Angalizo: Wanaoweka matangazo ya kutafuta Kazi | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Angalizo: Wanaoweka matangazo ya kutafuta Kazi

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by Rugby Union, Oct 2, 2014.

  1. Rugby Union

    Rugby Union JF-Expert Member

    #1
    Oct 2, 2014
    Joined: Nov 21, 2012
    Messages: 405
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 45
    [​IMG]

    Salaam!

    Ni muda sasa humu Jukwaani kumekuwa na mabandiko ya watu mbalimbali wakiomba kazi, zile za ujuzi mahususi na zile za jumla.

    Baadhi ya wanaoandika wamekuwa wakitaja sifa zao, wengine wakitaja kwa upana na wengine kwa ufupi sana na wakati mwingine bila taarifa zozote zitakazomwezesha mwajiri kupata fununu za mtu anayetaka kumuajiri.

    Kama ambavyo wanaoweka matangazo ya kazi waliaswa hapa: ZINGATIA-Mnaoweka matangazo ya kazi humu nadhani ni wakati wa wanaoweka matangazo ya kusaka kazi pia tukazingatia vigezo kadha wa kadha.

    Walau tangazo la kutafuta kazi liwe na vitu vifuatavyo:


    • Wasifu, kwa kuwa kanuni za JF zinalinda haki ya faragha, utambulisho uhusishe wasifu mwingine ISIPOKUWA majina. Mathalani, mwombaji anaweza kusema kuwa yeye ni kijana mwenye umri wa miaka XX anayepatikana eneo XY.
    • Elimu, hii inasaidia mtu ambaye anaomba kazi kuweka wazi elimu aliyonayo, iwe ya jumla au ya utaalamu mahususi. Waajiri au wenye kujua fursa za ajira wangependa kujua elimu aliyonayo mhitaji ili wamsaidie iwezekanavyo.
    • Uzoefu. Hiki ni kigezo kinachompa sifa za ziada mwombaji. Ni vema kusema kama umewahi kufanya kazi, semina ama kuhudhuria mafunzo fulani maalumu kwani itaongeza ushindani wa mwombaji.
    • Mapendeleo. Kutaja elimu na uzoefu pekee hakutoshi, ni vema muombaji/mhitaji akaweka wazi kazi, eneo, mazingira ya kazi ambayo anayapendelea pamoja na vitu vingine vya ziada. Kuandika kwa ujumla sana hupelekea wasio na nia njema kujibu kwa kejeli na dhihaka. Kuwa mahususi na kazi itakiwayo kutapunguza majibu mengi yasiyofaa kwa mwombaji.
    • Andiko lisiwe na nia ya kuvuta sana usikivu. Maandiko yenye uelekeo wa kulia-lia, kutangaza kuwa maisha ni magumu na hujui ufanyaje hakurahisishi harakati za kupata kazi. Watu wenye nia mbaya wanaweza kutumia uhitaji huo uliopitiliza kwa manufaa yao kiuchumi (utapeli) na hata kingono (hasa kwa mabinti).

    Nawatakieni kila lililo jema katika harakati za kusaka ajira!

     
  2. p

    padmore Member

    #2
    Oct 2, 2014
    Joined: Aug 13, 2014
    Messages: 6
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 3
    Nashukuru kwa ufafanuzi wako mzuri wenye kujenga, na kuelimisha maana kweli wengi wetu tunatafuta kazi na pengine tunakosa kazi kwasababu hatutoi taarifa zetu za kutosha ama tunaomba kazi kwakuorodhesha changamoto za maisha zinazotukabili.

    Hakika soko la ajira nchini inachangamoto kubwa sana ikiwa na wahitimu wengi kutoka vyuo vikuu nchini na vyuo vingine vidogo vidogo, hivyo sisi kama Watanzania wenye nia njema na wenzetu na nchi yetu kwa ujumla, tusaidiane kwa hili hasa kwa hali na mali, ili kuweza kuendeleza uchumi wetu na ustawi wa nchi yetu kwa ujumla.

