Asili ya mziki wa Katitu


Viol

Viol

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
19,840
Likes
2,298
Points
280
Viol

Viol

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
19,840 2,298 280
Kwenye miaka ya 1994 nilikuwa nasikiliza mziki wa katitu kupitia redio,pia kwenye vilabu vya pombe za kienyeji nilisikia wakipiga sana miziki hiyo,pia kanda za katitu ziliuzika kweli,mitaa flani mjini na vijijini huko Arusha kwenye vilabu vya pombe za kienyeji mziki huu ulipigwa sana na watu walikuwa wanaushabikia sana,je huu mziki ulitokana na kabila flani
mana pia ukisikiliza utaona kama kuna maneno ya lugha za asili mbali na kiswahili,naomba kama kuna anayejua
chanzo cha mziki huu au kwa Tanzania tufananishe na Zilipendwa?
 
Viol

Viol

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
19,840
Likes
2,298
Points
280
Viol

Viol

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
19,840 2,298 280
Safari ya katitu
 
Last edited by a moderator:
Father of All

Father of All

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2012
Messages
3,090
Likes
22
Points
135
Father of All

Father of All

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2012
3,090 22 135
Katitu ni muziki wenye asili ya Kikamba pale Kenya kwa akina wa Kaneza au wa Mseto wakimaanisha wa nyumbani. Hajawahi kutokea mtu aliyepigia debe muziki wa Kikamba kama marehemu Kakai mwana wa Kilonzo toka Wote kama siyo Mbooni (Sina uhakika na hili). Maana mie ni mtaalamu wa maeneo ya Kati, Mutomo na Mtitu a Ndei. Hayo tuyaache. In brief ni kwamba Katitu ni kamsitu au mtitu kama ni mkubwa. Wakikuyu husema Mutitu _inasome mutito badala ya mutitu, Hivyo Katitu husomeka Katito. Nadhani nimedadavua. Akina Mtitu, Waititu na Kithaka hapa wananielewa. Kohania atya athuri na atongolya? Ni wega mumo njamba za ita.
 
simplemind

simplemind

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2009
Messages
12,898
Likes
3,440
Points
280
simplemind

simplemind

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2009
12,898 3,440 280
Kenyan traditonal music is very much alive playing in local pubs all the way to world class nightclubs. The kikuyu have mugithi. Wonder if it evolved from momboko regular at Gatundu state house during Kenyatta era. Luo have ohngala popularized by singer Tony Nyadundo. Not to be outdone wana wefwee wa katcmeka,the luhya have modern luhya music heavily laced with isikuti beat.
 
Viol

Viol

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
19,840
Likes
2,298
Points
280
Viol

Viol

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
19,840 2,298 280
Katitu ni muziki wenye asili ya Kikamba pale Kenya kwa akina wa Kaneza au wa Mseto wakimaanisha wa nyumbani. Hajawahi kutokea mtu aliyepigia debe muziki wa Kikamba kama marehemu Kakai mwana wa Kilonzo toka Wote kama siyo Mbooni (Sina uhakika na hili). Maana mie ni mtaalamu wa maeneo ya Kati, Mutomo na Mtitu a Ndei. Hayo tuyaache. In brief ni kwamba Katitu ni kamsitu au mtitu kama ni mkubwa. Wakikuyu husema Mutitu _inasome mutito badala ya mutitu, Hivyo Katitu husomeka Katito. Nadhani nimedadavua. Akina Mtitu, Waititu na Kithaka hapa wananielewa. Kohania atya athuri na atongolya? Ni wega mumo njamba za ita.
Kwahiyo ina maana neno Katitu imetokana na msitu?ila wanajua sana kucharaza gitaa
 
Viol

Viol

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
19,840
Likes
2,298
Points
280
Viol

Viol

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
19,840 2,298 280
Kenyan traditonal music is very much alive playing in local pubs all the way to world class nightclubs. The kikuyu have mugithi. Wonder if it evolved from momboko regular at Gatundu state house during Kenyatta era. Luo have ohngala popularized by singer Tony Nyadundo. Not to be outdone wana wefwee wa katcmeka,the luhya have modern luhya music heavily laced with isikuti beat.
So mpaka leo katitu inahit kwenye anga za mziki wa kenya?
 
mr gentleman

mr gentleman

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2012
Messages
2,697
Likes
2,935
Points
280
Age
34
mr gentleman

mr gentleman

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2012
2,697 2,935 280
Katitu asili yake ni kisumu
 
Lucchese DeCavalcante

Lucchese DeCavalcante

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2009
Messages
5,473
Likes
68
Points
145
Lucchese DeCavalcante

Lucchese DeCavalcante

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2009
5,473 68 145
Umenikumbusha mbali sana enzi ya KBC redio hizi ngoma zilikuwa zinapigwa sana hasa kwenye vilabu vya Busa na Piwa
 

Forum statistics

Threads 1,235,139
Members 474,353
Posts 29,213,101