Baada ya Kalenga, sasa CCM kurejesha jimbo la Iringa mjini

Baada ya Kalenga, sasa CCM kurejesha jimbo la Iringa mjini

Inashangaza sana wana chadema kukata tamaa baada ya Kalenga;lile jimbo mbunge wake marehemu mgimwa alikuwa bado ni kipenzi cha wananchi, lakini pia ccm bado ina mizizi maeneo mengi ya vijijini nyanda za juu kusini; lakini muhimu zaidi ni kwamba tofauti na siasa za kuruthishana arumeru kwa sioi, kwa kalenga ni kitu cha kawaida kwani wahehe wanarithishana hata wake; chadema inahitaji kuwa well measured, organised and calculated katika uelewa wa geo-politics za nchi yetu; hakuna siasa za zitto kalenga, ni geo politics tu chadema hawakuzisoma;

Cc MTAZAMO, Candid Scope, JokaKuu, Jasusi

Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums


Sidhani kama viongozi wa CDM walikua hawajui kama mkoa wa Iringa ni ngome ya CCM kama ilivyo mikoa ya Singida,Tabora,Dodoma,Pwani,Lindi na Mtwara!

Jambo moja linanitatiza kuhusu Iringa ni kwamba huu mkoa wenyeji wake ni wachapa kazi wazuri kulinganisha na mikoa mingine niliyo orodhesha hapo juu. Sasa tatizo la Iringa ni nini hasa?
 
Last edited by a moderator:
"Nilifikiri Msigwa ni mchungaji kumbe ni muhuni tu kama wahuni wengine" Samuel Sitta
 
Huu ni uzuzu aise, ccm kwao ni vijijini ambako hakuna umeme, maji wala barabara nzuri! Iringa watakuwa wajinga sana kama watawarudisha maccm kwenye ubunge mwaka 2015!
 
"Nilifikiri Msigwa ni mchungaji kumbe ni muhuni tu kama wahuni wengine" Samuel Sitta

Kuniingia kwny siasa ndo uhuni huo? Biblia ipia imesema ukiingia kuwa kiongoz ni uhuni? Labda ww ndo muhimu kwa kubomolewa 07.......... moja 2 ya zaman
 
Labda mtumie njia ya kuua na kuteka, jimbo linaongozwa na ccm hawakushinda kihalali,
Kalenga mliwateka mawakala wote wa chema mkaiba kura,
Militumia usalama wa taifa na jeshi la police pamoja na Jkt,
 
Hakuna wa kuizuia ccm kuchukua ushindi iringa mjini na kwingine kama mbeya mjini nk

Eti hakuna wa kuwazuia unaongea huku umebana pua kama shangingi,
2010 kilichowashinda ni nn kulichukua jimbo la Iringa mjin?
 
Nawashangaa sana magamba,badala ya kupanga kuleta maisha bora inafikiri mashindano,kwani Msigwa ni m23 ama sio mbunge kikatiba? Pangeni kuwafikia vijana kimaendeleo kwani tayari vijana mlishawafikia,wamewachoka na sasa wamezeeka kwa ufukara kwa sababu yenu..

CCM kwa vijana hamtaeleweka.

Mkuu njama walizonazo ccm ni zakuua tu hakuna nyingine, waliua arusha wakajua chadema itashindwa pamoja na kuua tuliwachapa 5-0
 
aisee that is very possible....sisi tunaokaa huku mtaan ndo tunajua kinachoendelea.....mind set za wakaz weng zimebadilika sana...juz kariakoo mvua zmenyesha maji machafu yakatapakaa jamaa wakasema hii ni kaz ya uongoz imara wa ccm.....
hehehehehehe!!!!

jimbo la ilala ndiyo JIMBO LA KWANZA AMBALO CCM WATAPOTEZA NA WATAPIGWA NA BUTWAA ! UCHAFU NA MANYANYASO WANAYOFANYIWA WAFANYABIASHARA NI SABABU KUBWA SANA .
 
Kweli Ccm Mnaakili Mgando Kabisa,jimbo La Kalenga Mmelilejesha Sio Mshinda, Walishinda Ni Chadema Ambo Hawajahi Shiliki Kalenga Na Sasa Wameshiliki Kutoka,0- Hadi 5850.Pili Hatima Ya Jimbo La Iringa Ni Wapiga Kura Nasio Vikao Vyenu Vya Ndani.
 
