Na nataka kueleza jambo jengine najua kuna watu watanifaham na wengine hawatanifaham, aidha kwa kuwa hawatakubali kwa kuwa hawataki kukubal au hawajafaham vyema na nipo tayar kuwafafanulia,.
Wakati mwengine tufkirie kwa kutumia akili ilokuwa neutral(haifungaman na sehem yoyote) , nataka kutoa mfano wa EAST AFRICAN COMMUNITY, tunashirikiana mambo mengi km WATANZANIA ila kwenye ajira mbona inakua kasheshe kwasaba hatupo tayar wa TANZANIA kuwaruhusu wa KENYA watachukua ajira zetu ambazo mzawa wa kawaida anaweza kuzifanya, hv leo ikichimbwa gesi mtwara halafu vibarua kama waponda zege, wasafishaji barabara, wasafirishaji mizigo, walinzi wa vitalu, nawengineo waajiriwe watu wa kutoka mikoa mengne wakati mtwara kuna vijana hawana ajira na wako tayar kufanya kazi watajiskiaje? utajijibu mwenyeo.
Je afisa wa uhamiaji wa Tanzania aje aajiriwe mkenya au mtu yoyote ambae si mtanzania itakuaje? na mimi ni mzanzibar naish bara kwa kuja kusoma tu na kwetunimemkodisha mtu wa bara nyumba nzima na anafanya kazi KMKM, na pia ni DAKATARI( kiufup huyu mtu hala ana kazi nying sana na amenivutia na ufanisi wake wa kazi), ninaposihi kuna TV imewekwa nje na watu wanaangalia mipira yote ya ulaya bure na hapo nakutana na watu wengi kutoka bara wanakuja kutazama mpira na tumekuwa kama familia , hapo nishakutana na mchungaji, majeshi, vibarua, wapelelezi, wamachinga, wamasai, kiufup ni watu wengi wa bara wapo na wanfanya kazi, na Zanzibar ipo NSSF, TRA, NIDA, NEC, JWTZ, NBC, CRDB, NMB, hizi ni taasis ambazo wamo wa Zanzibar NA watu wa TANZANIA BARA, namalizia kusema huwezi kumuweka mtu katika wizara ya utamaduni Zanzibar kutoka BARA never haiwezekan kwa sababu utamaduni tofauti, na hutoweza kumuweka mZanzibar katika wizara ya utamaduni ya tanzania( tanzania bara kwasabau hili halipo kwenye muungano) halafu ukategemea ataiendesha vzurofisi haitowezekana.
Nimelizie kusema kuna kazi ni kwa wenyeji na kuna kazi kwa wote.
Nafkir nimefahamika