Aliniambia mtoto kafariki kumbe yupo hai

Aliniambia mtoto kafariki kumbe yupo hai

ravals-

Member
Joined
Apr 27, 2015
Posts
7
Reaction score
8
Wakuu habari zenu,

Kuna binti nilimpa mimba mwaka 1995 wote tukiwa wanafunzi wa kidato cha nne mjini Mwanza na wote tulisoma shule moja na darasa moja. Alipoitwa na mkuu wa shule kuhusu tetesi za yeye kuwa na mimba alikiri mbele ya mkuu na akanitaja mimi kama mhusika wa mimba kinyume na makubaliano yetu kwamba asinitaje.

Nilipoitwa mbele ya baraza la shule na mbele ya mwalimu mkuu nilimkana na kujibu sihusiki, hii ilitokana na ukweli kwamba ningefukuzwa shule na ndoto zangu zingeishia pale.Hivyo shule iliamua kumfukuza binti pekee.Mtaani niliendelea kumuona na kumfariji hadi nilipomaliza form six na kuchaguliwa kujiunga na UDSM.

Nikiwa mwaka wa mwisho alikuja chuoni kuniona na kunipa taarifa kuwa mtoto alifariki kwa pneumonia na walishazika na akaangua kilio kizito pale chuoni, niliumia nikajikaza nikasema ndio maisha nikasonga mbele.Tangu wakati huo hatukuonana tena, mimi baada ya chuo nikapata scholarship Marekani kufanya master's kupitia NGO moja ya kidini baba alikua mchungaji sasa amestaafu.

Hata baada ya masters niliendelea kukaa Marekani nikitafuta maisha kwa muda mrefu nikapata mtanzania mwenzangu tukawa wachumba na tukaamua turudi home kufanya maisha huku Dar es salaam tukarudi na tukafunga ndoa, tumebarikiwa watoto wawili.

Mwaka jana nilipata taarifa zilizonishtua kuwa mwanangu yupo hai na ni binti mkubwa tu na kwamba alikua akijiandaa na mitihani ya form four huko Mwanza. Nikahangaikia likizo kazini nikaipata November nikasafiri kwenda Mwanza kuhakikisha hizo habari ili niweze kumwona mtoto Mwanza.

Nikafikia hotel na kesho yake chanzo changu cha habari kikanipeleka shuleni kwa mtoto ambapo ulikua ni siku ya graduation yao. Nilipomuona mtoto nililia mno ni mzuri ajabu na anafanana na mimi hadi aibu, aliponiona alishtuka kwa jinsi tulivyofanana muda kidogo mama yake akafika na mumewe, hatukua tumeonana miaka mingi sana alishtuka sana kuniona almanusura adondoke chini.

Wakuu nililazimika kuwa mpole ili tumalize shughuli, baadae ilitokea sintofahamu kubwa mtoto akitaka kujua mumu ni nani, mama akidai hanijui, mm nikamwambia binti mimi ni baba yako, ikawa ni fujo tupu waalimu wakatupeleka ofisini. Walimu wakamsuta mama mtu kwa jinsi tulivyofanana na yule mtoto.Yule mumewe akaanza kumtukana mama mtu kwamba kwa nini alimdanganya baba wa mtoto alifariki kumbe yupo hai.

Wakuu hadi sasa kuna ugomvi mkubwa hawataki nimchukue mtoto, ila mtoto anataka kuishi na mimi
wananiapia viapo vyote kwamba haitotokea nimchukue huyo mtoto hata kwa dawa. Mimi makazi yangu ni Dar wao wapo Mwanza, nashindwa kulishugulikia hili jambo ipasavyo kutokana na kazi kunibana nashindwa kusafiri, nitumie njia gani nipate haki yangu, mbaya zaidi mume amekua upande wa mkewe. Naomba kujua kisheria imekaaje.

Naomba ushauri wenu
 
Pole sana ndugu, haya masuala ya kifamilia si rahisi kiasi hicho kupata ushauri unaokufaa moja kwa moja....mlipeana mimba utotoni na muda pamoja na geographical locations za makuzi umekuwa ukuta kwenu,

yule bwana hata kama si mwanaye ila kumlea tokea wakati huo kufikia hatua hii ni lazima kuna chemistry tayari itakuwa imejijenga hivyo ni suala la kutumia busara tu na hekima kupata ufumbuzi!

Kutambua tu kwamba mwanao yupo na kwamba yupo kwenye mikono sahihi ni ushindi mmojawapo, kwa namna hiyo hiyo ambayo unaona karaha mwanao kulelewa na baba mwingine pia tambua si lazima mkeo ampende kwa kiwango unachompenda hasa ukizingatia umri wa mtoto na tabia za marika!
 
Pole sana kaka. ....kwanza shukuru Mungu kuwa umemkuta mtoto yupo kwenye mikono salama. ...pili, mbona tayari issue inaonekana imekaa kirahisi? Huna hata sababu ya kufikishana mbali kwa kuwa mtoto mwenyewe ni mkubwa na anaonesha yupo upande wako. ...

.hapo wewe cha kufanya ni kuanzisha mawasiliano na mwanao tu, hakikisha unamuweka karibu na kujenga nae urafiki. ......ukiweza kumteka akili basi mtoto mwenyewe hatosubiri mpk mamaake akupe go ahead, mtoto mwenyewe atakutafuta.

