Baraza kivuli la CHADEMA ndani ya bunge ni batili halina sura ya muungano


Vitendo

Vitendo

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2009
Messages
606
Likes
14
Points
35
Vitendo

Vitendo

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2009
606 14 35
TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI
16/11/2010

YAH: BARAZA KIVULI LA CHADEMA NDANI YA BUNGE NI
BATILI HALINA SURA YA MUUNGANO
Ndugu
Waandishi wa habari,

Napenda kuwaeleza kwamba sura ya baraza kivuli lililoundwa na Chadema ndani ya Bunge la Jamhuri wa Muungano ni batili.

Limekuwa batili kwa sababu ya kukosa sura ya muundo wa muungano. Shulghuli zote za Bunge la Muungano ni sharti zijenge sura ya Muungano vinginevyo baraza kivuli la Chadema ni baraza kivuli la Tanzania Bara.

Kwa mantiki hiyo bado kuna nafasi kwa vyama vilivyo baki ambavyo havikuingizwa kwenye baraza kivuli la Chadema kuunda baraza kivuli mbadala litakalokuwa na sura ya muungano.

Kwa kuwa CUF ndio chama kilichokidhi sifa ya kimungano. Ni vema CUF ikatoa kiongozi wa upinzani bungeni.

Nachukua nafasi hii kumuomba Mhe: Spika wa Bunge tukufu kutoa maelekezo kuchagua baraza kivuli litakalokuwa na sura ya muungano.

Ndimi,

---------------------------------
Kom Fahmi Nasoro Dovutwa
Mwenyekiti-UPDP-(T)
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
80
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 80 0
Duh! Kuna watu wanaijua shari. Aliona kasahaulika anakumbushia
 
Mimibaba

Mimibaba

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2009
Messages
4,560
Likes
7
Points
0
Mimibaba

Mimibaba

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2009
4,560 7 0
TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI
16/11/2010

YAH: BARAZA KIVULI LA CHADEMA NDANI YA BUNGE NI
BATILI HALINA SURA YA MUUNGANO
Ndugu
Waandishi wa habari,

Napenda kuwaeleza kwamba sura ya baraza kivuli lililoundwa na Chadema ndani ya Bunge la Jamhuri wa Muungano ni batili.

Limekuwa batili kwa sababu ya kukosa sura ya muundo wa muungano. Shulghuli zote za Bunge la Muungano ni sharti zijenge sura ya Muungano vinginevyo baraza kivuli la Chadema ni baraza kivuli la Tanzania Bara.

Kwa mantiki hiyo bado kuna nafasi kwa vyama vilivyo baki ambavyo havikuingizwa kwenye baraza kivuli la Chadema kuunda baraza kivuli mbadala litakalokuwa na sura ya muungano.

Kwa kuwa CUF ndio chama kilichokidhi sifa ya kimungano. Ni vema CUF ikatoa kiongozi wa upinzani bungeni.

Nachukua nafasi hii kumuomba Mhe: Spika wa Bunge tukufu kutoa maelekezo kuchagua baraza kivuli litakalokuwa na sura ya muungano.

Ndimi,

---------------------------------
Kom Fahmi Nasoro Dovutwa
Mwenyekiti-UPDP-(T)
Wewe si ulitangaza kuunga mkono CCM? Mbona unazungumzia upinzani kwa hoja hafifu? Hakuna sura za muungano pale kuna sheria na kanuni.
 
Jile79

Jile79

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2009
Messages
12,120
Likes
3,963
Points
280
Jile79

Jile79

JF-Expert Member
Joined May 28, 2009
12,120 3,963 280
Muungano upi?...ambao zanzibar wameuvunja?........mbona muungano hakuna?...mwandishi uko sayari gani au pande zipi za tanganyika?...we unaamini kikwete ni rais wa muungano ambao haupo?...............mnapoteza muda kuzungumzia muungano wakati zanzibar imeshajitenga.....
 
M

MaMkwe

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2007
Messages
284
Likes
3
Points
0
M

MaMkwe

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2007
284 3 0
kwani baraza kivuli lililopita lilikuwa na sura ya muungano? Au CUF walijisevia wenyewe tu. Kama ni hivyo kelele za nini wacha CHADEMA nao wapete
 
K

Kudadadeki

Member
Joined
Oct 7, 2010
Messages
70
Likes
1
Points
0
K

Kudadadeki

Member
Joined Oct 7, 2010
70 1 0
TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI
16/11/2010

YAH: BARAZA KIVULI LA CHADEMA NDANI YA BUNGE NI
BATILI HALINA SURA YA MUUNGANO
Ndugu
Waandishi wa habari,

Napenda kuwaeleza kwamba sura ya baraza kivuli lililoundwa na Chadema ndani ya Bunge la Jamhuri wa Muungano ni batili.

Limekuwa batili kwa sababu ya kukosa sura ya muundo wa muungano. Shulghuli zote za Bunge la Muungano ni sharti zijenge sura ya Muungano vinginevyo baraza kivuli la Chadema ni baraza kivuli la Tanzania Bara.

