Ali Msham na Julius Nyerere

Ali Msham na Julius Nyerere

Hii picha niliipata mahala. Sijui ilikua ni kwa ajili ya nini!
20150723_194653.jpg
 
"Selfishness" yake iko wapi? Wewe miaka 60 ijayo akitokea mtu akaweka picha ya Mtu aliyemlipia ada ya kwanza Magufuli wakati anakwenda shule utauliza mbona historia yake haijaandikwa?
Soma hii history ya Tanganyika siyo kutoa mifano dhaifu, Nyerere mwenyewe anakiri kuwa kasaidiwa na wazee wa Dar es Salaam wewe unapinga mpaka unaleta mifano ya Magufuli na ada za shule.
 
"Selfishness" yake iko wapi? Wewe miaka 60 ijayo akitokea mtu akaweka picha ya Mtu aliyemlipia ada ya kwanza Magufuli wakati anakwenda shule utauliza mbona historia yake haijaandikwa?
Kuwa na fikra huru, achana na akili za kuku.
Yaani myaka ile na hadhi yake ulinganishe na sasa?!
Punguza mahaba upofu.
Kwenye haki isemwe hata kama imesemwa/fanywa na nani.
 
Mada ni historia ya TANU, lakini baadhi ya waungwana wanaanza kumshambulia Mwalimu Nyerere. Alikuwa na udhaifu wake kibinadamu lakini uzalendo wake na unyenyekevu ni vitu ambavyo hata waasisi wengi wa Afrika hawakuwa navyo. Nigeria wanapata taabu ya ukabila kwa sababu wao tangu mwanzo waliamua kuwaheshimu machifu na wakaona fahari kujitambulisha kikabila kiukoo. Nyerere tangu mwanzo kabisa aliondoa uchifu ili tuweze kuitanguliza nchi kwanza. Waasisi wote wa taifa hili, wanastahili kuheshimiwa na kuenziwa.
Ni kweli kabisa mstari wa kwanza ulichokiandika, lakini baadhi ya watu wenye fikra pevu wanaofikiri nje ya boksi wanapaa zaidi na kumtafakari huyo huyo Nyerere tabia yake baada ya Uhuru.
Sasa hapo kidogo umeanza kuelewa nini wanasema/wanaandika.
 
Historia pia haitaji kitu hiki hapa chini, so inabidi vilevile tulalamike kwa nini historia ya nchi hii haitaji mambo yote

In 1943, Kambarage was baptised as a Catholic. He took the baptismal name of Julius, which eventually became his given name.
 
Inshallah mzee wetu nyerere arehemiwe huko aliko alikuwa mtu wa watu kwa kweli. Haijapata tokea kiongozi kama yeye. Alhamdulilah siku zote tunakumbushwa na mohamed said mema ya mzee wetu baba wa taifa hili mwalimu julius kambarage nyerere aliyekubali kwa mazingira magumu atumwe kwenda kudai uhuru. Huyu mzee alikuwa na moyo wake wa kupendwa mpka sasa.
 
Soma hii history ya Tanganyika siyo kutoa mifano dhaifu, Nyerere mwenyewe anakiri kuwa kasaidiwa na wazee wa Dar es Salaam wewe unapinga mpaka unaleta mifano ya Magufuli na ada za shule.
Wewe kuelewa ni kazi kweli. Ninachosema ni kwamba hakuna duniani ambapo kila kitu huandikwa kwenye historia. Kwa mfano unaweza kuniambia mpaka anakufa Mtume S.A.W alikuwa ameshavaa viatu vingapi na viatu hivyo vilitengenezwa na nani? Kwenye historia wapo watengeneza Historia na wapo wale wasaidia watengeneza Historia.

Kwa mfano unajua siku ya kupiga kura mwaka jana magufuli aliandaliwa na nani kifungua kinywa chake? sasa asipotajwa ndiyo tuseme historia imemsahau?
 
Dah, mbona hawa watu hawasemwi kwenye historia kabisa, somewhere nyerere alikuwa selfish sana
...aisee;kazi ipo,naona sasa itabidi waandikwe kwenye historia mpaka wale waliomuazima Nyerere kalamu,bado, tuendelee kuwaandika mpaka wale waliokuwa wanamsindikiza akienda kulima,bado tu,tuwaandike mpaka ma houseboy na ma house girl wa nyumbani kwake,bado tu,tuwaandike mpaka sisimizi aliowakanyaga alipokua akienda kazini,ryt?!
 
