2013 ni mwaka wa Mwema kuondoka!

2013 ni mwaka wa Mwema kuondoka!

Kishili

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Posts
295
Reaction score
49
QF Mtakumbuka kuwa mwaka 2006 wakati rais anamteua inspkta jenerali Mwema na WASIFU wake kutolewa mojawapo ya sifa muhimu tunayokumbuka ni kuwa alizaliwa mwaka 1953 Mkoani Kilimanjaro. Kwa msingi huo 2013 anatimiza miaka 60 ambao anatakiwa kustaafu kwa mujibu wa Sheria. Hivyo kwa jinsi JESHI la polisi lilivyovurunda kipindi chake na has a mwaka Jana Hana uhalali Wa kumbembeleza rais amwongezee walau mkataba wamalize nae 2015. Itakuwa ni kipindi kingine cha mauaji ya raia wasio na hatia. Kumbukumbu zinaonyesha hata kova na kamuhanda wanaondoka nae. Tuwatakie KILA la kheri na tuwakaribishe uraiani ingawa wanazongwa na damu za watu wasio na hatia
 
Ni sahihi kabisa, Pale Makao Makuu kiongozi mwenye busara na asiye na tamaa na mitandao ya uifsadi na ujambazi na anafaa kuwa IGP ni SIMON SIRO, ni mchapa kazi mzuri, elimu nzuri na mwenye busara ya ajabu na kama JK anataka kuweka legacy nzuri kwenye jeshi la polisi ni kumteua Siro kuwa IGP na atamsaidia yeye na Tanzania yetu dhidi ya majambazi.Ingawa ndani ya jeshi la polisi kuna mitandao ya ajabu ikiwa na ukabila,undugu na umafia SIRO ni chaguo bora kwa sasa kwa Watz.
 
Ni sahihi kabisa, Pale Makao
Makuu kiongozi mwenye busara na asiye na tamaa na mitandao ya uifsadi na
ujambazi na anafaa kuwa IGP ni SIMON SIRO, ni mchapa kazi mzuri, elimu
nzuri na mwenye busara ya ajabu na kama JK anataka kuweka legacy nzuri
kwenye jeshi la polisi ni kumteua Siro kuwa IGP na atamsaidia yeye na
Tanzania yetu dhidi ya majambazi.Ingawa ndani ya jeshi la polisi kuna
mitandao ya ajabu ikiwa na ukabila,undugu na umafia SIRO ni chaguo bora
kwa sasa kwa Watz.

Tiririka nafasi alizopitia ndani ya jeshi la polisi na mikoa aliyo pitia kama RPC
 
Mkuu akili za Le Mutuz mbona ataua Raia wote.Kama hata kutoa hoja hawezi si itakuwa balaa.
Kweli ulichosema, lakini jamaa hana kazi, na anajaribu kujionesha ili magogoni wamwone
 
Ni sahihi kabisa, Pale Makao Makuu kiongozi mwenye busara na asiye na tamaa na mitandao ya uifsadi na ujambazi na anafaa kuwa IGP ni SIMON SIRO, ni mchapa kazi mzuri, elimu nzuri na mwenye busara ya ajabu na kama JK anataka kuweka legacy nzuri kwenye jeshi la polisi ni kumteua Siro kuwa IGP na atamsaidia yeye na Tanzania yetu dhidi ya majambazi.Ingawa ndani ya jeshi la polisi kuna mitandao ya ajabu ikiwa na ukabila,undugu na umafia SIRO ni chaguo bora kwa sasa kwa Watz.

Sifa kama hizi hizi ndizo zilizomweka jk ikulu,naye alizitumia hizo hizo kuwapa ulaji hawa wanaotuumiza leo,hatutaki tena sifa za huyu mzuri,huyu msomi,au huyu hatukukutana naye barabarani,tunachotaka si wasifu tu wa mtu,bali sheria zenye meno zinazotekelezeka,zitakazomlazimisha,na kumwajibisha yeyote,mwenye wasifu wowote,kuzitii na kukubali kuwa chini yake,tuondoe loophole zinazowapa ma igp u-mungu mtu,hapo tutakapokuwa na system ya namna hiyo tutaweza kukuweka hata wewe kuwa Igp,hizi sifa nyingine hazina faida kwa mtanzania,msomi mzuri wa tanzania ndiye mwizi mzuri wa rasilimali za watanzania,mwenye sura nzuri ndiye mwenye maamuzi mabaya,mwajibikaji mzuri ni yule mwenye uwezo mkubwa zaidi wa kuitukana na kupiga mabomu mikutano ya chadema,tanzania ni nchi isiyokucha,mapambazuko yako mbali mno kwa nchi hii.
 
Ni sahihi kabisa, Pale Makao Makuu kiongozi mwenye busara na asiye na tamaa na mitandao ya uifsadi na ujambazi na anafaa kuwa IGP ni SIMON SIRO, ni mchapa kazi mzuri, elimu nzuri na mwenye busara ya ajabu na kama JK anataka kuweka legacy nzuri kwenye jeshi la polisi ni kumteua Siro kuwa IGP na atamsaidia yeye na Tanzania yetu dhidi ya majambazi.Ingawa ndani ya jeshi la polisi kuna mitandao ya ajabu ikiwa na ukabila,undugu na umafia SIRO ni chaguo bora kwa sasa kwa Watz.

