Anayechafua Serikali ya Magufuli ni nani ?

Anayechafua Serikali ya Magufuli ni nani ?

Kuhusu watumishi wa umma aliahidi Meimosi kule Kilimanjaro Moshi kua ataongeza mishahara cha ajabu kabadilika tena na kubeza ambae hataki kazi aachie ngazi ooh niwaongeze mishahara wakati madawa hamna hospitalini mara Reli ya standard gauge Mara ndege Sasa yote hayo ya nini nawe ulituahidi mwenyewe ?
 
Mkuu umeuliza swali ambalo tayari umeshalitolea majibu, sasa sijui tukujibu nini? yaani swali umelitolea multiple choice answers kabisa mtu usihangaike kutafuta majibu ya nje ulichokiongea. But ninachoweza kusema kwa maoni yangu, Demokrasia Afrika imewahishwa sana na pengine isingekuwepo kabisa kwasababu ndiyo kitu kinachochelewasha maendeleo yetu pia. Hatuna ajenda ya kitaifa ambayo watu wetu wanaweza kuisimamia kwa pamoja. Kila mtu ana haki ya kupinga chochote kile hata kama kina manufaa kwa taifa kwa mgongo wa Demokrasia na uhuru wa mawazo.

Wenzetu ambao kwasasa wanaaply Advance Democracy wanaweza kupingana kwa mambo yote lakini huwezi kuwasikia hata siku moja wakipingana kuhusu Their National Interest. Demokrasia ililetwa na wazungu Afrika ili watu wagombane na washindwe kufocus kwenye mambo muhimu ya kuwaletea maendeleo ili wao waendelee kututawala kiuchumi na kila kitu. Demokrasia tuliyofundishwa waafrika ni kwamba kila mtu ana haki ya kutawala, So waafrika na akili zetu zilivyo kweli muda wote tunaangalia ni jinsi gani kila mtu anaweza kutawala. kwahiyo kila mtu anatumia mbinu yoyote ile itakayomwezesha kutawala.Wenzetu wanaandamana kupinga bei za sukari, huduma za kijamii n.k. Lakini sisi tunaandamana kutaka madaraka ya kisiasa (Watu wanaandamana kwasababu wameporwa haki yao ya kutawala).Matokeo yake tunajeruhiana na mpaka kupoteza roho za wasio na hatia.

Nasema Demokarasia imewahishwa Afrika au pengine isingekuepo kutokana na msingi kuwa, mfumo huu hauendani na mila, desturi na tamaduni zetu kama waafrika nikimaanisha namna tulivyokua tukijitawala na kuendesha mambo yetu kabla ya kuja kwa wazungu (wakoloni). kwasababu maamuzi ya kila kitu yalifanywa na mtu mmoja (chifu au mfalme) aliyeshauriwa na watu wachache aliyewaamini kufanya maamuzi. Mtu huyu hakua na tamaa ya rasilimali za eneo lake kusema labda atajinufaisha na yeye na familia yake, kwasababu alijua atatawala mpaka mwisho wa maisha yake na hivyo eneo alilolitawala pamoja na watu wake aliwaona ndiyo kama nyumba na familia yake. kwahiyo kila kitu kilifanywa kwa manufaa ya jamii yote na hapakua na matabaka ya waliyonacho na wasiyo nacho. Mfumo huu ungeachwa afrika ina maana sasa hivi ungekua umedevelop na umeakisi maisha tuliyonayo sasa. Kwahiyo tungekua tuna practise mfumo wa utawala ambao unaroot na mila, desturi na tamaduni zetu. Kwahivyo tusingekua na matatizo tuliyonayo sasa kwasababu ungekua umeshaji adjust kutokana na changamoto ya mazingira tuliyonayo sasa. China wameliweza hili na ndiyo maana wamepiga hatua kimaendeleo, hawana mfumo huu wa Demokrasia. Mfumo wao wa kujitawala na kujiamulia mambo yao ni wa enzi na enzi toka kwa mababu zao ambao sasa hivi tunauita Socialism.

Wenzetu waarabu waliukataa pia huu mfumo kwasababu wanajua madhara yake, ndiyo maana nchi nyingi za kiarabu zimeendelea sana japo zina rasilimali chache Mfn UAE, Qatar, Saudi Arabia n.k. Nchi zote za kiarabu ambazo wazungu walilazimisha Demokrasia hazijawahi kuwa salama mpaka sasa na mifumo yake yote ya kiuchumi imeharibika mfn. Libya, Iraq, Syria n.k muda wote watu wanapigania madaraka na sababu kubwa ni kwamba kila mtu anaona ana haki ya kutawala na kupinga chochote kupitia mgongo wa Demokrasia. TUTAFAKARI TUNAPOELEKEA NA HIKI KITU KINAITWA DEMOKRASIA.

