Abdallah: Naamka kwenye kifusi, naenda shuleni

Abdallah: Naamka kwenye kifusi, naenda shuleni

Ni kweli walikosea kujenga sehemu isiyo rasmi,
Lkn wangewapa hifadhi ht ya miezi kadhaa ili wajipange upya.
 
Tunatumia picha kutafuta huruma. Vipi zikiwekwa picha huyo mtoto yuko juu ya paa la nyumba kutokana na mafuriko? Kweli watz ni wepesi kusahau kuliko kiumbe yeyote ulimwenguni

Watasema serikali ya TZ haina huruma kwa wananchi wake mpaka wanapatwa na hayo mafuriko serikali ilikua wapi kuliona hilo,

Leo serikali imechukua tahadhari mapema wanaitwa makatili,
 
Jamani! Naomba wa jf tumsaidie huyu dogo. Tutabarikiwa sana tuungane watupe namba ya akaunt/simu halafu ianzishwe special thread yake tutupie humo chochote. Waliopo tayari tafadhari, mm nipo tayari.

Umsaidie mtoto au uisaidie familia kiujumla?
Na itakua ubaguzi coz kama ni shida wengi wanapata kwenye hayo maeneo,
Kuna vikongwe hapo hawana hata msaada nao vipi?
 
Ni kweli walikosea kujenga sehemu isiyo rasmi,
Lkn wangewapa hifadhi ht ya miezi kadhaa ili wajipange upya.

Viwanja walishapewa, na mabati na cement,
Wakauza vyote wakarudi kwao,
Na walisema hawahamii ng'ooooo
 
Ikiwa kama watu hamtaki kutii sheria za nchi...ila mnataka tu kutetea upuuzi kwa sentiment tu..bila kujali kwamba nchi ina sheria wala sio suala la ccm hapa ni suala la sheria zipo na hazifutwi...hii itakua nchi ya ajabu kabisa...mtu anajenga bondeni anafia huko wakati wa mvua hamsemi lakini leo kila mtu anajifanya anawapenda sana hawa..nani kati yenu amepeleka pale japo mkate basi mmoja tu sio kulaumu tu serikali na kuongea mambo ya kienyeji...kwann watu msisaidie nchi yenu mnaona sawa tu kuharibu kila kitu baadae mnasema mamtoni kumeendelea wale mnasema wameendelea wamefuata sheria sio uhuni uhuni..watu wanavamia open spaces..viwanja vya michezo na mabonden mnatetea upuuzi huo??!!
 
unapojiona una maisha mabaya ,kuna wengine wana maisha mabaya zaidi yako.....nikiangalia burundi naona hii habari mei-paint sanaaa mnataka kufanya bomoabomoa ionekane ni zaidi hata ya mauaji ya kimbari,atleast dogo ana uhuru,burundi ni hatari sanaa,dogo ana kula ana lala japo sio pazuri anaweza kwenda popote na kusaidiwa.....tusilewe na tulivyonavyo kuna wengine hawana.... wengine hata hiyo bomoabomoa hawaipati
 
Nyie semeni weeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee na kuwadharau walio jenga katika mabonde, wakati asilimia 70 tanganyika hawana elimu, huo ndio uhuru mulio upigania? Hebu angalieni nchi ambazo bado mwengereza ni makoloni yake muone maisha bora.
 
Kauli walizotoa watoto hao ni za kuzitafakari mara mbili mbili..zinabebwa na uchungu wa hali ya juu..
 
Ni tofauti na kubomolewa nyumba bila kujiandaa sehemu ya kwenda inatia huruma sana pole kwao Mungu ni Mwema atawasaidia ni mapito tu yatapita.
 
Wallah watalaanika hawa na damu zitawaangamiza
Tunapenda tu kulaaani pasipo kufikiri kwa kina wala kutoa haki, laana ya namna hii itamrudia hoyo anayelaani. ivi kuna mtu aliyekuwepo Dsm miaka ya themanini alikuwa hafahamu kuwa yale maeneo ya mkwajuni, Jangwani, Kigogo na Msimbazi yalikuwa hayaruhusiwi kujengwa na hakukuwa na nyumba badala yake watu wakakimbilia mbezi na kimara kujenga? Waliokuwepo DSM hawkuona kama Jangwani, Azania na Muhimbili ndio ilikuwa mwisho wa majengo na maeneo ya kinondoni mpaka ulikuwa viwanja vilivyopimwa? Hakuna haki katika unafiki,hakuna haki katika uongo. Watu walifahamu, watu walishaambiwana watu mpaka leo wanazidi kununua na kujenga mabondeni huku wakisema 'mpaka waje huku? itakuwa lini hiyo? Ukipanga na kuchagua kujenga bondeni au katika eneo la wazi basi umemchagulia mwanao kuwa kama Abdallah siku moja, ombea uwe hai,ukiwa umeshatangulia mbele za haki utakuwa umemletea unyonge na utawapa watu nafasi ya kumdhalilisha kama walivyofanya hawa kumpiga picha na kumfanyia biashara pasipo kumpa msaada wowote, bila kujali maadili ya uandishi wa habari.bila kujali watoto wenzake watalipokeaje hili shuleni anaposomea. Mwenyezi Mungu atuepushe na ufinyu wa fikra
 
INASIKITISHA lakini haiondoi lengo jema la Serikali la kulinda watu wake na kufuata sheria.
ujenzi katika mabonde au njia za maji ni hatari kwa wanaofanya hivyo na sehemu ya wasioishi kwenye hayo maeneo kutokana na watu hao kuingilia njia za maji hivyo kulazimisha maji kubadili njia yake na kuleta madhara hata kwa wasiotakiwa kupata madhara (hii ni halina mjadala).

Nini Kifanyike
Ustawi wa jamii uko wapi? hawa (waliovunjiwa) wamevunja sheria ila ni binadamu hivyo ni lazima kitengo husika kiangalie namna ya kutatua tatizo hili. Tuna ardhi ya kutosha, lazima iwepo namna tu...tukiacha ubinafsi na kudhubutu kufanya mambo sahihi tutajenga Taifa imara.
 
Nchii inaongozwa na robot binadam hawez kua na maamuz kama yaliyochukuliwa na serikali hii
 
Back
Top Bottom