Asemavyo Zitto kuhusu Prof Muhongo. Ampa changamoto hizi

Asemavyo Zitto kuhusu Prof Muhongo. Ampa changamoto hizi

Muhongo - Kuna kijana mmoja yuko upinzani ni mlafi sana wa rushwa...

Muhongo - Nashukuru chama chake wamemfukuza....

Mchange - Muhongo alijiuzuru with confidence...

ACT ni chama cha watu wenye msongo wa mawazo...
Hakuna mtu mnafiki kama zitto, yeye ndo alikuwa ameongoza kamati iliyomtoa muhongo kwa aibu na kashfa kubwa. Leo anajifanya anamsifia muhongo. NA KWELI ACT NI CHAMA CHA WATU WENYE MSONGO WA MAWAZO.
 
Hivyo vipengele alivyoweka katika namba
1...
2...
3...
Ni vya msingi sana sana. Hayo mengine nani kasema na nani hastahili kusema nawaachieni mtoane macho wenyewe.
 
Kwanini asiende mahakamani yeye kufungua kesi ya madai yake kwa niaba ya jamhuri kwa wizara kukataa azimio la bunge si kuna katiba hili hayo mambo yatendeke kuliko kutaka kuwaongopea watanzania kuna vitu serikari inaweza fanya kinyume na sheria.

Wajikusanye yeye, waandishi wa habari, wanaharakati na wabunge wenzake wachangishane au wamtafute Peter Kibatala na Msando wanaweza ichukua kesi bure waende mahakamani kupeleka madai yao ya serikari kukataa kutekelea maazimio ya bunge; kuliko kutaka kuleta unafiki na kutaka kumsakizia mzigo Prof Muhongo wakati nchi ina sheria zake.
 
Zitto bhana
 

Attachments

  • 1450266726328.jpg
    1450266726328.jpg
    40.9 KB · Views: 286
Ukiacha ukweli kwamba ametuma vizuri haki yake kutoa mawazo yake lakini pia Amenena vema
 
Zitto ni mzee wa point........makuwadi wa lowasa ndio wanamponda
 
Zitto kaisha poteza mwelekeo kwenye siasa hana mvuto tena. uYuda si kitu kizuri katka maisha ya mwanadamu.
 
Ina maana PAC ilikurupuka?
Ina maana Bunge lilifikia maazimio husika bila ya kujiridhisha?

Zitto alibadilika bungeni wakati wa mjadala husika na kuhamia upande wa pili wa hoja. This is Self defense mechanism at work. It is also a a pre -emptive strike kuelekea bunge lijalo, kwa maelekezo ya chama kilichomsaidia ubunge (CCM). Kitila Mkumbo alishaweka wazi kupitia gazeti la Raiamwema kwamba lengo kuu la ACT ni kupambana na upinzani (Chadema), sio chama tawala. Hizo ndio siasa za upinzani wanazotaka CCM. Ndio maana chama hiki kikahakikisha kwamba kinamsaidia Zitto arudi bungeni. Bila ya juhudi za CCM Kigoma (Zikiongozwa na Kikwete), kumzima Kafulila na kumpaisha Zitto, huyu mtu asingerudi bungeni.

Huu ni mwanzo tu, tutarajie burudani zaidi kutoka kwa Zitto.

Mkuu nafikiri utoke huko kwenye siasa za kushambulia mtu ungejikita zaidi kwenye hoja za Zitto. Zitto kaweka hoja hapa za msingi sana nyinyi chadema mnaotaka kupeleka hoja bungeni kuhusu Muhongo chambueni hoja tuzipime. Vinginevyo hizi siasa zenu za kupaka watu matope watanzania wamezikataa na hazina mchango wowote kwa taifa. Mtuambie mnamwita Muhongo fisadi kwa hoja zipi tuelewe.
 
Iman yangu kwa Zitto imepungua xana jpo wkt mwngn anaongea kwel
 
Mimi huwa najilaumu sana kwa kutokuwa mwanasiasa lakini kiukweli ni professional inayolipa hta akima Mbwana Samatta hawaoni ndani! Na picha nazo hupendeza zaidi. Men at work....
attachment.php
attachment.php

 

Attachments

  • zzk.jpg
    zzk.jpg
    48.9 KB · Views: 247
Atuambie majina ya waliochukua fedha kwa sandalusi na viroba
 
Hivi:
Sio zitto aliyepokea taarifa ya CAG na kuwainterview Commissioner wa TRA na mkurugenzi wa PCCB na mwisho akaja na mapendekezo Muhongo awajibishwe? Sio zitto aliyekesha kuilinda na kuja kuisoma taarifa hiyo? Sio kamati yake chini ya uenyekeiti wake uliolishauri bunge limchukulie Muhongo hatua? Sio yeye aliyesema muhongo alikuwa "middlemen" kati ya huyu anayemwita tapeli (Seth) na Rugemalira?
Leo hii anaposema Muhongo alisafishwa, anapaswa kwanza kuomba radhi yeye binafsi kwa kulidanganya Bunge, kuwadanganya wabunge wenzie na sie watanzania wote. Vilevile, amuombe msamaha Prof. Muhongo mwenyewe.
 
