Aliyebakia ni Iran tu ili wazayuni watimize malengo yao

Aliyebakia ni Iran tu ili wazayuni watimize malengo yao

Wewe unatuletea story za kwenye Kahawa,!!!!!!!!
Tujikumbushe kidogo. 👇👇

Samahani, naomba nikupe maelezo kwa kina kuhusu mashambulizi ya kushtukiza yaliyofanywa na Misri kwa Israel mwaka 1973, ambayo yanajulikana kama Vita vya Yom Kippur au Vita vya Oktoba.

Muktadha wa Kihistoria:
Tangu kumalizika kwa Vita vya Siku Sita mwaka 1967, Israel ilikuwa imeshikilia maeneo mengi ya Kiarabu, ikiwa ni pamoja na Rasi ya Sinai (iliyokuwa ya Misri) na Milima ya Golan (iliyokuwa ya Syria). Misri na Syria zilitaka kurejesha maeneo haya na kurejesha heshima yao baada ya kushindwa vibaya mwaka 1967.

Mipango na Maandalizi ya Mashambulizi:
  • Siri na Udanganyifu: Rais wa Misri, Anwar Sadat, kwa ushirikiano na Rais wa Syria, Hafez al-Assad, walipanga mashambulizi kwa siri kubwa. Walitumia mbinu za udanganyifu kuwafanya Waisraeli wasishuku ukubwa wa maandalizi yao.
  • Tarehe ya Mashambulizi: Tarehe 6 Oktoba 1973 ilichaguliwa kwa makusudi. Ilikuwa siku ya Yom Kippur, siku takatifu zaidi katika kalenda ya Kiyahudi, ambapo Waisraeli wengi walikuwa kwenye maombi na shughuli nyingi zilikuwa zimesimama. Pia, ilikuwa wakati wa mwezi wa Ramadan kwa Waislamu.
  • Ushirikiano na Nchi Nyingine za Kiarabu: Misri na Syria ziliungwa mkono na nchi nyingine za Kiarabu, ikiwa ni pamoja na Iraq, Jordan, Algeria, Morocco, na Saudi Arabia, ambazo zilitoa wanajeshi na rasilimali.
  • Silaha za Kisasa: Nchi za Kiarabu zilikuwa zimejizatiti kwa silaha za kisasa kutoka Umoja wa Kisovieti, ikiwa ni pamoja na makombora ya kujihami na vifaru vya kisasa.
Jinsi Mashambulizi Yalivyofanyika:
  • Saa na Mahali: Mashambulizi yalianza saa 8:00 mchana kwa saa za Misri (saa 2:00 mchana kwa saa za Israel). Misri ilishambulia kuvuka Mfereji wa Suez kuelekea Rasi ya Sinai, huku Syria ikishambulia kuelekea Milima ya Golan.
  • Mfereji wa Suez: Misri ilitumia mbinu za kijeshi za ubunifu kuvuka Mfereji wa Suez, ikiwa ni pamoja na kutumia mabomba ya maji yenye nguvu kusafisha vizuizi vya mchanga vilivyokuwa vimejengwa na Israel (maarufu kama Bar-Lev Line). Wanajeshi wa Misri walivuka kwa haraka na kuimarisha ngome upande wa mashariki wa mfereji.
  • Milima ya Golan: Syria ilianzisha mashambulizi makubwa kwa vifaru na ndege dhidi ya ngome za Israel kwenye Milima ya Golan. Mwanzoni, walifanikiwa kusonga mbele kwa kasi kutokana na mshangao na wingi wa wanajeshi.
Athari za Awali za Mashambulizi:
  • Mshangao kwa Israel: Mashambulizi hayo yaliwashangaza sana Waisraeli. Ujasusi wao ulikuwa umeshindwa kugundua ukubwa wa maandalizi ya adui, na wanajeshi wengi walikuwa hawako tayari kutokana na Yom Kippur.
  • Mafanikio ya Awali ya Nchi za Kiarabu: Katika siku za kwanza za vita, Misri na Syria walipata mafanikio makubwa, wakisonga mbele katika Sinai na Golan Heights.
  • Hasara Kubwa kwa Pande Zote: Pamoja na mafanikio ya awali ya Waarabu, vita vilikuwa vikali na vilisababisha hasara kubwa kwa pande zote mbili kwa wanajeshi na vifaa.
Mabadiliko ya Mkondo wa Vita:
  • Kusimama kwa Mashambulizi ya Waarabu: Baada ya kufikia malengo yao ya awali, mashambulizi ya Misri na Syria yalianza kupungua kasi.
  • Majibu ya Israel: Israel ilianza kuhamasisha wanajeshi wake wa akiba na kupanga mashambulizi ya kujibu.
  • Kuvuka Mfereji wa Suez na Israel: Baada ya mapigano makali, Israel ilifanikiwa kuvuka Mfereji wa Suez na kuingia upande wa magharibi, na kuzingira sehemu ya jeshi la Misri.
  • Msaada wa Kimataifa: Marekani ilianza kuisambazia Israel silaha na vifaa, wakati Umoja wa Kisovieti uliisaidia Syria na Misri. Hali hii iliongeza wasiwasi wa kuongezeka kwa mzozo wa kimataifa.
  • Usuluhishi wa Umoja wa Mataifa: Umoja wa Mataifa ulitoa wito wa kusitisha mapigano, na pande zote mbili zilikubali kusitisha mapigano tarehe 25 Oktoba 1973.
Matokeo ya Vita vya Yom Kippur:
  • Hakuna Mshindi wa Wazi wa Kijeshi: Hakuna upande ulioshinda vita kwa uwazi wa kijeshi.
  • Mabadiliko ya Kisiasa na Kisaikolojia: Vita vilikuwa na athari kubwa za kisiasa na kisaikolojia. Nchi za Kiarabu zilionyesha kuwa zinaweza kupigana na Israel, na Israel ililazimika kukubali kuwa haikuwa imara kama ilivyodhaniwa.
  • Mchakato wa Amani: Vita vya Yom Kippur vilifungua njia kwa mchakato wa amani kati ya Misri na Israel, ambao ulifikia kilele chake katika Mkataba wa Amani wa Camp David mwaka 1979, ambapo Israel ilirudisha Rasi ya Sinai kwa Misri.
  • Ushawishi wa Kimataifa: Vita vilionyesha umuhimu wa ushiriki wa mataifa makubwa (Marekani na Umoja wa Kisovieti) katika mzozo wa Mashariki ya Kati.
  • Embargo ya Mafuta: Nchi za Kiarabu zinazozalisha mafuta (OPEC) zilitumia silaha ya mafuta kwa kupunguza uzalishaji na kuongeza bei, na kulenga nchi zilizoiunga mkono Israel, jambo lililosababisha msukosuko wa kiuchumi duniani.
Kwa kifupi, mashambulizi ya kushtukiza ya Misri kwa Israel mwaka 1973 yalikuwa sehemu muhimu sana katika historia ya mzozo wa Mashariki ya Kati. Ingawa Israel ilifanikiwa kujibu na kuzuia ushindi wa Waarabu, vita hivyo vilisababisha mabadiliko makubwa katika siasa za kikanda na kimataifa, na hatimaye kupelekea kwenye mchakato wa am
ani kati ya Misri na Israel.
 