Wewe kuelewa ni kazi kweli. Ninachosema ni kwamba hakuna duniani ambapo kila kitu huandikwa kwenye historia. Kwa mfano unaweza kuniambia mpaka anakufa Mtume S.A.W alikuwa ameshavaa viatu vingapi na viatu hivyo vilitengenezwa na nani? Kwenye historia wapo watengeneza Historia na wapo wale wasaidia watengeneza Historia.

Kwa mfano unajua siku ya kupiga kura mwaka jana magufuli aliandaliwa na nani kifungua kinywa chake? sasa asipotajwa ndiyo tuseme historia imemsahau?
Mfano wako wa kipuuzi sana sasa mtume kaingiaje hapa kwenye kwenye huu uzi, na mie nikianza kumtaja Yesu si tutachafua huu uzi.
 
Mfano wako wa kipuuzi sana sasa mtume kaingiaje hapa kwenye kwenye huu uzi, na mie nikianza kumtaja Yesu si tutachafua huu uzi.
Haya basi tuseme wewe unajua ile miti aliyoangikiwa Yesu ilitoka kwenye shamba la nani? Kumtaja Mtume S.A.W haikuwa kwa nia mbaya bali wewe ni mkereketwa wa vurugu kila kitu unakigeuza kiwe kibaya!!
 
Kuna watu walinichangia wakati nataka kufunga ndoa yangu. Mmoja alininunulia kitanda na godoro. Huyu nikiandika historia ya maisha yangu lazima nitamtaja. Kitanda kile nilikitumia kuzaa watoto wangu wawili.
 
Haya basi tuseme wewe unajua ile miti aliyoangikiwa Yesu ilitoka kwenye shamba la nani? Kumtaja Mtume S.A.W haikuwa kwa nia mbaya bali wewe ni mkereketwa wa vurugu kila kitu unakigeuza kiwe kibaya!!
Sasa wewe na Nyerere sijui tumkubali nani msome hapa kiduchu Nyerere mwenyewe anavyowaelezea wazee wa Dar es Salaam.

"Miezi minne baada ya kuanza kazi Pugu nikawa ninakuja Dar es Salaam, kwa mguu; kila Jumamosi. Baadaye wazee wakanipa baiskeli nikawa ninakuja mjini kukutana na wenzangu; kufanya mikutano. Hivyo ndivyo tulivyofanya. Wazee wakaniamini upesi sana. Tukawa na uhusiano mkubwa sana. Wadogo wenzangu wengine walikuwa Abdul Sykes, Abass Sykes (mdogo wake), Dosa Aziz – waliokuwa wengi ni wazee".

Haya ni maneno ya Nyerere mwenyewe wewe unaleta mifano ya Magufuli kulipiwa ada.
 
Haya basi tuseme wewe unajua ile miti aliyoangikiwa Yesu ilitoka kwenye shamba la nani? Kumtaja Mtume S.A.W haikuwa kwa nia mbaya bali wewe ni mkereketwa wa vurugu kila kitu unakigeuza kiwe kibaya!!
Sasa wewe na Nyerere sijui tumkubali nani msome hapa kiduchu Nyerere mwenyewe anavyowaelezea wazee wa Dar es Salaam.

Miezi minne baada ya kuanza kazi Pugu nikawa ninakuja Dar es Salaam, kwa mguu; kila Jumamosi. Baadaye wazee wakanipa baiskeli nikawa ninakuja mjini kukutana na wenzangu; kufanya mikutano. Hivyo ndivyo tulivyofanya. Wazee wakaniamini upesi sana. Tukawa na uhusiano mkubwa sana. Wadogo wenzangu wengine walikuwa Abdul Sykes, Abass Sykes (mdogo wake), Dosa Aziz – waliokuwa wengi ni wazee.
 
