Achilia mbali ruzuku na michango, CHADEMA ina vyanzo gani vya mapato? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Achilia mbali ruzuku na michango, CHADEMA ina vyanzo gani vya mapato?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Petro E. Mselewa, May 17, 2017.

  1. Petro E. Mselewa

    Petro E. Mselewa Verified User

    #1
    May 17, 2017
    Joined: Dec 27, 2012
    Messages: 6,438
    Likes Received: 6,239
    Trophy Points: 280
    Binafsi naamini kuwa chama cha siasa ni taasisi. Naamini hivyo pamoja na kutowahi maishani mwangu kujiunga na chama chochote cha siasa hapa Tanzania na kwingineko. Kama taasisi,chama hujiendesha kwa gharama.

    Kuna kuwalipa waajiriwa wa chama,kugharimia shughuli za kila siku za chama,kugharimia ziara na operesheni za kichama na kadhalika. Taasisi hujiendesha katika hali ghali. Chama,ili kupambana na changamoto za kiuendeshaji na kisiasa,kinapaswa kuwa na vyanzo vya mapato

    Kwa uelewa wangu,chama kama CCM kinamiliki mali mbalimbali kama majengo na viwanja vya mpira. Hizo pekee,ingawa kuna mengine,ni vyanzo vya mapato ya chama. Vipi kuhusu CHADEMA,kama chama kikuu cha upinzani nchini na taasisi muhimu kidemokrasia?

    Achilia mbali ruzuku kwa vyama vya siasa na michango ya wanachama,wafuasi,wapenzi,wakereketwa,wafurukutwa na wafia chama,CHADEMA ina vyanzo gani vingine vya mapato? Ina mipango gani ya kujiimarisha kiuchumi?

    Michango ya wanachama,hasa Wabunge wa CHADEMA,wakati mwingine ni mzigo na inakera. Ifike mahali CHADEMA iwe na vyanzo vyake vya mapato kama taasisi ili kujiimarisha na kuaminika. Ni kazi ya Bodi ya Wadhamini ya CHADEMA kusugua bongo

    Aione: Tumaini Makene ,Mmawia na wengineo
     
  2. kayaman

    kayaman JF-Expert Member

    #2
    May 17, 2017
    Joined: Aug 3, 2013
    Messages: 1,760
    Likes Received: 2,319
    Trophy Points: 280
    hayo majengo na viwanja vya mpira hao ccm walivipata wapi kama sio kujimilikisha mali ya umma?
     
  3. goggles

    goggles JF-Expert Member

    #3
    May 17, 2017
    Joined: Apr 1, 2017
    Messages: 603
    Likes Received: 516
    Trophy Points: 180
    Ili ugombee urais kupitia chadema lazima ununue nafasi hiyo. Mwenye kununua pesa nyingi ndiye anaruhusiwa kugombea nafasi hiyo. Nadhani mfano halisi unao.

    Hivyo hicho ni 1wapo wa vyanzo vya mapato
     
  4. Ngushi

    Ngushi JF-Expert Member

    #4
    May 17, 2017
    Joined: Jul 8, 2016
    Messages: 5,160
    Likes Received: 8,721
    Trophy Points: 280
    Michango kutoka kwa wahisani mbalimbali nchi za nje
     
  5. YEHODAYA

    YEHODAYA JF-Expert Member

    #5
    May 17, 2017
    Joined: Aug 9, 2015
    Messages: 7,853
    Likes Received: 6,951
    Trophy Points: 280
    Chadema kwa sass hao unaowaita mafisadi ndio walikikopesha chadema mapesa waliyotumia uchaguzi uliopita hao hawatoki hadi walipwe chao watakoma chadema wana madeni pia ya sumaye, ndesamburo Na rostam Aziz
     
  6. B

    Baba Heri JF-Expert Member

    #6
    May 17, 2017
    Joined: Jul 23, 2013
    Messages: 489
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 80
    Club billicanas
     
  7. gemmanuel265

    gemmanuel265 JF-Expert Member

    #7
    May 17, 2017
    Joined: Feb 16, 2016
    Messages: 2,496
    Likes Received: 3,444
    Trophy Points: 280
    Mkuu uko na hoja ya msingi sana ila umekosea sana kusema ccm wanamiliki viwanja, hivyo viwanja ni nguvu kazi ya taifa iliyotumika michango ya watu wote, hivyo ccm walitumia uharamia kuvichukua hivyo viwanja
     
  8. moshi vijijini

    moshi vijijini JF-Expert Member

    #8
    May 17, 2017
    Joined: May 14, 2015
    Messages: 2,526
    Likes Received: 514
    Trophy Points: 280
    Msomi kama mimi nimekuelewa msomi mwenzangu yanayoikumba Simba na Yanga ndio yanayoikumba Chadema
     
  9. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #9
    May 17, 2017
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 70,719
    Likes Received: 28,949
    Trophy Points: 280
    Mkabila mwenyewe magamba sugu wewe.
     
  10. Tukundane

    Tukundane JF-Expert Member

    #10
    May 17, 2017
    Joined: Apr 17, 2012
    Messages: 7,626
    Likes Received: 1,878
    Trophy Points: 280
    Mungu ni mkubwa ipo siku tutaipeleka CCM Mahakamani na Vielelezo hivi.
     