Tanzania lini itakuwa great? Af hayo mafuta wsnauogombania wanawagawia ? Vipi mtaruhusiwa kuhamia huko islael ikiwa kubwa? Waislael weusi wa Ethiopia wamewahasi wote sasa nyie weusi wa huku si ndoo watawabanika.
Support SAHEL NATION, greatness for black people achaneni na manyang'au wa Asia hawana faida yoyote kwenu zaidi ya kuwaibia kwa mikataba fake.
Mtu kama wewe usiojithamini ukipewa ungozi ndio mnaouzaga vipande vya ardhi kwa hao watu mnaowaabudu.
Mmejishusha thamani kabisa dhidi wa warabu? Wayahudi, wazu0ngu na sasa wachina.
Ushauri wangu .bsowapenda hao watu muhamie huko huko, kama ni mtumwa wa dini ya warabu hamia urabuni na mtumwa wa dini za wayahudi hamia islael mtupunguzie ghasia sisi tubaki tunatambika na kudumisha mila.
 
Tanzania lini itakuwa great? Af hayo mafuta wsnauogombania wanawagawia ? Vipi mtaruhusiwa kuhamia huko islael ikiwa kubwa? Waislael weusi wa Ethiopia wamewahasi wote sasa nyie weusi wa huku si ndoo watawabanika.
Support SAHEL NATION, greatness for black people achaneni na manyang'au wa Asia hawana faida yoyote kwenu zaidi ya kuwaibia kwa mikataba fake.
Mtu kama wewe usiojithamini ukipewa ungozi ndio mnaouzaga vipande vya ardhi kwa hao watu mnaowaabudu.
Mmejishusha thamani kabisa dhidi wa warabu? Wayahudi, wazu0ngu na sasa wachina.
Ushauri wangu .bsowapenda hao watu muhamie huko huko, kama ni mtumwa wa dini ya warabu hamia urabuni na mtumwa wa dini za wayahudi hamia islael mtupunguzie ghasia sisi tubaki tunatambika na kudumisha mila.
Wahi Hospitali kabla hujaanza kuokota Makopo!!
 
Hezbollah wa Lebanon wamenyamazishwa kimya.

Hamas kao lao limeangamizwa.

Syria imepinduliwa.

Houthis, US anawaangushia makombora mazito kila siku, muda sio mrefu wanajeshi 80,000 wa Yemen wanaopikwa huko Saudia watapelekwa kuitwaa Hodaida, ngome kuu ya Wahouthis na kuleta mwisho wao.

Qatar, UAE, Saudja, Misri, Kuwait, Oman, Iraq wote wameunga juhudi.

Tambua

Nje ya Iran hakuna taifa hapo mashariki ya kati lenye uwezo wa kuizuia Israeli. Sasa Iran inasongwa na Trump ili njia au sababu ya kuvamiwa kijeshi ipatikae ama zana zake ziangamizwe. Utawala wa Iran hakika utaangushwa na Wazayuni, ni jambo la muda tu. Biden, rais mstaafu wa Marekani alisema haitaji kuwa Myahudi ili uwe Mzayuni. Hivyo uzayuni ni harakati kubwa ambayo wengi hawajafikiri au kuhisi nguvu yao.

Ramani ya Israeli kuu

Mwaka jana Netanyahu waziri mkuu wa Israeli akiwa katika makao makuu ya umoja wa mataifa huko New york, alionesha ramani mpya ya Israeli ikiwa na mipaka ya kushangaza. Mipaka hiyo inabeba Palestina, Jordan, Lebanon, na sehemu kubwa za Iraqi, Syria, Misri, na Saudi Arabia. Zamani jambo hili lilionekana kama cospiracy theory lakini sasa sio tena njama bali harakati za wazi.

Mnamo tarehe 21 Septemba 2024, kitu cha kushangaza kilitokea. Lakini bado wengi hawakuona na kushangazwa.
Magari ya kivita ya Israeli yalivuka mpaka kwenda Syria na kuitwaa Golan yote ambayo nusu yake ilitwaliwa 1967 katika vita vya siku sita. Na wakadhibiti vijiji vya kando kando yake ambayo ni Ofaniya, Quneitra, al-Hamidiyah, Samdaniya al-Gharbiyya na al-Qahtaniyah hadi leo hivi.

Sio hivyo tu, pia walianza kuunda vizuizi katika mfumo wa mita 10 kwa upana na urefu wa mita 1,700. Na zaidi wakautwaa mlima Hermon ambao sehemu kubwa upo Syria na sehemu ndogo upo Lebanon. Hivyo wakamega na eneo la Lebanon kaskazini karibu na mpaka wa Syria. Vilevile wametwaa eneo la Lebanon kusini na Gaza. Kulingana na taarifa ya aljazeera hapo pichani ni kwamba hawatarudisha tena sehemu hizo.

Ramani ya Israeli kuu ni mpango wa muda mrefu

Toka taifa la Israeli limepata uhuru wake mnamo 1948 halijawahi kuonesha mipaka ya ardhi yake. Na hakuna kiongozi hata mmoja wa Israeli aliyekubali au kudai mipaka hii ya taifa lao la sasa ndio mipaka ya nchi yao.