Kwa mantiki hiyo bado kuna nafasi kwa vyama vilivyo baki ambavyo havikuingizwa kwenye baraza kivuli la Chadema kuunda baraza kivuli mbadala litakalokuwa na sura ya muungano.

Kwa kuwa CUF ndio chama kilichokidhi sifa ya kimungano. Ni vema CUF ikatoa kiongozi wa upinzani bungeni.

Nachukua nafasi hii kumuomba Mhe: Spika wa Bunge tukufu kutoa maelekezo kuchagua baraza kivuli litakalokuwa na sura ya muungano.

Ndimi,

---------------------------------
Kom Fahmi Nasoro Dovutwa
Mwenyekiti-UPDP-(T)

Hauna U- komredi wowote Kaka, you are just another crap from Msanga, Kisarawe.
 
OME123

OME123

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2010
Messages
1,541
Likes
254
Points
180
OME123

OME123

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2010
1,541 254 180
Dovutwa gani huyu yule mamaluki wa ccm au yupi,hauna akili mbuzi weeeeeeeeee
 
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
5,971
Likes
44
Points
0
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
5,971 44 0
Sitashangaa Spika wa CCM kubadilisha kanuni za bunge ili kukidhi matakwa haya.

kuna issue nyingi zinatakiwa kujadiliwa mfano zanzibar mtu anakuwa mbunge kwa kupata kura 6,000 Tanzania bara kuna wabunge wamepata ubunge kwa kura 18,000. sijui ndugu Kom Fahmi Nasoro Dovutwa anapendekeza nini kwa spika juu ya hili.

Je ni sawa uki refelct wapiga kura kusema mbunge mmoja wa tanzania bara ni sawa na wabunge watatu wa Visiwani?
 
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2010
Messages
8,385
Likes
2,448
Points
280
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined May 7, 2010
8,385 2,448 280
TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI
16/11/2010

YAH: BARAZA KIVULI LA CHADEMA NDANI YA BUNGE NI
BATILI HALINA SURA YA MUUNGANO
Ndugu
Waandishi wa habari,

Napenda kuwaeleza kwamba sura ya baraza kivuli lililoundwa na Chadema ndani ya Bunge la Jamhuri wa Muungano ni batili.

Limekuwa batili kwa sababu ya kukosa sura ya muundo wa muungano. Shulghuli zote za Bunge la Muungano ni sharti zijenge sura ya Muungano vinginevyo baraza kivuli la Chadema ni baraza kivuli la Tanzania Bara.

Kwa mantiki hiyo bado kuna nafasi kwa vyama vilivyo baki ambavyo havikuingizwa kwenye baraza kivuli la Chadema kuunda baraza kivuli mbadala litakalokuwa na sura ya muungano.

Kwa kuwa CUF ndio chama kilichokidhi sifa ya kimungano. Ni vema CUF ikatoa kiongozi wa upinzani bungeni.

Nachukua nafasi hii kumuomba Mhe: Spika wa Bunge tukufu kutoa maelekezo kuchagua baraza kivuli litakalokuwa na sura ya muungano.

Ndimi,

---------------------------------
Kom Fahmi Nasoro Dovutwa
Mwenyekiti-UPDP-(T)
Weka pressure kwenye kubadili katiba na sio kuwapinga Chadema. Pia, hilo ni tatizo la Wazanzibari kutowachagua Chadema na nafikiri ndio demokrasia yenyewe hiyo!!!!!!
 
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2008
Messages
10,945
Likes
232
Points
160
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2008
10,945 232 160
Kwanza angetoa taarifa ya kukataa serikali ya umoja wa kitaifa ya Zanzibar kwani imeundwa na vyama viwili tu na hali kuna vyama 19 nchi hii(nirekebishwe kama sipo sahihi).
 
Augustoons

Augustoons

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2007
Messages
411
Likes
15
Points
35
Augustoons

Augustoons

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2007
411 15 35
Sijui kwa nini watu wameamua kuwasema chadema sana hapa kwa baraza lao hili,mbona CUF wakati ule wakiwa na kina Lwakatare waliwahi kukaataa kuunda kambi ya upinzani na wenzao wengine? na tena Tambwe hiza amewahi kuohojiwa wakati huo na star tv juu ya msimamo huo wa CUF na aliongea mengi ikiwamo haki yao ya kuunda baraza hilo kwakuwa wao ndio wenye wabunge wengi na wametumiza masharti. Sasa leo kwa nini inaonekana chadema wa kwanza kufanya hivyo?
 
AK-47

AK-47

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2009
Messages
1,380
Likes
7
Points
135
AK-47

AK-47

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2009
1,380 7 135
Fahami Dovutwa uchaguzi umeisha usahau tena vijisenti walivyokuwa wanakupa sisiem wakati wa kurudi kijiweni umewadia.
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,392
Likes
467
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,392 467 180
Of all the people Dovutwa ndo anaandika hayo!
 
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2006
Messages
4,126
Likes
99
Points
145
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2006
4,126 99 145
Sitashangaa Spika wa CCM kubadilisha kanuni za bunge ili kukidhi matakwa haya.

kuna issue nyingi zinatakiwa kujadiliwa mfano zanzibar mtu anakuwa mbunge kwa kupata kura 6,000 Tanzania bara kuna wabunge wamepata ubunge kwa kura 18,000. sijui ndugu Kom Fahmi Nasoro Dovutwa anapendekeza nini kwa spika juu ya hili.

