Arusha Politics: Why CHADEMA's popularity is waning...

From the three points you established it came to my attention that you are not aware of the following single fact
1. CHADEMA IS BEING DRIVEN BY VOTERS NOT ITS MEMBERS OR LEADERS, Thats why ccm is facing huge hardship to destroy CHADEMA!
You must ask yourself why ccm faced great challenge from CHADEMA during by- election in Iganga instead of CUF?

 
so roho inakuhuma nini kama hao Wachagga wanakubalika na wewe si ugombee ukubalike? Nakumbuka Makongoro ashawahi kuwa Mbunge Arusha (NCCR Mageuzi) japokuwa ukweli unabaki umaarufu wa Mrema (unfortunately naye Mchagga) wakati ule ulisaidia! jaribu wewe kugombea Mwanza tuone kama utashinda ulivyo Mhaya japokuwa ni kabila jirani na Wasukuma! Ukabila tu unakusumbua ngoja Magamba waendelee kuwatumia na kuwarubuni !
 
I don't even think the guy has expressed any feelings there....opinion perhaps but not feelings......
 

are you a Chagga, by the way?
 
I tried to contemplate deeply not about the Hon G Lema Personality and his Party, but on what was on his message before he handled himself to the Kisongo Prison facility!!

If you have spare time, please go to post no 158 and 159 on this thread and lets contemplate together ..https://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/189616-mbowe-atikisa-gereza-la-lema-8.html

and please, more readings if you wish,

https://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/189616-mbowe-atikisa-gereza-la-lema-9.html

You will note that personally amnt that much interested on any political party or which personality is on the power, but rather its about Humanity, human dignity and nobility in managing our community development!!

I totally believe and have all the faith that , as a nation at the moment we need and should have some kind of special movement to restore the founding principles of the nation; which is mainly the community development BASING ON HUMAN DIGNITY...
 

Tatizo kwako ni kuwa bado hujanielewa...................mtazamo wangu ni kuwa hcadema remains works in progress.....................not a finished article..............................................kama baadhi ya mashabiki wao wanavyodhani................................it is still a raw talent............
 

I do share your vision but the niggling question remains about what is an appropriate methodology to achieve that.......................lingering in prison is not the best way to achieve that...............................even angelic Nyerere stayed away from prison in order to avail himself with the opportunities to advance his causes...........................Mandela style and yet personally enforced jail term is the height of madness......................and lema encompasses just that...............
 
what seems to be inplace is that the government using the machinery it owns wants that Gentleman Lema not to progress.....they are therefore FRUSTRATING HIM......

so your argument is in one hand yes, but..... what happens if they feel like frustrating him whenever he is at their sight?

THAT is the cost of democracy!!! if you were him! Rutashubanyuma, tell me what would you do instead?
 
Huyu anayeitwa Ngongo aache kabisa kucahngia mada hii maana zaidi ya ushabiki na chuki kwa CDM na Mbunge Lema hana lolote analoandika ni kupoteza muda wa wana JF. Tuweke facts mbele na kutoa ointi zenye mashiko. Kitu ambacho anatakiwa kujua ni kwamba hali ngumu ya maisha na unyanyasaji wa watu kutumia Polisi ndio kinafanya CDM na wabunge wake wapate umaarufu. Kero lukuki za wananchi ndio zimefikisha taifa hapa lilipo na watu kukata tamaa. Badala ya kuangalia wajikosoe vipi wanaelekeza nguvu zao kwenye sehemu walizokosa wabunge uchaguzi wa 2010. Tuandhani hata ueleewa huyu bwana hana kwani katika ilani ya uchaguzi ya CDM kila kitu kimeelezwa namna intakavyotoa majibu kwa kero na matumizi mazuri ya raslimali za nchi. Anatakiwa ahoji gharama kubwa zinazotumiwa kusherehekea miaka 50 ya uhuru huku wanafunzi wakikaa chini bila madawati na zahanati duni bila kutaja kero za barabara, maji na mengineyo. Aweke thread yake ahoji mambo haya siyo kujikita kuhoji mabo ya CDM na Mhe Lema.
 


let the courts declare the oppressive laws defunct.......................that will be my approach and if the government continues to disobey the courts then mob-justice could be the last option........................but not before then........................we need sober minded politicians bent to serve the people through the rule of law.....................................mob-justice is too painful and in most cases achieves too little to count for anything............
 
mimi Muarusha kabila lenye ukaribu na Uchagga! Vp?

siamini maana tension iliy0opo kati ya wachagaa na waarusha hapa sidhani kma ungelikuwa na misimamo kama uliyonayo..................blood is always thicker than water..........................kikubwa hapa ni kuwa this country is still very tribal no matter how far we go on denial route............
 