Wakati wa mkutano wa kilele wa Kiarabu uliofanyika Cairo mnamo 1990, viongozi wa kiarabu walikusanyika pamoja juu ya hoja ya Israeli na Palestina. Rais wa Libya, Muammar al-Gaddafi, alisimama na kutoa vipande vichache vya karatasi.
Alimwendea kiongozi wa PLO, bwana Yasser Arafat, na akawasilisha kwake.
Arafat alichukua karatasi hizo, akapitia, na kisha akaziweka kando, akijiandaa kutoa hotuba. Ilikuwa wazi kwamba kile alichokiona kilikuwa kimemkasirisha sana. Aliwahutubia viongozi wa Kiislamu kwa hasira.

Hati hizi zilikuwa na ramani ya ardhi za Waarabu, iliyowekwa ndani ya mipaka ya pendekezo la Israeli - mbalo na mipaka inayofahamika leo. Badala yake, mipaka kwenye ramani hii ilijumuisha maeneo yote ya Palestina, Yordani, Lebanon, na sehemu kubwa za Syria, Iraqi, Saudi Arabia ya Kaskazini, na Misri. Kwa bahati mbaya, ramani hiyo hiyo ilionyeshwa kwenye mkutano wa AIPAC (American Israel Public Affairs Committee) mwaka mmoja uliopita.

Hati nyingine ilikuwa na picha ya sarafu ya Israeli iliyoandaliwa na picha ya ramani hii kubwa ya Israeli. Ramani hii, ambayo Yasser Arafat ilimkasirisha, inaonyesha Israeli kubwa kutoka mto Nile hadi Frati. Unaweza kuona kwenye picha hapo chini, inajumuisha sehemu kubwa za ardhi za Waarabu na, muhimu zaidi, inadhibiti rasilimali muhimu za kijiografia.

Netanyahu na Israeli kuu

Kutoka 1990 wakati wa mkutano wa Waarabu hadi Septemba 2024 ni miaka 34 ambayo Israeli imeongeza mipaka yake tena. Hivyo kile ambacho Gadaf alimwonesha Arafat mnamo 1990 kimethibitika.

Katika mkutano na waandishi wa habari mnamo 4 September 2024, Waziri Mkuu wa Israeli, Benjamin Netanyahu, aliwasilisha ramani ambayo watu wanashtushwa nayo, kwa sababu ni ramani kubwa. Haiingii hata ndani ya mipaka ambayo Wapalestina wengine wameitaka kutoka 1967. Badala yake, inaenea katika nchi za jirani za Waarabu. Kitu ambacho watu zaidi wanapaswa kukipa kipaumbele ni mstari wa Netanyahu uliotajwa katika uwasilishaji wake. Akionyesha ramani, alisema,

"Hii ni Mashariki ya Kati, na huu ndio ulimwengu wote wa Kiarabu, na hii ni Israeli. Ni moja wapo ya nchi ndogo zaidi ulimwenguni. "Ninaipa, unajua, mtihani wa kidole gumba. Hii ni kubwa, kwa hivyo unahitaji kidole kikubwa. Lakini ni nchi ndogo. Ni moja wapo ya nchi ndogo kabisa kwenye sayari.
"Ni, nadhani moja ya kumi ya asilimia moja ya eneo la ulimwengu wa Kiarabu, labda nimekosea. Labda ni sehemu ya kumi ya asilimia moja. "....

Alisema mengi zaidi ya kushangaza. Unaweza rejea:

[https://www.gov.il/en/pages/pm-netanyahu-holds-press-conference-for-the-foreign-media-4-sep-2024]

Jambo alilokuwa akilisema hapo sio ukweli wa kawaida. Alikuwa akisisitiza kwamba Israeli inahitaji kupanuka katika ardhi za Kiarabu zinazozunguka ili iweze kuwa salama.

Mambo yapo wazi tu sasa. Ikiwa ungetafuta mtandaoni unaipata picha ya ramani hii inayoitwa Israeli kuu (greater Israeli). Kwa kweli, Waziri wa Fedha wa Israeli Bezalel Smotrich, mnamo Machi 2023, aliwasilisha ramani hii kubwa ya Israeli kwenye hotuba aliyoitoa huko Paris. Rejea:
https://www.timesofisrael.com/far-r...eclares-himself-his-family-real-palestinians/

Ramani hii pia inaonekana kwenye nembo rasmi za Israeli kama zile zilizoonyeshwa kwenye picha hapo chini. Huu ni mpango wa muda mrefu sana, angalia pia logo juu ya nguo za kijeshi za wanajeshi wa IDF utaona ramani hiyo.

Fikiria kitabu kilichoandikwa na Dennis Avi Lipkin kilichopewa jina la Return to Mecca, ambamo anajadili haki ambazo Wayahudi wanayo juu ya Makka na haki yao ya kurudi!. Katika mahojiano ya 2022, alisema,

"Mwishowe, mipaka yetu itaongezeka kutoka Lebanon hadi Jangwa Kuu, ambalo ni Saudi Arabia, na kisha kutoka Mediterania hadi Frati. Je! Ni nani aliye upande mwingine wa Frati? Wakurdi, Wakurdi ni marafiki wetu! "

Kisha akasema,

"Ninaamini tutachukua Makka, Madinah, na Mlima Sinai, na kutakasa maeneo hayo." Rejea


View: https://youtu.be/WERJ_xXhaeQ?si=E5KxFc7krmwuPGOT

Mark Fish, akiandika katika gazeti la Jerusalem post, alisema Lebanon ni sehemu ya ardhi ya Wayahdi kulingana na maandiko yao. Rejea;


Amos Azaria mtaaluma wa Israeli - ambaye ameanzisha harakati za wakaazi kusini mwa Lebanon - ameandika kitabu cha watoto kilichoitwa Alon and Lebanon, ambamo hadithi hiyo inawafundisha watoto kwamba Lebanon imeahidiwa kwa Israeli. Rejea:


Je Israeli kweli itatawala maeneo hayo yote kijeshi?