Ni kweli kabisa mstari wa kwanza ulichokiandika, lakini baadhi ya watu wenye fikra pevu wanaofikiri nje ya boksi wanapaa zaidi na kumtafakari huyo huyo Nyerere tabia yake baada ya Uhuru.
Sasa hapo kidogo umeanza kuelewa nini wanasema/wanaandika.
Ninaelewa siku nyingi sana nini wanaandika, nchi haziongozwi na malaika, wanamsema Nyerere, hawayasemi mabaya ya Mwinyi ya Mkapa ya Kikwete. Nyerere alitaifisha shule za kikristo kwa ajili ya wote, hayo hawayasemi. Alijenga msikiti mkubwa kule Mara, hayo pia hawataki kuyasema. Nyerere alikuwa mtu wa kimataifa, hilo pia hawapendi kulisema. Nyerere alipiga vita ukaburu wa Afrika ya Kusini na ule tuliotaka kuuanzisha Tanzania mapema miaka ya tisini. Ndugu yangu Nyerere namfahamu vizuri sana, nilimuona mara nyingi akihutubia pale Ikulu nikiwa mtoto mdogo. Namfahamu Nyerere kwani nimekua nikimsoma kwa undani.
 
Nimesoma mengi uliyoyaandika bwana Mohamed Said. Sio yote. kama uyaandikayo ni kweli hongera sana Mohamed Said. Ni vizuri kuujua ukweli. Hatuna haja ya kuukimbia ukweli. Na ni vizuri kuutafuta ukweli. Na ni vema ukweli huu usaidie kutufanya wamoja zaidi. Mungu akujalie maisha marefu ya furaha na amani.
 
Kuna hadithi kuwa Nyerere aliwahi kumnasa kibao bibi titi! Moh'd Said kama unaijua hiyo naomba unipe kidogo kwa faida ya wengi au yeyote ajuae anijuze
 
Trojaan,
Nimekusoma na nimeona kuwa huijui historia ya mapambano dhidi ya dhulma za wakoloni.

Historia hii ni moja wala haigawanyiki kati ya akina Abdulrauf Songea Mbano na Selemani
Mamba
majemadari wa Vita Vya Maji Maji waliotoa roho zao 1905 - 1907 na hawa akina Ali Msham
waliotoa fedha zao kupambana na ukoloni.

Hawa walikuwa wakipokezana kijiti.
Hebu soma hii:

ALI SONGEA MBANO
JEMADARI WA VITA VYA MAJI MAJI

y8sYt7sUPUAGtsHd_pvfBmkzMH8tD4S1Nt3bMI0BJ3CBDQC2R42eBsmHMilReQaY7f-yf-EXUnjE48bGE15jckv4RtwbXBoDermsF8_VK-yBXVVBpb7HWz6npJPFYACHopo9Zd1KpFL0cN3dwejh4f6sQ6vrApiUKZbB_fDwDZe7EkJjpIeTjwgQB3ZW2jLVeZTfHtYuhgEUCpR40a1lkVZ9rbkJoJuS3qkDTDus1jG12r_A0FHrMbahd9QEdVuZhzOMAoVdeynjjKQpD3MhFHNNELxB5dEEsSSP7EvOXA7_iYt4pOsPtRG9zMmsVYXFq5P9F5rm-mFT_GCCNe24ap0A2D4OYc7mXTTvlelmfTWrZ9QPm0ftFuBoxx08mpJxXaA6mVNlKHa1EPedtGwDB1x8dlUGyPQuilUv8-YSxQtkeOyjo-qjFP-Os4dAOAv7CDDnSlMk5KGCy3QmPHdTiutvWWquBgctz8SbsKKugCSXN1uBzcPsN5dZX1EupF7UrxVwf8fO_lTF0jQ1cpze1d1JiTE0Mv6TybvywY0D2KuQiIRVC2i7_49LyDC3O7Ug_hp1uQ=w324-h480-no

Suleiman Mamba
​
Nje kidogo ya mji wa Songea kuna kitongoji kinaitwa Mahenge, hapo kuna sehemu ya kumbukumbu ya vita vya Majimaji. Jambo kubwa la mahala hapo ni kaburi kubwa la halaiki ambamo askari zaidi ya sitini na… (sitini na saba) walizikwa kwa pamoja. Na kando ya kaburi hilo la pamoja kuna kaburi la Ally Songea Mbano ambae yeye alizikwa peke yake.

Kwa mara ya kwanza nilitembelea makumbusho hayo mwishoni mwaka 2007. Baada ya kusaini kitabu cha wageni na kulipa ada ya kituo muhudumu wa kituo hicho alitupa karatasi yenye orodha ya majina ya wale wote walionyongwa na kuzikwa hapo. Ukiitazama orodha hiyo na hasa ukiwa Mwislam jambo moja litakustuwa. Robo tatu ya walionyongwa na kuzikwa hapo ni Waislaam. Linaanza jina lake la Kiiislam, kisha kwenye mabano kuna jina la Kikristo na mwishoni linaishia jina la kiasili, mfano Abdulrahman [Dominic] Mputa Gama.

