Aliyerekodi Video ya Mwanafunzi kushambuliwa na Walimu

Aliyerekodi Video ya Mwanafunzi kushambuliwa na Walimu

Kama hujui kaitendea nini jamii ipi basi hustahili hata kuelezwa zaidi.

Baki na ujinga wako.

Mi nafikiri wewe ndio mjinga, hata solution ya hii ishu umependekeza street justice, umeiga tabia za kijinga za maniga...
 
Huyu mtu ni nani?
Je, na yeye ni mwalimu kabisa au alikuwa kwenye mazoezi?
Mwenyewe wamemchukulia hatua gani?
Akiachwa atakuwa amependelewa sana, kama mkuu wa shule alichukuliwa hatua hakuna jinsi huyu aliyerekodi video aachwe!
Mkuu wa shule hakuwa na taarifa kabisa ya tukio lile hadi anakuja kuliona kwenye mtandao siku sita baadae, lengo la mchukua taarifa halikuwa kusaidia bali ni umbea na kuwachomea wenzie.

Watanzania hebu pimeni wenyewe ni watu wangapi wamekasirishwa na tukio lile ambalo lingeweza kumalizika kwa amani kabisa ndani ya Ofisi husika. Pia hakupaswa ku concentrate kwenye video while kijana alikuwa anaumizwa, alivyoona wenzie wanahasira yeye ambaye alikuwa hajakasikirika angepaswa kuplay part hapo.

Watu tunawaona Walimu wanafunzi wale kama wanyama na tunasahau upande wa pili kabisa...

Isitoshe vijana wale walikuwa mazoezini, inawezekana bado hawajafundishwa how to handle cases of that type, au hicho kipengele hawajakifia.
Ilipaswa waonywe na wafundishwe as walikuwa kwenye Teaching Practice (ni sehemu ya mafunzo).

Ndalichako na hao waheshimiwa wengine wamekurupuka sana kwenye maamuzi, kisingizio kikiwa ni jinai kwani wameua?
Huyu aliyerekodi tukio hili asiachwe.
Naona kama were ndio umekurupuka, yaani hili tukio ndio limeweza kutubainishia wagumba humu ndani, some people hawana feeling kabisa, yaani ni wabaridi mno mmoja wapo ukiwa wewe.
 
embu tuondolee mihemko yako.........alichokifanya yule dada t wz the best thing na ndio maana mm na ww leo tunachakujadil........wakati mwingne ss mtu ujaribu kutumia kichwa chako vizur kufikil au kukaa kimya kuliko kuja kutuonesha kiwango chako cha chin kufikil
 
Huyu mtu ni nani?
Je, na yeye ni mwalimu kabisa au alikuwa kwenye mazoezi?
Mwenyewe wamemchukulia hatua gani?
Akiachwa atakuwa amependelewa sana, kama mkuu wa shule alichukuliwa hatua hakuna jinsi huyu aliyerekodi video aachwe!
Mkuu wa shule hakuwa na taarifa kabisa ya tukio lile hadi anakuja kuliona kwenye mtandao siku sita baadae, lengo la mchukua taarifa halikuwa kusaidia bali ni umbea na kuwachomea wenzie.

Watanzania hebu pimeni wenyewe ni watu wangapi wamekasirishwa na tukio lile ambalo lingeweza kumalizika kwa amani kabisa ndani ya Ofisi husika. Pia hakupaswa ku concentrate kwenye video while kijana alikuwa anaumizwa, alivyoona wenzie wanahasira yeye ambaye alikuwa hajakasikirika angepaswa kuplay part hapo.

Watu tunawaona Walimu wanafunzi wale kama wanyama na tunasahau upande wa pili kabisa...

Isitoshe vijana wale walikuwa mazoezini, inawezekana bado hawajafundishwa how to handle cases of that type, au hicho kipengele hawajakifia.
Ilipaswa waonywe na wafundishwe as walikuwa kwenye Teaching Practice (ni sehemu ya mafunzo).

Ndalichako na hao waheshimiwa wengine wamekurupuka sana kwenye maamuzi, kisingizio kikiwa ni jinai kwani wameua?
Huyu aliyerekodi tukio hili asiachwe.
Eti alipoona mwanafunzi anaumizwa alitakiwa 'kuplay part'....kumbe kurekodi video siyo 'kuplay part'???
 