Hapana. Kuna aina tatu za mipaka ya Israeli.

Wakati Waziri Mkuu wa Israeli Shimon Peres alipoulizwa siku ya kusainiwa kwa mikataba ya Oslo, ni nini mipaka ya Israeli? Jibu lake lilikuwa ni aina tatu. Jibu la kushangaza kweli. Alisema kuna mipaka ya kijiografia ambayo itakubaliwa katika siku zijazo; mipaka ya usalama ambayo inaenea kuelekea ghuba; na mipaka ya kiuchumi ambayo inaenea zaidi ya hiyo.

Hii inatuambia kuwa Israeli kubwa haimaanishi kuwa askari wa IDF watakuwepo Lebanon, Jordan, au Makka, Iraq, Syria au kwamba utakuwa ni udhibiti wa Israeli unatolewa kwa nchi hizo zinazozunguka moja kwa moja.
Badala yake, ni juu ya kuwa na utawala wa kujipenyeza utakaotoa udhibiti kwa njia yoyote ambayo inaona inafaa na kufaidika na rasilimali. Ingawa watatwaa sehemu ya ardhi katika nchi kadha wa kadha lakini sehemu kubwa watadhibiti kwa kujipenyesha kama ambavyo wanavyoitawala Saudia kupitia ufalme wa hapo. Uthibitisho ni hakika. Na tunauona kwa MBS yaani crown prince wa Saudia naam Salman mama yake ni Myahudi. Prince huyu maarufu ameshawahi kuwaalika Wayahudi kutembelea Maka jambo ambalo linakatazwa na vitabu vya Waislamu. Zaidi amepiga maarufuku hotuba misikitini kuhusu ukombozi wa Palestina ama kunyanyua bendera ya Palestina au kuisemea Israeli vibaya, hukumu yake ni kifungo. Na ni maarufuku kwa mahujaj kusema free Palestina. Huoni jambo hili la Israeli kuu sio hadithi? Ni mambo yakushangaza kama nini.

Zingatia kabla ya Uislamu, ni Wayahudi ndio waliokuwa wanadhibiti uchumi wa Maka hadi Madina. Walikuwa karibu na makureshi. Ni Muhamad na Waislamu wake ndio waliowafukuza na kutaifisha mali zao. Bilashaka wamerejea kwa namna ambayo sio rahisi kuijua. Na kwasasa Ufalme wa Saudia umejimilikisha udhibiti wa Maka na Madina na nchi yote ya Hijazi, wanaweza kuzuia nchi yoyote kuja kuhiji Maka, kama walivyofanya juzi kwa kuzuia nchi 13 juu ya ibada ya hija. Lakini wamewakaribisha wanajeshi wa Marekani katika ardhi hiyo tukufu kwa mujibu wa Uislamu na kwa pamoja wakipanga njama za kuipindua Iran. Je hili jambo linaweza kuwa tu la bahati mbaya? sidhani maana katika siasa hakuna ajali.

Je ni nani hasa yupo nyuma ya haya yote? Ni "WAJESUITI" in the name of Jews.



View attachment 3307752

Hii raman ingekuwa kweli chini ya unipolar wa usa kwa kadri muda unavyoenda huo uwezekano haupo kabisa
 
Lengo la Israel ni kutanua mipaka yake kadri inavyowezekana, huwa zinatafutwa sababu na kutengeneza mazingira Kila siku Ili Israel aingie vitani, lengo ni ardhi tu. Anayetafutwa ni muajemi, waarabu wenye nguvu tayari washaingia kwenye mfumo wa Israel.

Kila taifa la kiarabu lenye nguvu jua Israel anajua kinachoendelea na pia kuna uwezekano mkubwa anaratibu mambo mengi kwenye hizo nchi kubwa za kiarabu. Lengo la Israel kubwa ni kupata ardhi na mamlaka karibu Bara arabu lote. Option walizonazo Waarabu ni aidha wakubali sehemu ya matakwa ya Israel ama Uingie naye vitani, MBS na wenzake washaonja utamu wa Mali na mamlaka nani akubali kuingia vitani na Israel?, hapana atakayekubali..

Watu wengi hawajui, ni kwamba ni aidha Ukubaliane na Israel au uingie naye vitani mpigane na jua hakuna urafiki wa kudumu wa Israel na waarabu hivyo basi ipo siku isiyo na jina kitanuka arabu yote maana utulivu ulioko baadhi ya nchi kubwa za kiarabu utaondoka.
Kila siku utasikia anayetafutwa ni mwajemi mbona yupo hapo wanamtafuta wapi
 
Kawaida ya Watembea na mavi kunukisha sehemu wanazo pita siku mkristo akianza kuchamba kwa maji ndio atapata akili.

Kwa sasa Akili zako na badhi ya vichaa humu wa kikristo zimekaa kama toilet paper.
Kima we kama ushakunya mavi makali kwaajili ya kula pilipili ukizani supu usinilaumu.
Halafu nyie wana mAdrass mnanuka nya nyie wasenge malaya.
Ndo mana mnaliwa mpk na na kina manara na wanawaacha.
 
Kima we kama ushakunya mavi makali kwaajili ya kula pilipili ukizani supu usinilaumu.
Halafu nyie wana mAdrass mnanuka nya nyie wasenge malaya.
Ndo mana mnaliwa mpk na na kina manara na wanawaacha.
Mtembea na mavi anajidai leo kuongea lini nyie mliwacha kutembea na mavi toka lini mavi ya katoka kwa toilet paper.

We unaonyesha ulisha liwa zamani sana sababu unasifia wanaume walie mchokonoa, eti Manara kumbe hata Manara kisha kupitia sio pole sana.
 
Mtembea na mavi anajidai leo kuongea lini nyie mliwacha kutembea na mavi toka lini mavi ya katoka kwa toilet paper.

We unaonyesha ulisha liwa zamani sana sababu unasifia wanaume walie mchokonoa, eti Manara kumbe hata Manara kisha kupitia sio pole sana.
Kumbe kuna michokolewa hapa.
Nyinyi wasilamu si kila siku mnakula mafi,
We hapo si mzima kinyeo chako ni mali ya maustaadh wa madrassa pumbavu wewe mimi mgalatia na ni eshmael kindakindaki ndo ujue.
We ukijiita adiosamigo ni mnduku uliozirwa na sisi tutakupeleka kuzimu we nyau huku matakoni pako wazi kama bwawa la hombolo.
 