Umeeleza mambo mengi na mazuri sana tu, na binafsi nakubaliana kabisa na wewe....

Lakini, ulipaswa sasa baada ya maelezo hayo marefu uwe wazi kwa kujibu swali la mleta hoja kuwa, ni nani hasa anayeichafua taswira ya nchi (wao wanasema serikali) ndani ya nchi na kimataifa ??

Kama tulikosea kuingia ktk mfumo huu wa maisha unaofuata na kuzingatia (demokrasia ya kimagharibi - western democracy), basi tulishakosea na tayari tumo humo na tunauishi mfumo...

Maswali ni haya:

1. Je, mfumo huu ni mbaya na wa hovyo kwa kiwango hiki unachofikiri wewe ?

2. Kwa nini hawa tuliouchukua kutoka kwao wao wana uishi na wamepiga hatua kubwa tu za kimaendeleo ?

3. Kama jibu ni siyo (na mimi naamini jibu ni hilo kuwa, SIYO), tatizo letu liko wapi ?

SWALI Na. 3 hapo juu likijibiwa kwa usahihi na kwa uaminifu, litakuwa lanajibu hata swali la mleta hoja kuwa ni nani wanaoichafua taswira ya nchi yetu ndani na kimataifa..

Ama ni kina nani hasa ambao ni hatari kwa usalama wa nchi yetu ??
 
Hili suali linanijia kila wakati na kuwaza sana.

Mienendo ya viongozi wetu na mwelekeo wao huathiri mwenendo wa nchi.

Natafakari wakati ule Rais JPM alivyoiningia katika uongozi namna alivyowatia watu wengi tamaa na imani kuwa sasa nchi inakwenda tunakotaka. Lakini ghafla tumeshuhudia mambo ambayo si ya kawaida hapa Tanzania.

Ni wazi sasa upepo umegeuka na Tanzania ina taswira mbaya hapa NDANI NA NJE.

Kwanza kuanzia pale neno uzalendo lilipotafsiriwa kuwa ni kuunga mkono kila lifanywalo na watawala hata kama wanakosea na kuwadharau na kuwashughulikia wapingaji kuwa sio wazalendo hili lilikuwa pigo la kwanza. Kuanzia hapo nchi ikawa na visasi na migawanyiko.

Walau leo nataka tumjuwe anayechafuwa serikali ya Magufuli kwani tatizo ni nini ?

Jee wanaochafuwa ni wale wanaoibua hoja na wakosoaji wakubwa wa JPM kwenye awamu hii ?

Au je ni wale wasiotaka watu kuhoji na kukosoa hata pale taratibu zinapovunjwa ? au ni nani ?

Nilikuwa najiuliza kwa haya mambo yaliyopelekea kutokea matatizo kwenye nchi yetu hasa kwenye maeneo haya.

(a) kuzuiwa maandamano na haki za kidemokrasia
(b) Bunge kukosa meno ya kuisimamia serikali
(c) Utekaji na mauaji
(d) Viongozi wa upinzani kusumbuliwa bila sababu
(e)Vyombo vya habari kuminywa kufanya kazi zao
(f) Viongozi wa serikali kuingilia mambo nyaliyo nje ya uwezo wao kisheria.
(g) Lugha za utata kutoka kwa viongozi n.k

Kupitia maeneo haya na mengine, nchi yetu imejikuta ikiwa na taswira mbaya leo. Sasa nani kayaleta haya wakati hayakuwepo kwa KIASI HIKI KABLA YA UTAWALA JPM?


Natarajia majibu yenye ufafanuzi mzuri .



Kishada
Tanzania ipi nyie mafisadi?? Mbona tuliopo tanzania maisha yako yanaaonga kama awamu ya nne?
 
Mkuu ebu acha unafki kwahiyo we humjui
 
Kutokuwa na Plan B ndio kunakowaaribia. Pia hawana Great Thinker ambaye anaweza ku act fasta kufunika Kombe.

Kila Serikali inafanya mambo mengi machafu, ila wana very clever people ambao wana cover up.

Serikali hii iko very slow kwenye ku react mambo yakienda wrong. Kiasi kwamba hata kama si wao ila by the time watoe tamko damage inakuwa ishafanyika.
 