    Chonde chonde kwa wote watakao fanikiwa kuona meseji hii kila mmoja kwa nafasi yake, awaze kutoa mchango wake kwa hili, kwani nchi ikiendelea mafanikio ni kwa wote sio kwa wachache.

    Mungu awabariki wote:angry:
     
  3. steveson manumbu

    steveson manumbu JF-Expert Member

    #3
    Oct 12, 2014
    Joined: Apr 1, 2014
    Messages: 893
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    vizuri haswaa kwa pendekezo hilo
     
  4. l

    lustaki Senior Member

    #4
    Oct 12, 2014
    Joined: Sep 24, 2014
    Messages: 176
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Nimekuelewa sana mkuu,,, ni kweli taarifa aitoayo mtafuta kazi inatakiwa iwe kamilifu na inayoeleweka kiurahisi
     
  5. mousthustle

    mousthustle JF-Expert Member

    #5
    Oct 13, 2014
    Joined: Mar 18, 2013
    Messages: 288
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 60
    Asante sana,ujumbe umenifikia
     
  6. bampami

    bampami JF-Expert Member

    #6
    Oct 13, 2014
    Joined: Nov 5, 2011
    Messages: 4,685
    Likes Received: 1,125
    Trophy Points: 280
    Angalizo zuri.Nimejifunza na mimi..

    Ahsante sana.
     
  7. S

    SYL MTWEVE Member

    #7
    Oct 15, 2014
    Joined: Jun 19, 2014
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    asante kwa ujumbe mzuri mdau,na nikweli point ya mwisho watu wengi tunapenda kuitumia tukidhani itaturahisishia kupata kazi kumbe inaweza kua point of weakness au kuwa faida kwa waajiri au matapeli wasio na nia nzuri,mimi mwenyewe hapa bado ni muhanga wa ajira
     
  8. Q

    QS Kilaza New Member

    #8
    Oct 29, 2014
    Joined: Oct 14, 2014
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Your advice is really marvelous. May u be blessed for such good spirit for others. Wish u all good luck in everything.
     
  9. g

    gunasoljer Member

    #9
    Oct 29, 2014
    Joined: Oct 21, 2014
    Messages: 26
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 5
    Aksante mkuu ujumbe mzuri.
    Hata Mimi umenigusa.
     
  10. e

    el keith Member

    #10
    Nov 7, 2014
    Joined: Oct 29, 2014
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Thanks for the advice
     
  11. real thinker

    real thinker Senior Member

    #11
    Nov 9, 2014
    Joined: Jun 24, 2012
    Messages: 119
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Nice one
     
  12. G

    George John Paul New Member

    #12
    Nov 10, 2014
    Joined: Nov 2, 2014
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asante sana mkuu ni ushauri mzuri na unafaa kabsa umeeleweka mkuu
     
  13. m

    mwerunguza New Member

    #13
    Nov 11, 2014
    Joined: Nov 3, 2014
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inapendeza ndugu, Mungu akubariki.
     
  14. V

    Vijimambo tu Member

    #14
    Nov 11, 2014
    Joined: Nov 11, 2014
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asante sana mkuu hiyo imetulia saaana
     
  15. s

    swaie Member

    #15
    Nov 11, 2014
    Joined: Oct 23, 2014
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    thnx a lot
     
  16. Marcksir

    Marcksir Member

    #16
    Nov 25, 2014
    Joined: Feb 7, 2014
    Messages: 19
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 3
    asanteni sana@jf
     
  17. lwa kalolo

    lwa kalolo Member

    #17
    Nov 25, 2014
    Joined: Nov 24, 2014
    Messages: 97
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Safi sana mkuu
     
  18. c

    confidential person Member

    #18
    Nov 30, 2014
    Joined: Feb 11, 2013
    Messages: 76
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Thank you very much.
     
  19. T

    Tazamamtuhuyu JF-Expert Member

    #19
    Jan 25, 2015
    Joined: Oct 9, 2014
    Messages: 277
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Thinkers who care for others. We call it love.
     
  20. K

    Kevine New Member

    #20
    Jan 26, 2015
    Joined: Jan 26, 2015
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hiyo ni good idea.
     
Loading...