Baada ya kutemwa nimechagua Diploma ya optometry vipi hapo

Baada ya kutemwa nimechagua Diploma ya optometry vipi hapo

kwa tarifaa yako wewe aliyekwambia usome vyuo vy uchocholoni nani imekula kwako na takwimu za malawi.me mwenyewe co hapa.inaonekana una degree ya polhtical science.scientist says no reseach no says ok?kajipange uje na jipya.

Wee!!!
Mim sio size yako bishana na co wenzako huko

Hivi mim nimemaliza form six 2004 ukiwa unafanya mtihan wa form six mnawaza chuo Kimoja tu Tanzania nzima na intake yake ni wanafunz 180. Kwa kozi zote za degree kabla ya kuja hawa jama Imtu , kiruki
Sasa sijui uchochoro umepita wew au mim
 
Eti clinical officers.. Nna c kwa bioz,f kwa math,d kwa engl,c kwa chemisty,and d kwa phyz naweza kupata chuo private nikasomee CO?!musaada pliz
 
Mim nakueleza hivo sasa maana mim ni by profession ni bpharm . 2009 ndo nimehitim chuo
Kuna kipindi chuo cha afya kilikuwa kcmc na muhas na bugando ,hapo ulikuwa ukimaliza chuo unachagua ufanye kazi wapi aidha dar au mkoan nakumbuka kuna jamaa yangu alipangiwa tumbi hospi hapo KIBAHA akakacha eti huko ni MBALI sana hawezi ripoti
Wakaja hawa wakina IMTU na KIRUKI . Kcmc na bugando miaka ya nyuma walikuwa wanachukua watu wasiozid 60 muhas walikuwa kati ya 150 -180 , hivi sasa muhas , bugando na kcm intake yao karibia ina fanana , hapo bado imtu , kiruki , dodoma bado hawajaanza kutoa
Tena nasikia kuna chuo kipo hapo morogoro nacho kinatoa md ,

Kila mwaka kuna takriban 200 MD wana graduate kutoka nje
Hivi navoongea na wew kuna CO na ACO wengi to wamekosa nafasi kwenda serikalin maana bajet haitoshi wako mtaani wanapiga part time , manesi nao sikuhizi wanaajiriwa kwa phase i,ii,....
Mwakajana kuna kama MD 200 hivi hawakupata kazi akiwemo rafiki yangu .lakin bado fursa kwenye private sector zilikuwepo wakaenda.
Lakin ukae ukijua kuna siku soko litakuwa saturated huko mbele
Ndio maana nikasema baada ya miaka 2/3 ..

unatumia kigezo cha wanaohitimu kusema kuwa madaktari wanajaa,ongea kwa taarifa sahihi,serikar haina uwezo wa kuajri watu sio kwamba wamejaa na sio wote wanaomaliza wanaingia kutibu watu

http://www.mwananchi.co.tz/habari/Kitaifa/Karibu-nusu-ya-madaktari-wameacha-kutibu/-/1597296/2077956/-/qw1kq4/-/index.html

na usome hyo link hapo juu uone,kuna sehemu imeonyesha utafiti ukiofanywa na SIKIKA ukionyesha kuwa kuna wilaya 30 tanzania zilikuwa hazina daktar mwenye shahada
 
unatumia kigezo cha wanaohitimu kusema kuwa madaktari wanajaa,ongea kwa taarifa sahihi,serikar haina uwezo wa kuajri watu sio kwamba wamejaa na sio wote wanaomaliza wanaingia kutibu watu

http://www.mwananchi.co.tz/habari/K...utibu/-/1597296/2077956/-/qw1kq4/-/index.html

na usome hyo link hapo juu uone,kuna sehemu imeonyesha utafiti ukiofanywa na SIKIKA ukionyesha kuwa kuna wilaya 30 tanzania zilikuwa hazina daktar mwenye shahada

Nadhan hata hukunielewa
Ok samahani mkuu
 
Mim nakueleza hivo sasa maana mim ni by profession ni bpharm . 2009 ndo nimehitim chuo
Kuna kipindi chuo cha afya kilikuwa kcmc na muhas na bugando ,hapo ulikuwa ukimaliza chuo unachagua ufanye kazi wapi aidha dar au mkoan nakumbuka kuna jamaa yangu alipangiwa tumbi hospi hapo KIBAHA akakacha eti huko ni MBALI sana hawezi ripoti
Wakaja hawa wakina IMTU na KIRUKI . Kcmc na bugando miaka ya nyuma walikuwa wanachukua watu wasiozid 60 muhas walikuwa kati ya 150 -180 , hivi sasa muhas , bugando na kcm intake yao karibia ina fanana , hapo bado imtu , kiruki , dodoma bado hawajaanza kutoa
Tena nasikia kuna chuo kipo hapo morogoro nacho kinatoa md ,

Kila mwaka kuna takriban 200 MD wana graduate kutoka nje
Hivi navoongea na wew kuna CO na ACO wengi to wamekosa nafasi kwenda serikalin maana bajet haitoshi wako mtaani wanapiga part time , manesi nao sikuhizi wanaajiriwa kwa phase i,ii,....
Mwakajana kuna kama MD 200 hivi hawakupata kazi akiwemo rafiki yangu .lakin bado fursa kwenye private sector zilikuwepo wakaenda.
Lakin ukae ukijua kuna siku soko litakuwa saturated huko mbele
Ndio maana nikasema baada ya miaka 2/3 ..
Utabiri umetimia

Sent from my TECNO KD6 using JamiiForums mobile app
 
Back
Top Bottom