Asili Ya Green Guard Ya CCM na Changamoto Kwa CHADEMA

Asili Ya Green Guard Ya CCM na Changamoto Kwa CHADEMA

Sasa nimekusoma, upo kimwigulu zaidi ingawa sijakuelewa iwapo una maana nipo kisharobaro au una maanisha shallow;

Sina haja ya kucheki na mwigulu kwani sidhani kama ana data zozote ambazo nazihitaji kufanikisha maudhui ya mada yangu; Kama hoja yako (na pengine ya mwigulu)ni kwamba hapa kuna upotoshaji, kumbuka kwamba nimem tag mwigulu katika bandiko namba moja hapo juu, hivyo ana fursa ya kuja humu to challenge hoja yeye kama mwigulu, lakini pia wewe kama mmoja wa watu belonging to his school of thought kama unavyojitambulisha; wakati tunamsubiri mwigulu, kwanini usije na hoja zako per hizo data ulizoziona kwake au una ulazima wa kusubiri ruksa ya mwigulu?

Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums

Mkuu naona cc yako kwa Mwigulu Nchemba haikumfikia nadhani ataipata hii.
 
Last edited by a moderator:
Ni mada nzuri sana na mchango wako ni maridhiwa. Ningeweza kwenda na kuangalia upande mwingine Umkhotowesizwe iliyoanzishwa na vijana wa ANC chini ya Nelson Mandela. Je, ilikuwa sahihi kwa ANC kuamua kujilinda na kuanzisha kikosi chake hicho?

Umkhontho we Sizwe ilianzishwa kwa minajiri ya kuingia msituni kupambana na serikali dhalimu ya kibaguzi ya South Afrika. Ndiko tunataka kwenda?
 
Enzi hizo tulikuwa tunaimba

" alisema alisema,
alisema Nyerere alisema ,
Vijana wango wote mumelegea,
lazima muanze mchamchaka"


Chinja
 
Unajua mnapokuja huku na hoja hafifu mkiwa misukule badala ya watu wanaotambulika, mnafanikiwa sana kuepuka aibu kubwa huko mbeleni kwani rekodi zitaonyesha dhahiri kwamba you chose the wrong side of history; kama mngekuwa sio misukule humu hakika msingekuwa mnajadili mnayojadili kwani hata watoto wenu wangewashangaa sana mnawatengenezea taifa la namna gani;

Pole sana mkuu, kwani kama signature yako inavyosema, sio kosa lako, "system is at work";

Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums

Pole nilikupa wewe kwa kujitutumuwa na kupoteza mweleke na kujaza jikurasa zima la kitu kinachoelezeka kwa mistari miwili au zaidi mitatu. Hivi kwa kuwa ufahamu wako ni mfupi unafikiri ni wote ni wafupi wa kufahamu kama ulivyo?
 
Kazi nzuri sana. Inavyoelekea UVCCM wanajaribu kufanya yale yaliyofanywa na waanzilishi wao. Lakini ni vizuri wakatambua kuwa nyakati zimebadilika. Sasa Watanzania hususan vijana wanajitambua na kujua haki zao. Jaribio lolote la kujaribu kufifisha ukweli huo ni kama kujaribu kugeuza mtiririko wa mkondo wa maji. Amani na utulivu wa nchi hii utategemea kwa kiasi kikubwa uwezo wa viongozi wetu kugundua na kukubali ukweli huu.
Pongezi kwa kuwakumbusha
 
Pole nilikupa wewe kwa kujitutumuwa na kupoteza mweleke na kujaza jikurasa zima la kitu kinachoelezeka kwa mistari miwili au zaidi mitatu. Hivi kwa kuwa ufahamu wako ni mfupi unafikiri ni wote ni wafupi wa kufahamu kama ulivyo?

Unajitahidi sana kufanikisha kazi uliyotumwa kuvunja moyo wachangiaji wanaoweka maslahi ya taifa mbele, lakini again, utawapata wachache ambao hawapo trained to deal na watu under trained kama wewe;jadili ufupi wa hoja zangu, tuanze na hilo;

Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
 
Nikweli ndiomana namelazimika kuuliza kama ni bahati mbaya vile, kile kilichoelezwa katika kichwa cha uchambuzi sio kile kilicho ndani ya uchambuzi huo!

