Ajali Zinatumaliza Watanzania

Ajali Zinatumaliza Watanzania

Kila siku tunasikia taarifa za ajali zinazopoteza maisha na kuacha familia zikiwa na majonzi. 😔 Hamna mtanzania ambaye yupo salama ambaye anatoka asubuhi kwenda kutafuta. Polis wa usalama barabarani fanyeni kazi kwa weledi ajali zinaepukika.

Tuwe makini barabarani:
🚗 Epuka mwendo kasi.
📵 Usitumie simu ukiendesha.
🍺 Usiongoze gari ukiwa umelewa.
🚦 Heshimu alama na sheria za barabarani.
🛵 Wapanda pikipiki na abiria watumie helmeti.
🚌 Madereva wapumzike wanapochoka.
Dakika chache za uzembe zinaweza kubadilisha maisha ya familia nzima. Kuna watoto wanateseka siku ya leo kwa kuondokewa na wazazi/mzazi sababu ya ajali.
🙏 Tanzania salama inaanza na mimi na wewe. Tuendeshe kwa tahadhari, tuokoe maisha.

Unajitahidi kufanya yote hayo, safari ndefu toka mwanza kuja dar, unafika mlandizi anakuja traffic anakulazimishia kosa ili utoe chochote na ukiwa umeanza kuchoka unafanyaje hapo? Kosa eti ume overtake lori wakati lilikua limesimama na mbele kulikua clear......??!!
 
Kila siku tunasikia taarifa za ajali zinazopoteza maisha na kuacha familia zikiwa na majonzi. 😔 Hamna mtanzania ambaye yupo salama ambaye anatoka asubuhi kwenda kutafuta. Polis wa usalama barabarani fanyeni kazi kwa weledi ajali zinaepukika.

Tuwe makini barabarani:
🚗 Epuka mwendo kasi.
📵 Usitumie simu ukiendesha.
🍺 Usiongoze gari ukiwa umelewa.
🚦 Heshimu alama na sheria za barabarani.
🛵 Wapanda pikipiki na abiria watumie helmeti.
🚌 Madereva wapumzike wanapochoka.
Dakika chache za uzembe zinaweza kubadilisha maisha ya familia nzima. Kuna watoto wanateseka siku ya leo kwa kuondokewa na wazazi/mzazi sababu ya ajali.
🙏 Tanzania salama inaanza na mimi na wewe. Tuendeshe kwa tahadhari, tuokoe maisha.
Hilo la abiria wa boda boda kuvaa hement 'halizungumziki'.
 
Chanzo cha ajali Magari chakavu..
Bara bara nyembamba...
Speed ya 50km/h nayo ni chanzo watu wanalala sana bara barani kwa sehemu yenye kipande kifupi..
Botswana,SA,Zambia wana 60km/h 80 mpaka 120km/h magari madogo yanatumia muda mchache road sema sisi tumejaza Noah na Ist wacha twende na hiyo hiyo 50km/h na matruck mengi chesesi za kuunga unga kwa sababu ya kupunguza ukali wa kodi..
Yaani ukifika Tunduma kuelekea Dar es salaam ndio kama safari inaanza maana huko sehemu yeyote kama haujagonga umegonga watu wanaendesha magari hovyo sana hasa kuanzia magari ya umma mpaka ya watu binafsi.
 
Fixed penalty hio £100 na point 3 ni zile speeding za kawaida. Mimi nilipia motorway wakati ina bango la ujenzi speed limit iliwekwa 40MPH nilipita na 90MPH nilikula ban miezi 6 na faini £300! Ninachojaribu kukufahamisha kuna mwendo wa ngiri ukikamatwa unakula point,ban na faini. Ukisababisha ajali unaweza kwenda jela kabisa. Speeding imenipa ban mara mbili akili ikanikaa sawa maana mara ya mwisho nilipoteza na kazi.
Pole mkuu bahati mbaya sijawahi kufika UK ila walimu wangu kama watatu walikua wanatoka Huko..

Mimi sipendi ku drive kabisa sababu nilikua addicted wa Racing simulator,so nikiendesha a real car speed 80 naona kama nakuna nazi,.na vile naogopa kufa now napenda kukaa pembeni niendeshwe..drive with care
 
Pole mkuu bahati mbaya sijawahi kufika UK ila walimu wangu kama watatu walikua wanatoka Huko..

Mimi sipendi ku drive kabisa sababu nilikua addicted wa Racing simulator,so nikiendesha a real car speed 80 naona kama nakuna nazi,.na vile naogopa kufa now napenda kukaa pembeni niendeshwe..drive with care
Hao watu wana miundombinu mizuru,magari bora na hawataki upumbavu barabarani. Maisha ya kila mtu yanathaminiwa.
 
Hao watu wana miundombinu mizuru,magari bora na hawataki upumbavu barabarani. Maisha ya kila mtu yanathaminiwa.
System ikiwa corrupt hakuna mahala kutakua na nafuu,barabara mbovu,magari used hadi model ya mwaka 1995 yanakua imported yanauzwa,mafundi ndio wa kina maiko,barabara imejaa vijana wanyoa viduku bodaboda,bajaji hao hawajali green light au red-light,wana overtake popote..

Kuna documentary niliangalia Nigeria wakoloni walivyokua wana manage traffic na barabara,na sasa hivi watu wanaijiria wenyewe wanachofanya,Africa ni huzuni
 
Ajali Tanzania zimekua suala sugu sana huu mwaka tu moyo umetoboka mara mbili kwa kuwapoteza wapendwa wangu hakuna tena imani ya kwenda na kurudi salama no matter upo makini kiasi gani,yaani usipogongwa umegonga🔨

UKweli ukienda safari ukirudi salama shukuru sana.
 
Na CCM wanatumaliza soma ripoti ya chande. Kuhusu baada ya uchaguzi.
Kazi ni kipimo cha utu
 
Back
Top Bottom