Aibu kwa ofisi ya bunge!!

Aibu kwa ofisi ya bunge!!

Mtumishi Mkuu

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2011
Posts
259
Reaction score
93
Wakuu, kesho tarehe 7 Juni 2011 vikao vya Bunge la Bajeti vinaanza ambapo waheshimiwa watakuwa na kazi ya kuijadili na kuipitisha (kama kawaida maana uthubutu wa kuikataa haupo....) bajeti itakayowasilishwa na waziri wa fedha na uchumi. Ningetegemea angalao leo nikitembelea tovuti ya Bunge niweze kuona ratiba ya vikao hivyo. Ila cha kusikiktisha naona kwenye ubao wao wa matangazo humu kwenye tovuti yao wameweka tangazo la vikao vya bunge la Aprili ambavyo vilishafanyika.

Napata maswali kadhaa katika hili, mosi, ofisi ya bunge inawezekana haina mtu wa IT, pili, yupo mtu ambaye anatakiwa kuifanya hii kazi ila kwa uzembe tu na anajua hatafanywa chochote ameamua kukaa kimya, tatu, ofisi haitaki umma ujue mwenendo mzima wa shughuli zake utakavyokuwa, nk

Uwazi wa taarifa ni tatizo ambalo linashika kasi na hata pale ambapo hakuna sababu ya kuficha taarifa bado wahusika wanaona shida kuwapatia walaji taarifa husika!
 
kwanza bunge lenyewe lina spika au matapishi tu!!! yaani usinitie hasira bana
 
Umeshasikia kauli ya Mama Makinda, the speaker, au John Ndugai, D/speaker, au yule katibu wao maarufu Dr. Kashilila kuhusu kukamatwa kwa mbunge na kiongozi wa kambi rasmi ya upinzani bungeni wakati vikao vya kamati za bunge vinaendelea?

Najua watasema kwamba mahakama kama mmojawapo wa mhimili mkuu wa Dola ni huru, hivyo wao kama viongozi wa bunge (mhimili mwingine) hawawezi kuingilia uhuru wa mahakama. swali je, kama ndivyo, kwa nini waliruhusu wakuu wa mikoa na wilaya ambao kimsingi wanatokana na utashi wa kisiasa wasimamie nidhani za mahakama? Huko si kuingilia uhuru wa mahakama? On this particular case, ofisi ya bunge na wizara ya sheria (celina kombani) can not have it both ways. they either believe in the separation of powers or they dont.
Talk of self-inflicted injuries.
 
Mtumishi Mkuu, si kwamba ni uzembe wa watuw a IT. Ratiba ya Bunge haijakamilkia kwa sababu kikao ya Kamati ya Uongozi hakijakutana kama ilivyopaswa kwa sababu Kiongozi wa Upinzani hakuwepo. Hata hivyo, baada ya kuachiwa kwa dhamana, Mbowe alimpa ruhusa Spika wanedelee na kikao hicho bila ya yeye kwa sababu hataki kukwamisha masuala ya kitaifa kwa kulazimisha wamsubiri yeye mtu moja tu, kwa hiyo kikao hicho kinaweza kufanyijka jioni yab leo na tariba ikatolewa kesho asubuhi.
 
Hahaa haaaa nimecheka sana Mkuu wa Kitengo cha IT anaingia humu JF anashinda kwenye Jukwaa la Maria Roza!
 
Mtumishi Mkuu, si kwamba ni uzembe wa watuw a IT. Ratiba ya Bunge haijakamilkia kwa sababu kikao ya Kamati ya Uongozi hakijakutana kama ilivyopaswa kwa sababu Kiongozi wa Upinzani hakuwepo. Hata hivyo, baada ya kuachiwa kwa dhamana, Mbowe alimpa ruhusa Spika wanedelee na kikao hicho bila ya yeye kwa sababu hataki kukwamisha masuala ya kitaifa kwa kulazimisha wamsubiri yeye mtu moja tu, kwa hiyo kikao hicho kinaweza kufanyijka jioni yab leo na tariba ikatolewa kesho asubuhi.

Thank u for the lesson to our member.
The threadman went into WHAT (ratiba haipo kwenye tovuti) without exploring WHY (kwanini haipo). Umemsaidia sana kwa maelezo hayo
 
Back
Top Bottom