Anayefahamu mlima mrefu ktk mkoa wa Mara unaitwaje?

Anayefahamu mlima mrefu ktk mkoa wa Mara unaitwaje?

mlima mrefu kuliko yote mkoa wa mara ni mlima chamriho, uko maeneo ya nyamuswa umeungana na mlima balili wa bunda, kwenye huo mlima inasemekana kuna vitu wajerumani wamefukia juu ya mlima. pia ndio mlima mrefu kuliko yote kanda ya ziwa
ukilinganisha na mlima rorya lima chamriho ni mfupi
 
Mkuu wangu, unataka kufanya utalii? Kuna Pida, Bitaraguru, Manyamanyama, Kiabakari, Nyakanga, Nyamuswa, Nyakiswa, Kamgegi nk. We unaupenda mlima gani?
Hivi Nyamuswa Kuna mlima?Manyamanyama kuna mlima?si ni bora utaje ule mlima balili uliopo Bunda mjini?
Au kule kibara ndio kuna milima ata ukiwa majita maeneo ya Mrangi unaiona tu ikiwa imetenganishwa na ziwa victoria!
 
Musoma hakuna mlima bali kuna vilima from geography point of view based on height so balili,kiabakar etc.siyo milima but inavutia kutembelea.karibu Tarime
 
Naona bado jibu halijapatikana. Kila mtu ana vutia kwake au Ana tajakule alipotokea ebu mwenye simu yenye uwezo mzuri a search au google ili tupate jibu sahihi
 
Nasikia ukipanda juu ya mlima mtiro kule majita utaona magorofa ya mwanza sijui ni kwweli
 
Mt. MTIRO

Mt. MTIRO


Mt. MTIRO


Mt. MTIRO


Mt. MTIRO


Mt. MTIRO



Mt. MTIRO



Mimi mwenyewe ni shuhuda nishaupanda miaka ya 1998 kipindi hicho naenda kuvuta kokoro huko Busekera, beach, bukumi, kurugee na Buira.


Ukiwa juu kabisa ya huu Mlima viunga vyote vya jiji la Mwanza ni mubashahara.
 
mlima mrefu kuliko yote mkoa wa mara ni mlima chamriho, uko maeneo ya nyamuswa umeungana na mlima balili wa bunda, kwenye huo mlima inasemekana kuna vitu wajerumani wamefukia juu ya mlima. pia ndio mlima mrefu kuliko yote kanda ya ziwa
Ni kweli upo ushahidi wa kinadharia Na kimazingira kuwa mlima Mrefu kuliko yote Mkoa wa Mara Ni Mlima "CHAMRIHO"

Mlima huu unapatikana Bunda vijijini tarafa ya CHAMRIHO, Kata ya Mgeta,kijiji cha Sanzate.
Umbali wa takribani Km30 kutoka Nyamuswa!pia umepakana Na kijiji cha Salama "A" upande wa Mashariki Na kijiji cha Mariwanda upande wa Kusini.

Na umbali wa karibu Km70 kutoka Bunda mjini.


Aidha upo ushahidi wa kimazingira juu ya uwepo wa mapango yenye hazina ya visanduku vya maajabu ambavyo kwa mjibu wa maelezo ya wazee inasemekana viliachwa Na wakoloni wa kijerumani."Binafsi nmeshuhudia"
Na kila anaethubutu kuvigusa ama kuvichukua lazima mauza uza yamtokee Na jaribio lake huishia njiani.

Nikiwa kama mwenyeji Na mzaliwa wa maeneo haya nimeamua kujibu Na kusahihisha baadhi ya taarifa mhimu kuhusu ukweli juu ya mlima huu.

1.Haupo Nyamuswa
2.Haujaungana Na mlima Balili mana imeachana kwa umbali usiopungua Km60

Nihayo tuu.

N.B..Kwa mleta mada pamoja Na watafiti nadhani huu Ni wakati muafaka kujua undani wa mlima huu.
 
Back
Top Bottom