Apple Yapata Haki Miliki ya Ajabu ya iPhone

Apple Yapata Haki Miliki ya Ajabu ya iPhone

ManiTek TV

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2011
Posts
410
Reaction score
159
​
Upungufu mkubwa unaozungumziwa kwa simu ya iPhone kwa sasa ni udogo wa skrini, safiri pamoja nasi katika makala hii kwani Apple wamepata hakimiliki yenye miujiza mingi mno ambayo huenda ikawa ndio suluhisho la udogo wa skrini ya iPhone bila ya simu kuwa kubwa. Kwa mujibu wa mtandao wa The Register hakimiliki hiyo ni nambari 20130076612 ambayo imesajiliwa jana kwenye ofisi za US Patent and Trademark huko Marekani.

Ajabu ya hakimiliki hiyo ni kwamba simu nzima itakuwa inazungukwa na skrini, yaani skrini itazunguka mbele na nyuma ya simu, hii maana yake iwapo iPhone itabaki kuwa na skrini ya inchi nne, jumla ya ukubwa wa skrini utakuwa inchi nane kwa vile skrini itakuwa mbele na nyuma. Teknolojia hiyo inahusiana na skrini mregezo zenye kupinda aina ya Amoled (Flexible screen), tukumbuke kwamba wakati Samsung bado wako kwenye utafiti juu ya namna ya kutumia skrini hizi, Apple wameshawapiga bao la kisigino.
​
Mchoro wa hakimiliki hiyo unaonyesha kuwa simu zitakuwa na umbile la skrini mbinuko mbele na nyuma. Katika haki miliki hii Apple wameingiza teknolojia ambayo kuna sensa zenye uwezo wa kutambua sura ya mtuamiaji. Jambo jengine ambalo sio la kawaida katika haki miliki hii hi kuwa simu inaonekana kuwa na skrini mbili zilizopandiana moja juu ya mwenziwe, ya juu ikiwa ni yenye kuonyesha (see through) kisha kwa pamoja zinaweza kutengeneza taswira ya 3D, hii maana yake ni kwamba teknolojia hii sio tu haitahitaji kuvaa miwani kupata taswira ya 3D bali pia haitalazimu kuangalia kutoka pembe (angle) fulani, tofauti na ile iliyotumika kwenye Nintendo 3DS ambapo mtumiaji anahitajika kuwa katika pembe (angle) fulani kuweza kuipata taswira sahihi ya 3D.

​
Mbali na skrini zilizopandiana kuweza kuonyesha 3D pia skrini hizo zinaweza kushirikiana kutoa taarifa au taswira tofauti, mathalani skrini moja inaweza ikawa inaonyesha video na nyingine inatoa maandishi yanayoendana na video ile. Pia katika haki miliki hiyo Apple wameonyesha gajeti zenye maumbile tofauti likiwemo umbile la kijipipa fulani hivi, haikuelezwa hiyo itakuwa ni gajeti ya aina gani, na upo uwezekano kuwa gajeti hizo zitakuwa ni za kukunja na kukunjua.

Teknolojia hii iko mbele mno kiwakati, bado hatudhani kwamba itatumika kwenye iPhone 6 kwa vile betri itakayohitajika kwenye skrini inayozunguka gajeti nzima inahitaji kuwa na nguvu kubwa mno. Hivyo hii huenda tukaiona kwenye iPhone 8 kwenda mbele, isipokuwa iwapo patatokea mapinduzi makubwa kwenye nguvu ya cells za betri. Hii si haki miliki ya kwanza ya kampuni ya Apple inayohusiana na skrini mregezo. Apple hivi karibuni pia walipata haki miliki yenye kutumia skrini za aina hii katika saa ambapo skrini hiyo huzunguka mkono mithili ya saa na mkanda wake, hii imepelekea wanateknolojia wengi kutabiri kutolewa kwa iWatch mwaka huu.
CHANZO: GAJETEK HABARI: Apple Yapata Haki Miliki ya Ajabu ya iPhone​
 
hawa apple hawajiamini kila kitu wanasajili hata pembe, hat mbinuko. Mimi naoana hii inapunguzo kasi ya ushindani maana kutengeneza kitu chenye double screen sidhani kama apple tu ndiye aliwahi kifikiria obviously kama kuna screen inayoweza kukunjwa basi lazima vyovyote vile kuna gadgets amabazo zitatengenezwa zikiwa na screen ilijikunja kwa hiyo apple kusajili hiki kitu naona kama vile ni kuwaonea wengine.
Huu ni mtazamo tu
 
hawa apple hawajiamini kila kitu wanasajili hata pembe, hat mbinuko. Mimi naoana hii inapunguzo kasi ya ushindani maana kutengeneza kitu chenye double screen sidhani kama apple tu ndiye aliwahi kifikiria obviously kama kuna screen inayoweza kukunjwa basi lazima vyovyote vile kuna gadgets amabazo zitatengenezwa zikiwa na screen ilijikunja kwa hiyo apple kusajili hiki kitu naona kama vile ni kuwaonea wengine.
Huu ni mtazamo tu

Ukiona wameomba usajili wa haki miliki halafu wamekubaliwa basi ujue wamegundua, walichosajili sio mbinuko kwamba wengine hawataruhusiwa tena kutengeneza mbinuko lakini suala ni mbinu na namna ya utaalamu wa mbinuko, kwa hiyo mwengine akija na ujanja mwengine wa kuibinua simu yake na yeye atakubaliwa kusajili.

Hata hivyo imefika mahala hili suala la haki miliki "linaboa", mfano mzuri wa vita vya mahakamani vinavyoendelea kati ya Samsung na Apple.
 
hawa apple hawajiamini kila kitu wanasajili hata pembe, hat mbinuko. Mimi naoana hii inapunguzo kasi ya ushindani maana kutengeneza kitu chenye double screen sidhani kama apple tu ndiye aliwahi kifikiria obviously kama kuna screen inayoweza kukunjwa basi lazima vyovyote vile kuna gadgets amabazo zitatengenezwa zikiwa na screen ilijikunja kwa hiyo apple kusajili hiki kitu naona kama vile ni kuwaonea wengine.
Huu ni mtazamo tu

Sasa hivi hali ya ushindani sio yenyewe kabisaa! Ndio maana Apple waneamua kukaba hadi penalti, Lol!
 
hawa apple hawajiamini kila kitu wanasajili hata pembe, hat mbinuko. Mimi naoana hii inapunguzo kasi ya ushindani maana kutengeneza kitu chenye double screen sidhani kama apple tu ndiye aliwahi kifikiria obviously kama kuna screen inayoweza kukunjwa basi lazima vyovyote vile kuna gadgets amabazo zitatengenezwa zikiwa na screen ilijikunja kwa hiyo apple kusajili hiki kitu naona kama vile ni kuwaonea wengine.
Huu ni mtazamo tu

Sasa hivi hali ya ushindani sio yenyewe kabisaa! Ndio maana Apple waneamua kukaba hadi penalti, Lol!
 
Sasa hivi hali ya ushindani sio yenyewe kabisaa! Ndio maana Apple waneamua kukaba hadi penalti, Lol!
Hii kali kaka, lakini sio Apple peke yao, hivi karibuni Samsung nao si walisajili haki miliki ya simu kujua kama unaangalia skrini, ambayo ndio wamei-implement kwenye Galaxy S4.
 
lol! Inatakiwa iwe ruksa kufanya sampling kama ilivyo kwenye music industry!!
 
Tangu Steve aage dunia, hii kampuni imekuwa ina mambo ya kiajabu tu, ivi jana walikataliwa ptrademark yao ya "ipad mini"
 
Tangu Steve aage dunia, hii kampuni imekuwa ina mambo ya kiajabu tu, ivi jana walikataliwa trademark yao ya "ipad mini"
Patent right na trade mark ni vitu muhimu kwa upande fulani, sisi hatuendelei kwa sababu ya kuigana igana na kunyakuliana haki zisizo zetu.
 
hawa apple hawajiamini kila kitu wanasajili hata pembe, hat mbinuko. Mimi naoana hii inapunguzo kasi ya ushindani maana kutengeneza kitu chenye double screen sidhani kama apple tu ndiye aliwahi kifikiria obviously kama kuna screen inayoweza kukunjwa basi lazima vyovyote vile kuna gadgets amabazo zitatengenezwa zikiwa na screen ilijikunja kwa hiyo apple kusajili hiki kitu naona kama vile ni kuwaonea wengine.
Huu ni mtazamo tu

Swala sio kua wakwanza kufikiria swala ni kwamba nani ni wa kwanza kwenda kuregister...so kama wengine hawakuregister ndo imeekula kwao
 
Swala sio kua wakwanza kufikiria swala ni kwamba nani ni wa kwanza kwenda kuregister...so kama wengine hawakuregister ndo imeekula kwao

Ndilo hilo nalosema ku register mpaka pembe na shape ni ajabu sana. Maana hii kitu ingeanza zamani basi nadhan kampuni chache kwenye technology ndizo zingekuwa monopoly.
Hebu fikiria kampuni ya software kama adobe, laiti ingesajili icones zinazopatikana kwenye hiyo software, appearance, effects na kila kitu cha photoshop, we wahisi GIMP ingetoka wapi au ingekuwaje
 
Apple is the best cmpany ever, all da best apple i got ur back
 
Swala sio kua wakwanza kufikiria swala ni kwamba nani ni wa kwanza kwenda kuregister...so kama wengine hawakuregister ndo imeekula kwao

mkuu apple wana tabu sana wana patent 400 tu hata 500 hawajafika ila wana fujo dunia nzima wanajua. Mahakamani wao, kuhonga waandishi wa habari wao, kila kitu wao hadi mauzo.

Kina nokia, motorola, sony wangekua kama apple sjui dunia ingekuaje leo

screen-shot-2012-04-17-at-3-46-30-pm.png
 
Back
Top Bottom