Are there no African inventors?

Gurta

JF-Expert Member
Sep 17, 2010
2,237
2,000
Probably and just not necessarily true lakini ni notion ambayo, labda kwa uvivu tu au kutokutaka kushughulika, vijana (sio wote) hasa wanafunzi wa Kiafrika wanayo. There are those who argue that all has been 'discovered' or 'invented' and that there isn't any left for this generation to work out. In my wanderings over www I came across this effort by one Rudy Massamba, to catalog and put out the works of African inventors. Hebu tembelea hii site halafu labda kutakuwa na la kujadili Kumatoo
 

zomba

JF-Expert Member
Nov 27, 2007
17,039
0
Wapo wengi sana, kila siku wanavumbuwa aina mpya ya ngoma, aina mpya ya kilevi, aina mpya ya kujikoroga, aina mpya ya kutumia nywele za maiti, aina mpya ya matusi, aina mpya ya uongo. Wengi sana.

Inahitaji akili ya hali ya juu kuvumbuwa namna ya kumtusi mtu kwa kutumia jina la mtu, Au unasemaje?
 

Kang

JF-Expert Member
Jun 24, 2008
5,287
2,000
Nina uhakika wapo lakini hiyo list ya kwenye website hainipi matumaini makubwa, naona kuna jamaa ana kampuni ya kufyatua Android tablets (in China), sioni alichoinvent hapo, na yule dogo aliyetengeneza wind turbine ametumia akili lakini hakuna invention pale.

Tatizo sio kuwa hakuna vitu vya kuinvent siku hizi, ila viko kwenye technical level kubwa sana hauwezi ukaibahatisha kwa chance kama baadhi ya inventions za zamani.

Watu wanainvent vitu kila siku, MIT wametoa "syringe" ambayo haitumii sindano this week, inainject dawa kwa kutumia pressure straight through the skin. Hizi gadgets tunazotumia zote zinategemea dozens of small inventions, sema ziko complex kiasi cha kwamba hatuwezi kuzielewa na hivyo hatuzithamini kama inventions za kale.
 

simplemind

JF-Expert Member
Apr 10, 2009
15,691
2,000
Depending on what you take the word "invention" to mean. Does it have to be a physical item? If not, how about those who "invent" business ideas that transform their day to day life. You can't argue that there are no Africans doing that. Houses and apartments for sale and for rent in Tanzania.

invention ni sawa na innovation ie an idea that is perceived as new. M pesa ni mfano mzuri wa African invention. Sidhani apartment project qualifies for invention.
 

Chief-Mkwawa

Platinum Member
May 25, 2011
26,828
2,000
mi nafahamu invention za misri mfano kama mwaka huu wamegundua new way ya kuprevent earth quick kwa kuunganisha milima kwa kutumia molten material. Njia hio pia itaanza kuunganisha majengo makubwa na tayari wamekua awarded london na itaanza kutumika soon
 

mayome

Member
Jan 17, 2012
61
70
me sijakubali mafunzo yako ya kutufundisha ugunduzi wa matusi mapya nywele za kichina, uongo etc. binafsi naona na we pia ni mvivu tu mambo mapya/mambo yenye maboresho na yenye tija kwa jamii yapo mengi. ukitaka kuyapata mapya kwanza fikiria wewe profesinal gan? je kunafulsa ndan ya professinal yako? kama hauzion jiulize waliopo kwenye field hiyo wana mapungufu gan kwa wateja wao? na hayo mapungufu unaweza kuyafanya kama fursa kwako? ukishindwa bac iga toka kwa waliokuepo, bado isitoshe kama unakumbuka wazazi wako/walezi wako walikua wanafanya shughuli gan iliyokufanya ufike hapo bac hiyo nayo ni fursa jiulize tena maswali ya hapo juu. hii nayo pia itakusaidia uache matusi yako.
 

Gurta

JF-Expert Member
Sep 17, 2010
2,237
2,000
me sijakubali mafunzo yako ya kutufundisha ugunduzi wa matusi mapya nywele za kichina, uongo etc. binafsi naona na we pia ni mvivu tu mambo mapya/mambo yenye maboresho na yenye tija kwa jamii yapo mengi. ukitaka kuyapata mapya kwanza fikiria wewe profesinal gan? je kunafulsa ndan ya professinal yako? kama hauzion jiulize waliopo kwenye field hiyo wana mapungufu gan kwa wateja wao? na hayo mapungufu unaweza kuyafanya kama fursa kwako? ukishindwa bac iga toka kwa waliokuepo, bado isitoshe kama unakumbuka wazazi wako/walezi wako walikua wanafanya shughuli gan iliyokufanya ufike hapo bac hiyo nayo ni fursa jiulize tena maswali ya hapo juu. hii nayo pia itakusaidia uache matusi yako.

Mkuu, pametokea nini hapa?
 

Amoeba

JF-Expert Member
Aug 20, 2009
3,296
0
me sijakubali mafunzo yako ya kutufundisha ugunduzi wa matusi mapya nywele za kichina, uongo etc. binafsi naona na we pia ni mvivu tu mambo mapya/mambo yenye maboresho na yenye tija kwa jamii yapo mengi. ukitaka kuyapata mapya kwanza fikiria wewe profesinal gan? je kunafulsa ndan ya professinal yako? kama hauzion jiulize waliopo kwenye field hiyo wana mapungufu gan kwa wateja wao? na hayo mapungufu unaweza kuyafanya kama fursa kwako? ukishindwa bac iga toka kwa waliokuepo, bado isitoshe kama unakumbuka wazazi wako/walezi wako walikua wanafanya shughuli gan iliyokufanya ufike hapo bac hiyo nayo ni fursa jiulize tena maswali ya hapo juu. hii nayo pia itakusaidia uache matusi yako.

Naona unatoka nje ya mada, swali linauliza; ARE THERE NO AFRICAN INVENTORS?
 

Kang

JF-Expert Member
Jun 24, 2008
5,287
2,000
yule jamaa aliyegundua penicillin ni mzungu??
Fleming Mzungu unless amejichubua sana
SR3Y8.jpg
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom