Aliyerekodi Video ya Mwanafunzi kushambuliwa na Walimu

Aliyerekodi Video ya Mwanafunzi kushambuliwa na Walimu

Huyu mtu ni nani?
Je, na yeye ni mwalimu kabisa au alikuwa kwenye mazoezi?
Mwenyewe wamemchukulia hatua gani?
Akiachwa atakuwa amependelewa sana, kama mkuu wa shule alichukuliwa hatua hakuna jinsi huyu aliyerekodi video aachwe!
Mkuu wa shule hakuwa na taarifa kabisa ya tukio lile hadi anakuja kuliona kwenye mtandao siku sita baadae, lengo la mchukua taarifa halikuwa kusaidia bali ni umbea na kuwachomea wenzie.

Watanzania hebu pimeni wenyewe ni watu wangapi wamekasirishwa na tukio lile ambalo lingeweza kumalizika kwa amani kabisa ndani ya Ofisi husika. Pia hakupaswa ku concentrate kwenye video while kijana alikuwa anaumizwa, alivyoona wenzie wanahasira yeye ambaye alikuwa hajakasikirika angepaswa kuplay part hapo.

Watu tunawaona Walimu wanafunzi wale kama wanyama na tunasahau upande wa pili kabisa...

Isitoshe vijana wale walikuwa mazoezini, inawezekana bado hawajafundishwa how to handle cases of that type, au hicho kipengele hawajakifia.
Ilipaswa waonywe na wafundishwe as walikuwa kwenye Teaching Practice (ni sehemu ya mafunzo).

Ndalichako na hao waheshimiwa wengine wamekurupuka sana kwenye maamuzi, kisingizio kikiwa ni jinai kwani wameua?
Huyu aliyerekodi tukio hili asiachwe.



Ni kweli kabisa. Huyo aliyerikodi ili video amefanya kosa litakaloigharimu sana tasnia ya ualimu na walimu kwa muda mrefu.

Jamii kwa muda mrefu ilishaanza kuwachukia walimu.Sasa huyo aliyerikodi amezidisha chuki maradufu kwa walimu na labda anadhani kuwa yeye atapona dhidi ya chuki waliyonayo wananchi kwa walimu.

Ni kweli kabisa Prof. Ndalichako asimuache huyu Mwalimu aliyerikodi .
Nadhani ni jambo baya sana kwa wafanyakazi kurikodi baadhi ya matukio ambayo yangeweza kuripotiwa kwenye uongozi na kupatiwa uvumbuzi.
Hebu tuchukulie mfano manesi na madaktari nao waanze kurikodi yale yanayofanyika huko hospitalini ama kwa kukusuadia au ni ajali kazini?
Au atokee askari polisi aanze kurikodi wenzake wawapo kazini hasa wanapofanya upelelezi na kuamua kutumia nguvu kiasi fulani kwa lengo la kupata ukweli wa jambo. Eti atokee askari na kuwarikodi wenzake kisha kusambaza video hizo kwenye mitandao kwa lengo la kuwashitaki wenzake.Nadhani huyo atakuwa hafai kabisa na atazidi kujenga uhasa na jamii.
Au mfano tu ndani ya baraza la mawaziri ikitokea kuwa kuna mmoja amefanya jambo lisilofaa kwa jamii ndani ya kikao halafu mwingine amrikodi na kuweka kwenye mitandao. Itakua ni jambo la kupigwa vita kwa nguvu zote.

Haya yakiruhusiwa kuendelea kuna siku itafika ambapo walimu wote watakuwa wanashambuliwa na wanafunzi na watakosa pakusemea kwani jamii itawaona kuwa ni watu katili wasiojua malezi.

Mi naamini hata mtoto wa kumzaa anapojaribu kumpiga mama yake mzazi ni lazima familia nzima itasimama na kumtwanga vizuri sana na hata ikiwezekana kumkata shingo kabisa. Kila idara inataka kuheshimiwa na wale walioko chini yao.
Nakumbuka wakati wa kampeni mwaka 2005 Kule mwanza kuna mtu alijaribu kumshambulia mgombea wa CCM lakini kipigo alichokipata hata sahau maishani mwake. Yote aliyataka mwenyewe kwa kutoheshimu mamlaka .

