Asheli wa Kigoma [kivutio kwa wageni]

Asheli wa Kigoma [kivutio kwa wageni]

Half London

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2014
Posts
261
Reaction score
117
Habari wana JF?

Ni mara nyingi nimekuwa nasikia hawa watu kutoka Kigoma mjini,nimekuwa na makundi kama matano ya wageni tofauti tofauti ya watalii waliopitia hifadhi ya taifa Gombe na Mahale,wakinieleza kuhusu hao Asheli.

Nasikia wana manyoya miili yao yote. Wakitoka huko wanaelekezwa Kigoma Mjini kwenda kuwaona hao Asheli.

Mwenye kuwajua naomba atujuze.Je, wananufaika vipi wanapotazamwa na wageni?

Naombeni majibu kwa wale wnaojua.
 
Habari wana JF? ni mara nyingi nimekuwa nasikia hawa watu kutoka Kigoma mjini.nimekuwa na makundi kama matano ya wageni tofauti tofauti ya watalii waliopitia hifadhi ya taifa Gombe na Mahale,wakinieleza kuhusu hao Asheli. nasikia wana manyoya miili yao yote. Wakitoka huko wanaelekezwa Kigoma mjini kwenda kuwaona hao Asheli. mwenye kuwajua naomba atujuze. na je wananufaika vipi wanapotazamwa na wageni? naombeni majibu kwa wale wnaojua.

Wengine hatuwajui weka picha.
 
Daaaah mtoa uzi sijakuelewa maana naona kama kuna mambo mawili hapa ingawa kwa kufikiri kwangu nadhani unazungumzia Sokwe (Chimpanzee)?au kuna jingine tufafanulie tukujuze zaid!!
 
Natoka kigoma. Ashrli dinkundi la watu ila ni jina LA mmoja was wanafamilia flani waishio kigoma mjini maeneo ya Mlole ambapo familia hiyo wamekuwa wakizaliwa watoto wenye manyoya mwili mzima. Hiyo ndo tunaweza kusema ni kasoro labda ila maimbile mengine, ufahamu, uchapaji kazi, elimu, mapezi , marafiki na vingine ni kama binafamu wengine. Wana manyoya had usoni na huwa wanayashevu yanapozidi na hata dada yao yupo hivyo. Asheli ndo kaka yao mkubwa mzaliwa wa kwanza. Unaweza kukimbia ukiwaona kwa Mara ya kwanza ila kwa sisi wakazi was kigoma mjini tumeshwazoea. Adhrli ni mtaalamu sana wa mchezo was Basketball, yaani ni mchezaji hatari aisee kwenye mchezo huo na wenhi wanapenda kumuita LeBron. Munguanaonyesha ukuu wake.
 
Natoka kigoma. Ashrli dinkundi la watu ila ni jina LA mmoja was wanafamilia flani waishio kigoma mjini maeneo ya Mlole ambapo familia hiyo wamekuwa wakizaliwa watoto wenye manyoya mwili mzima. Hiyo ndo tunaweza kusema ni kasoro labda ila maimbile mengine, ufahamu, uchapaji kazi, elimu, mapezi , marafiki na vingine ni kama binafamu wengine. Wana manyoya had usoni na huwa wanayashevu yanapozidi na hata dada yao yupo hivyo. Asheli ndo kaka yao mkubwa mzaliwa wa kwanza. Unaweza kukimbia ukiwaona kwa Mara ya kwanza ila kwa sisi wakazi was kigoma mjini tumeshwazoea. Adhrli ni mtaalamu sana wa mchezo was Basketball, yaani ni mchezaji hatari aisee kwenye mchezo huo na wenhi wanapenda kumuita LeBron. Munguanaonyesha ukuu wake.

very interesting. ngoja nije Kigoma kuwaona
 
Natoka kigoma. Ashrli dinkundi la watu ila ni jina LA mmoja was wanafamilia flani waishio kigoma mjini maeneo ya Mlole ambapo familia hiyo wamekuwa wakizaliwa watoto wenye manyoya mwili mzima. Hiyo ndo tunaweza kusema ni kasoro labda ila maimbile mengine, ufahamu, uchapaji kazi, elimu, mapezi , marafiki na vingine ni kama binafamu wengine. Wana manyoya had usoni na huwa wanayashevu yanapozidi na hata dada yao yupo hivyo. Asheli ndo kaka yao mkubwa mzaliwa wa kwanza. Unaweza kukimbia ukiwaona kwa Mara ya kwanza ila kwa sisi wakazi was kigoma mjini tumeshwazoea. Adhrli ni mtaalamu sana wa mchezo was Basketball, yaani ni mchezaji hatari aisee kwenye mchezo huo na wenhi wanapenda kumuita LeBron. Munguanaonyesha ukuu wake.

Nimefurahi sana kwa maelezo yako.Vipi na hao wageni wanaokuja kuwaona,je wanawalipa?
 