Kilichoelezwa ni rahisi sana kukielewa "ASILI YA GREEN GUARD......" asili inamaana ya chimbuko la jambo au tuite mwanzo wake....kwa kifupi tu TYL ilikua na majukumu mawili (km mwandishi alivyojitahidi kutuelewesha) .... Politization (ambayo ilikua na vipengele vingi ...mfano new party member recruits etc.) na militarization... ambayo ilihusika na ulinzi mikutanoni na kudhoofisha upinzani dhidi ya TANU....! Ukisoma vizuri utaona asili ya kudhoofisha vyama vinavyopingana ndio kinachofanywa na GREEN GUARD ya sasa lakini maudhui yake imetokana na mafanikio TYL iliyoyapata kabla ya UHURU dhidi ya ANC ....mwendelezo wa maudhui hiyo ndio yanaonekana "GREEN GUARD"....! BAVICHA/UVCCM utaifananisha na "POLITICAL Wing" ya TYL na RED BRIGADE/GREEN GUARD utaifananisha na "MILITIA Wing ya TYL".....Lakini kwa wakati ule kulikua hakuna tofauti ya majukumu hayo mawili kama ilivyo sasa
 
Kilichoelezwa ni rahisi sana kukielewa "ASILI YA GREEN GUARD......" asili inamaana ya chimbuko la jambo au tuite mwanzo wake....kwa kifupi tu TYL ilikua na majukumu mawili (km mwandishi alivyojitahidi kutuelewesha) .... Politization (ambayo ilikua na vipengele vingi ...mfano new party member recruits etc.) na militarization... ambayo ilihusika na ulinzi mikutanoni na kudhoofisha upinzani dhidi ya TANU....! Ukisoma vizuri utaona asili ya kudhoofisha vyama vinavyopingana ndio kinachofanywa na GREEN GUARD ya sasa lakini maudhui yake imetokana na mafanikio TYL iliyoyapata kabla ya UHURU dhidi ya ANC ....mwendelezo wa maudhui hiyo ndio yanaonekana "GREEN GUARD"....! BAVICHA/UVCCM utaifananisha na "POLITICAL Wing" ya TYL na RED BRIGADE/GREEN GUARD utaifananisha na "MILITIA Wing ya TYL".....Lakini kwa wakati ule kulikua hakuna tofauti ya majukumu hayo mawili kama ilivyo sasa

Fujiken,

Asante sana kwa kufafanua suala hili in black and white, lakini hasa kwa kuelewa maudhui ya mada yangu, jambo ambalo zomba na wenzake wanaona ni porojo;lakini wengi humu tunajua kwamba zomba na wenzake wapo kikazi zaidi na wanapojitokeza katika mjadala wowote, ujue waliowapa kazi wameguswa kunapo husika; tatizo ni kwamba kina zomba hawapo trained well to deal na watu tuliokuwa trained well enough;wapo instructed tu kuwa wabunifu, na ubunifu wao unaishia kuwa kejeli, vijembe, mipasho na udini;ukiwaeleze wapangue hoja kwa hoja, hakuna zaidi ya viroja; ndio maana nasema kwamba wanalindwa na usukule wao vinginevyo hata watoto wao wakijua watawaeleza kwamba wapo on the wrong side of history;

Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
 
Kwanza kabisa nipende kukushukuru sana ndugu yangu mchambuzi kwa kutupa uelewa mpana wa historia ya chimbuko la haya mambo.
Viongozi wa CDM wanakuja na mawazo ya kuimarisha RED BRIGADE kwa sababu zinazofanana na kuanzishwa kwa kitengo cha ulinzi cha TYL. Kwanini? kwa sababu wote tumashahidi kuwa kipindi cha ukoloni, vyombo vya ulinzi vilikuwepo tulikuwa na KING RIFLES, POLICE na vingine lakini havikufanya kazi ya kuwalinda raia bali kuwalinda viongozi wa kikoloni jambo ambalo hata sasa linafanyika japo kwa utofauti. Haiwezekani watu wapigwe mabomu vyombo vya ulinzi visifanye lolote, kwenye mikutano ya CDM wanashambuliwa wakireport wao ndio wanawekwa ndani badala ya kukamata wahusika.

Ilikua hivo pia wakati wa ukoloni kwamba ukoloni haukua tayari kuona wananchi wanwaunga TANU mkono hivyo wakatumia vyombo vya dola kudidimiza mageuzi, ambayo ni sawa na kinachafanyika sasa.

Hivyo CDM kuimarisha red brigade sio makosa na red brigade hiyo ndiyo itaongoza ukombozi wa taifa hili.vyomo vya dola vilivyopo vinakumbatia viongozi badala ya kuwatumikia wananchi.Hebu chukua mfano juzi usiku mbowe amefatwa usiku nyumbani eti wanataka kumkamata je kungekua hamna walinzi ingekuaje?
 