Je ni sawa uki refelct wapiga kura kusema mbunge mmoja wa tanzania bara ni sawa na wabunge watatu wa Visiwani?

hivi uchina na ukubwa wake wanaviti vingapi UN ?
 
HISIA KALI

HISIA KALI

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2010
Messages
694
Likes
0
Points
0
HISIA KALI

HISIA KALI

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2010
694 0 0
TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI
16/11/2010

YAH: BARAZA KIVULI LA CHADEMA NDANI YA BUNGE NI
BATILI HALINA SURA YA MUUNGANO
Ndugu
Waandishi wa habari,

Napenda kuwaeleza kwamba sura ya baraza kivuli lililoundwa na Chadema ndani ya Bunge la Jamhuri wa Muungano ni batili.

Limekuwa batili kwa sababu ya kukosa sura ya muundo wa muungano. Shulghuli zote za Bunge la Muungano ni sharti zijenge sura ya Muungano vinginevyo baraza kivuli la Chadema ni baraza kivuli la Tanzania Bara.

Kwa mantiki hiyo bado kuna nafasi kwa vyama vilivyo baki ambavyo havikuingizwa kwenye baraza kivuli la Chadema kuunda baraza kivuli mbadala litakalokuwa na sura ya muungano.

Kwa kuwa CUF ndio chama kilichokidhi sifa ya kimungano. Ni vema CUF ikatoa kiongozi wa upinzani bungeni.

Nachukua nafasi hii kumuomba Mhe: Spika wa Bunge tukufu kutoa maelekezo kuchagua baraza kivuli litakalokuwa na sura ya muungano.

Ndimi,

---------------------------------
Kom Fahmi Nasoro Dovutwa
Mwenyekiti-UPDP-(T)

Wewe Dovutwa unaweza kuwa sahihi au sio sahihi, ili kuondoa huu utata tupe kifungu cha sheria kinachosema baraza lazima liwe na waziri kutoka Zanzibar.
 
Henge

Henge

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2009
Messages
6,866
Likes
154
Points
160
Henge

Henge

JF-Expert Member
Joined May 14, 2009
6,866 154 160
duuuu muungano upi??? huuu ulioshikwa na Gundi!?? unaohitaji katiba mpya kuufufua??
mnanichanganya jamani hv kwani hajui kuwa muungano umeshakufa???
TUUOKOE MUUNGANO WETU KWA KUTENGENEZA KATIBA YETU!
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,216
Likes
1,918
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,216 1,918 280
Dovutwa gani huyu yule mamaluki wa ccm au yupi,hauna akili mbuzi weeeeeeeeee
Orait...kumbe macho yangu bado yanaweza kusoma vizuri.........unamaanisha meeeee, meeeee!
 
HISIA KALI

HISIA KALI

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2010
Messages
694
Likes
0
Points
0
HISIA KALI

HISIA KALI

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2010
694 0 0
Kwa taarifa yako kwa mujibu wa kura za Rais wa Muungano Kikwete hakuchaguliwana wanapiga kura wa Zanzibar. Hivi basi yeye sio rais wa Muungano bali wa Tanzania Bara. Of course hii ni kama kura za Bara nazo zilikuwa sahihi.
 
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2006
Messages
4,847
Likes
1,097
Points
280
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2006
4,847 1,097 280
TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI
16/11/2010

YAH: BARAZA KIVULI LA CHADEMA NDANI YA BUNGE NI
BATILI HALINA SURA YA MUUNGANO
Ndugu
Waandishi wa habari,

Napenda kuwaeleza kwamba sura ya baraza kivuli lililoundwa na Chadema ndani ya Bunge la Jamhuri wa Muungano ni batili.

Limekuwa batili kwa sababu ya kukosa sura ya muundo wa muungano. Shulghuli zote za Bunge la Muungano ni sharti zijenge sura ya Muungano vinginevyo baraza kivuli la Chadema ni baraza kivuli la Tanzania Bara.

Kwa mantiki hiyo bado kuna nafasi kwa vyama vilivyo baki ambavyo havikuingizwa kwenye baraza kivuli la Chadema kuunda baraza kivuli mbadala litakalokuwa na sura ya muungano.

Kwa kuwa CUF ndio chama kilichokidhi sifa ya kimungano. Ni vema CUF ikatoa kiongozi wa upinzani bungeni.

Nachukua nafasi hii kumuomba Mhe: Spika wa Bunge tukufu kutoa maelekezo kuchagua baraza kivuli litakalokuwa na sura ya muungano.

Ndimi,

---------------------------------
Kom Fahmi Nasoro Dovutwa
Mwenyekiti-UPDP-(T)
Je katika uchaguzi wa mwaka 2005 wabunge wa CUF walikuwa wanauwiano wa sura ya Muungano? au kwa vile ni CHADEMA mnataka kupindisha mambo?
 

Forum statistics

Threads 1,237,729
Members 475,675
Posts 29,298,849