Kutokuwa na Plan B ndio kunakowaaribia. Pia hawana Great Thinker ambaye anaweza ku act fasta kufunika Kombe.

Kila Serikali inafanya mambo mengi machafu, ila wana very clever people ambao wana cover up.

Serikali hii iko very slow kwenye ku react mambo yakienda wrong. Kiasi kwamba hata kama si wao ila by the time watoe tamko damage inakuwa ishafanyika.

Yaap, Utashangaa kwa mfano hata kule kupigwa Tundu Lissu risaSI NA UTEKAJI WATU NA KUTOONEKANA KWAMBA MH RAIS HATA KARIPIO NA kuviagiza vyombo vya ulinzi seriously hajafanya hadi leo isipokuwa kutoa pole.
INASIKITISHA MATENDO YA MA RC WAKE KUINGILIA CHAGUZI na hawa wakurugenzi wa halmashauri na jeshi la polisi kutofuata TARATIBU UONGOZI WOTE WA JUU WA NCHI UKO KIMYA.

Leo anakuja kada mmoja anataja watu hatari kwa usalama wa nchi na kuwaacha wote wanaopindisha sheria eti tu apewe cheo.

Anayechafua serrikali ya Magufuli
Kutokuwa na Plan B ndio kunakowaaribia. Pia hawana Great Thinker ambaye anaweza ku act fasta kufunika Kombe.

Kila Serikali inafanya mambo mengi machafu, ila wana very clever people ambao wana cover up.

Serikali hii iko very slow kwenye ku react mambo yakienda wrong. Kiasi kwamba hata kama si wao ila by the time watoe tamko damage inakuwa ishafanyika.

Yaap , tunashangaa haya matendo ya kupotea watu na kuuwawa viongozi wa juu wa nchi hawajayapa uzito unaostahili walau hata makaripio na kuviagiza vyombo vya dola kushughulikia kwa uzito . Kubwa ni kutoa pole tu.

Hata haya matendo ya Ma RC , wakurugenzi wa halmashauri na polisi kuharibu taratibu za chaguzi hawakemewi. Viongozi wako kimya...

Anayechafua serikali ya Magufuli ni nani ?
 
Mkuu umeuliza swali ambalo tayari umeshalitolea majibu, sasa sijui tukujibu nini? yaani swali umelitolea multiple choice answers kabisa mtu usihangaike kutafuta majibu ya nje ulichokiongea. But ninachoweza kusema kwa maoni yangu, Demokrasia Afrika imewahishwa sana na pengine isingekuwepo kabisa kwasababu ndiyo kitu kinachochelewasha maendeleo yetu pia. Hatuna ajenda ya kitaifa ambayo watu wetu wanaweza kuisimamia kwa pamoja. Kila mtu ana haki ya kupinga chochote kile hata kama kina manufaa kwa taifa kwa mgongo wa Demokrasia na uhuru wa mawazo.

Wenzetu ambao kwasasa wanaaply Advance Democracy wanaweza kupingana kwa mambo yote lakini huwezi kuwasikia hata siku moja wakipingana kuhusu Their National Interest. Demokrasia ililetwa na wazungu Afrika ili watu wagombane na washindwe kufocus kwenye mambo muhimu ya kuwaletea maendeleo ili wao waendelee kututawala kiuchumi na kila kitu. Demokrasia tuliyofundishwa waafrika ni kwamba kila mtu ana haki ya kutawala, So waafrika na akili zetu zilivyo kweli muda wote tunaangalia ni jinsi gani kila mtu anaweza kutawala. kwahiyo kila mtu anatumia mbinu yoyote ile itakayomwezesha kutawala.Wenzetu wanaandamana kupinga bei za sukari, huduma za kijamii n.k. Lakini sisi tunaandamana kutaka madaraka ya kisiasa (Watu wanaandamana kwasababu wameporwa haki yao ya kutawala).Matokeo yake tunajeruhiana na mpaka kupoteza roho za wasio na hatia.