Utapewa u PAC hivi zito alikuwa wapi kipindi ni mwenyekiti wa PAC? Ndio maana tunasema kamati hii ilificha mambo kwa hila kuwa tafuta watu flani
 
Muhongo - Kuna kijana mmoja yuko upinzani ni mlafi sana wa rushwa...

Muhongo - Nashukuru chama chake wamemfukuza....

Mchange - Muhongo alijiuzuru with confidence...

ACT ni chama cha watu wenye msongo wa mawazo...

Hapo kwa MCHANGE mbona hujamalizia??? Alisema hivi.

Mhongo alijiuzuru with confidence.
Lowassa alijiuzulu kwa aibu....
T
Teh teh teh teh kwi kwi kwi... Hizi ndo hasara za kuhamishia mavi chumbani.
 
Prof. Sospeter Muhongo alikuwa Waziri wa Nishati na Madini wakati wa sakata la ‪#‎TegetaEscrow‬. Kamati ya Bunge ilipendekeza na Bunge kuazimia kuwa Muhongo avuliwe madaraka yake ya Uwaziri. Prof. Muhongo alijiuzulu. Akafanyiwa uchunguzi na Kamishna wa Maadili kutamka kuwa hakukutwa na kosa la kimaadili. Unajengaje hoja kuwa hana haki ya kuteuliwa kuwa Waziri? Keshaadhibiwa kwa kosa la awali, kwa kujiuzulu. Sheria ipi inasema hana haki ya kuteuliwa tena?

Niliongoza Kamati ya PAC. Nina uhakika Waziri muhongo kwenye sakata lile alishauriwa vibaya na kujikuta anatetea ubadhirifu. Lile nifunzo kubwa kwake na ninavyomuona sasa hatarudia tena makosa yale.
Kuna mambo ya msingi lazima afanye sasa

1) Azuie kuanzia sasa malipo ya 'capacity charges' kwa kampuni ya kitapeli ya IPTL na atumie sheria kutwaa mitambo ya IPTL na kumilikisha TANESCO

2) Amtake Waziri wa Mambo ya Ndani na Jeshi la Polisi kumkamata mara moja anayejiita mmiliki wa IPTL na afunguliwe mashtaka ya utapeli, wizi wa udanganyifu na uhujumu uchumi; huyo mmiliki na washirika wake ambao ni raia wa Tanzania

3) Amtake Gavana wa Benki Kuu na FIU kuichukulia hatua za kisheria Benki ya Stanbic ikiwemo kupiga faini ya kurejesha fedha zote zilizokua kwenye akaunti ya Tegeta Escrow.
Hizo ndio hoja za msingi na sio uteuzi wa Prof. Muhongo. Mwenye ushahidi dhidi ya Muhongo si aende Mahakamani? Tuache siasa za porojo porojo


Source ukurasa wake wa FB

Mh.Zitto mbona kama umemkumbatia huyu MUONGO huku ukiwa umevaa koti lenye Miiba na ukiwa umemkumbatia kisawa sawa!!?
 
Ina maana PAC ilikurupuka?
Ina maana Bunge lilifikia maazimio husika bila ya kujiridhisha?

Zitto alibadilika bungeni wakati wa mjadala husika na kuhamia upande wa pili wa hoja. This is Self defense mechanism at work. It is also a a pre -emptive strike kuelekea bunge lijalo, kwa maelekezo ya chama kilichomsaidia ubunge (CCM). Kitila Mkumbo alishaweka wazi kupitia gazeti la Raiamwema kwamba lengo kuu la ACT ni kupambana na upinzani (Chadema), sio chama tawala. Hizo ndio siasa za upinzani wanazotaka CCM. Ndio maana chama hiki kikahakikisha kwamba kinamsaidia Zitto arudi bungeni. Bila ya juhudi za CCM Kigoma (Zikiongozwa na Kikwete), kumzima Kafulila na kumpaisha Zitto, huyu mtu asingerudi bungeni.

Huu ni mwanzo tu, tutarajie burudani zaidi kutoka kwa Zitto.

Anaitaka PAC tena
 
mawazo ya kibumbavu na kilofa haya. mnafikiri Kigoma ni kule hai au rombo kwa wanywa banana? zitto is there to stay. endeleeni ku-import wanaume wakuja kuwazalishia wake zenu kutoka nchi jirani.