Hezbollah wa Lebanon wamenyamazishwa kimya.

Hamas kao lao limeangamizwa.

Syria imepinduliwa.

Houthis, US anawaangushia makombora mazito kila siku, muda sio mrefu wanajeshi 80,000 wa Yemen wanaopikwa huko Saudia watapelekwa kuitwaa Hodaida, ngome kuu ya Wahouthis na kuleta mwisho wao.

Qatar, UAE, Saudja, Misri, Kuwait, Oman, Iraq wote wameunga juhudi.

Tambua

Nje ya Iran hakuna taifa hapo mashariki ya kati lenye uwezo wa kuizuia Israeli. Sasa Iran inasongwa na Trump ili njia au sababu ya kuvamiwa kijeshi ipatikae ama zana zake ziangamizwe. Utawala wa Iran hakika utaangushwa na Wazayuni, ni jambo la muda tu. Biden, rais mstaafu wa Marekani alisema haitaji kuwa Myahudi ili uwe Mzayuni. Hivyo uzayuni ni harakati kubwa ambayo wengi hawajafikiri au kuhisi nguvu yao.

Ramani ya Israeli kuu

Mwaka jana Netanyahu waziri mkuu wa Israeli akiwa katika makao makuu ya umoja wa mataifa huko New york, alionesha ramani mpya ya Israeli ikiwa na mipaka ya kushangaza. Mipaka hiyo inabeba Palestina, Jordan, Lebanon, na sehemu kubwa za Iraqi, Syria, Misri, na Saudi Arabia. Zamani jambo hili lilionekana kama cospiracy theory lakini sasa sio tena njama bali harakati za wazi.

Mnamo tarehe 21 Septemba 2024, kitu cha kushangaza kilitokea. Lakini bado wengi hawakuona na kushangazwa.
Magari ya kivita ya Israeli yalivuka mpaka kwenda Syria na kuitwaa Golan yote ambayo nusu yake ilitwaliwa 1967 katika vita vya siku sita. Na wakadhibiti vijiji vya kando kando yake ambayo ni Ofaniya, Quneitra, al-Hamidiyah, Samdaniya al-Gharbiyya na al-Qahtaniyah hadi leo hivi.

Sio hivyo tu, pia walianza kuunda vizuizi katika mfumo wa mita 10 kwa upana na urefu wa mita 1,700. Na zaidi wakautwaa mlima Hermon ambao sehemu kubwa upo Syria na sehemu ndogo upo Lebanon. Hivyo wakamega na eneo la Lebanon kaskazini karibu na mpaka wa Syria. Vilevile wametwaa eneo la Lebanon kusini na Gaza. Kulingana na taarifa ya aljazeera hapo pichani ni kwamba hawatarudisha tena sehemu hizo.

Ramani ya Israeli kuu ni mpango wa muda mrefu

Toka taifa la Israeli limepata uhuru wake mnamo 1948 halijawahi kuonesha mipaka ya ardhi yake. Na hakuna kiongozi hata mmoja wa Israeli aliyekubali au kudai mipaka hii ya taifa lao la sasa ndio mipaka ya nchi yao.

Wakati wa mkutano wa kilele wa Kiarabu uliofanyika Cairo mnamo 1990, viongozi wa kiarabu walikusanyika pamoja juu ya hoja ya Israeli na Palestina. Rais wa Libya, Muammar al-Gaddafi, alisimama na kutoa vipande vichache vya karatasi.
Alimwendea kiongozi wa PLO, bwana Yasser Arafat, na akawasilisha kwake.
Arafat alichukua karatasi hizo, akapitia, na kisha akaziweka kando, akijiandaa kutoa hotuba. Ilikuwa wazi kwamba kile alichokiona kilikuwa kimemkasirisha sana. Aliwahutubia viongozi wa Kiislamu kwa hasira.

Hati hizi zilikuwa na ramani ya ardhi za Waarabu, iliyowekwa ndani ya mipaka ya pendekezo la Israeli - mbalo na mipaka inayofahamika leo. Badala yake, mipaka kwenye ramani hii ilijumuisha maeneo yote ya Palestina, Yordani, Lebanon, na sehemu kubwa za Syria, Iraqi, Saudi Arabia ya Kaskazini, na Misri. Kwa bahati mbaya, ramani hiyo hiyo ilionyeshwa kwenye mkutano wa AIPAC (American Israel Public Affairs Committee) mwaka mmoja uliopita.

Hati nyingine ilikuwa na picha ya sarafu ya Israeli iliyoandaliwa na picha ya ramani hii kubwa ya Israeli. Ramani hii, ambayo Yasser Arafat ilimkasirisha, inaonyesha Israeli kubwa kutoka mto Nile hadi Frati. Unaweza kuona kwenye picha hapo chini, inajumuisha sehemu kubwa za ardhi za Waarabu na, muhimu zaidi, inadhibiti rasilimali muhimu za kijiografia.

Netanyahu na Israeli kuu

Kutoka 1990 wakati wa mkutano wa Waarabu hadi Septemba 2024 ni miaka 34 ambayo Israeli imeongeza mipaka yake tena. Hivyo kile ambacho Gadaf alimwonesha Arafat mnamo 1990 kimethibitika.

Katika mkutano na waandishi wa habari mnamo 4 September 2024, Waziri Mkuu wa Israeli, Benjamin Netanyahu, aliwasilisha ramani ambayo watu wanashtushwa nayo, kwa sababu ni ramani kubwa. Haiingii hata ndani ya mipaka ambayo Wapalestina wengine wameitaka kutoka 1967. Badala yake, inaenea katika nchi za jirani za Waarabu. Kitu ambacho watu zaidi wanapaswa kukipa kipaumbele ni mstari wa Netanyahu uliotajwa katika uwasilishaji wake. Akionyesha ramani, alisema,

"Hii ni Mashariki ya Kati, na huu ndio ulimwengu wote wa Kiarabu, na hii ni Israeli. Ni moja wapo ya nchi ndogo zaidi ulimwenguni. "Ninaipa, unajua, mtihani wa kidole gumba. Hii ni kubwa, kwa hivyo unahitaji kidole kikubwa. Lakini ni nchi ndogo. Ni moja wapo ya nchi ndogo kabisa kwenye sayari.
"Ni, nadhani moja ya kumi ya asilimia moja ya eneo la ulimwengu wa Kiarabu, labda nimekosea. Labda ni sehemu ya kumi ya asilimia moja. "....

