Ambao hawajaandikisha vitambulisho vya Taifa-NIDA

Ambao hawajaandikisha vitambulisho vya Taifa-NIDA

faiman120

Member
Joined
Jan 24, 2014
Posts
79
Reaction score
20
Wanajamii nauliza kwa wale ambao hawajaandikisha kabisa vitambulisho vya Taifa je kuna utaratibu gani wa kumuwezesha kuandikishwa na kuwemo katika orodha ili hatimae kupata kitambulisho pale vitakapotoka? .
majibu ya kistaarabu waungwana naamini wengi wenu ni wasomi na wastaarabu sana, msaada tafadhari heshima kwenu wakuu
 
Mi' mwenyewe sikupata fursa hiyo ya kujiandikisha ivo nategemea majibu hapa jamvini
ni nini nifanye ili nami niwemo kwenye daftari ilo

Natanguliza shukrani kwenu waungwana!
 
Mi mwenyewe sijajiandikisha na sijui itakuwaje labda waje wenye uelewa na hili jambo
 
mi mwenyewe sielewi maana sikuandikisha katika awamu ya kwanza. Nipo mbagala.
 
Watakuja kuandikisha tena kwenye maeneo yenu muda mwingine. Kuna maeneo mengine mfano taasisi hawakuja kuandikisha watu ila wamesema watakuja kuandikisha, muda hawakusema. So cha msingi ni kuwasubiri watangaze kuandikisha tena mitaani kwetu au kwenye maeneo ya taasisi na kazi zingine ili nasi tukajiandikishe. Mimi mwenyewe nawasubiri
 
Hata mimi sikujiandikisha. Nilikwazwa na binti aliyekuwa anakagua documents kabla ya kukuruhusu uende ndani na kuandikishwa kwenye daftari. Alivikataa vielelezo vyangu vyote ikiwemo vyeti vya shule kuanzia msingi na passport pia. Alisisitiza bila barua ya balozi wa nyumba kumi, hatanisikiliza. Na huko kwa balozi, ulikuwa unatakiwa pamoja na kutoa shillingi elfu mbili, uende na karatasi. Bahati mbaya kwenye maelekezo ya NIDA hilo la barua ya balozi sikuwahi kulisikia.

Niliamua kuachana na hilo zoezi.

Tiba
 
Kwa nini NIDA wasishirikiane na NEC ili watoe vitambulisho vya taifa/ kadi ya mpiga kura!!
.Hiyo si ingepunguza gharama??
 
Mkuu nendeni mkajiandikishe nida wameweka ofice kila wilaya temeke. Ilala . Kinondoni . Usioni unapoteza muda ni muimu wakumbushe na wengine ukiingia oficini wanakuudumia.
 
Mkuu nendeni mkajiandikishe nida wameweka ofice kila wilaya temeke. Ilala . Kinondoni . Usioni unapoteza muda ni muimu wakumbushe na wengine ukiingia oficini wanakuudumia.

Naulizia ofis ya kinondoni itakuwa mitaa gani? Maana mimi huko ndo kwangu, ila nimeiona ya ilala pale tabata shule karibu na kituo cha polisi
 
Hata mimi sikujiandikisha. Nilikwazwa na binti aliyekuwa anakagua documents kabla ya kukuruhusu uende ndani na kuandikishwa kwenye daftari. Alivikataa vielelezo vyangu vyote ikiwemo vyeti vya shule kuanzia msingi na passport pia. Alisisitiza bila barua ya balozi wa nyumba kumi, hatanisikiliza. Na huko kwa balozi, ulikuwa unatakiwa pamoja na kutoa shillingi elfu mbili, uende na karatasi. Bahati mbaya kwenye maelekezo ya NIDA hilo la barua ya balozi sikuwahi kulisikia.

Niliamua kuachana na hilo zoezi.

Tiba
Dah pole mkuu huyo demu alikuwa na roho mbaya alikubania nenda nida watakupokea
 
Zoezi la vitambulisho ni zoezi endelevu muhimu nenda ofisi za nida ukiwa na
1.Barua ya utambulisho toka serikali ya mtaa unaoishi.

2.Kiambatanisha kama,cheti cha kuzaliwa,pasport,ubatizo,cheti cha shule

3.Uwe mtanzania.
Wakiridhishwa na maelezo na viambatanishi vyako utajaza form na kupigwa picha kwa kutengezewa kitambulisho cha uraia.
HUDUMA HII NI BURE KABISA
 
Njia rahisi zaidi kupata habari juu ya huduma Ni kugoogle ofisi Yao na kupiga simu uchukue maelezo.
 
Hivi kuna effect gani kama huna hko kitambulisho mapema,mana mama ananitisha tu daily kisa nilichelewa kujiandikisha...
 
Office za NIDA zipo keko Bora , mi mwenyewe badae itabidi niende kuulizia utaratibu unakuaje! asanteni kwa ushauri wenu au kama kuna mtu kaenda huko kwa office atuambie kaambiwaje!
 
Ofisi za nida zipo magereza ya zamani kule mjini posta karibu na mahakama ya biashara au ikulu hapo ndipo kwenye watendaji wote ila makao makuu yapo nyuma ya ubalozi wa ufaransa barabara ya ally hassan mwinyi ila hapo ni mambo ya utawala tu si undikishaji. Kama wewe ni mtumishi wa serikali na idara/taasisi yako imeandikishwa ila wewe kwa bahati mbaya hukuandikishwa fika posta magereza ya zamani na kwa wale wananchi wa kawaida tusiwe na hofu maana zoezi bado litaendelea na watatangaza tu.asante.
 
Kila wilaya kuna ofisi ya NIDA wasiliana na mjumbe wako kukutambua na utapata maelekezo.....jinsi ya kwenda na unavyotakiwa kuwa navyo.
 
Back
Top Bottom