Tena nadhani walimu wa siku hizi ni wapole sana. Enzi zetu hakuna mwanafunzi ambaye angeweza kuthubutu kuwapiga walimu tena akiwa kwenye ofisi ya walimu mbele ya walimu wengine halafu abaki salama kama shujaa.

Naunga mkono kwamba huyo mwalimu aondolewe kwani pia itakua ni vigumu hata kwa walimu wenzake kufanya naye kazi kwa upendo.
Jamii ina mambo mengi yanayofanyika kwa siri hasa huko maofisini lakini kila jambo linashughulikiwa kiofisi na sio kurikodi na kurusha kwenye mitandao.
 
Aliye rekod hiyo video anapaswa kupewa kitengo cha usalama wa taifa.


Halafu akimuona kiongozi mkubwa anatembea na mke wa mtu amrikodi kisha arushe kwenye mitandao badala ya kutoa taarifa kwenye mamlaka husika ??
 
Huyu mtu ni nani?
Je, na yeye ni mwalimu kabisa au alikuwa kwenye mazoezi?
Mwenyewe wamemchukulia hatua gani?
Akiachwa atakuwa amependelewa sana, kama mkuu wa shule alichukuliwa hatua hakuna jinsi huyu aliyerekodi video aachwe!
Mkuu wa shule hakuwa na taarifa kabisa ya tukio lile hadi anakuja kuliona kwenye mtandao siku sita baadae, lengo la mchukua taarifa halikuwa kusaidia bali ni umbea na kuwachomea wenzie.

Watanzania hebu pimeni wenyewe ni watu wangapi wamekasirishwa na tukio lile ambalo lingeweza kumalizika kwa amani kabisa ndani ya Ofisi husika. Pia hakupaswa ku concentrate kwenye video while kijana alikuwa anaumizwa, alivyoona wenzie wanahasira yeye ambaye alikuwa hajakasikirika angepaswa kuplay part hapo.

Watu tunawaona Walimu wanafunzi wale kama wanyama na tunasahau upande wa pili kabisa...

Isitoshe vijana wale walikuwa mazoezini, inawezekana bado hawajafundishwa how to handle cases of that type, au hicho kipengele hawajakifia.
Ilipaswa waonywe na wafundishwe as walikuwa kwenye Teaching Practice (ni sehemu ya mafunzo).

Ndalichako na hao waheshimiwa wengine wamekurupuka sana kwenye maamuzi, kisingizio kikiwa ni jinai kwani wameua?
Huyu aliyerekodi tukio hili asiachwe.

Mtoa post unahitaji ushauri Nasaha!
 
Huyu mtu ni nani?
Je, na yeye ni mwalimu kabisa au alikuwa kwenye mazoezi?
Mwenyewe wamemchukulia hatua gani?
Akiachwa atakuwa amependelewa sana, kama mkuu wa shule alichukuliwa hatua hakuna jinsi huyu aliyerekodi video aachwe!
Mkuu wa shule hakuwa na taarifa kabisa ya tukio lile hadi anakuja kuliona kwenye mtandao siku sita baadae, lengo la mchukua taarifa halikuwa kusaidia bali ni umbea na kuwachomea wenzie.

Watanzania hebu pimeni wenyewe ni watu wangapi wamekasirishwa na tukio lile ambalo lingeweza kumalizika kwa amani kabisa ndani ya Ofisi husika. Pia hakupaswa ku concentrate kwenye video while kijana alikuwa anaumizwa, alivyoona wenzie wanahasira yeye ambaye alikuwa hajakasikirika angepaswa kuplay part hapo.

Watu tunawaona Walimu wanafunzi wale kama wanyama na tunasahau upande wa pili kabisa...