Ina maana PAC ilikurupuka?
Ina maana Bunge lilifikia maazimio husika bila ya kujiridhisha?

Zitto alibadilika bungeni wakati wa mjadala husika na kuhamia upande wa pili wa hoja. This is Self defense mechanism at work. It is also a a pre -emptive strike kuelekea bunge lijalo, kwa maelekezo ya chama kilichomsaidia ubunge (CCM). Kitila Mkumbo alishaweka wazi kupitia gazeti la Raiamwema kwamba lengo kuu la ACT ni kupambana na upinzani (Chadema), sio chama tawala. Hizo ndio siasa za upinzani wanazotaka CCM. Ndio maana chama hiki kikahakikisha kwamba kinamsaidia Zitto arudi bungeni. Bila ya juhudi za CCM Kigoma (Zikiongozwa na Kikwete), kumzima Kafulila na kumpaisha Zitto, huyu mtu asingerudi bungeni.

Huu ni mwanzo tu, tutarajie burudani zaidi kutoka kwa Zitto.
 
Wewe ungeyaelewa hayo mapendekezo ya Zitto usingeandika huu ujinga humu. kwa lugha ingine alichokisema zito ni kigumu kwa prof. muhongo kuliko hata kujiuzulu huo uwaziri. mbona nyie nyumbu mlimsema vibaya lowassa kwa miaka 8 halafu ndani ya wiki moja mkaanza kumsifia na kujichekeshachekesha mbele yake? mnapata wapi huo uthubutu wa kukosoa hata watu wenye upeo mkubwa kama wa Zitto? kwa tabia zenu hizi tuna safari ndefu sana nchi hii. Mungu tu atusaidie.


Hivi:
Sio zitto aliyepokea taarifa ya CAG na kuwainterview Commissioner wa TRA na mkurugenzi wa PCCB na mwisho akaja na mapendekezo Muhongo awajibishwe? Sio zitto aliyekesha kuilinda na kuja kuisoma taarifa hiyo? Sio kamati yake chini ya uenyekeiti wake uliolishauri bunge limchukulie Muhongo hatua? Sio yeye aliyesema muhongo alikuwa "middlemen" kati ya huyu anayemwita tapeli (Seth) na Rugemalira?
Leo hii anaposema Muhongo alisafishwa, anapaswa kwanza kuomba radhi yeye binafsi kwa kulidanganya Bunge, kuwadanganya wabunge wenzie na sie watanzania wote. Vilevile, amuombe msamaha Prof. Muhongo mwenyewe.
 
Prof. Sospeter Muhongo alikuwa Waziri wa Nishati na Madini wakati wa sakata la ‪#‎TegetaEscrow‬. Kamati ya Bunge ilipendekeza na Bunge kuazimia kuwa Muhongo avuliwe madaraka yake ya Uwaziri. Prof. Muhongo alijiuzulu. Akafanyiwa uchunguzi na Kamishna wa Maadili kutamka kuwa hakukutwa na kosa la kimaadili. Unajengaje hoja kuwa hana haki ya kuteuliwa kuwa Waziri? Keshaadhibiwa kwa kosa la awali, kwa kujiuzulu. Sheria ipi inasema hana haki ya kuteuliwa tena?

Niliongoza Kamati ya PAC. Nina uhakika Waziri muhongo kwenye sakata lile alishauriwa vibaya na kujikuta anatetea ubadhirifu. Lile nifunzo kubwa kwake na ninavyomuona sasa hatarudia tena makosa yale.
Kuna mambo ya msingi lazima afanye sasa

1) Azuie kuanzia sasa malipo ya 'capacity charges' kwa kampuni ya kitapeli ya IPTL na atumie sheria kutwaa mitambo ya IPTL na kumilikisha TANESCO

2) Amtake Waziri wa Mambo ya Ndani na Jeshi la Polisi kumkamata mara moja anayejiita mmiliki wa IPTL na afunguliwe mashtaka ya utapeli, wizi wa udanganyifu na uhujumu uchumi; huyo mmiliki na washirika wake ambao ni raia wa Tanzania

3) Amtake Gavana wa Benki Kuu na FIU kuichukulia hatua za kisheria Benki ya Stanbic ikiwemo kupiga faini ya kurejesha fedha zote zilizokua kwenye akaunti ya Tegeta Escrow.
Hizo ndio hoja za msingi na sio uteuzi wa Prof. Muhongo. Mwenye ushahidi dhidi ya Muhongo si aende Mahakamani? Tuache siasa za porojo porojo


Source ukurasa wake wa FB

Mwanzilishi wa hizi porojo si zitto kabwe mwenyewe sasa kama mtu alipokea ushauri wa hovyo na akautekeleza maana yake hafai. Na zitto kama anamtetea inaelekea hajui anasimamia nini?
 
Back
Top Bottom