Muhudumu akatueleza kuwa hawa mashujaa wa vita vya Maji Maji kabla ya kunyongwa alikuwako padri ambae aliwabatiza na kuwapa majina ya Kikristo na baadae kunyongwa, wengi walibatizwa kwa hadaa kuwa wakibatizwa wataachiwa huru, wote katika hao walionyongwa walikuwa ni Waislam. Uzuri ni kwamba katika orodha hiyo kulikuwa na jina na sahihi ya yule padri aliyewabatiza, na kwa mkono wake [huyo padri] aliiyaandika hayo majina. Karatasi yenyewe ilihifadhiwa vizuri kwenye fremu ngumu ya kioo. Tuliomba kwa nguvu zote kupatiwa hiyo karatasi ya majina hata kwa kununua lakini haikuwezekana pamoja na kuwaona na kuwaona wakubwa wa kituo hicho. Niliporudi kwa mara ya pili mwezi July 2009 nilipata mstuko.

Karatasi iliyohifadhiwa kwenye fremu ngumu ya kioo, iliyokuwa na majina ya Kiislaam ya mashujaa wa vita vya Maji Maji, haikuwapo,na badala yake imewekwa karatasi nyingine ombayo ndani ya karatasi hiyo majina ya Kiislaam ya mashujaa hao wa vita vya Maji Maji yameondolewa na kuachwa majina ya ubatizo na yale ya kiasili tu, jina la padri, sahihi yake na wadhifa wake katika Kanisa Katoliki pia vimeondolewa na karatasi yenyewe haikuwa kwenye fremu ya kioo na ilikuwa katika fotokopi tu.

Nilimuuliza muhudu kulikoni? Akasema, “Songea pana mzee mmoja maarufu sana katika historia ya TANU na historia ya kuasisiwa Bakwata anaitwa kwa kifupi M. S. Mzee huyu ana binti yake ambaye ameolewa na Mzungu wa Kijerumani. Binti huyu na na mumewe wa Kijerumani walikuja hapa Songea matembezi. Hivyo kwa shinikizo la huyu mzee M.S. karatasi hiyo alipewa huyu Mzungu kwa ahadi kwamba anaipeleka Ujerumani na atairudisha. Hivyo ndivyo karatasi ile asilia ilivyotoweka. Kubwa katika karatasi ile ni ule ushahidi wa majina kuwa wote katika wale walionyongwa na kuzikwa hapo ni Waislaam, wengi katika hao walihadaiwa kuachwa huru hivyo wakabatzwa ispokuwa wachahe sana waligoma kama shujaa Ally Songea Mbano. Huyu kwa ushujaa wake wa kupambana na Wajerumani aligoma na akasumbua sana kiasi akanyongwa siku yake na peke yake na ndio sababu akazikwa peke yake.

Ukiingia ndani ya kinyumba cha ghorofa, unaanza kuona picha za mashujaa wa Maji Maji wakiwa wamevaa mavazi ya vita mithili ya mahujaji wanavyovaa Ihraam wakati wa hija. Kinachoongezeka kwao ni vilemba kichwani. Chini ya kila picha kuna jina la aliyekuwa kwenye picha ile. Ukipanda gorofani utaona silaha za kiajadi kama mikuki, pinde, ngao n.k. Kinachosisimua zaidi ni mavazi ya vita. Mavazi ya vita ya askari wa Maji Maji wengi walivaa kanzu za Kiislaam na vilemba. Jambo jingine linalosisimua ni kile ambacho watu wa kituo hicho wameandika ”rosary” hili ni jina la Kikristo, hasa la Kikatoliki, ni zile shanga ambazo huning’inia msalaba lakini unapotazama hicho kilichoitwa “rosary” utaona si “rosary,” bali ni tasbihi hasa ya Kiislaam yenye kupangika hasa shanga zake, 33, 33, 34. Maneno yaliyoandikwa kuelezea “rosary” hizo ambazo ni tasbihi ni:

“Hizi ni rosary ambazo wapiganaji wa majimaji walikuwa wakitumia KUTAMBIKA kabla ya kwenda vitani kwa kuamini kwamba zitawakinga na risasi.”

