Anataka kusema nini?


Mwali

Mwali

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2011
Messages
7,024
Likes
36
Points
0
Mwali

Mwali

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2011
7,024 36 0
In a thread kule MMU, kuna dada amesema
she has slept with more than 120 men so far.
Huyu member kaja na post hii:
you very sorry!! u was try to check HIV? I want to met you can you proceed it please??
What was he trying to say? hivi kwanini hatuandiki tu kwa kiswahili?
(au tumix basi maana kiswahili chenyewe sio wote tunakiweza).
Ila na mwenye hiyo thread nilikonukuu hii hapa nae kingereza chake kibovu
IMO bora nichemke kwa kiswahili kibovu, at least nitaeleweka, but english...
 
SHIEKA

SHIEKA

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2011
Messages
8,278
Likes
1,191
Points
280
SHIEKA

SHIEKA

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2011
8,278 1,191 280
Hata mimi nimeiona hiyo thread na nimeshangaa sana kwa nini huyo mdau alitumia lugha ambayo haimudu. Hii ipo sana hapa JF.
 
Mwali

Mwali

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2011
Messages
7,024
Likes
36
Points
0
Mwali

Mwali

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2011
7,024 36 0
Hata mimi nimeiona hiyo thread na nimeshangaa sana kwa nini huyo mdau alitumia lugha ambayo haimudu. Hii ipo sana hapa JF.
Sometimes I say to myself bora kuchemka kwa kiswahili, it goes unnoticed.
Ukichemka kwa kilugha lazima watu watakucheka na ku-question education.
But on the other hand, tukikosea hata kiswahili, kudhungu tutakipatiaje tena?
Maana we talk kiswaz 27/7, na tunashindwa kukiongea kwa ufaswaha... shame
 
SHIEKA

SHIEKA

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2011
Messages
8,278
Likes
1,191
Points
280
SHIEKA

SHIEKA

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2011
8,278 1,191 280
Sometimes I say to myself bora kuchemka kwa kiswahili, it goes unnoticed.
Ukichemka kwa kilugha lazima watu watakucheka na ku-question education.
But on the other hand, tukikosea hata kiswahili, kudhungu tutakipatiaje tena?
Maana we talk kiswaz 27/7, na tunashindwa kukiongea kwa ufaswaha... shame
English hapa JF ni status, symbol of which wrung on the social ladder one is.. Kwa hiyo mtu anakifumua tu, akijua yuko ok.Wapo watu wawili hapa JF(naomba nisiwataje) wanapenda sana kutumia kiingereza wanapojisikia kufanya hivo na hicho kiingereza ni cha std iii-vii. Huwa kila mara nakomenti hivi:Ungeandika kwa kiswahili ingenoga sana! Kwa umbumbu walio nao hao watu, wananijibu kwa kusema: Kiingereza kinakupa shida? Shauri ya kuogopa umande asubuhi ndo maana huelewi! Ninavimbaga kwa hasira mpaka najisikia ntapasuka!
 
Mwali

Mwali

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2011
Messages
7,024
Likes
36
Points
0
Mwali

Mwali

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2011
7,024 36 0
English hapa JF ni status, symbol of which wrung on the social ladder one is.. Kwa hiyo mtu anakifumua tu, akijua yuko ok.Wapo watu wawili hapa JF(naomba nisiwataje) wanapenda sana kutumia kiingereza wanapojisikia kufanya hivo na hicho kiingereza ni cha std iii-vii. Huwa kila mara nakomenti hivi:Ungeandika kwa kiswahili ingenoga sana! Kwa umbumbu walio nao hao watu, wananijibu kwa kusema: Kiingereza kinakupa shida? Shauri ya kuogopa umande asubuhi ndo maana huelewi! Ninavimbaga kwa hasira mpaka najisikia ntapasuka!
Hahahaha, itabidi niwe makini niwaone hao watu wawili.
Strangely, ni mara chache sana watu ku-criticize kiswahili.
Isn't it where our critics should have been? #JustThinkin
 