Nawafananisha na pepo wachafu ambao kazi yao ni kuharibu kazi nzuri aliyoifanya Mungu. Ila subirini ninyi mburukenge wa ccm kiama chenu kinakuja.
 
ipoteze kwa kwa ubora upi wa hy cdm ha ha ha ndugu yangu cdm hakuna kipya tena

endelea kufuatilia utakuja kuelewa , dhuluma za kurasini , kigamboni , uchafu wa kariakoo , kunyanyaswa kwa wafanyabiashara , ufisadi kwenye HALMASHAURI ZOTE NDIVYO VITANG'OA CCM DAR , KAMA WEWE NI MKE WA KIONGOZI BASI JIANDAE KUPIKA VITUMBUA .
 
Juzi niliongea na jamaa zangu wa Iringa wanasema wazi chaguo lao ni Mwakalebela huyu Mchangaji wanasubiri muda wake uishe.

mkiweka huyo mtoa rushwa basi msigwa atatawala milele iringa , mwakalebela ni mwepesi kuliko pamba !
 
Nawashangaa sana
magamba,badala ya kupanga kuleta maisha bora inafikiri mashindano,kwani
Msigwa ni m23 ama sio mbunge kikatiba? Pangeni kuwafikia vijana
kimaendeleo kwani tayari vijana mlishawafikia,wamewachoka na sasa
wamezeeka kwa ufukara kwa sababu yenu..

CCM kwa vijana hamtaeleweka.
Kwani nawewe ni kijana? mbona nakufahamu wewe ni mzee kabisa.
 
BAADA ya kupata ushindi wa kishindo katika uchaguzi mdogo wa ubunge Jimbo la Kalenga, Chama Cha Mapinduzi (CCM), kimesema kinajiimarisha zaidi kirejeshe mikononi mwake, Jimbo la Iringa mjini mikononi mwake. Jimbo la Iringa Mjini linaloongozwa na Mchungaji Peter Msigwa aliyechaguliwa mwaka 2010 kupitia Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema).

Awali, katika kura za maoni mwaka 2010, Frederick Mwakalebela aliyekuwa Katibu Mkuu wa Shirikisho
la Mpira wa Miguu Tanzania (TFF) ndiye alishinda, lakini akaenguliwa katika kinyang’anyiro cha ubunge na badala yake akasimamishwa aliyekuwa mshindi wa pili, Monica Mbega. Katibu wa CCM Mkoa wa Iringa, Hassan Mtenga alisema;

“Hatuwezi kubweteka na ushindi wa Kalenga, ushindi huo tutautumia kujiimarisha ili mwaka 2015 majimbo yote ya uchaguzi yachukuliwe na CCM.”
Mtenga alisema CCM inayo kazi ya kufanya katika Jimbo la Iringa Mjini na kuwepo kwa dalili za wananchi, kumchoka mbunge wa sasa. “Tunatakiwa kujiimarisha zaidi,”

Mwenyekit
 
Inashangaza sana wana chadema kukata tamaa baada ya Kalenga;lile jimbo mbunge wake marehemu mgimwa alikuwa bado ni kipenzi cha wananchi, lakini pia ccm bado ina mizizi maeneo mengi ya vijijini nyanda za juu kusini; lakini muhimu zaidi ni kwamba tofauti na siasa za kuruthishana arumeru kwa sioi, kwa kalenga ni kitu cha kawaida kwani wahehe wanarithishana hata wake; chadema inahitaji kuwa well measured, organised and calculated katika uelewa wa geo-politics za nchi yetu; hakuna siasa za zitto kalenga, ni geo politics tu chadema hawakuzisoma;

Cc MTAZAMO, Candid Scope, JokaKuu, Jasusi

Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums

..kwa mtizamo wangu wananchi wa maeneo mengi bado hawaelewi thamani ya kura zao, na dhana nzima ya uchaguzi.

..kuna ile hali ya kufikiri uchaguzi ni suala la kuonyeshana nani zaidi kati ya CCM na CDM, badala ya kuwa wakati wa tafakuri ya wapi jamii husika inataka kuelekea, na ni chama au mgombe gani anaonekana anaweza kufanikisha matarajio na matamanio ya wananchi/wapiga kura.

..kampeni wanazopiga CCM, mfano upotoshaji wa waziwazi wa viongozi kama Mwigulu Nchemba, Nape Nnauye, Jerry Slaa, unaacha maswali mengi sana kuliko majibu. kwa kweli inaogopesha unapofikiria kwamba vijana hawa ndiyo tegemeo la CCM na nchi hii in the near future. unawasikitikia wananchi ambao ndiyo walengwa wa upotoshaji ule.