Ukweli ni kwamba hawa askari wa Maji Maji wengi walikuwa ni Waislaam hivyo hawakuwa WAKITAMBIKA bali walikuwa wakitumia tasbihi hizo kufanya dhikri kwa Allah kabla ya kwenda vitani. Midhali sisi Waislaam hatujawa tayari kuandika historia yetu kama Waislaam wanaotuandikia watapotosha na kupindisha na kutuzulia wanavyotaka. Hapo gorofani kuna jambo jingine la kusisimua. Kuna magudulia na makopo. Wameandika kuwa, haya ndio makopo ambayo askari wa Maji Maji walikuwa wakiyatumia KUNAWA kabla ya kwenda vitani [kushika udhu na sio kunawa] pia kwa kuamini kuwa maji hayo yatawakinga. Muhudumu alitueleza kuwa kumbukumbu nzuri na za kuaminika ziko Jimbo Kuu la Wakatoliki Peramiho.

Tulikwenda jimboni lakini hatufanikiwa kwa sababu za ki-urasimu tu.T ulitakiwa tupate kibali cha Askofu Mkuu. Hatukukipata. Kwa yale tuliyoyaona na kuyashudia yafuatayo:

Vita vya Maji Maji havikuwa ni vita vya kizalendo, kwamba wazalendo walikuwa wakipigania nchi yao. La. Vilikuwa ni vita vya Waislaam wakipigana na Wakristo wa Kijerumani waliovamia maeneo asilia ya Waislaam kwa lengo la kuuwa Uislam na kusimamisha Kanisa kwani mazingira yote utayoyaona ya mashujaa wa vita vya Maji Maji ni mazingira ya Kiislaam, kingine ni kwamba hukuti mahala yalipo makaburi ya askari wa Kijerumani ila katika miji ya Waislaam kama Kilwa, Bagamoyo n.k. Kwa nini wauliwe maeneo ya Waislaam tu? Walifuata nini huko?

Kuna upotoshaji mkubwa sana wa historia ya vita vya Maji Maji. Vinaoneshwa kama ni vita vya wazalendo wakipigana na wakoloni wa Kijerumani, wakati ukweli si hivyo. Ukweli ni kwamba vita vya Maji Maji vilikuwa ni vita baina ya Waislaam na Wakrito wa Kijerumani, Waafrika Wakristo wa Songea walijiunga na Wakristo wenzao wa Kijerumani dhidi ya Waafrika wenzao wa Kiislam.

Wakristo wameitafiti hakika hii na wakaijua kisha wameificha kwa maslahi yao.

Kuna haja ya wasomi wetu wa Kiislaam kufanya juhudi za makusudi za utafiti wa historia yetu ili kukifanya kizazi hiki cha Kiislaam kujitambua zaidi na kujenga ujasiri. Taasisi za Kiislaam na watu binafsi [matajiri] wawawezeshe kiuchumi wasomi hawa kufanya kazi hii.


Mwaka 2008 nimetembelea Kilwa Kisiwani, huko nikamkuta Mzungu wa Kifaransa akiandika historia ya Kilwa Kisiwani akiitwa Thiery, ameweka kambi na majenereta ya umeme, solar power na makompyuta. Kazi nyingine kubwa alokuwa akifanya ni kukarabati yale magofu ambayo mengi ni misikiti na majumba ya mawe ya wafalme wa kale. Kilwa Kisiwani ni moja kati ya dola kubwa za Kiislaam katika mwambao wa Afrika Mashariki, ndio dola ya mwanzo kuwa na sarafu yake ambayo iliandikwa jina la Allah. Tuliposoma kazi ile ya Yule Thiery Mfaransa tayari alikwisha ipotosha kwa kiasi kikubwa. Sikuwa na la kumfanya. Kizazi cha vijana wa Kiislaam hakitopata historia ya kweli ya Kiislaam kama tutawaacha akina Thiery waandike na hivyo vijana wetu hawatajitambua na hawatokuwa na ujasiri katika Uislam wao.

Ilunga Hassan Kapungu

Jumanne 19 Oktoba 2010





Muhammed said, kwa mara nyingine nakubaliana na wewe tena, najua baadhi ya watu humu watasema ni kwa sababu naitwa ally... Tehe Tehe.

