Lizaboni
JF-Expert Member
- Feb 21, 2013
- 33,901
- 20,416
Wadau, amani iwe kwenu.
Inavyoonekana Mwenyekiti wa CHADEMA, Freeman Mbowe ama amezidiwa nguvu na Lowassa, au ameamua kumuachia aongoze chama au amesusa kutokana na yanayoendelea ndani ya chama hicho. Si siri tena kuwa Mbowe amepoteza uwezo wa kukiongoza CHADEMA. Na hii ni kutokana na chama kukosa ajenda ya kuisimamia hasa baada ya ajenda yao ya ufisadi kuwaelemea. Watafanyaje sasa ilhali mtuhumiwa namba moja wa ufisadi ndo anaongoza chama!
Lowassa kwa sasa anajinafasi chamani. Anapewa hadhi ya ukuu wa CHADEMA ilhali yeye ni Mjumbe tu wa Kamati Kuu. Lowassa kwa sasa ndiye anayefanya kazi ya Mbowe ya kuzungumza na Mabaraza ya chama ya ngazi zote. Ziara zake zinapewa hadhi kubwa kuliko ile anayepowa Freeman Mbowe.
Taarifa zisizo rasmi ni kwamba, harakati nyingi za CHADEMA kwa sasa zinaratibiwa kutoka Masaki na si Ufipa tena. Ufipa imebaki kuwa kijiwe cha watukanaji tu kama akina Ben Saanane, Yeriko Nyerere, Hilda Newton na wengineo.
Taarifa za ndani zaidi zinasema kuwa Lowassa anajiandaa kugombea Uenyekiti wa CHADEMA kwenye uchaguzi ujao. Azma yake ni kuona kuwa anaingia uchaguzi Mkuu wa 2020 akiwa na mamlaka yote chamani. Hataki yamtokee kama yaliyomtokea akiwa CCM.
Tusubiri tuone. Sisi nyumba ya jirani kazi yetu kuchungulia dirishani tu pindi majirani wanapogombana usiku wa manane.
Inavyoonekana Mwenyekiti wa CHADEMA, Freeman Mbowe ama amezidiwa nguvu na Lowassa, au ameamua kumuachia aongoze chama au amesusa kutokana na yanayoendelea ndani ya chama hicho. Si siri tena kuwa Mbowe amepoteza uwezo wa kukiongoza CHADEMA. Na hii ni kutokana na chama kukosa ajenda ya kuisimamia hasa baada ya ajenda yao ya ufisadi kuwaelemea. Watafanyaje sasa ilhali mtuhumiwa namba moja wa ufisadi ndo anaongoza chama!
Lowassa kwa sasa anajinafasi chamani. Anapewa hadhi ya ukuu wa CHADEMA ilhali yeye ni Mjumbe tu wa Kamati Kuu. Lowassa kwa sasa ndiye anayefanya kazi ya Mbowe ya kuzungumza na Mabaraza ya chama ya ngazi zote. Ziara zake zinapewa hadhi kubwa kuliko ile anayepowa Freeman Mbowe.
Taarifa zisizo rasmi ni kwamba, harakati nyingi za CHADEMA kwa sasa zinaratibiwa kutoka Masaki na si Ufipa tena. Ufipa imebaki kuwa kijiwe cha watukanaji tu kama akina Ben Saanane, Yeriko Nyerere, Hilda Newton na wengineo.
Taarifa za ndani zaidi zinasema kuwa Lowassa anajiandaa kugombea Uenyekiti wa CHADEMA kwenye uchaguzi ujao. Azma yake ni kuona kuwa anaingia uchaguzi Mkuu wa 2020 akiwa na mamlaka yote chamani. Hataki yamtokee kama yaliyomtokea akiwa CCM.
Tusubiri tuone. Sisi nyumba ya jirani kazi yetu kuchungulia dirishani tu pindi majirani wanapogombana usiku wa manane.