Nasema Demokarasia imewahishwa Afrika au pengine isingekuepo kutokana na msingi kuwa, mfumo huu hauendani na mila, desturi na tamaduni zetu kama waafrika nikimaanisha namna tulivyokua tukijitawala na kuendesha mambo yetu kabla ya kuja kwa wazungu (wakoloni). kwasababu maamuzi ya kila kitu yalifanywa na mtu mmoja (chifu au mfalme) aliyeshauriwa na watu wachache aliyewaamini kufanya maamuzi. Mtu huyu hakua na tamaa ya rasilimali za eneo lake kusema labda atajinufaisha na yeye na familia yake, kwasababu alijua atatawala mpaka mwisho wa maisha yake na hivyo eneo alilolitawala pamoja na watu wake aliwaona ndiyo kama nyumba na familia yake. kwahiyo kila kitu kilifanywa kwa manufaa ya jamii yote na hapakua na matabaka ya waliyonacho na wasiyo nacho. Mfumo huu ungeachwa afrika ina maana sasa hivi ungekua umedevelop na umeakisi maisha tuliyonayo sasa. Kwahiyo tungekua tuna practise mfumo wa utawala ambao unaroot na mila, desturi na tamaduni zetu. Kwahivyo tusingekua na matatizo tuliyonayo sasa kwasababu ungekua umeshaji adjust kutokana na changamoto ya mazingira tuliyonayo sasa. China wameliweza hili na ndiyo maana wamepiga hatua kimaendeleo, hawana mfumo huu wa Demokrasia. Mfumo wao wa kujitawala na kujiamulia mambo yao ni wa enzi na enzi toka kwa mababu zao ambao sasa hivi tunauita Socialism.

Wenzetu waarabu waliukataa pia huu mfumo kwasababu wanajua madhara yake, ndiyo maana nchi nyingi za kiarabu zimeendelea sana japo zina rasilimali chache Mfn UAE, Qatar, Saudi Arabia n.k. Nchi zote za kiarabu ambazo wazungu walilazimisha Demokrasia hazijawahi kuwa salama mpaka sasa na mifumo yake yote ya kiuchumi imeharibika mfn. Libya, Iraq, Syria n.k muda wote watu wanapigania madaraka na sababu kubwa ni kwamba kila mtu anaona ana haki ya kutawala na kupinga chochote kupitia mgongo wa Demokrasia. TUTAFAKARI TUNAPOELEKEA NA HIKI KITU KINAITWA DEMOKRASIA.
Tatizo our national interest is the ontetests of rulers! We have not reached a consensus on what actually are national intetests and which are ruler intersts. Simple: the current rulers think omplementing CCM manifesto is the national intetest - but is it? Because a party manifesto can only be implemented if plans are passed and allocated resources in parliament and local governing councils. Lakini kwetu hapa tinaaminishwa kuwa ilani ya uchaguzi inatakiwa kutekelezwa hivyo hivyo na kila mtu!
 
Hili suali linanijia kila wakati na kuwaza sana.

Mienendo ya viongozi wetu na mwelekeo wao huathiri mwenendo wa nchi.

Natafakari wakati ule Rais JPM alivyoiningia katika uongozi namna alivyowatia watu wengi tamaa na imani kuwa sasa nchi inakwenda tunakotaka. Lakini ghafla tumeshuhudia mambo ambayo si ya kawaida hapa Tanzania.

Ni wazi sasa upepo umegeuka na Tanzania ina taswira mbaya hapa NDANI NA NJE.

Kwanza kuanzia pale neno uzalendo lilipotafsiriwa kuwa ni kuunga mkono kila lifanywalo na watawala hata kama wanakosea na kuwadharau na kuwashughulikia wapingaji kuwa sio wazalendo hili lilikuwa pigo la kwanza. Kuanzia hapo nchi ikawa na visasi na migawanyiko.

Walau leo nataka tumjuwe anayechafuwa serikali ya Magufuli kwani tatizo ni nini ?

Jee wanaochafuwa ni wale wanaoibua hoja na wakosoaji wakubwa wa JPM kwenye awamu hii ?

Au je ni wale wasiotaka watu kuhoji na kukosoa hata pale taratibu zinapovunjwa ? au ni nani ?

Nilikuwa najiuliza kwa haya mambo yaliyopelekea kutokea matatizo kwenye nchi yetu hasa kwenye maeneo haya.

(a) kuzuiwa maandamano na haki za kidemokrasia
(b) Bunge kukosa meno ya kuisimamia serikali
(c) Utekaji na mauaji
(d) Viongozi wa upinzani kusumbuliwa bila sababu
(e)Vyombo vya habari kuminywa kufanya kazi zao
(f) Viongozi wa serikali kuingilia mambo nyaliyo nje ya uwezo wao kisheria.
(g) Lugha za utata kutoka kwa viongozi n.k

Kupitia maeneo haya na mengine, nchi yetu imejikuta ikiwa na taswira mbaya leo. Sasa nani kayaleta haya wakati hayakuwepo kwa KIASI HIKI KABLA YA UTAWALA JPM?


