Acha Yaliyopita, Ishi Sasa: Jenga Kesho Yako

Acha Yaliyopita, Ishi Sasa: Jenga Kesho Yako

Zack Abdul

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2026
Posts
911
Reaction score
792
Wakati mwingine tunashindwa kupata amani katika maisha ya sasa kwa sababu akili zetu bado zinaishi kwenye yaliyopita.

Kuendelea kurudia yaliyotokea, au kujuta hakubadilishi matokeo; kunachukua tu muda na nguvu ambazo ungeweza kuzitumia kujenga maisha yako ya leo na kesho.

Kuachilia yaliyopita huanza kwa kukubali ukweli kwamba kilichotokea tayari kimetokea na huwezi kukirudisha nyuma. Haimaanishi kwamba haukuumia, bali unaamua kutoruhusu maumivu hayo yaendelee kukuongoza.

Kila unapojikuta unarudia kumbukumbu za nyuma, jirudishe kwenye kile unachoweza kudhibiti sasa. Jiulize, "Nifanye nini leo ili nijijenge upya?" Chukua somo kwenye yaliyopita, lakini usibebe maumivu yake kama mzigo wa maisha yako yote.

Kilichopita ni somo. Kilicho mbele yako kiko mikononi mwa Allah. Na jukumu lako ni kuishi leo kwa tawakkul.

Kila mtihani unaopitia unaweza kuwa wito wa kurudi kwa Allah, kujijenga upya na kusimama tena ukiwa imara zaidi.

Wakati mwingine, tunahitaji mtu wa kutushika mkono, kutusikiliza na kutuelewa katika safari hiyo. Ikiwa unapitia mitihani, hauko peke yako.
 
Sahihi mkuu! yaliyopita si ndwele.... tugange yajayo!
 
Wakati mwingine tunashindwa kupata amani katika maisha ya sasa kwa sababu akili zetu bado zinaishi kwenye yaliyopita.

Kuendelea kurudia yaliyotokea, au kujuta hakubadilishi matokeo; kunachukua tu muda na nguvu ambazo ungeweza kuzitumia kujenga maisha yako ya leo na kesho.

Kuachilia yaliyopita huanza kwa kukubali ukweli kwamba kilichotokea tayari kimetokea na huwezi kukirudisha nyuma. Haimaanishi kwamba haukuumia, bali unaamua kutoruhusu maumivu hayo yaendelee kukuongoza.

Kila unapojikuta unarudia kumbukumbu za nyuma, jirudishe kwenye kile unachoweza kudhibiti sasa. Jiulize, "Nifanye nini leo ili nijijenge upya?" Chukua somo kwenye yaliyopita, lakini usibebe maumivu yake kama mzigo wa maisha yako yote.

Kilichopita ni somo. Kilicho mbele yako kiko mikononi mwa Allah. Na jukumu lako ni kuishi leo kwa tawakkul.

Kila mtihani unaopitia unaweza kuwa wito wa kurudi kwa Allah, kujijenga upya na kusimama tena ukiwa imara zaidi.

Wakati mwingine, tunahitaji mtu wa kutushika mkono, kutusikiliza na kutuelewa katika safari hiyo. Ikiwa unapitia mitihani, hauko peke yako.
View attachment 3667575
we will NEVER FORGET MO29! ALUTA CONTINUA katiba mpya HAIKWEPEKI na TUNATAKA TANGANYIKA YETU kabla ya 2030!
 
Wakati mwingine tunashindwa kupata amani katika maisha ya sasa kwa sababu akili zetu bado zinaishi kwenye yaliyopita.

Kuendelea kurudia yaliyotokea, au kujuta hakubadilishi matokeo; kunachukua tu muda na nguvu ambazo ungeweza kuzitumia kujenga maisha yako ya leo na kesho.

Kuachilia yaliyopita huanza kwa kukubali ukweli kwamba kilichotokea tayari kimetokea na huwezi kukirudisha nyuma. Haimaanishi kwamba haukuumia, bali unaamua kutoruhusu maumivu hayo yaendelee kukuongoza.

Kila unapojikuta unarudia kumbukumbu za nyuma, jirudishe kwenye kile unachoweza kudhibiti sasa. Jiulize, "Nifanye nini leo ili nijijenge upya?" Chukua somo kwenye yaliyopita, lakini usibebe maumivu yake kama mzigo wa maisha yako yote.

Kilichopita ni somo. Kilicho mbele yako kiko mikononi mwa Allah. Na jukumu lako ni kuishi leo kwa tawakkul.

Kila mtihani unaopitia unaweza kuwa wito wa kurudi kwa Allah, kujijenga upya na kusimama tena ukiwa imara zaidi.

Wakati mwingine, tunahitaji mtu wa kutushika mkono, kutusikiliza na kutuelewa katika safari hiyo. Ikiwa unapitia mitihani, hauko peke yako.
View attachment 3667575
Nadhani sio sahihi kuacha yaliyopita kwa sababu hayo yaliyopita ndo tunayahitaji kama sehemu ya Mafundisho na Uzoefu tuliopata kutoka kwa hayo tuliyopitia - ni hazina yetu. Halafu kwa kutumia Hazina(Mafundisho na Uzoefu) tunaepuka yale yaliyotufanya tukapita na kufika hapa tulipo. Sijaweza kuona ni kwa namna gani e.g. waTz wataisahau tar.29 Okt.2025
 
Wakati mwingine tunashindwa kupata amani katika maisha ya sasa kwa sababu akili zetu bado zinaishi kwenye yaliyopita.

Kuendelea kurudia yaliyotokea, au kujuta hakubadilishi matokeo; kunachukua tu muda na nguvu ambazo ungeweza kuzitumia kujenga maisha yako ya leo na kesho.

Kuachilia yaliyopita huanza kwa kukubali ukweli kwamba kilichotokea tayari kimetokea na huwezi kukirudisha nyuma. Haimaanishi kwamba haukuumia, bali unaamua kutoruhusu maumivu hayo yaendelee kukuongoza.
Binadamu yeyote aliyekamilika hawezi kamwe kujizima data na kujiona eti yaliyopita yamepita na hawezi kurudisha nyuma na asiyatumie maumivu (Uzoefu huo ) katika mipango yake. Never. Kama yupo mtu wa namna hiyo; basi mtu huyo ana matatizo ya Akili na anahitaji msaada.
Kila unapojikuta unarudia kumbukumbu za nyuma, jirudishe kwenye kile unachoweza kudhibiti sasa. Jiulize, "Nifanye nini leo ili nijijenge upya?" Chukua somo kwenye yaliyopita, lakini usibebe maumivu yake kama mzigo wa maisha yako yote.
Ingekuwa ni rahisi kihivyo; dunia hii ingekuwa ndo peponi kwa uhalisia wake.
Ukweli ni kwamba: Unachukua somo kwenye yaliyopita halafu unatumia maumivu uliyopata kama kichocheo na hamasa ya kuamsha Ari na moyo wa kukabiliana i.e. as a mitigation measures kujijenga upya.
Kilichopita ni somo. Kilicho mbele yako kiko mikononi mwa Allah. Na jukumu lako ni kuishi leo kwa tawakkul.

Kila mtihani unaopitia unaweza kuwa wito wa kurudi kwa Allah, kujijenga upya na kusimama tena ukiwa imara zaidi.

Wakati mwingine, tunahitaji mtu wa kutushika mkono, kutusikiliza na kutuelewa katika safari hiyo. Ikiwa unapitia mitihani, hauko peke yako.
View attachment 3667575
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom