Apple wanatumia teknolojia gani kwenye vifaa vyao?

Apple wanatumia teknolojia gani kwenye vifaa vyao?

Chief-Mkwawa,

Unasema app zinazotumia multicore ni chache sana,hapana kaka sitaki kubishana sana.PC inaweza kusplit work katika cores na kumaliza kazi haraka hii system tayari ipo converted kwenye ulimwengu wa smartphones.

Hivi unaweza kuniambia kwa nini kila mara kwa mara android phones zinaongeza cores zao?

Ninavyofahamu ni kwamba chanzo cha kuanza kutumia multiple cores kwenye processor hii ilianzia kwenye PC kipindi wanaongeza spidi za processor.Intel waliongeza speed za processor zao kutokana na maendeleo ya softwares zilizokuwa zinabuniwa,lakini walipofikia 4ghz kuna kitu kilitokea,ilikuwa ni mambo ya joto kuwa kubwa katika processor,hivyo PC ikawa inatumia too much power kufanya cooling,lilikuwa ni tatizo kubwa hasa katika vifaa ambavyo ni portable.

Majaribio yalifanyika mengi hasa kutumia maji na liquid kucool processor lakini haikufanikiwa sasa kulikuwa kuna mbinu moja tu ya kufanya nayo ni kutumia multiple processor.

Wakaanza na dual core na kuendelea e.t.c.

Ndio maana window xp inafunction kwa kutambua cpu moja tu na kufanya alternating ya processor mbili,hivyo XP haitambui multi-processor katika PC yenyewe inatumia processor moja then iki over heat ina badilika na kutumia nyingine.haiwezi kusplit work kama w7, 7 inasplit work kwenye processors na kumaliza kazi haraka thats why ipo faster.

sasa tunakuja kwenye smartphones kuna haja gani ya android kutumia processor 8 kama unasema most app zinatumia core 1 katika android?

hata kama ni inshu za cooling ya processor si hivyo.

ANdroid wanatumia multicore kama kawaida,kaka usiniconfuse.

Hivi game kama asphalt 8 katika android linatumia processor moja au gta 5.

kaka heavy games katika smartphones mara nyingi zinatumia multi-core kama vile kwny PC ilivyo,ndio maana kuna games katika pc hazisapoti window XP, angalia gta 5 requirements.

Na ukitaka kujua kwamba bado apple wamejipanga katika designing za processor zao fungua heavy games kama asphalt 8 utaona kazi yake.

Nahitimisha kwa kusema kwamba apple wamejipanga na wanaona mbali,baba ni baba hao wakorea na chinese walitoa elimu western.

TAZAMA HAPA CHINI.

 
Last edited by a moderator:
Kaka S.W.A.T

Core nane za android ambazo ni gimmick ni hizi za mediatek wanazoziita true octacore ila core 8 za samsung na qualcom zinaitwa big little zinafanya kazi tofauti.

Kunakuwa na core 4 powerfull na zinazotumia energy kubwa na core 4 weak zinazotumia energy ndogo. unapocheza game, kurekodi video za 4k, na kufungua apps kubwa basi zile core 4 kubwa zinatumika na unapofungua gallery, kuplay music au kuperuzi basi core ndogo zinatumika. ila huwezi tumia zote 8 kwa mpigo.

big-LITTLE-ARM-officially-unveils-Cortex-A7-Image1_101.jpg

Wakati apple wao wana core 3 kubwa. ndio maana japo ios ipo optimized vizuri kuliko android inapitwa vibaya mno kwenye battery test sababu processor zake hazijui kusave battery.

Simu kama xperia z3c inaiacha mbali iphone 6 na 6+ japo battery inakaribiana na 6+

Na app za simu zinatumia core moja zikizidi mbili hilo asphalt minimum requirement ni 1ghz single core na recomended ni 1.2ghz dual core, hapa tunaongelea game ambalo linademand na graphic kali.

Na kwa uzoefu wangu mimi hata game za pc kama battlefield 4 zinazotumia hadi core 8, core ya kwanza inafanya kazi zote kubwa then core nyengine zinafanya vitu vidogo vidogo ndio maana pentium g3258 ambayo ni dula core inazipita octacore nyingi za amd kwenye bf4.


Hahaha kaka ukiongelea simu unasema nokia, na symbian ulaji wake wa resource ni out of the world. kwa cpu ya 300mhz na ram ya 64mb symbian inafungua apps 40 kwa mpigo bila kuwa slow. na specs hizo symbian ilikuwa inacheza hadi game za ps1.