Unajitahidi sana kufanikisha kazi uliyotumwa kuvunja moyo wachangiaji wanaoweka maslahi ya taifa mbele, lakini again, utawapata wachache ambao hawapo trained to deal na watu under trained kama wewe;jadili ufupi wa hoja zangu, tuanze na hilo;

Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums

hivi una hoja hapo? Mie naona pumba zisizo na Kichwa wala miguu. Pole kijana.
 
wala hakuna haja ya kuandika stori ndeefu...hapa kuna tofauti....mbowe anasema wanaunda vikosi vya ulinzi..na usalama kwa chama chao kwani hawana imani na mapolisi na wanajeshi wa Tanzania.....hivyo wanaunda jeshi lao kuwalinda......
hapa utaona wanaunda jeshi....kwani hawana imani na vikosi vya Tanzania vilivo rasmi....huuu ni uhaini.....na kutaka kufanya fujo....sasa ikitokea la kutokea kwanye ulinzi wao....then hao walinzi watakua na majukumu gani? wakikamata mhalifu...watamchukulia hatua gani....wanampeleka wapi ? au watamhukumu wao wenyewe?
tunakumbuka kule zanzibar ccm ilitumia vikoso kama hivi vilivojulikana kama janjaweed...matokeo yake ni kuvamiwa na kupigwa kwa raia ovyo.....hatimae ....watu waliuliwa bure...kule znz

tofauti na vikosi vya ccm au cuf...wao bado wanaweka mamlaka ya ulinzi na sheria kwa majeshi yetu
hapa tujihadhari na uanzishwaji wa interharamwe na janjaweed ambao watakuja kuvuruga amani ya nchii hii

Una fikra finyu a
Na akili mgando!

Kwa hiyo Nyuki, knight support, K-Security Na makampuni mengine ya ulinzi Na usalama wameanzisha Majeshi!

Tofautisha kati ya jeshi Na vikosi vya ulinzi
 
Kwa vile umeisoma kama "habari", kwa kweli sitarajii mrejesho wa maana yoyote kutoka kwako;


Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums

Mkuu angalia unayejibizana naye; sitaki kukuweka naye kundi moja.
 
Yaani CHADEMA ni moto wa kuotea mbali. Nchi hii wao ndo wanaset ajenda wengine wanajadili! Siasa ya nyani bwana; yeye hajioni anawaona wenzie tu...!
 
Hizi nguvu zingelikuea zinaelekezwa kwenye kutatua matatizo yetu ya kiuchumi ninasmini tungekuwa mbali sana. Ma-green, while, yellow, red and black guard or brigade hayana masilahi kwa taifa letu.
Mfumo wa ulinzi ulipo unajitosheleza. JWTZ, TISS, Police, mgambo...JKU na KMKM Huko Zanzibar, Auxilary police from security companies. Kama kuna gap.... Bunge litunge sheria nyingine and not otherwise. Vyama Vinne vina wabunge so a private bill motion can be passed.

Kujilinda ni haki yako ya msingi....kujilinda ni kufanya pale ambapo polisi wana gap kiutendaji....polisi wetu ni wachache ndio maana wanahimiza ulinzi shirikishi.
Kitendo cha Polisi tunaowaamini kushindwa kumkamata mtuhumiwa kwa kisingizio cha kuzuiliwa na wananchi wasio na silaha....kinaonyesha polisi wanahitaji msaada ili kuwakamata wahalifu....kwa sababu wao wanakimbia halafu wanawaambia wananchi leteni ushahidi tuwape 100ml
 
kwa upande mwingne vikund hiv vilipokuja kuundwa lazma viliweka waz malengo muundo na mtazamo wa jumla,wa kuwapo na uwendeshwaj wake' labda ingekuwa busala 2ngepata dhima ya kila kundi ndio 2kajua kama wako sawa kwa maslah ya umma au ya nan zaid na madhara yake kwa baadae.au vip?
 
Ni bahati mbaya kwa mchambuzi mwenye uwezo mkubwa namna hii kushindwa kugusia kiini cha mjadala uliozuka kuhusu vikundi vya ulinzi vya vyama, kwa level ya analysis kama hii, sitaki niamini kuwa ameoverlook the target bali nashawishika kuwa pengine mchambuzi ana uwoga wa kutarget kiini cha mjadala ama analinda interest. Ama alivyosema atarudi baadaye kwa mjadala zaidi, natarajia ataendeleza mjadala ambao utaeleza au utajibu maswali yafuatayo.
1. Ni lini hasa CCM walianzisha Green Guard?
2. Nini kilipelekea CCM kuja na Green Gurads
3. Je kuna sheria yoyote au katiba imevunjwa katika kuanzishwa kwa Green Guard
4. Kwa ufahamu wangu, CDM imekuwa na Red Brigade kabla ya hatua ya hivi majuzi, je serikali inalifahamu hilo?
5. Katiba za vyama zinasemaje kuhusu kuwa na vikundi vya ulinzi? kama kuna kipengele hicho, je masaji anaelewa?
6. Je, kuna haja ya hivi vikundi vya ulinzi?
 
Back
Top Bottom