Akili Ya Mtoto Na Makuzi Yake

Mlenge

Mlenge

Verified Member
Joined
Oct 31, 2006
Messages
709
Points
500
Mlenge

Mlenge

Verified Member
Joined Oct 31, 2006
709 500
Vitabu vifuatavyo vimekuwa ni muhimu katika kuelewa namna bora za kushamirisha makuzi ya akili ya mtoto. Kwa wazazi na kwa wakufunzi wa vituo vya kulelea watoto, hivi vinaweza kuwa vya manufaa.

  1. The Absorbent Mind, by Maria Montessori
  2. The Growth of the Mind: An Introduction to Child-Psychology, by Kurt Koffka
  3. The Growth of the Mind: And the Endangered Origins of Intelligence, by Stanley I. Greenspan and Beryl Lieff Benderly

Vitabu vipi vingine vya kuongezwa kwenye orodha hii?
 
Joseverest

Joseverest

Verified Member
Joined
Sep 25, 2013
Messages
42,777
Points
2,000
Joseverest

Joseverest

Verified Member
Joined Sep 25, 2013
42,777 2,000
Vitabu vifuatavyo vimekuwa ni muhimu katika kuelewa namna bora za kushamirisha makuzi ya akili ya mtoto. Kwa wazazi na kwa wakufunzi wa vituo vya kulelea watoto, hivi vinaweza kuwa vya manufaa.

  1. The Absorbent Mind, by Maria Montessori
  2. The Growth of the Mind: An Introduction to Child-Psychology, by Kurt Koffka
  3. The Growth of the Mind: And the Endangered Origins of Intelligence, by Stanley I. Greenspan and Beryl Lieff Benderly

Vitabu vipi vingine vya kuongezwa kwenye orodha hii?
tuletee na vya kiswahili mkuu
 
JONASON

JONASON

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2014
Messages
336
Points
500
JONASON

JONASON

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2014
336 500
Mkuu c ungesummarize kwa kiswahili point za msingi
 
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
30,158
Points
2,000
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
30,158 2,000
Ahsante kwa taarifa...


Cc: mahondaw
 
Mlenge

Mlenge

Verified Member
Joined
Oct 31, 2006
Messages
709
Points
500
Mlenge

Mlenge

Verified Member
Joined Oct 31, 2006
709 500
Mkuu c ungesummarize kwa kiswahili point za msingi
Pointi kuu ni kwamba vituo vingi vya kutolea elimu, pamoja na kwenye kaya nyingi, uelewa wao kuhusu akili ya mtoto na makuzi yake ni mdogo sana. Hivyo utakuta kaya na vituo vya elimu hivyo hufanya maamuzi na kujenga mazingira yasiyo rafiki kwa makuzi ya akili ya mtoto. Wakati mwingine hata kudumaza na kufifisha makuzi hayo.

Mfano:

Wazazi wengi hudhania ya kwamba:

1. Mtoto anapozaliwa huwa ni mjinga, maamuma, zumbukuku ulimwengu uko huku.

2. Mtoto huyu "Mjinga" hupelekwa shule za chekechea au dei kea ili kuanza kumjengea mazingira na mazoea ya kufutwa ujinga na mwalimu aliyesomea.

3. Mtoto akienda shule anapata elimu. Akirudi nyumbani hapati elimu, labda awe anafanya homuweki au ashike madaftari ya shuleni alikotoka au pengine vitabu VYA SHULE.

4. n.k.

Mawazo hayo yote hayaendi na uhalisia wa akili ya mtoto, na makuzi yake.
 

Forum statistics

Threads 1,326,670
Members 509,565
Posts 32,230,401
Top