Isitoshe vijana wale walikuwa mazoezini, inawezekana bado hawajafundishwa how to handle cases of that type, au hicho kipengele hawajakifia.
Ilipaswa waonywe na wafundishwe as walikuwa kwenye Teaching Practice (ni sehemu ya mafunzo).

Ndalichako na hao waheshimiwa wengine wamekurupuka sana kwenye maamuzi, kisingizio kikiwa ni jinai kwani wameua?
Huyu aliyerekodi tukio hili asiachwe.
Kwa haraka haraka we ni anisi au mgumba hujui thamani ya mtoto izo pumba peleka lumumba
 
Watu kama nyiee ni wajingaa Na huenda MNA Ukoo Na Watuhumiwa..Ebu fuatilia ishu vizuri Ndo uje kuropoka Hapa.Iyo Video ilikuwa ya siku 6 nyuma mrekod video akisubili haki.Cha ajabu nothing happened.Ndo Kairusha.Afiche maovu kwa kumuogopa nani
hasira na kashfa za nini. kama unaona kosa kuna sehemu ya kutolea taarifa mfano polisi ndivo tulivofundishwa. kurusha mtandaoni ni sehemu pia ya woga kwa maana unafanya kwa siri
 
na we utakuja kuhoji Magu hzi taarifa anazipata wapi? Sawa, uko sahihi kama uko kwenye level ya management lakini kama ni mtu wa kawaida option ambayo inatatua matatizo mengi kwa wakati moja ni kura kwa bosi wa bosi wako
 
Wewe! Mangapi wanafanyiwa na hayajulikani? Wewe unafahamu upande wa pili wa tukio...
Huyo aliyerekodi ndiyo amejitolea amani yake mwenyewe
Duuuuuuh hatareeeee! Kama namuona zombe loading [emoji40]
 
Siku hizi watu wanajali zaidi kupiga picha badala ya kuchukua hatua.Mtu anakuta tukio la ajali watu wameumia yy anakuwa busy kipiga picha ili apost kwenye mitandao
 
Huyu mtu ni nani?
Je, na yeye ni mwalimu kabisa au alikuwa kwenye mazoezi?
Mwenyewe wamemchukulia hatua gani?
Akiachwa atakuwa amependelewa sana, kama mkuu wa shule alichukuliwa hatua hakuna jinsi huyu aliyerekodi video aachwe!
Mkuu wa shule hakuwa na taarifa kabisa ya tukio lile hadi anakuja kuliona kwenye mtandao siku sita baadae, lengo la mchukua taarifa halikuwa kusaidia bali ni umbea na kuwachomea wenzie.

Watanzania hebu pimeni wenyewe ni watu wangapi wamekasirishwa na tukio lile ambalo lingeweza kumalizika kwa amani kabisa ndani ya Ofisi husika. Pia hakupaswa ku concentrate kwenye video while kijana alikuwa anaumizwa, alivyoona wenzie wanahasira yeye ambaye alikuwa hajakasikirika angepaswa kuplay part hapo.

Watu tunawaona Walimu wanafunzi wale kama wanyama na tunasahau upande wa pili kabisa...

Isitoshe vijana wale walikuwa mazoezini, inawezekana bado hawajafundishwa how to handle cases of that type, au hicho kipengele hawajakifia.
Ilipaswa waonywe na wafundishwe as walikuwa kwenye Teaching Practice (ni sehemu ya mafunzo).

Ndalichako na hao waheshimiwa wengine wamekurupuka sana kwenye maamuzi, kisingizio kikiwa ni jinai kwani wameua?
Huyu aliyerekodi tukio hili asiachwe.
Tusingejua kama hakurekodi. Isitoshe aliwasihi sana walimu wamwachie. Tumemsikia akiwaambia walimu wale kuwa watamuumiza. Alivyoona hawasikii akaona awarekodi na kuonyesha umma wa watanzania unyama wa hao walimu wanafunzi. Bravo Paparazi!!!! Nakupa big up kubwa!!!!
 