Mtoa post toa uchafu wako hapa au wewe ndiyo mmoja wa watuhumiwa?
Mulizoea kuonea watoto wa watu we unafikili wenyewe wazazi wa huyo mtoto wamejisikiaje?
Binafsi hukumu iliyotolewa bado ni ndogo sana.
 
Aliyepiga picha ya kuuawa kwa Mwangosi afungwe? Maana hakusaidia? Cha muhimu ashikwe awe shahidi NAMBA moja, aeleze Mubashara nini kilitokea. Mimi ni Mwalimu pia lakini walichokifanya WALIMU wenzangu hao ni Ugaidi, wachukuliwe hatua stahiki.
Hilo nalo neno
 
NI UJINGA TU.

Ukisikiliza tukio la Mwanafunzi kupigwa na walimu jinsi linavyojadiliwa utadhani hiyo ni dhambi kubwa Duniani.Kuna matukio mengi ya walimu kudhalilishwa na wanafunzi lakini jamii inaziba maskio.

Tusipokuwa makini itafikia mahali walimu wa shule za serikali wataacha wanafunzi wafanye wanavyotaka. Sina muda wa kutetea hoja yangu ila naomba watanzania mjiulize maswali haya:

1. Je,ni lini ulisikia mwanafunzi wa shule BINAFSI amepiga mwalimu au kufungia mwalimu chooni?

2. Je,kati ya shule za Serikali na BINAFSI ni zipi zinatoa adhabu kali kwa wanafunzi?

3. Je,ni lini ulimuona mzazi mwenye mtoto shule BINAFSI anaenda shuleni kulalamika kuwa mtoto wake ameadhibiwa/Ameonewa?

4. Je, ulishajiuliza ni kwanini wanafunzi wa shule BINAFSI wana nidhamu kuliko wanafunzi wa shule za serikali?

5. Je, ulishajiuliza ni kwanini viongozi wote wanapeleka watoto wao shule za BINAFSI?

6. Je,Unadhani walimu wakiweka fimbo chini kwa kizazi hiki tunajenga taifa gani?

NB: KAMA UNADHANI MWANAFUNZI KUMKABA KOO MWALIMU NI SAWA,JIULIZE PIA WEWE KAMA BABA MTOTO WAKO AKIKUKABA KOO MBELE YA WADOGO ZAKE UTASEMA NI HAKI YAKE?
 
Pongezi sana dada mwalimu uliyerekodi kideo. Pili alikuwa anasikika akiwaonya waalimu kuwa wamwache wasimpige mwanafunzi. Kwa misingi hii wala eti usituambie mwalimu hakufahamu. Mwalimu alifahamu kwa kuwa issue ilitapakaa kwa waalim wote na mwanafunzi pia kumbuka alipelekwa hospital. Kama mkuu wa shule anajitetea kuwa eti hakufahamu kwa karibia wiki nzima ni utetezi tu na kama ni kweli huu ni uzembe wa hali ya juu sana na Waziri amefanya vyema kumshusha cheo.
Kama kiongozi ni lazima uwe na informer wako kazini ambao kila siku unapata progress kutoka kwa waalimu na kutoka kwa either viongozi wa wanafunzi au wanafunzi baadhi. Ndivyo ilivyo kwa wote hata wale wenye ofisi binafsi huwa tuna Security agents kama zilivyo serikali. Tofauti na hapa huwezi kuendesha. Hata katika familia zetu tuna security agents wa kukupa yanayoendelea kwa majirani mema na mazuri tu kwa ajili ya kuishi na kwa familia yako kwa ujumla. That is kule Mtaani kwangu huwa nina kijana tu wa mtaani pale huwa ninamuliiza yaliyojiri mtaani kwetu. Na hii inakusaidia kufahamu kama kuna misiba, wagonjwa, matukio ya ujambazi, wizi mdogomdogo nk. Na inforemers tunawapa kitu kidogo pia. Yaani hapa unapata news zote. Huwezi ishi kama kisiwa ati.
 
Back
Top Bottom