Leo hii apple kuweza kumodify 1gb ram na core 3 zirun smooth tayari ashakuwa baba lao?
na mpaka leo operating system zenye mizizi ya nokia zipo smooth kwenye hardware ndogo mfano tizen ya samsung na sailfish ya jolla.

Tukiongelea mababa wa simu tunaongelea kampuni kama motorola, siemens, alcatel, nokia nk kampuni zote hizi ni za ulaya ukitoa motorola. marekani wao wana hela ya kununua na kuiba sawa na wachina tu. ukianzia tech za 2g, 3g, 4g, bluetooth, display za rangi, sms, kupiga simu, browser nk nk almost vitu vyote vya simu vimetoka ulaya.
 
Nilikuwa nafahamu fika kwamba android haitumii core nane zote kaka,ila core 4 kwa mbili si mchezo ni big gap.


ukizungumzia phone tech toka chini kabisa unazungumzia mtu kama Alexander Ghanan Bell, U.S citizenship.
Wa kwanza kutengeneza simu na voice transmission toka newyork kwenda chicago.

akiwa anaongea maneno ya kwanza kabisa katika simu na msaidizi wake mr.Watson akasema "Mr. Watson come here I want to see you."
japo alizaliwa eidinbhurg ila alifanya great innovation akiwa us.

Kaka symbian ina developer kweli? au wote wamekimbia? kutesa kwa zamu waswahili wanasema.

 
Nilikuwa nafahamu fika kwamba android haitumii core nane zote kaka,ila core 4 kwa mbili si mchezo ni big gap.


ukizungumzia phone tech toka chini kabisa unazungumzia mtu kama Alexander Ghanan Bell, U.S citizenship.
Wa kwanza kutengeneza simu na voice transmission toka newyork kwenda chicago.

akiwa anaongea maneno ya kwanza kabisa katika simu na msaidizi wake mr.Watson akasema "Mr. Watson come here I want to see you."
japo alizaliwa eidinbhurg ila alifanya great innovation akiwa us.

Kaka symbian ina developer kweli? au wote wamekimbia? kutesa kwa zamu waswahili wanasema.


symbian imekufa elop kaiua, just nasema tu kuonyesha hio optimisation ya apple ni kawaida tu.

na nimekumbuka pia chip mpya ya samsumg exynos 7 imekuwa manufactured kwenye 14nm compare na 20nm ya apple hivyo still samsung kampiga bao apple hapo.
 
symbian imekufa elop kaiua, just nasema tu kuonyesha hio optimisation ya apple ni kawaida tu.

na nimekumbuka pia chip mpya ya samsumg exynos 7 imekuwa manufactured kwenye 14nm compare na 20nm ya apple hivyo still samsung kampiga bao apple hapo.

Ukija katika size za ku compare udogo wa hardware usiiseme samsung,apple kiboko yao.subiri next chip.

Kuhusu nokia na symbian,nokia ni wakali sana,kiukweli jamaa wakikuwa fit hasa si mchezo.

Moja ya simu yao ninayotumia mpaka sasa katika muda wao wa mwisho mwisho ni nokia 700.
ina os ya symbian belle.
Kikubwa ni simu ndogo ambayo ni saizi ndogo ila shughuli yake ipo tofauti na size yake.
nokia_700_review_sg_9.jpg

acha hiyo kuna kubwa yake katika muendelezo huo ni NOKIA 808,
si mchezo inatumia pia symbian belle
int memory ni 16gb
kamera 41 mp. hapo saluti.
hii hapa chini
Nokia 808 PureView pictures, official photos

halafu nashangaa hivi arm 11 kumbe inasaport hadi kamera ya 41mp?


 
S.W.A.T,

nokia alitumia graphics processor maalum kwa ajili ya camera, arm ya kawaida ina handle matumizi ya kawaida ya simu ila ukifungua camera hio gpu inahandle camera.

camera ya 808 ina sensor kubwa na ipo smooth kwenye specs ndogo kuliko ya lumia 1020 yenye specs kubwa
 
Last edited by a moderator:
Kinachoboa kuhusu iOS ni jinsi ilivyo close environment. Sijui niiwekeje hii ila najua wakuu mnanielewa. Inamnyima mtumiaji uwezo wa ku'customize device UI & UX. Hata uki'jailbreak sio sawa na faida utakazopata uki'root an Android phone. Hapo tu ndo waliponifukuzaga hiyo kambi.
 
Yep its your choice,customization hainitoi apple.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom