Akili Unazo!
JF-Expert Member
- Feb 18, 2009
- 3,930
- 4,938
Tuesday, July 14, 2009 6:38 AM
Mwandishi maarufu mwanamke wa Sudan anakabiliwa na bakora 40 baada ya kutuhumiwa kuvaa nguo zilizo nje ya maadili huku wanawake wenzake wengine 10 wameishatandikwa bakora kila mmoja kwa kuvaa suruali kama wanaume
Lubna Ahmed al-Hussein ambaye huandikia gazeti la mrengo wa kushoto la Al-Sahafa la nchini humo wakati huo huo akifanya kazi pia kwenye kitengo cha habari cha Umoja wa mataifa nchini humo alikamatwa jijini Khartoum wiki iliyopita kwa kuvaa nguo ambazo ni maalumu kwa wanaume.
Akielezea mkasa wake Lubna alisema kuwa alikuwa kwenye mgahawa julai 3 mwaka huu wakati polisi walipofika na kuamuru wanawake waliokuwa wamevaa suruali wawafuate kituo cha polisi.
"Walinichukua mimi pamoja na wanawake wengine 12 wakiwemo wasudan wakristo"
"Siku mbili baadae, wanawake 10 kati yao walitandikwa bakora 10 kila mmoja kwenye kituo cha polisi" alisema Lubna.
Wanawake watatu waliobakia akiwemo Lubna walifunguliwa mashtaka kwa mujibu wa sheria za Sudan kwa kufanya kitendo kilicho nje ya maadili ya jamii kwa kuvaa nguo zisizofaa.
Kama wakipatikana na hatia basi wataadhibiwa bakora 40 kila mmoja.
"Nataka watu wajue nini kimetokea" alisema Lubna.
Lubna alisema kuwa hajui kesi yake itatajwa lini mahakamani.