AU "yapumulia mashine" | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

AU "yapumulia mashine"

Discussion in 'International Forum' started by Mshume Kiyate, Aug 6, 2011.

  1. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #1
    Aug 6, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Umoja wa Africa (AU) unakabiliwa na matatizo ya kifedha kiasi cha kushindwa kutekeleza majukumu yake ipasavyo.
    Mmoja wa Makamishna kwenye Kamisheni ya umoja huo umeshindwa kuendesha shughuli zake za kila siku baada ya nchi kadhaa kukataa kulipa ada za uanachama. kamishna huyo ameongeza kuwa, nchi za kiarabu ambazo kwa zinakumbwa na misusuko kama vile Misri, Libya, Morocco na Tunisia ndizo huchangia kiasi kikubwa cha fedha kwenye umoja huo na hali ya hivi sasa imepelekea nchi hizo kushindwa kulipa ada ya uanachama na hivyo kukwamisha shughuli za kila siku za Umoja wa Africa.

    SOURCE: AP
     
  2. N

    Nonda JF-Expert Member

    #2
    Aug 6, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 13,169
    Likes Received: 1,825
    Trophy Points: 280
    US na NATO walipoamua kuikomoa Libya na hasa Gadaffi kwa kutaka United States of Africa na zile benki za Afrika ambazo zingepunguza au kuondoa utegemezi wa "wazungu" na vyombo vyao vya kuziadabisha nchi za Afrika walijua kuwa ikianguka Serikali ya Gaddafi na utegemezi wa Afrika utaongezeka na haka ka"AU" nako katakwenda na maji.

    Kuna ile msemo ya mswahili inasema.., "naua dege mbili kwa jiwe moja!"
     
  3. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #3
    Aug 6, 2011
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,417
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Masikini weee, wasije tu wakamrudisha mama Migiro kwa kukosa pesa ya kumlipa mshahara!!!
     
  4. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #4
    Aug 6, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Mtu wa kuzilipia nchi za Africa ada za uwanachama alikuwa Gaddafi, sijui itakuaje tena AU ndio inakwenda kuzikwa!
     
  5. C

    CBN Member

    #5
    Aug 6, 2011
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    AU nao kama tanesco tu..
     
  6. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #6
    Aug 6, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,742
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Migiro yupo UN si AU mkuu!
     
  7. n

    nguluvisonzo JF-Expert Member

    #7
    Aug 6, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 495
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mama migiro yupo AU au UN?
     
  8. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #8
    Aug 6, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Siwamtume Kikwete akatembeze Kopo kwa niaba ya AU, kwa jinsi anavyopenda safari ataishangilia hiyo Post.
     
  9. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #9
    Aug 6, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,796
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 160
    Hawa nchi za Magharibi ni wazuri kweli wa kupanga namna ya kukamata mtu...
    Yaani wanajua kwamba wameshampunguza nguvu Ghadafi basi AU ni lazima itayumba..
    Kadri AU itakayoyumba ndiyo uwezekano wa wao kujipenyeza zaidi Africa ku-meet interest zao..
    Kudos..
     
  10. TUJITEGEMEE

    TUJITEGEMEE JF-Expert Member

    #10
    Aug 6, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 10,090
    Likes Received: 2,203
    Trophy Points: 280
    I don't think it is too late to save the United State of Africa. What we(Africans) need is to act without hypocrisy as other African heads of states did to Gaddaf and Libyans by not defending them from NATO invasion though they tried to help Gen. Al Bashir of Sudan. What I mean here is, we do not need to rely on some of scrupulous African leaders of today to do it for us, for sure they wont do it. Wherever you are brothers and sisters think the way to form a strong real Africa Unity which will attain highest level of development for the people of Africa. We have also to dare think how we can improve technologically to surpass those of Americans,Europeans, Middle East people, Asians and Australians, because technology plays a major role in facilitating the development.

    Brothers and sisters whenever a best implementable plan to realize the above stated objectives come in your minds act cautiously and quickly to implement it.

    Brothers and Sisters we all at least know who do not like to see a RISING STRONG REAL UNITED AFRICA. Be strong, we will make it.
     
  11. K

    Karry JF-Expert Member

    #11
    Aug 8, 2011
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 266
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Duh kweli ss ndo naona madhara ya machafuko
     
  12. K

    Karry JF-Expert Member

    #12
    Aug 8, 2011
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 266
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    mama Migiro yuko UN, ni naibu Katibu Mkuu wa UN
     
Loading...