Kwa kweli Nyakoro Siro hata mimi namkubali
 
Labda Le mutuz atateuliwa kuziba hiyo nafasi

Hivi Le Mutuz ni askari wajameni? Au ni Le baharia? Ataenda pale kula bata tu yaani mastaa wote wa mujini watajaa ofisini!! Muzee ya totoz nzuri.
 
Ila si mnajua pale pamoja na usomi wa Mwena but nepitism ilitumika!! Shemeji Shemeji!! Nakuhakikishia watasubiriana wamalize wote 2015!! Hawezi kumuondoa!!
 
Tiririka nafasi alizopitia ndani ya jeshi la polisi na mikoa aliyo pitia kama RPC

Alikuwa Kamanda wa Mwanza,ndiye alisimamia uchaguzi mkuu wa 2010 na kuepusha maafa makubwa wakati wa uchaguzi yaliyokaribia kutokea kutokana na tamaa za ccm za kulazimisha wabunge wake Masha na Dialo kushindwa ubunge na wana CHADEMA,NDIYE alimwachia ofisi Kamanda Baro aliyeuwa na watu wanaodaiwa majambazi(lakini kuna siri yake). Hivi sasa ndiye mkuu wa Operation Makao Makuu ya Polisi aliyechukua nafasi ya Kamanda Venance Tosi baada ya kustaafu.
 
Naweza kusema afadhali hata Mahita kuliko huyu Said Mwema kwa vile chini ya uongozi wa Mwema jeshi la polisi limetumbukia katika kila aibu iliyopo duniani ya ukosefu wa maadili...

  • Askari alikojolea matairi ya trekta kule Sumbawanga mbele ya wananchi
  • Askari alikamatwa na Bangi kule Kilimanjaro
  • Askari mwingine aliingia na bunduki Disco huko huko Kilimanjaro
  • Mkuu wa Polisi wilaya kule Serengeti alikamatwa anachimba madini ndani ya hifadhi ya Serengeti kinyume cha sheria na maadili
  • Askari wawili wameuliwa juzi kwa uharamia wa Tembo huko karagwe
  • Askari wengine wawili wamekamatwa wakiwinda Tembo Serengeti, inasemekana walitokea Biharamulo
  • Askari wamekuwa wanakapokea rushwa mchana kweupee bila hata aibu
  • Wananchi wanabambikiziwa makosa kiasi wanasema kuingia polisi bure kutoka ni fweza
  • Kamanda wa Polisi marehemu Barlow alikuwa anamiliki magari ya wizi
  • Askari wamegawana fedha za ujambazi pale kwenye viwanja vya jangwani
  • Askari wampiga risasi fundi wa bodaboda baada ya kuwanyima rushwa Biharamula, wananchi walipiza na kuua askari wawili trafik
  • Askari Msangi na Rama Ighondu wamtesa Ulimboka
  • Askari waua raia kule Nyamongo
  • Askari wamuua mwandishi Mwangosi
List inaendelea hadi asubuhi. Je tutamkumbika kwa lipi huyu Said Mwema baada ya all these failures. Kama jeshi la polisi lingekuwa na uongozi lisingekuwa na maovu yote haya. Mwema hafai hata kuwa MENEJA WA BAA
 
Ni sahihi kabisa, Pale Makao Makuu kiongozi mwenye busara na asiye na tamaa na mitandao ya uifsadi na ujambazi na anafaa kuwa IGP ni SIMON SIRO, ni mchapa kazi mzuri, elimu nzuri na mwenye busara ya ajabu na kama JK anataka kuweka legacy nzuri kwenye jeshi la polisi ni kumteua Siro kuwa IGP na atamsaidia yeye na Tanzania yetu dhidi ya majambazi.Ingawa ndani ya jeshi la polisi kuna mitandao ya ajabu ikiwa na ukabila,undugu na umafia SIRO ni chaguo bora kwa sasa kwa Watz.

Kwa uteuzi wa JK sasa hivi huyo Simon hana kigezo kimoja muhimu sana kwa JK kumchagua
 
Askari chini ya mwema wameua watu kijiji cha rungwe mpya kasulu, askari pia wameua mwananchi kwenye bar 25.12.2012 heru ushingo. Askari wa kigoma alikamatwa na gari dogo baada ya wiz wa utekaji kijijin kidahwe. Matukio machafu ni mengi. Kamanda siro alikomesha ualamia ziwa victoria. Wizi mwanza ulipungua sana. Alianzisha polisi jamii iliyosaidia kupunguza matukio ya uarifu. Ndan ya polisi kuna mitandao michafu. Tanzania ukiwa mchapa kaz upewi wadhifa ila ukiwa mzee wa majungu,fitina,kujipendekeza ni rahisi kukwaa vyeo
 
mpaka sasa ni pilikapilika nadhani ndani ya jeshi hilo kila kiongozi wa juu, anajaribu kufikiria kama anaweza kudondokewa na neema hiyo. maana kama kumbukumbu ziko wazi hivyo basi vita vya kwenda ikulu viko sambamba na kuwania cheo hicho kikubwa kabisa ndani ya jeshi hilo. haitakuwa busara kuongezea watu muda wa kustaafu. vyema wazee wetu hawa wakapumzike baada ya utumishi wa muda mrefu. binafsi naamini jeshi ni pana mtawala atatuletea mtu sahihi kwa wakati sahihi.
 
Hapa Tanzania huwezi kutafautisha kazi za askari na jambazi wote wanafanya kazi moja,askari wanazunguka mjini kuwasumbua wafanyabiashara.
Kwahiyo ukiwaona uwakimbie kama unavokimbia majambazi.
 
Back
Top Bottom