Daaaah mtoa uzi sijakuelewa maana naona kama kuna mambo mawili hapa ingawa kwa kufikiri kwangu nadhani unazungumzia Sokwe (Chimpanzee)?au kuna jingine tufafanulie tukujuze zaid!!

Ninaowazungumzia ni watu ambao inasemekana wana manyoya mwili mzima. haya fafanua unachokijua wew.
 
Labda sasa hivi ila zamani haikuwepo hiyo. Alafu wameshakuwa watu wazima. Mama yao yupo kawaida ila baba yao NFO mwenye asili hiyo na watoto walimfuata baba. Baba yao ni fund ujenzi uashi wa nyumba.. Watoto hao wamesoma na wengine wamemaliza sekondari. Wapo gud ila manyoya marefu tu mwili mzima had usoni. God is great na huo ni ukuu wake. Tushukuru kwa kila jambo na pia kushukuru vyovyote ulivyoumbwa. Ulilalamika huna kidole, wenzako hawana jicho. GLORY TO GOD
 
Hee!Kumbe kuwa na manyoya dili kwa watalii,mi ninayo hadi ktk unyayo,hii ni fursa adimu san ngoja niweke vyeti pemben nipumzike kuhangaika na bahasha maofisin nikakusanye mapesa huko Kigoma ila kuniangalia nusu saa itakuwa $ 100
 
Labda sasa hivi ila zamani haikuwepo hiyo. Alafu wameshakuwa watu wazima. Mama yao yupo kawaida ila baba yao NFO mwenye asili hiyo na watoto walimfuata baba. Baba yao ni fund ujenzi uashi wa nyumba.. Watoto hao wamesoma na wengine wamemaliza sekondari. Wapo gud ila manyoya marefu tu mwili mzima had usoni. God is great na huo ni ukuu wake. Tushukuru kwa kila jambo na pia kushukuru vyovyote ulivyoumbwa. Ulilalamika huna kidole, wenzako hawana jicho. GLORY TO GOD

Mkuu kwanza ahsante kwa ufafanuzi muruwa angalau umetupa mwanga kuhusu hiyo familia ya akina Asheli ila mkuu sijalipenda neno 'manyoya' ulilolitumia ingekuwa vema zaidi ungelitumia neno 'vinyweleo'
 
Mkuu kwanza ahsante kwa ufafanuzi muruwa angalau umetupa mwanga kuhusu hiyo familia ya akina Asheli ila mkuu sijalipenda neno 'manyoya' ulilolitumia ingekuwa vema zaidi ungelitumia neno 'vinyweleo'

I'm really sorry bro. Nimelitumia neno manyoya bila kufikiri. Linaweza kuleta makwazo kwao au rafiki zao coz wanaweza kuwa humu pia coz wamesoma na nitakuwa nimewakosea kwa neno hilo. Nisamehewe kwa hilo bro nililitumia bila kufikiri. Msamaha wenu plz
 
I'm really sorry bro. Nimelitumia neno manyoya bila kufikiri. Linaweza kuleta makwazo kwao au rafiki zao coz wanaweza kuwa humu pia coz wamesoma na nitakuwa nimewakosea kwa neno hilo. Nisamehewe kwa hilo bro nililitumia bila kufikiri. Msamaha wenu plz

Pamoja mkuu!
 
Nyanidume, am impressed kwa upana wako wa uelewa na unyenyekevu wako unapokosolewa.
Watanzania wote tungekua hivi, nchi yetu ingekua mbali sana
 
manyoya wamekua KUKU? sema vinyweleo.

Asante na ndio maana tulimuomba ufafanuzi maana binafsi sikumuelewa vyema,maana mamalia ana nywele na si manyoya hata hivyo kama lengo la mtoa uzi lilikuwa ni kupata habari za hao jamaa na si niliolenga mimi basi Alvin ametoa maelezo.
 
Labda sasa hivi ila zamani haikuwepo hiyo. Alafu wameshakuwa watu wazima. Mama yao yupo kawaida ila baba yao NFO mwenye asili hiyo na watoto walimfuata baba. Baba yao ni fund ujenzi uashi wa nyumba.. Watoto hao wamesoma na wengine wamemaliza sekondari. Wapo gud ila manyoya marefu tu mwili mzima had usoni. God is great na huo ni ukuu wake. Tushukuru kwa kila jambo na pia kushukuru vyovyote ulivyoumbwa. Ulilalamika huna kidole, wenzako hawana jicho. GLORY TO GOD
yewe kapicha katapendeza
 
Mkuu kwanza ahsante kwa ufafanuzi muruwa angalau umetupa mwanga kuhusu hiyo familia ya akina Asheli ila mkuu sijalipenda neno 'manyoya' ulilolitumia ingekuwa vema zaidi ungelitumia neno 'vinyweleo'
kuna nyusi, nywele, malaika, ndevu, buji nk. Inategemea ni eneo gani
 
Back
Top Bottom