  11. t

    treborx JF-Expert Member

    #11
    May 17, 2017
    Joined: Jul 11, 2015
    Messages: 3,716
    Likes Received: 1,656
    Trophy Points: 280
    Nina mashaka kama CCM inamiliki kihalali chochote kati ya hivyo vilivyotajwa kama vitegauchumi vya Chama . Ni sahihi kusema CCM ilijimilikisha mali zilizokuwa za watanzania wote na kuzifanya kuwa mali za chama. CCM kama chama, hakijawahi kujenga kiwanja chochote hata cha mpira wa pete...Tuacheni mambo ya political correctness tunapoamua kusema ukweli.
     
  12. u

    usinisogeze Member

    #12
    May 17, 2017
    Joined: May 6, 2017
    Messages: 53
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 25
    Kwani vibaya mtu kuhoji. Tusiwe wanafiki chama chochote cha siasa lazima kibuni mbinu za kujiendesha, sio kutegemea ruzuku na michango ya wanachama tu. Na ndio vyama vingi vinakufa taratibu kama UDP, TLP na sasa NCCR kwa sababu kutegemea ruzuku.
     
  13. J

    JokaKuu Platinum Member

    #13
    May 17, 2017
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 11,685
    Likes Received: 2,608
    Trophy Points: 280
    Petro E. Mselewa ,

    ..nadhani si busara kuruhusu vyama vya siasa kuwa na miradi ya kibiashara na vitega uchumi.

    ..tukiruhusu hilo kunaweza kutokea conflict of interest ambapo wabunge au viongozi wa vyama hivyo wakatunga sheria au kuweka mazingira ya kupendelea biashara ua vitega uchumi vyao.

    ..kwa maoni yangu itungwe sheria ya kudhibiti na kuhakiki mapato ya vyama vya siasa. Vyama vya siasa viendeshwe kwa RUZUKU na MICHANGO YA WANACHAMA. Hata michango nayo iwekewe limit ya kiasi ambacho mwanachama au taasisi inaweza kuchangia.

    Nguruvi3
     
  14. spika

    spika JF-Expert Member

    #14
    May 17, 2017
    Joined: Dec 7, 2014
    Messages: 453
    Likes Received: 386
    Trophy Points: 80
    Dah, yaani Mkuu Mselewa umemruhusu mhanga wa Lukuvi akakutoa kwenye mada yako?
     
  15. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #15
    May 17, 2017
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 12,113
    Likes Received: 6,950
    Trophy Points: 280
    Mkuu si busara kabisa. CCM walijaribu katika kuwekeza na michango ya wafanyabiashara leo bado wanalipa gharama.
    Chama kilipoteza umiliki, wakawepo wanaoweza kudhamini na ndio wenye sauti. Hili ni funzo la kwanza lililo hai

    Huko nyuma akina Dosa Azizi na Mshume kwa mujibu wa Mohamed Said walichangia sana TANU
    Nadhani dhamira ya wazee ilikuwa njema sana, kwabahati mbaya michango hiyo tunaona inavyotumiwa katika maandiko vibaya hadi kudhalilisha wanachama wengine. Nyerere hakuwa na mboga n.k.

    Nadhani kujitolea, michango ya kawaida na jitihada nyingine binafsi ziwe msingi wa vyama vya siasa

    Ninachoweza kukubaliana na Mselewa ni kujitangaza.
    Miaka 20 hao Chadema hawana hata FM ya masaa machache!
     
  16. MeinKempf

    MeinKempf JF-Expert Member

    #16
    May 17, 2017
    Joined: Jun 11, 2013
    Messages: 10,844
    Likes Received: 3,752
    Trophy Points: 280
    Chanzo kingine ni kila wakifanya maandamano wanapata
    ingizo jipya kwenye kibubu chao.

    upload_2017-5-17_16-17-31.jpeg
     
  17. MOTOCHINI

    MOTOCHINI JF-Expert Member

    #17
    May 17, 2017
    Joined: Jan 20, 2014
    Messages: 22,692
    Likes Received: 10,814
    Trophy Points: 280
    Hahaha Unahoji Chama kipi Cdm!!
    Watetezi wa majizi hao wasaka Tonge watakuwa na vyanzo vya mapato!!
    Waulize kwanza hicho kidogo wakipatacho kinamchanuo gani!!
    Utaiwa msaliti.
    Mbowe na genge lake ndio Tatizo ndani ya cdm
    pale hakuna viongozi ni wasaka tonge na wachumia Tumbo
     
  18. myoyambendi

    myoyambendi JF-Expert Member

    #18
    May 17, 2017
    Joined: Sep 13, 2013
    Messages: 12,375
    Likes Received: 60,398
    Trophy Points: 280
    huyu jamaa naheshimu sana mada zake ila leo kachemka..ccm ilipata vyote ilivyo navyo wakati wa chama kimoja..tena si kwa hiari...hawa wenzetu wa upinzani wanajitahidi kutoa mikononi mwao na ruzuku kidogo wanayopata..
    tusifanye siasa ni chuki au majungu..unaweza kuwa ccm na mkeo akawa chadema na ni kawaida.
     
  19. MOTOCHINI

    MOTOCHINI JF-Expert Member

    #19
    May 17, 2017
    Joined: Jan 20, 2014
    Messages: 22,692
    Likes Received: 10,814
    Trophy Points: 280
    Kwanza hawana hoja
     
  20. Petro E. Mselewa

    Petro E. Mselewa Verified User

    #20
    May 17, 2017
    Joined: Dec 27, 2012
    Messages: 6,438
    Likes Received: 6,239
    Trophy Points: 280
    Mkuu,umiliki ni umiliki. Uhalali au uharamu hutamkwa na sheria au mahakama.
     
Loading...