Rutashuba-NYUMA I don't think if there is any piece of truth in your long paragraphs,U tried to show out your hatred to LEMA.You have tried to explain your views but the bad thing is that you concluded your hypothesis without even having evidences.Forget about LEMA and CHADEMA just ask yourself what have you done for this nation brother. Uje na arguments zilizofanyiwa utafiti na sio kukurupuka kaka.
 
Nanyaro watu wamekufa mnawaita mashujaa wiki nzima unatafutwa na polisi kwa kuaandaa mgomo wa daladala kwanini ulijificha au ushujaa ni kwa wengine ?.Acheni kudanganya wananchi.

 
wewe ndiyo unaleta ukabila kama kawaida yenu Magamba! mwache Mbunge wetu afanye kazi yake...!
 
Mkuu Nanyaro.

Hali tete Arusha imesababishwa na dola na CDM wakiongozwa na Mheshimiwa Lema nimeeleza kila kitu bila kutia chembe ya ushabiki.Umenituhumu nina chuki binafsi na CDM na viongozi wake,napenda kukufahamisha sina chuki hata kidogo kuna baadhi ya viongozi wa CDM kama Mheshimiwa John Mnyika,Zitto Kabwe,[Halima Mdee kama ningekuwa sijaoa hakika ningejaribu bahati yangu],Mzee Edwin Mtei kipindi anagombea ubunge Arusha mwaka 1995 mimi nilikuwa katibu wa tawi Kaloleni View,Marehemu Chacha Wangwe na Dr W Slaa huyu kura yangu ya urais nilimpatia.

Mkuu Nanyaro wewe ni diwani wa kata ya Levolosi bahati mbaya umeshindwa kabisa kumshauri mbunge namna bora ya kuwatumikia wananchi waliomchagua kwa kura nyingi sana.Uwezo wa Lema mjengoni huwezi kuulinganisha na uwezo wa Mheshimiwa Halima Mdee au John Mnyika.



 

If we accept to persist and hang on some few Principles and give a break to Hon G Lema, Chadema and CCM in this case, we will be forced to look deeply on what was ARUSHA DECLARATION OF 1967. Get some time, contemplate on its contents and if you wont mind? Compare it honestly with the contents of G Lemas Message of 2011, before handling himself to the Prison? I mean analyze the Social forces behind...forget about the quality and characters of G Lema at all!! Would you do just that please?

You see, the Government and its operating machinery should be quick in proper and objective analysis and decision making ... Stop reacting and Stop dealing with personalities, rather should concentrate on answering to the Social forces behind all this movements, before anybody else can take its role, and who knows ..? That anybody could even be G Lema out of his madness as you put it .. He can create a Movement!

Please get what I mean, the government has a major role to play in all this before its too late. .. The forces which are changing the whole world at the moment, has no time to wait for anybody ... Has no intelligence to analyses the characters and personalities... they simply follow THE TRUE NEEDS Of the moment!! l
 
Mkuu Ruta.

Hakuna tension baina ya wachagga na waarusha hata kidogo.Nasikitika kukuambaia hicho ndicho kilichomponza Batilda akaangukia pua.Batilda aliingia na sera za Uarusha kwamba Arusha lazima iongozwe na mtoto wa nyumbani hakuishia hapo akakimbilia udini bahati mbaya hakujua Arusha unapojikita kwenye udini unajizika mwenyewe kisiasa.Kipindi cha ubunge wa Kinana alikuwa akitinga kanisani mjini kati anaimba kama hana akili nzuri matokeo yake aliheshimika na wapiga kura wa dini zote yaani waislam na waKristo.

Mkuu Ruta waChagga ni wenyeji wa mkoa wa Kilimanjaro ambao kijiografia ni karibu sana na mkoa wa Arusha hivyo suala la uhamiaji ni rahisi zaidi hasa ukitilia maanani Kilimamnjaro ardhi ni ndogo sana pia fursa za kibiashara ni sababu muhimu.waChagga wengi sana wamezaliwa Arusha including {Mrema mbunge wa zamani} hawajui Kilimanjaro,waChagga wengi wamewekeza Arusha kuliko Kilimanjaro kwa kifupi sana Nyerere anastahili pongezi bila yeye Tanzania ingekuwa kama Kenya kwa kuendekeza ukabila.

Marehemu Ole Saibuli mwaka 1985 alishindwa na marehemu Mmbaga mpare kwa kutumia karata ya ukabila hakujua wapiga kura wengi si waarusha,kata za Moshono na matevesi zilikuwa Arumeru amabazo wakaazi wake wengi ni waarusha kipindi hicho.



 

Go also ask MMD about Sata factor in Zambia..................!!!!
 

Similar Discussions

Cookies are required to use this site. You must accept them to continue using the site. Learn more…