..CCM inatumia nguvu kubwa sana ya fedha na ushawishi kuhakikisha kwamba siasa za vyama vingi zinashindwa hapa Tanzania. Kwa maoni yangu ni hatari sana kujenga mazingira ambapo wananchi hawana imani na vyama vya siasa, kwasababu wananchi hao wanaweza kujitafutia njia[mara nyingi huwa mbaya] nyingine wanazojua wao kujipatia mabadiliko.

cc Candid Scope, Mwawado, Pasco, Mag3, Kitila Mkumbo
 
Last edited by a moderator:
Sidhani kama viongozi wa CDM walikua hawajui kama mkoa wa Iringa ni ngome ya CCM kama ilivyo mikoa ya Singida,Tabora,Dodoma,Pwani,Lindi na Mtwara!

Jambo moja linanitatiza kuhusu Iringa ni kwamba huu mkoa wenyeji wake ni wachapa kazi wazuri kulinganisha na mikoa mingine niliyo orodhesha hapo juu. Sasa tatizo la Iringa ni nini hasa?

Ni wachapakazi na waaminifu kwa kiasi chake. Ila kinachowafanya waikumbatie ccm ni kuingizwa kwao mapema sana na kwa wingi katika system. Kwa hiyo wanajiona wana jukumu la kulinda mfumo uliopo.
 
BAADA ya kupata ushindi wa kishindo katika uchaguzi mdogo wa ubunge Jimbo la Kalenga, Chama Cha Mapinduzi (CCM), kimesema kinajiimarisha zaidi kirejeshe mikononi mwake, Jimbo la Iringa mjini mikononi mwake. Jimbo la Iringa Mjini linaloongozwa na Mchungaji Peter Msigwa aliyechaguliwa mwaka 2010 kupitia Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema).

Awali, katika kura za maoni mwaka 2010, Frederick Mwakalebela aliyekuwa Katibu Mkuu wa Shirikisho
la Mpira wa Miguu Tanzania (TFF) ndiye alishinda, lakini akaenguliwa katika kinyang’anyiro cha ubunge na badala yake akasimamishwa aliyekuwa mshindi wa pili, Monica Mbega. Katibu wa CCM Mkoa wa Iringa, Hassan Mtenga alisema;

“Hatuwezi kubweteka na ushindi wa Kalenga, ushindi huo tutautumia kujiimarisha ili mwaka 2015 majimbo yote ya uchaguzi yachukuliwe na CCM.”
Mtenga alisema CCM inayo kazi ya kufanya katika Jimbo la Iringa Mjini na kuwepo kwa dalili za wananchi, kumchoka mbunge wa sasa. “Tunatakiwa kujiimarisha zaidi,”

Mwenyekiti wa CCM wa Mkoa wa Iringa, Jesca Msambatavangu ambaye ni mwanzilishi wa mbio za bendera za chama hicho, alisema; “Kazi iliyoko mbele yetu ni kulifikia kundi kubwa la vijana.”

Alisema wana uhakika vijana wengi watajiunga na chama hicho, kabla ya uchaguzi mkuu ujao.

“Mbio zijazo za bendera ya CCM tutazitumia kukutana na vijana, zitalenga kuwashawishi vijana kujiunga na CCM; Tunataka wajue historia ya CCM na taifa lao ili nao washiriki kujenga uchumi wa nchi,” alisema.
Akizungumzia maendeleo ya vijana katika taifa hili, Msambatavangu alisema yataletwa kwa kufanya kazi na si kwa porojo za wanasiasa.

“Hakuna mwanasiasa anayeweza kugawa mitaji kwa vijana wote, akanunua mavazi kwa vijana wote, akatoa posho ya kila mwezi kwa vijana wote; njia pekee ya kujiletea maendeleo ni kutumia fursa zilizopo kufanya kazi,” alisema.

Alisema umaarufu wa vijana, utasifiwa kwa jinsi watakavyoonekana wakibadili maisha yao kwa kufanya kazi halali na si kwa kufanya maandamano ya kuvuruga amani na utulivu wa nchi.

4.jpeg View attachment 146229 View attachment 146230 mwigulu WDC.jpeg View attachment 146232
Wote hawa ni Vijana wa CCM mnaweza kusema mmewasaidia nini hadi sasa? au mnataka kuwashawishi vijana wengine waendelee kuwatumikia kama hivi?


View attachment 146233 View attachment 146234

Na huku vipi tena?
 
Back
Top Bottom