Alisema mengi zaidi ya kushangaza. Unaweza rejea:

[https://www.gov.il/en/pages/pm-netanyahu-holds-press-conference-for-the-foreign-media-4-sep-2024]

Jambo alilokuwa akilisema hapo sio ukweli wa kawaida. Alikuwa akisisitiza kwamba Israeli inahitaji kupanuka katika ardhi za Kiarabu zinazozunguka ili iweze kuwa salama.

Mambo yapo wazi tu sasa. Ikiwa ungetafuta mtandaoni unaipata picha ya ramani hii inayoitwa Israeli kuu (greater Israeli). Kwa kweli, Waziri wa Fedha wa Israeli Bezalel Smotrich, mnamo Machi 2023, aliwasilisha ramani hii kubwa ya Israeli kwenye hotuba aliyoitoa huko Paris. Rejea:
https://www.timesofisrael.com/far-r...eclares-himself-his-family-real-palestinians/

Ramani hii pia inaonekana kwenye nembo rasmi za Israeli kama zile zilizoonyeshwa kwenye picha hapo chini. Huu ni mpango wa muda mrefu sana, angalia pia logo juu ya nguo za kijeshi za wanajeshi wa IDF utaona ramani hiyo.

Fikiria kitabu kilichoandikwa na Dennis Avi Lipkin kilichopewa jina la Return to Mecca, ambamo anajadili haki ambazo Wayahudi wanayo juu ya Makka na haki yao ya kurudi!. Katika mahojiano ya 2022, alisema,

"Mwishowe, mipaka yetu itaongezeka kutoka Lebanon hadi Jangwa Kuu, ambalo ni Saudi Arabia, na kisha kutoka Mediterania hadi Frati. Je! Ni nani aliye upande mwingine wa Frati? Wakurdi, Wakurdi ni marafiki wetu! "

Kisha akasema,

"Ninaamini tutachukua Makka, Madinah, na Mlima Sinai, na kutakasa maeneo hayo." Rejea


View: https://youtu.be/WERJ_xXhaeQ?si=E5KxFc7krmwuPGOT

Mark Fish, akiandika katika gazeti la Jerusalem post, alisema Lebanon ni sehemu ya ardhi ya Wayahdi kulingana na maandiko yao. Rejea;


Amos Azaria mtaaluma wa Israeli - ambaye ameanzisha harakati za wakaazi kusini mwa Lebanon - ameandika kitabu cha watoto kilichoitwa Alon and Lebanon, ambamo hadithi hiyo inawafundisha watoto kwamba Lebanon imeahidiwa kwa Israeli. Rejea:


Je Israeli kweli itatawala maeneo hayo yote kijeshi?

Hapana. Kuna aina tatu za mipaka ya Israeli.

Wakati Waziri Mkuu wa Israeli Shimon Peres alipoulizwa siku ya kusainiwa kwa mikataba ya Oslo, ni nini mipaka ya Israeli? Jibu lake lilikuwa ni aina tatu. Jibu la kushangaza kweli. Alisema kuna mipaka ya kijiografia ambayo itakubaliwa katika siku zijazo; mipaka ya usalama ambayo inaenea kuelekea ghuba; na mipaka ya kiuchumi ambayo inaenea zaidi ya hiyo.

Hii inatuambia kuwa Israeli kubwa haimaanishi kuwa askari wa IDF watakuwepo Lebanon, Jordan, au Makka, Iraq, Syria au kwamba utakuwa ni udhibiti wa Israeli unatolewa kwa nchi hizo zinazozunguka moja kwa moja.
Badala yake, ni juu ya kuwa na utawala wa kujipenyeza utakaotoa udhibiti kwa njia yoyote ambayo inaona inafaa na kufaidika na rasilimali. Ingawa watatwaa sehemu ya ardhi katika nchi kadha wa kadha lakini sehemu kubwa watadhibiti kwa kujipenyesha kama ambavyo wanavyoitawala Saudia kupitia ufalme wa hapo. Uthibitisho ni hakika. Na tunauona kwa MBS yaani crown prince wa Saudia naam Salman mama yake ni Myahudi. Prince huyu maarufu ameshawahi kuwaalika Wayahudi kutembelea Maka jambo ambalo linakatazwa na vitabu vya Waislamu. Zaidi amepiga maarufuku hotuba misikitini kuhusu ukombozi wa Palestina ama kunyanyua bendera ya Palestina au kuisemea Israeli vibaya, hukumu yake ni kifungo. Na ni maarufuku kwa mahujaj kusema free Palestina. Huoni jambo hili la Israeli kuu sio hadithi? Ni mambo yakushangaza kama nini.

Zingatia kabla ya Uislamu, ni Wayahudi ndio waliokuwa wanadhibiti uchumi wa Maka hadi Madina. Walikuwa karibu na makureshi. Ni Muhamad na Waislamu wake ndio waliowafukuza na kutaifisha mali zao. Bilashaka wamerejea kwa namna ambayo sio rahisi kuijua. Na kwasasa Ufalme wa Saudia umejimilikisha udhibiti wa Maka na Madina na nchi yote ya Hijazi, wanaweza kuzuia nchi yoyote kuja kuhiji Maka, kama walivyofanya juzi kwa kuzuia nchi 13 juu ya ibada ya hija. Lakini wamewakaribisha wanajeshi wa Marekani katika ardhi hiyo tukufu kwa mujibu wa Uislamu na kwa pamoja wakipanga njama za kuipindua Iran. Je hili jambo linaweza kuwa tu la bahati mbaya? sidhani maana katika siasa hakuna ajali.

Je ni nani hasa yupo nyuma ya haya yote? Ni "WAJESUITI" in the name of Jews.



