Asemavyo Zitto kuhusu Prof Muhongo. Ampa changamoto hizi

Asemavyo Zitto kuhusu Prof Muhongo. Ampa changamoto hizi

Mimi namlaumu Kikwete tu. Mawaziri wake wanabebeshwa madhambi yasiyowahusu.
 
Asimpangie kazi za kufanya muhongo ni mtaalamu anajua cha kufanya ofisini kwake.
 
Zitto amekuwa mkweli kwenye nini?
Kwenye suala la escrow lilipofika mezani kwake aliwasilisha suala hilo kwa mwanasheria mkuu kwa ushauri wa kisheria na AG alipomjibu kuwa hana objection ya kulipwa kwa wahusika hao naye aliridhia ushauri wa kisheria.
sasa hapo mkosa ni nani?
Wengi tunafahamu kuwa kuna pesa nyingi zilitolewa kwa baadhi ya wabunge toka kwa baadhi ya madalali wa ki Tz ambao walitaka kutumia wasifu wa uzalendo wapewe vitalu halafu.....kwa mashirika makubwa ya mafuta[ya nje]
na jamaa akawakatalia kavu kavu na hapo ndipo wabunge nao wakawa sehemu ya lobby ya kuhsindikiza aondolewe ili mambo yao yaende vizuri- bahati mbaya mzee wa sasa kazi tuu kaiona almasi kaikota na anaitumia.
Hongera sana JPM kwa kuweza kutenganisha pumba/chenga na mchele.
 
...sijawahi na wala sitakaa nikaamini hako kajamaa,mpk kamati zote za bunge zitakapopata wenyeviti ndio labda nitaanza kukasikiliza.
Kameshakimbilia upande wa ccm,coz kanajua ccm ndio wengi wenye uwezo wa kumpa kamati bungeni,nothing elz!
 
Prof. Sospeter Muhongo alikuwa Waziri wa Nishati na Madini wakati wa sakata la ‪#‎TegetaEscrow‬. Kamati ya Bunge ilipendekeza na Bunge kuazimia kuwa Muhongo avuliwe madaraka yake ya Uwaziri. Prof. Muhongo alijiuzulu. Akafanyiwa uchunguzi na Kamishna wa Maadili kutamka kuwa hakukutwa na kosa la kimaadili. Unajengaje hoja kuwa hana haki ya kuteuliwa kuwa Waziri? Keshaadhibiwa kwa kosa la awali, kwa kujiuzulu. Sheria ipi inasema hana haki ya kuteuliwa tena?

Niliongoza Kamati ya PAC. Nina uhakika Waziri muhongo kwenye sakata lile alishauriwa vibaya na kujikuta anatetea ubadhirifu. Lile nifunzo kubwa kwake na ninavyomuona sasa hatarudia tena makosa yale.
Kuna mambo ya msingi lazima afanye sasa

1) Azuie kuanzia sasa malipo ya 'capacity charges' kwa kampuni ya kitapeli ya IPTL na atumie sheria kutwaa mitambo ya IPTL na kumilikisha TANESCO

2) Amtake Waziri wa Mambo ya Ndani na Jeshi la Polisi kumkamata mara moja anayejiita mmiliki wa IPTL na afunguliwe mashtaka ya utapeli, wizi wa udanganyifu na uhujumu uchumi; huyo mmiliki na washirika wake ambao ni raia wa Tanzania

3) Amtake Gavana wa Benki Kuu na FIU kuichukulia hatua za kisheria Benki ya Stanbic ikiwemo kupiga faini ya kurejesha fedha zote zilizokua kwenye akaunti ya Tegeta Escrow.
Hizo ndio hoja za msingi na sio uteuzi wa Prof. Muhongo. Mwenye ushahidi dhidi ya Muhongo si aende Mahakamani? Tuache siasa za porojo porojo


Source ukurasa wake wa FB

Kweli nimechoka! Mhe Zitto la kwanza ilifaa atuombe radhi sisi Watanzania,pili Bunge,kwamba nilishauriwa vibaya-lakini pia nilifanya makosa kwa kusema hapakuwa na Pesa za Umma!

Ila ukiacha hayo hivyo Uprof wote huo hata akili ya kawaida inayeyuka na kushindwa kusoma na kuona Kodi ni mali ya Umma!

Je Mhe.Zitto unaamini Prof.alikuwa hajui kitu kuhusu mchato wote ule?
Unadhani kwa sasa kabadilika?.
Lile nifunzo kubwa kwake na ninavyomuona sasa hatarudia tena makosa yale.
kama hiyo siyo ndoto basi mtupie hizo hoja tatu ulizoshauria na yale mengine ya maamuzi ya Bunge yanayosubiri utekelezaji wake-uone ataruka kiasi gani!
 
Last edited by a moderator:
matumbo

Maneno haya ya Zitto Kabwe ni ya lojiki na ukweli unaojitosheleza. Ukweli ni kwamba hakuna mahali popote alipotajwa Sospeter Muhongo kwamba kahusika na ufisadi wala kapokea mgao wowote kutoka kwa Rugemalira kama walivyopokea prof Tibaijuka, Andrew Chenge, Ngeleja na maofisa wengine wa serikali.