Iko hivi, akili yangu imekuwa ikipata taabu sana kwa miaka mingi kuhusu mahusiano ya wakoloni wajerumani, na wamisionari wa kijerumani. Na hii ni kwa sababu ya mahusiano yao ya karibu sana, though, kazi zao zilikuwa ni tofauti sana tena zenye malengo kinzani.

Wakati wamisionari walikuja kueneza neno la mungu, kwa maana ya dini ( ukristu hapa to be specific), wakoloni wajerumani Walikuja kufanya kazi ya kishetani.

Ikumbukwe pia kwamba, haya makundi mawili, yalikuja kipindi kimoja, kwa lugha nyingine walifuatana. Though inadaiwa, kila kundi lilikuja kivyake, so ni kama ilikuwa coincidence tu.

But cha ajabu zaidi, lilipokuwepo kanisa, Kando walikuwepo wakoloni, and yet, wanadai hayakuwa pamoja, hii imenitesa sana kwa miaka kadhaa.

Na pili, nimejiuliza sana pia kwa miaka mingi, kwamba, kwa ukaribu huo, kwa nini wamisionari hawakuwazuia wenzao kufanya kazi ya shetani, ya kufanya binaadamu wenzao ni watumwa, kuwapa mateso makali kama yale, na kuwauwa hovyo kama wanyama, tena Bila huruma, instead, wakawa nao karibu sana tu,

Maswali haya sikuwahi kuyapatia majibu ya uhakika, zaidi ya kuhisi Bila kusita kwamba, makundi haya mawili, kimsingi yalikuwa ni nikiini macho tu, bali kiuhalisia, lilikuwa ni kundi moja. Na Leo sheikh said, umenionyesha Hilo
Lakini pia, nimewahi kusikia kuwa, mkwawa alikuwa muislam, nadhani ukiiunganisha dots , utapata jibu kwa nn vita kubwa pia, ilipiganwa kule, na kumuua yule bwana.

Kwa kweli afrika tuna kazi kubwa ya kufanya kurekebisha mambo yetu in African ways, including hili la kuandika historia yetu upya, Bila kujali ni wa Islam au wakristu, though kwa hali ninavyoiona, sijui kama ipo siku jambo hili litawezekana

Tuendelee kuomba mungu akina mohamed said wapya wajitokeze kama si kuzaliwa upya.
 
Kuna hadithi kuwa Nyerere aliwahi kumnasa kibao bibi titi! Moh'd Said kama unaijua hiyo naomba unipe kidogo kwa faida ya wengi au yeyote ajuae anijuze
Sufiani...
Sijapatapo kusikia hilo.
Lakini kwa utafiti wangu Nyerere hakuwa ''violent.''

Pia hakuwa mtu aliyependa kupeana maneno ya nipe nikupe.

Lakini alipata kujibizana vibaya na Titi miaka ya mwanzo ya uhuru
ndani ya Halmashauri Kuu ya TANU kuhusu Aga Khan na EAMWS.

Nyerere aliwahi kuhamakiwa na Schneider Abdillah Plantan miaka
hiyo hiyo ya mwanzo ya uhuru lakini Nyerere hakumjibu.

Nyerere alibaki kimya.

Huyu Schneider ni ndugu yake Kleist Sykes na walipigana wote WWI
katika jeshi la Kijerumani dhidi ya Waingereza mwaka wa 1914.

Schneider ana very ''interesting history,'' katika siasa za Tanganyika
baada ya WWII.

Wakati wa WWII Waingereza walimtia kizuizini Schneider katika kisiwa
huko Ziwa Victoria kwa kuwa alikuwa anamuunga mkono Hitler.

Schneider ndiye aliyekuwa mzee peke yake aliyeunga mkono kupinduliwa
kwa uongozi wa TAA 1950 ili vijana Abdulwahid Sykes na Dr. Vedasto
Kyaruzi
wachukue uongozi.

Wakati ule uongozi wa TAA president alikuwa kaka yake mkubwa Mwalimu
Thomas Sauti Plantan.

Schneider
alikuwa Katibu Mkuu wa Daawat Islamiyya chini ya Mufti Sheikh
Hassan bin Amir.

Habari zake nimezieleza kwa kirefu katika kitabu cha Abdul Sykes.
Historia ya uhuru wa Tanganyika ilikuwa na mikasa mingi sana.
 
Back
Top Bottom