Haya sasa...
Dhana ya kukurupuka inaanza kujidhihirisha.
 
Huyu mtu ni nani?
Je, na yeye ni mwalimu kabisa au alikuwa kwenye mazoezi?
Mwenyewe wamemchukulia hatua gani?
Akiachwa atakuwa amependelewa sana, kama mkuu wa shule alichukuliwa hatua hakuna jinsi huyu aliyerekodi video aachwe!
Mkuu wa shule hakuwa na taarifa kabisa ya tukio lile hadi anakuja kuliona kwenye mtandao siku sita baadae, lengo la mchukua taarifa halikuwa kusaidia bali ni umbea na kuwachomea wenzie.

Watanzania hebu pimeni wenyewe ni watu wangapi wamekasirishwa na tukio lile ambalo lingeweza kumalizika kwa amani kabisa ndani ya Ofisi husika. Pia hakupaswa ku concentrate kwenye video while kijana alikuwa anaumizwa, alivyoona wenzie wanahasira yeye ambaye alikuwa hajakasikirika angepaswa kuplay part hapo.

Watu tunawaona Walimu wanafunzi wale kama wanyama na tunasahau upande wa pili kabisa...

Isitoshe vijana wale walikuwa mazoezini, inawezekana bado hawajafundishwa how to handle cases of that type, au hicho kipengele hawajakifia.
Ilipaswa waonywe na wafundishwe as walikuwa kwenye Teaching Practice (ni sehemu ya mafunzo).

Ndalichako na hao waheshimiwa wengine wamekurupuka sana kwenye maamuzi, kisingizio kikiwa ni jinai kwani wameua?
Huyu aliyerekodi tukio hili asiachwe.
So unataka akamatwe kwa kosa la umbea
Interesting
Wansheriantuna sheria ya kumfunga mtu kwa sababu ya umbea?
Msaada tafadhali
 
Mwalimu wa vitendo anamtetea mwalimu mwenzie wa vitendo aliyefanya vitendo ovyu kwa jamii
 
Kweli ukiwa huna kizazi huwezi kujua uchungu wa mzazi. Najiuliza kosa la mtoa video ni lipi? Kuweka ukweli hadharani au kuudanganya umma. Part gani hakuifanya kama kukemea alikemea sana, hebu mtoa mada sikiliza hiyo video vizuri utajua huyo mwalimu alisemaje sio unakurupuka tu kulaumu wakati hujakaa ukasikiliza vizuri.

Mwisho nasema kama itawezekana hao walimu wapunguziwe adhabu na mambo mengine yaendelea maana kama jambajamba wameipata.
 
Kweli ukiwa huna kizazi huwezi kujua uchungu wa mzazi. Najiuliza kosa la mtoa video ni lipi? Kuweka ukweli hadharani au kuudanganya umma. Part gani hakuifanya kama kukemea alikemea sana, hebu mtoa mada sikiliza hiyo video vizuri utajua huyo mwalimu alisemaje sio unakurupuka tu kulaumu wakati hujakaa ukasikiliza vizuri.

Mwisho nasema kama itawezekana hao walimu wapunguziwe adhabu na mambo mengine yaendelea maana kama jambajamba wameipata.
Acha kutoa povu wewe
 
Ningeona ni busara zaidi aliyerekodi hiyo video angechukua hatua muhimu ya kumzuia mwelimu mwenye hasira asifanye unyama ule hatakama alikuwa wakike anaogopa angejaribu kadiri alivyoweza basi.

Ipo siku mtu atakuwa anazama kwenye maji badala ya watu kumuokoa mtaanza kumrekodi video na hatima yake ikawa kifo pasipo msaada wa papo kwa papo. Tuelimike
Sahihi, sheria inataka mtu achukue "reasonable means" kuzuia kutendeka kosa au kukamilishwa. Ref. sec 383 of the Penal Code (2002)
 
Back
Top Bottom