Ali Msham na Julius Nyerere

Ali Msham na Julius Nyerere

Nakusifu umeeleza vzr hebu jitahidi ufike na kibata kilwa pamoja na nandete na mwishowe ufike hadi ngarambi katika kitongoji cha lihenga hapo ndipo yule mtaalam kinjeketile ngwale alipopata maji ya dawa ya vita ya majimaji.ambayo yalipelekwa huko kwa wamatumbi maeneo ya nandete kibata na kwingineko.
Ngarambi,
Sihitaji mimi kupitia upya historia ya Maji Maji.
Rafiki yangu James Giblin amefanya utafiti na kaandika kitabu: Lifting The Fog of War.

Nakushauri ukisome kitabu hiki.

Huyo Prof. Giblin hapo chini tuko darasani Chuo Kikuu Cha Iowa:

SAM_1309.JPG
 
Mwako,
Kufungiwa kule ni kuhifadhiwa hakukuwa kufungiwa kuwa yasisomwe.
Nilipofika mimi na kuyaomba ili niandike maisha ya Abdul Sykes nikipewa.

Yapo mengi kuhusu haya In Sha Allah ukisoma kitabu changu utayakuta.
ila unajua kua wazee wa pwani ni hodari wa kuongeza chumvi??ndio hawa sijawah kuwa mtu wa mwisho akati hajawahi kanyaga shule.so nawasiwasi na izo findings zako
 
Remote,
Hapa hatuandiki habari za mkopeshaji chochote.

Hapa mimi nimeleta historia ya mpigania uhuru Ali Msham mmoja wa wazalendo
waliokuwa na Nyerere bega kwa bega wakati wa kudai uhuru na picha tumeziona.

Hapa tumeeleza jinsi siku zile ngumu kwa wazalendo jinsi Ali Msham alivyomfungulia
Mama Maria Nyerere kiduka kidogo cha mafuta ya taa.

Biashara ambayo kwanza ilianza kwa kuuza mafuta katika mkokoteni kisha ndipo baada
ya kushamiri kikafunguliwa kiduka hapo nyumbani kwa Mzee Ali Msham ambako pia
alikua amefungua tawi la kwanza la TANU Magomeni.

Ikiwa na wewe una historia ya babu yako katika kupigania uhuru wa Tanganyika iandike
ili tuhifadhi historia yetu.
yan hapa kuna namna mwalimu nyerere anataka kulinganishwa na mtu flani kua bila yeye basi asingekuepo nyerere wala uhuru.!!
hapa nahisi harufu kali ya udini.kuna watu bado wabhisi wameonewa sana na bado wanonewa.ivyo wanajaribu kufurukuta
 
yan hapa kuna namna mwalimu nyerere anataka kulinganishwa na mtu flani kua bila yeye basi asingekuepo nyerere wala uhuru.!!
hapa nahisi harufu kali ya udini.kuna watu bado wabhisi wameonewa sana na bado wanonewa.ivyo wanajaribu kufurukuta
Troojan,
Usijitishe hakuna kitu kama hicho.
Tufurukute kwa lipi.

Kama kupambana na Waingereza wazee wetu walipambananao na wakawatoa
Tanganyika na historia ndiyo hii tuko hapa tunaijadili.
 
ila unajua kua wazee wa pwani ni hodari wa kuongeza chumvi??ndio hawa sijawah kuwa mtu wa mwisho akati hajawahi kanyaga shule.so nawasiwasi na izo findings zako
Troojan,
Kwani wewe shule ni lile jengo?
 
Kanisome tena maswali yangu uyajibu, wacha porojo.

Nyie ndiyo wale wale akina Kihiyo.

Jikumbushe:

Jee, unajuwa kuwa hata jina TANU lilibuniwa kabla Nyerere hajaja Dar.?

Jee, unajuwa jina hilo lilibuniwa na akina nani?

Hilo swali la kijinga jinga!!
Kanisome tena maswali yangu uyajibu, wacha porojo.

Nyie ndiyo wale wale akina Kihiyo.

Jikumbushe:

Jee, unajuwa kuwa hata jina TANU lilibuniwa kabla Nyerere hajaja Dar.?

Jee, unajuwa jina hilo lilibuniwa na akina nani?

Hilo swali la kijinga jinga sana....!! We sema huamini alichosema Nyerere kuhusu maswali yako?
Kanisome tena maswali yangu uyajibu, wacha porojo.

Nyie ndiyo wale wale akina Kihiyo.

Jikumbushe:

Jee, unajuwa kuwa hata jina TANU lilibuniwa kabla Nyerere hajaja Dar.?

Jee, unajuwa jina hilo lilibuniwa na akina nani?
 
Hakuna jipya hapa.
Mwandishi yule yule, majigambo yaleyale, malalamiko yale yale na wafuasi wa Mo Said walewale.
 
Back
Top Bottom