Natarajia majibu yenye ufafanuzi mzuri .



Kishada
Mbona Jibu unalo tayari.
Wanaochafua hali ya hewa ni wanasiasa wa ndani wakishirikana pamoja na wale wa nje.

Kwanini?

Kwa sababu ya sababu ulizojitaja hapo juu.

Maana kwa muda aliokaa Mh. Rais JPM madarakani na ambavyo amefanikisha mambo mengi kunyooka kuumeishangaza Dunia. (kuanza Kufutilia mbali unyonyaji, ukabaila, ubwanyenye, uzembe, ufisadi)

Ndio maana baadhi ya Mirija ya Kibeberu iliyotumika imeanza kukatwa/kujikata yenyewe.

Hivyo basi tusitegemee mabeberu yatakaa kimya, yatatumia mbinu nyingi hasa za kisiasa kudhoofisha kile alichokianzisha Mh. Rais JPM.

Ni wazi kabisa kuwa Wengi wa wanaopinga juhudi ama kudhoofisha ustawi wa nchi ni Wanasiasa ama kwa kujua au pasipo kujua.

Na hii yote inachangiwa na kukosekana kwa Dira/Ajenda ya pamoja katika vyama vya siasa,kunakotokana na baadhi ya vyama hivyo kuwa mawakala wa mabeberu.
 
Jibu unalo mwenyewe sema tu unataka chokochoko za kinafiki
 
Walau leo nataka tumjuwe anayechafuwa serikali ya Rais Magufuli kwani tatizo ni nini ? Je, wanaochafuwa ni wale wanaoibua hoja na wakosoaji wakubwa wa Rais Magufuli kwenye awamu hii? Au je ni wale wasiotaka watu kuhoji na kukosoa hata pale taratibu zinapovunjwa ? au ni nani?

Mtoto anajinyea halafu unauliza anayechafua nepi za mtoto ni nani? Unataka tukujibu vipi Mkuu?
 
Hii mada ni mtambuka kama yalivyo malaria. Kwa mfano JPM alizuia Maandamano na mikutano eti hataki siasa, lakini Pole Pole kutwa anapokea wapinzani na kutuhabarisha mambo ya siasa. Halafu kuna chaguzi kila siku za kujaza nafasi za wagombea walioamuwa kujitoa kwenye vyama vyao na kumuuunga mkono JPM kwa nini asitoe agizo kuwa watu wamuunge mkono huko huko na wasitoke kwenye vyama vyao ili hio siasa aliyosema haitaki isifanyike ? Tunachezeana akili.
Kwan kumuunga mkono raisi sio kuhamia chama chake bali ni kufanya kazi yenye kuleta tija kwenye jamii ,napoona mtu anahama chama kwa kigezo cha kuunga mkono naona kama movie flani hivi
 
tatizo ni moja tu PhD ya mafuta ya korosho ambayo ilitolewa kimagumashi.. yaani muhusika ni kichwa maji
 
Magufuli ana Mungu. Mtaongea mpaka mkauke midomo. Tunaheshimu mamlaka iliyoweka na Mungu . Tunazidi kumwamini Magufuli. Najua mmeshikwa vibaya hamwezi kupambana na mnajua hamtawahi kuongoza nchi.
Mnafikiri kutukana, kudhihaki kama yule aliyewekwa jela kutatutisha? Ukiona mtu anatumia matusi badala ya busara na hoja ujue anakaribia kukata roho na kule atakapoenda ni jehanamu
 
Magufuli ana Mungu. Mtaongea mpaka mkauke midomo. Tunaheshimu mamlaka iliyoweka na Mungu . Tunazidi kumwamini Magufuli. Najua mmeshikwa vibaya hamwezi kupambana na mnajua hamtawahi kuongoza nchi.
Mnafikiri kutukana, kudhihaki kama yule aliyewekwa jela kutatutisha? Ukiona mtu anatumia matusi badala ya busara na hoja ujue anakaribia kukata roho na kule atakapoenda ni jehanamu
Ni sawa na yule aliyetukana wahanga wa tetemeko au nimeelewa vibaya? Hakuna wa kumtoa ila hataleta mageuzi kama unavyofikoria wewe na makahaba wenzio huko lumumba. Mawaita makahaba kwa sababu mnafurahia watu kuvunja ndoa zao. Madiwani na wabunge kuliko kujenga uchumi wa nchi
 
Back
Top Bottom