Naungana na kauli hii ya Zitto kwa 100% na nakiri kwamba kujiuzulu kwa prof Muhongo ulikuwa ni wivu na unafiki tu wa baadhi ya viongozi na wafanya biashara na hata ulegelege wa serikali ya Kikwete vinginevyo Muhongo alikuwa si waziri wa kujiuzulu.

Hata hayo yanayosemwa na John Mnyika na kambi ya upinzani kwamba watalisimamia kidete suala la Muhongo kuteuliwa waziri ktk wizara yake ile ile ni kazi bure, wanatafuta tu kombora jipya la kuingia nalo bungeni baada ya kuwa sasa hawana ajenda yoyote ya nguvu ya kutambia bungeni maana waliishalipokea baba la mafisadi wote nchini na ndilo kiongozi waliyetaka akabidhiwe dola ktk uchaguzi mkuu kama isingekuwa wananchi kukataa.

Hivi tukiwa wakweli mbele za Mungu, suala la Muhongo na Lowassa linatofautiana wapi. Tena kujiuzulu kwa Muhongo kuna unafuu mkubwa kuliko kashfa ya Richmond na uhusika wa Lowassa akiwa PM.

Nawaombeni watanzania wamwache Magufuli awatumie wasomi wazuri wa nchi hii wamsaidie kazi na Muhongo aachwe achape kazi.
 
Last edited by a moderator:
the double minded man, unstable in all his ways. james 1:8

continustion of lack of INTEGRITY.
VITAL CHARACTER OF TRUE LEADERSHIP.
 
Muhongo - Kuna kijana mmoja yuko upinzani ni mlafi sana wa rushwa...

Muhongo - Nashukuru chama chake wamemfukuza....

Mchange - Muhongo alijiuzuru with confidence...

ACT ni chama cha watu wenye msongo wa mawazo...

Huna lolote
 
Hiki ndiyo kinachonifanya nimkubali sana Mh. Zitto. Kwenye ukweli huwa anaongea ukweli japo wakati mwingine huwa nahisi anatumiwa na hawa wafanyabiashara wezi wanaojiita wazawa.

Zitto anajitambua bwana
 
Inawezekana mkuu.

Huyu jamaa miaka hii ya karibuni siasa zake nimeshindwa kuzielewa kabisa. Leo atasema hivi, kesho vile. Siyo mtu wa kuaminika.

Ukishindwa kijielewa mwenyewe
Hutaweza kumuelewa zitto
 
Ina maana PAC ilikurupuka?
Ina maana Bunge lilifikia maazimio husika bila ya kujiridhisha?

Zitto alibadilika bungeni wakati wa mjadala husika na kuhamia upande wa pili wa hoja. This is Self defense mechanism at work. It is also a a pre -emptive strike kuelekea bunge lijalo, kwa maelekezo ya chama kilichomsaidia ubunge (CCM). Kitila Mkumbo alishaweka wazi kupitia gazeti la Raiamwema kwamba lengo kuu la ACT ni kupambana na upinzani (Chadema), sio chama tawala. Hizo ndio siasa za upinzani wanazotaka CCM. Ndio maana chama hiki kikahakikisha kwamba kinamsaidia Zitto arudi bungeni. Bila ya juhudi za CCM Kigoma (Zikiongozwa na Kikwete), kumzima Kafulila na kumpaisha Zitto, huyu mtu asingerudi bungeni.

Huu ni mwanzo tu, tutarajie burudani zaidi kutoka kwa Zitto.

Kuandika mengi si kuwa mkweli
Bali ni chuki TU Na Porojo tupu
 
...sijawahi na wala sitakaa nikaamini hako kajamaa,mpk kamati zote za bunge zitakapopata wenyeviti ndio labda nitaanza kukasikiliza.
Kameshakimbilia upande wa ccm,coz kanajua ccm ndio wengi wenye uwezo wa kumpa kamati bungeni,nothing elz!

Wewe muamini usimuamini
hakuna Jipya
Ulimuamini Lowssa jizi Leo yupo wapi !!!
 
maramia
Kwani nani kakwambia Rugemarila ni FISADI, Yaani mtu aache kuuza hisa zake kisa utamwita fisadi.
 
Last edited by a moderator:
the double minded man, unstable in all his ways. james 1:8

continustion of lack of INTEGRITY.
VITAL CHARACTER OF TRUE LEADERSHIP.


12341430_1958029437756414_828157137809344775_n.jpg
 
Kama hizo ni hoja za Zitto, basi yupo sahihi kabisa. Sina hakika kama Lowasa (baada ya kujiuzuru) kamati ya maadili ilisema chochote juu yake. Ikiwa haikusema ina maana hali yake ilibakia rehani. Je, hao wa Ukawa walihoji uchafu wake? Walau tuna Imani na usafi wa Muhongo kupitia tume ya maadili lakini si kwa Lowasa alipokelewa huko kwa wale jamaa. Muhongo ni jembe kwa sasa mkubali msikubali.
 
Back
Top Bottom