Ila ni vizuri kulifikisha hili suala sehemu zinazousika ili baadae ije kuwa self defence kwako maana mtoto anaweza kutoroka kuja dar kukutafuta then mama mtu akafungua kesi ya kumtorosha/kumuiba mtoto na ikakuletea usumbufu
 
Japo hukumtendea vizuri mama mtoto wako ila hayo ni maisha tu.

Mpe binti yako namba zako. Atakufuata tu hata ipite miaka mingi.
 
Ningekuwa mimi hata nafasi ya kufika ofisini kwa Mkuu wa Shule isingekuwepo kamwe...... Ningekutimua hujawahi ona..... Mtoto mzuri akiwa mkubwa??? Aiseee hapana kama atakutafuta kimpango wake lakini si nikimuona lwa macho yangu kha???
 
Yani ulimkana mwenzako akafukuzwa shule sasa ivi amekua mkubwa ndo wamuona mzuri kweli wanaume wengine ni katili kuliko shetani.

Umeona eeeehhhh hovyo kabisa huyu eti mtoto wangu mzuri??? Kha?? Mwalimu Mkuu kamsuta??? Kheee??? Hata haya huna???
 
Leo ndo unamuona mtoto!
Nyooooooo!
Ulivokataaa shuleni?
Si ulikuwa unapgopa kufukuzwa shule?
Unajua ulifanya huyo mama apitie maisha gani?
Ulitaka nae amkane mwanao kwa kumtupa?
Kuwa baba ni zaidi ya kutia mimba!
Mbuzi nae anasimamisha na tumbo la jije kinabeba!
Psyuuuuuuuu!
 
Sasa hv mtoto wa kwako ila mimba haikua yako? Alikosea kukuongopea kua mtoto amefariki.... Alitakiwa asikutafute kabisa maana ulishaukataa ubaba......mtoto anakutaka sasa hv maana lazma unampa vizawadi vya hapa na pale anaona baba ndo huyu...

....na obvious Anataka kuujua ukweli baada ya wewe kwenda kuumwaga ndivyo sivyo...na we hapo ndo uelewe na yeye alichukua maamuzi magumu ili mtoto wake akue na baba na maisha mazuri Kama we ulivyochagua kumtosa ili uwe na maisha uliyonayo sasa..

... Halafu kitendo cha kwenda direct kwa mtoto hakikua sahihi...ulitakiwa kumconsult mama mtu kwanza maana hajui mtoto aliambiwa nini.... Unawaza sababisha athari kwa mtoto... U deserve kunyimwa mtoto
 
Leo ndo unamuona mtoto!
Nyooooooo!
Ulivokataaa shuleni?
Si ulikuwa unapgopa kufukuzwa shule?
Unajua ulifanya huyo mama apitie maisha gani?
Ulitaka nae amkane mwanao kwa kumtupa?
Kuwa baba ni zaidi ya kutia mimba!
Mbuzi nae anasimamisha na tumbo la jije kinabeba!
Psyuuuuuuuu!

Umeona eeehhh mimba sio yake ilaa mtoto wake bure kabisa mijanaume mingine hata haifai kuitazama eti haki yangu??? Haki ipi hiyoo???
 
maadamu mtoto yupo hai na salama, wewe nakushauri uishie hapo hapo. Mbinu zo zote za kumchukua mtoto wako ujue zitamwathiri mwanao, akija Dar itakuwa tatizo sababu wenye mji wapo, na akirudi Mwanza, mamake/babake atakuwa hana amani naye, na hivyo ataishia kuchanganyikiwa.

Ktk kipindi hiki anachohitaji utulivu ili asome, mpe nafasi ya kufanya hivyo, habari za kusema anapenda kwako zaidi si za kweli, ni hamu ya kumkosa baba kwa muda mrefu.

Ila kama unaweza kumsaidia akiwa kwa mamake ni bora zaidi.
 
Huyo mtoto mwache alelewe na mama ake na babake wa kambo ni kosa ulifanya maana ulinkana akiwa tumboni concentrate kulea na ukakmbe msamaha kwa huyo mama wa mtoto uliyemmfanya akafukuzwa shule la sivyo hiyo laana itakurudi kwa watoto wako wa ndoa.
 
Huyo mtoto mwache alelewe na mama ake na babake wa kambo ni kosa ulifanya maana ulinkana akiwa tumboni concentrate kulea wa kwako wa ndoa na ukaombe msamaha kwa huyo mama wa mtoto uliyemmfanya akafukuzwa shule la sivyo hiyo laana itakurudi kwa watoto wako wa ndoa.
 
Shukuru mtoto kakutambua hiyo inatosha,watazuia ila atakuja mwenyewe,just jaribu kuwa na mawasiliano na binti yako.
 
Umeona eeeehhhh hovyo kabisa huyu eti mtoto wangu mzuri??? Kha?? Mwalimu Mkuu kamsuta??? Kheee??? Hata haya huna???

Baada ya mtoto kukua asivo na adabu anamfata shule bila taarifa, na kuanzisha timbwili mbele za watu badala angemuomba mama mtoto msamaha na mwanaye aliye mkana akiwa kichanga eti ndo anajitia kiherehere, mwanangu mfuuuuuu zake.Hafu inaonyesha huyo Dada ni mpole mi ningewakomesha wote waliomshambulia bila kujua yaliyo mpata.
 
Back
Top Bottom