SHIEKA

SHIEKA

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2011
Messages
8,278
Likes
1,191
Points
280
SHIEKA

SHIEKA

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2011
8,278 1,191 280
Hahahaha, itabidi niwe makini niwaone hao watu wawili.
Strangely, ni mara chache sana watu ku-criticize kiswahili.
Isn't it where our critics should have been? #JustThinkin
Humu JF nshaona watu si tu kucriticise Kiswahili ila kupiga kelele kubwa sana hasa kuhusu wale ndugu zetu wa kagera, shinyanga tabora na mara ambao huandika na kusema hivi: Tafadhari niretee chakura nire. Hilo eneo ndo linapigiwaga kelele sana. Kwa kuwa sarufi ya kiswahili ni ya kibantu, watanzania wengi hawafanyi makosa makubwa kwenye kiswahili kama wafanyavyo kwenye kiingereza Mwali.
 
Last edited by a moderator:
Mwali

Mwali

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2011
Messages
7,024
Likes
36
Points
0
Mwali

Mwali

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2011
7,024 36 0
Humu JF nshaona watu si tu kucriticise Kiswahili ila kupiga kelele kubwa sana hasa kuhusu wale ndugu zetu wa kagera, shinyanga tabora na mara ambao huandika na kusema hivi: Tafadhari niretee chakura nire. Hilo eneo ndo linapigiwaga kelele sana. Kwa kuwa sarufi ya kiswahili ni ya kibantu, watanzania wengi hawafanyi makosa makubwa kwenye kiswahili kama wafanyavyo kwenye kiingereza Mwali.
Kuna vitu viwili tofauti. Kuna kuandika kwa accent (ni kosa but understandable) na kuna kuandika makosa kabisa, kama "wanavoandikaga" watu wa kigoma. Kuandikaga sio kiswahili. that is a mistake, sio kama anae sema tafadhari. hii ni accent tu, sema immekua extended to the writting.
 
ladyfurahia

ladyfurahia

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2011
Messages
13,909
Likes
1,409
Points
280
ladyfurahia

ladyfurahia

JF-Expert Member
Joined May 10, 2011
13,909 1,409 280
mwali umeongea kama lugha huiwezi si bora kuwaachie wengine wanayoweza waitumie, kulikoini kutupa majanga bure jamani, kwani ukiandika kwa kikwenu hutapata wachangiaji andika lugha uliyoizoea jamani
In a thread kule MMU, kuna dada amesema
she has slept with more than 120 men so far.
Huyu member kaja na post hii:

What was he trying to say? hivi kwanini hatuandiki tu kwa kiswahili?
(au tumix basi maana kiswahili chenyewe sio wote tunakiweza).
Ila na mwenye hiyo thread nilikonukuu hii hapa nae kingereza chake kibovu
IMO bora nichemke kwa kiswahili kibovu, at least nitaeleweka, but english...
 
124 Ali

124 Ali

JF-Expert Member
Joined
Apr 25, 2010
Messages
6,893
Likes
3,513
Points
280
124 Ali

124 Ali

JF-Expert Member
Joined Apr 25, 2010
6,893 3,513 280
In a thread kule MMU, kuna dada amesema
she has slept with more than 120 men so far.
Huyu member kaja na post hii:

What was he trying to say? hivi kwanini hatuandiki tu kwa kiswahili?
(au tumix basi maana kiswahili chenyewe sio wote tunakiweza).
Ila na mwenye hiyo thread nilikonukuu hii hapa nae kingereza chake kibovu
IMO bora nichemke kwa kiswahili kibovu, at least nitaeleweka, but english...
Jamaa anajua kuongea vizuri tu "kikristu" tatizo amegundua kuwa yumo katika hao 120 tena yeye wa 119 sasa kila herufi anaona kama "kirusi-mdudu"asibabaike vipi na ubongo umegandaje?
 

Forum statistics

Threads 1,273,052
Members 490,245
Posts 30,469,012