300,000 kwa siku vs 15,000 kwa siku!

300,000 kwa siku vs 15,000 kwa siku!

Salary Slip

Platinum Member
Joined
Apr 3, 2012
Posts
52,799
Reaction score
165,546
Hapo ninapoandika taarifa hii,niko kwenye foleni ya kujiandikisha katika daftari la kudumu la wapiga kura.Mkoa ni Dodoma wilaya ya Dodoma mjini kata ya Kikuyu Kaskazini.

Tukiwa tunasubiri zamu yetu ya kujiandikisha,kuna mdau amenidokeza hawa jamaa wanaoandikisha wapiga kura, wanalipwa sh 15,000 kwa siku na maboss wao wanalipwa sh 20,000 kwa siku!

Ninachojiuliza,inakuwaje mtanzania mmoja alipwe sh 300,000 kwa siku akiwa pale mjengoni akituandikia katiba, alafu mtanzania mwingine alipwe sh 15,000 kwa siku kwa kazi ya kuandikisha wapiga kura wakati serikali ni moja?

Kama taarifa hii ni ya kweli,basi tabaka la walionacho na wasionacho litazidi kuongezeka siku hadi siku.
 
Mkuu hakuna kitu kibaya/kizuri kama kuridhika.

Yaani hao wanaopata pesa hiyo wenzako wanaona ni utajiri na wameridhika. It's you and i wenye kuona kuna walakini.Na mtu akiridhika hata umfanye/umfanyie nini utajihangaisha mwenyewe.
 
Mkuu hakuna kitu kibaya/kizuri kama kuridhika.

Yaani hao wanaopata pesa hiyo wenzako wanaona ni utajiri na wameridhika. It's you and i wenye kuona kuna walakini.Na mtu akiridhika hata umfanye/umfanyie nini ni kazi bure, utajihangaisha mwenyewe.
 
Mkuu hakuna kitu kibaya/kizuri kama kuridhika.

Yaani hao wanaopata pesa hiyo wenzako wanaona ni utajiri na wameridhika. It's you and i wenye kuona kuna walakini.Na mtu akiridhika hata umfanye/umfanyie nini ni kazi bure, utajihangaisha mwenyewe.
Si kweli kwamba wameridhika na wanachopewa isipokuwa hawa ni watumishi wa umma wenye mshahara kiduchu hivyo Hali ngumu ya Maisha wafanye nini!? Hawana pa kusema! Ajabu posho za serikali zimewekwa kwa viwango vya mahali na mishahara, sasa hiki ni kiwango cha wapi!? Wengi wao ni walimu. Shuleni watoto hawana walimu!
 
Mkuu hakuna kitu kibaya/kizuri kama kuridhika.

Yaani hao wanaopata pesa hiyo wenzako wanaona ni utajiri na wameridhika. It's you and i wenye kuona kuna walakini.Na mtu akiridhika hata umfanye/umfanyie nini ni kazi bure, utajihangaisha mwenyewe.

Hahahahahaha kabisaaaaaaa tehhh ila ni unyonyaj
 
Hapo ninapoandika taarifa hii,niko kwenye foleni ya kujiandikisha katika daftari la kudumu la wapiga kura.Mkoa ni Dodoma wilaya ya Dodoma mjini kata ya Kikuyu Kaskazini.

Tukiwa tunasubiri zamu yetu ya kujiandikisha,kuna mdau amenidokeza hawa jamaa wanaoandikisha wapiga kura, wanalipwa sh 15,000 kwa siku na maboss wao wanalipwa sh 20,000 kwa siku!

Ninachojiuliza,inakuwaje mtanzania mmoja alipwe sh 300,000 kwa siku akiwa pale mjengoni akituandikia katiba, alafu mtanzania mwingine alipwe sh 15,000 kwa siku kwa kazi ya kuandikisha wapiga kura wakati serikali ni moja?

Kama taarifa hii ni ya kweli,basi tabaka la walionacho na wasionacho litazidi kuongezeka kasi siku hadi siku.

Sasa si uwaambie waache kuandikisha wapiga kura na wao wakaandike katiba.
 
Wasome! Watu tunafanya vikao vya 1hr tunapokea 400,000 unashangaa laki3 za wabunge
Achane majungu fanyen kazi
 
Watu wanalipana milioni posho kwa siku tanapa unashangaa hyo 20alfu yapipi.nenda ngorongoro conservation ujionee majitu yanatafuna wanalipana daily kwa us dola posho utafikiri hawapo tz hi na gt iko kmya
 
You are wrong kwa hili. Unadhani hao wanaolipwa kiduchu hawajasoma? Its a matter of chance and opportunity. Mshukuru mungu umepata hiyo nafasi ya kupata hiyo 400k in an hour
Rejao upo muda sana sioni michango yako. Lakini unadhani hilo ni sawa?
 
Last edited by a moderator:
  • Thanks
Reactions: BAK
Rejao upo muda sana sioni michango yako. Lakini unadhani hilo ni sawa?

Nipo mkuu..Tofauti kwenye mishahara na maslahi mengine makazini lazima iwepo kutona na factors mbalimbali lakini gap inabidi iwe reasonable
 
Last edited by a moderator:
Mleta mada,

Unaijua idadi ya wanao andikisha nchi nzima? Tuseme tuwape wote hao laki moja tu. Hivi unadhani kuna kitu kitabaki katika bajeti ya serikali? Wakati mwingine tuwe tuna reason. Sio kila kitu tuwaulize wanaJF, nao wanachoka.
 
You are wrong kwa hili. Unadhani hao wanaolipwa kiduchu hawajasoma? Its a matter of chance and opportunity. Mshukuru mungu umepata hiyo nafasi ya kupata hiyo 400k in an hour

Kuna utapeli mkubwa unaendelea na watu wanaona ni haki. Tumelaaniwa!
 
Nipo mkuu..Tofauti kwenye mishahara na maslahi mengine makazini lazima iwepo kutona na factors mbalimbali lakini gap inabidi iwe reasonable

Hapo penye gap lazima iwe reasonable ndio pa msingi ili kupunguza matabaka.
 
Si kweli kwamba wameridhika na wanachopewa isipokuwa hawa ni watumishi wa umma wenye mshahara kiduchu hivyo Hali ngumu ya Maisha wafanye nini!? Hawana pa kusema! Ajabu posho za serikali zimewekwa kwa viwango vya mahali na mishahara, sasa hiki ni kiwango cha wapi!? Wengi wao ni walimu. Shuleni watoto hawana walimu!

Umeambiwa kuridhika kupo unaleta ujuaji. Muone huyu ana nafasi gani serikalini halafu angalia maisha yake. Watanzania wana utashi wa kutumikia nchi yao, hawana mpango wa kupokea hayo mamilioni.

FB_IMG_1433622528866.jpg
 
Kuna utapeli mkubwa unaendelea na watu wanaona ni haki. Tumelaaniwa!
Kuna mkakati unaendelea wa kustandadize mishahara na maslahi ya watumishi wa serikali na agencies zake zote. Naamini hili likifanikishwa mambo yatakuwa mazuri. But kwa sasa hali ilivyo si haki kabisa.
 
You are wrong kwa hili. Unadhani hao wanaolipwa kiduchu hawajasoma? Its a matter of chance and opportunity. Mshukuru mungu umepata hiyo nafasi ya kupata hiyo 400k in an hour

Inasikitisha
 
Back
Top Bottom