View attachment 3307752

Iran kushindwa kijeshi ni ngumu ni ngumu kwa sababu nchi za NATO na USA zimefanya kosa kubwa sana ...nalo ni kumsababishia iran kupata marafiki wasio waislamu tena mwenye nguvu hasa hasa URUSSI.... kukurukakara za NATO na USA zimewaponza wenyewe ...kosa kubwa sana ...ukweli ni kwamba iran kurudishwa nyuma njia iliyo baki kwa USA na ISRAELI na NATO ni moja tu nayo ni kuitengenezea Iran fitina ya ndani kwa ndani ya wenyewe kwa wenyewe ili serikali ya IRAN ianguke basi ...hskuna njia nyingine zaidi ya hiyo .. tena kwa sasa iran inao mwanya wakuunda hata siraha za nuke kwa sababu ya backup aliyo nayo.
 
Hizo ni ndoto kwanza Hezbullah anaye kuambia imeisha huyo ni kichaa tu, tazama kabla ya vita kusimama Hezbullah alikuwa anacharaza Israel kila siku si chini ya Missiles 200 na drones si chini ya 10 afu mnasema imekwisha 😄 🤣

Hamasi bado sana mpaa Israel aje awashinde ni ndoto tu anazo ota Trump.na Shetanyahu

Syria ya leo ni hatari kuliko ya Syria ya Bashar Al Asad, time itaongea.

Yemen, US anaota kama atamshinda Yemen, hao pro UAE waliopo Aden hawawezi kupigana na Al Houthi hata siku moja, pia hawana support kubwa wengi Wayemen wako na Al Houthi
Jinsi mlivyo wasifiaga hisbollah na kilichowakuta hawana hamu kabisa. Huwa nasema ni mara elfu Hamas kuliko hao hisbollah..
 

Saudi arabia wameanza kutumia akili vizuri na kutambua ukweli wanachokifanya saudi arabia ni kutumia uongo wa muhammad kupata fedha maana uongo wa muhammad na uongo wa dini yake vina faida ya kiuchumi kwa Saudia arabia milele duniani kwa sababu ya HiJA maana itskuwa ngu nguzo ya uchumi wa Saudia badala ya mafuta kwa kadili siku zinavyo zidi kwenda ...hekima na akili yangu inafumbua fumbo na kusema kama muhammad asinge buni hija basi saudi arabia ingekuwa mbali na uislamu na muhammad, ila sasa wanashindwa kufanya hivyo japo ukweli wameujua kuwa Muhammad silolote na dini yake ni utapeli tu ....ukweli mwingine ni kwamba waafrica ndiyo tunakwenda kuvishwa vazi la dini... na fitina zake...na chuki zake...na ujinga wake...na tutalivaa kwa nguvu kuliko waarabu na madhara yake yatakuwa makubwa yenye kumwaga damu nyingi sana na kuleta umasikini na vita na chuki na magomvi na uonevu vyote hivyo vita hamia africa ....ndiyo maana tuna tahadharisha sana Serikali kutojiusisha na mambo ya dini au kutoa kipaumbele kwa mambo ya dini haya ni baadhi ya makosa ya serikali ambayo yata sababisha maafa kwa afrika kutokana na dini....

1)serikali kuruhusu masomo ya dini mashuleni
2)Serikali kuruhusu hijabu mashuleni
3)Serikali kutoa upendeleo kwenye mambo ya dini
4)Serikali kuwalipa mishahara au posho viongozi wa dini
5)serikali kuchanganganya dini na siasa .
6)Serikali kuchanganya serikali na dini.
7)Serikali kuruhusu shule za elimu dunia zinazo milikiwa na dini kufundisha dini au kufanya mambo ya dini ...(ilitakiwa shule za elimu dunia hata kama zinamilikiwa na taasisi za dini zisiwe za kidini tena kuanzia kwenye majina yake zisipewe majina ya kidini ...(hapa inatakiwa tujiuliza nini kinapandikizwa pale mtoto wa kitanzania anaposoma kwenye shule za elimu dunia zenye milengo ya kidini toka mdogo anasoma na waislamu wenzake tu na mkristo anasoma na wakristo wenzake tu baadae wanakuja kukutanika waislamu wa hivyo na wakristo wa hivyo serikalini kama wafanyakazi je kutakuwa na umoja na ushirika mzuri kiutendaji...je fitina na chuki na figisu zita pungua au kuongezeka je ajenda ya kujenga nchi haita athiliwa na udini .. je umoja hauta athiliwa na udini serikali na kitaifa ....kuchanganyika mashuleni wakristo na waislamu kuna umuhimu sana kuliko kuwa tenganisha... tena waislamu na wakristo wasome shule bila ya dalili za mambo ya dini.
8)redio na tv za dini ni kosa lingine kulitakiwa kuwe na tv 2 tu za dini na radio 2 tu za dini ....redio 1 na tv 1 kwa ajili ya waislamu na redio 1 na tv 1 kwa ajili ya wakristo hivyo madhehebu yote yanunue vipindi kwenye hizo redio au tv.
9)ujenzi wa makanisa na misikiti kosa ni kuacha misikiti na makanisa kujengwa kila kona kana kwamba ucha Mungu ni kuwa na wingi wa makanisa na misikiti (serikali inatakiwa kuhakikisha misikiti inakuwa michache ila mikubwa na makanisa hivyo hivyo yanatakiwa kuwa machache ikiwezekana kila wilaya makanisa yasizidi manne na misikiti isizidi minne.
10)serikali kuzuia wafadhiri wa nje wa mambo ya dini (kuzuia taifa kufitinishwa na wageni kwa kutumia ....kama ni ufadhili uwe ni wa vitu visivyo vya kidini hata kama utatolewa na watu wa dini kutoka nje, kile watakacho fadili kiwafae watanzania wote .
 
Jinsi mlivyo wasifiaga hisbollah na kilichowakuta hawana hamu kabisa. Huwa nasema ni mara elfu Hamas kuliko hao hisbollah..
Waziri wa israel walisema walipoteza askari 6000 pale lebenon peke yake unadhani ni kidogo
 
Kumbe kuna michokolewa hapa.
Nyinyi wasilamu si kila siku mnakula mafi,
We hapo si mzima kinyeo chako ni mali ya maustaadh wa madrassa pumbavu wewe mimi mgalatia na ni eshmael kindakindaki ndo ujue.
We ukijiita adiosamigo ni mnduku uliozirwa na sisi tutakupeleka kuzimu we nyau huku matakoni pako wazi kama bwawa la hombolo.
Tatizo lako hujui wazima na wabovu sababu wewe ni mbovu mimi nawambia wakristo wacheni kutembea na mavi mnanukisha mji. We si Bwawa tu la mapadri wakikosa vilisa wanazamia kwenye bwawa. Eti babu kijana unajipodoa ili upate soko sio we endelea kuwambia watu we kijana wakati ngozi yako ya nyuma imesha expired mapadri wameichafua ile mbaya.

Mwanaume mzima huwa anajikuza umri, hajishushi umri unless awe shoga tu eti babukijana.

Ushoga ni noma sana aisay 🤣
 
Kati ya watu nawaonea huruma ni hao Hizbullah, waliutafuta ugomvi Kwa nguvu zote Leo hii hata kurusha Jiwe ndani ya Israel hawawezi na ikitokea Jiwe limerushwa watakimbilia kwenye vyombo vya habari kukanusha Ili wasipigwe mbaya zaidi na uongozi wao wa juu wote umeteketea.

Imagine Toka waingie makubaliano na Israel ya kusitisha vita karibu wanamgambo wao 120 wamesha left hii dunia huku wakiwa hawana uwezo wa kujibu wanatia huruma kwakweli
Huzijui siasa za Lebanon Tulia dogo
 
Tatizo lako hujui wazima na wabovu sababu wewe ni mbovu mimi nawambia wakristo wacheni kutembea na mavi mnanukisha mji. We si Bwawa tu la mapadri wakikosa vilisa wanazamia kwenye bwawa. Eti babu kijana unajipodoa ili upate soko sio we endelea kuwambia watu we kijana wakati ngozi yako ya nyuma imesha expired mapadri wameichafua ile mbaya.

Mwanaume mzima huwa anajikuza umri, hajishushi umri unless awe shoga tu eti babukijana.

Ushoga ni noma sana aisay 🤣
Siku ukija kuona nimempakata babaako ndio utacheka vizuri kenge wewe.
 
Kawaida ya Watembea na mavi kunukisha sehemu wanazo pita siku mkristo akianza kuchamba kwa maji ndio atapata akili.

Kwa sasa Akili zako na badhi ya vichaa humu wa kikristo zimekaa kama toilet paper.
Nyie wafia dini kwanini mnapenda kuharibu mada za watu kama hamna hoja? Matusi na upuuzi mnafaidika nini? Si mfungue nyuzi zenu mkatukanie huko
 
WaTanzania ukiondoa chuki za kidini vichwani wanabaki '0', yaan mwenzenu kaanzisha mada kwa facts lkn wanakuja watu humu kutoa lugha chafu zisizo na maana, wengine badala ya kujibu facts wanaleta mahaba yao ya kidini.

Back to topic, hao watu weupe wanapobondana sisi watu weusi hayatuhusu maana ni magomvi yao wenyewe, hata wakiporana mali zao watajuana wao hata muafrika alipitia hiyo hali ya kufanyiwa unyama lkn hakuna utetezi aliopata kama ninyi leo mnavyojidai mna mahaba nao ya kuwasikitikia wanapodundana.

Huyo myahudi feki anapobadiri mipaka na ramani za nchi zingine kujipa uhalali na umiliki yeye, wewe mtu mweusi unaumia nini?, mbona hata Afrika iligawiwa na kugawanywa ktk Berlin conference na hakuna utetezi wowote tuliopata wala huruma, hivyo hata yanayotokea israel-palestina, Urusi+ukranine ni mambo yale yale ya unyang'anyi ambayo tulishapitia kama afrika so ni zamu ya watu weupe kudundana sisi hayatuhusu.

Hizo dini mlizokalilishwa mkaaminishwa upuuzi zisiwafanye mkose utu na utimamu wa kujadili mambo kwa ufahamu badala yale mnaendekeza udini.

Leo hii muafrika muislamu ukimuuliza kwanini anamchukia mkristo na baadhi ya mataifa ya magharibi, hatokua na jibu la maana zaidi ya chuki alizorithishwa na hao waarabu, vile vile muafrika mkristo ukimuuliza kwanini anawachukia waislamu na baadhi ya mataifa ya kiarabu hatopata jibu zaidi ya chuki za kidini alizokalilishwa huko ktk dini za kuletewa.

Bahati mbaya sana wakoloni walichofanikiwa kuteka attention ya muafrika ni kumfunga ufahamu kwa kumpandikizia dini akilini, ambayo inamfanya muafrika kuenenda sawa na watakavyo.

Leo hii wazungu wakitaka propaganda zao na agenda zao zipate uungwaji mkono wala hawateseki watatumia mwamvuli wa dini ya ukristo na taifa feki la israel kwa wakristo wa afrika ambao wataaminishwa vile agenda zinasema, then hao waafrika wanaingia mkenge, the same thing kwa waarabu wakitaka uungwaji mkono ktk agenda zao wanakuja ktk mataifa ya waafrika yanayoamin ktk uislam na kutumia hiyo dini kama kiunganishi na hii ndio MAIN TARGET YA KUUNDWA KWA DINI, YAANI CONTROL, DIVIDE AND RULE WHATEVER YOU WANT.

Amkeni black people mnatumika vibaya.
 
Siku ukija kuona nimempakata babaako ndio utacheka vizuri kenge wewe.
Kumbe wewe ulisha pakatwa sio unaonyesha una ka experience flani. Mishoga inajulikana tu hata ijifiche vipi. Maneno yao tu unalijua shoga.

Nikukuambia wewe ni shoga una bisha mwanaume hawezi jishusha umri wake eti babu kijana unless awe shoga tu.

Wewe nenda kajianike tu kama kambale labda ukiwacha mdomo wazi unaweza kupata ndowano.
 
Back
Top Bottom