Zitto awapasua roho wabunge | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zitto awapasua roho wabunge

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by FJM, Dec 12, 2011.

  1. F

    FJM JF-Expert Member

    #1
    Dec 12, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,090
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    Upinzani dhidi ya nyongeza ya posho za vikao vya wabunge, umechukua sura mpya, baada ya Mbunge wa Kigoma Kaskazini (Chadema), Zitto Kabwe, kuibuka na madai mapya akiitaka serikali kuwaamuru wabunge wote waliolipwa nyongeza hiyo, kuzirejesha mara moja kwa vile bado hazijaidhinishwa na Rais.

    Zitto aliibua madai hayo mapya alipokuwa akihutubia katika Harambee ya Sikukuu ya Mavuno-2011 iliyofanyika katika Kanisa la Mtakatifu Nikolao na Mashahidi wa Afrika-Ilala, la Kanisa la Anglikana, Dayosisi ya Dar es Salaam. “Nadhani Mheshimiwa Rais amesikia kilio cha wananchi wake, asiidhinishe nyongeza hiyo ya posho na wale waliolipwa bila kuidhinishwa, waamrishwe kuzirejesha,” alisema Zitto.

    Kwa mujibu wa Spika Makinda, posho za wabunge zilipanda mwishoni mwa Mkutano wa Nne wa Bunge, ambapo wabunge walilipwa posho hizo mpya katika vikao vya Novemba 8, 9 na 11, mwaka huu. Hata hivyo, Zitto alisema sababu ya kuongeza posho inayotolewa na serikali haina msingi. “Kwani hali gani ya Mtanzania ni nzuri,” alihoji Zitto na kushangiliwa na umati mkubwa wa waumini waliofurika katika harambee hiyo.

    Alisema hapa nchini, mwalimu hulipwa mshahara usiozidi Sh. 150,000 kwa mwezi, lakini katika kikao kimoja cha siku hata kama hatazungumza kitu, mbunge analipwa Sh. 300,000.“Kama huoni kitu hapo, lazima unahitaji maombi,” alisema Zitto, ambaye pia ni Waziri Kivuli wa Fedha na Uchumi na Naibu Kiongozi wa Kambi Rasmi ya Upinzani Bungeni.

    Harambee hiyo ililenga kukusanya Sh. milioni 40 kwa ajili ya kuchangia gharama za kuezeka madarasa mawili ya shule ya awali ya Mwidu, iliyoko Chalinze, wilaya ya Bagamoyo, mkoni Pwani, ukarabati wa kanisa hilo, nyumba za watumishi na mazingira yanayolizunguka. Zitto aliahidi kuchangia Sh. milioni 13, mifuko 250 ya saruji na mabati 200 kupitia marafiki zake.

    Source:IPPMedia.

    Hapo kwenye red: nafurahi kwamba Zitto kawa muwazi na naamini atakubaliana na mimi nikisema wakati umefika sasa kwa bunge kuweka sheria itakayomlazimisha kiongozi yoyote wa umma including mbunge kuweka wazi kila donation wanayopata/kutoa ili kuondoa mianya ya rushwa! Pia hii itapunguza nguvu ya ma-lobbyists wanaochochea upindashaji wa sheria.
     
  2. Shaycas

    Shaycas JF-Expert Member

    #2
    Dec 12, 2011
    Joined: Feb 13, 2009
    Messages: 891
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    good to him.
    Haitoshi kulalama, je wakati wa majadiliano ya kuongeza posho alipinga kwa kiasi gani?
     
  3. Wa kusoma

    Wa kusoma JF-Expert Member

    #3
    Dec 12, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 3,153
    Likes Received: 1,986
    Trophy Points: 280
    Sijaona alichokifanya hapo zaidi ya ww kutaka kumpromote kisiasa
     
  4. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #4
    Dec 12, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    we bado Wakusoma kama ilivyo ID yako huwezi kuelewa
     
  5. Tony Almeda

    Tony Almeda JF-Expert Member

    #5
    Dec 12, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 397
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    We naona umetoka kuzimu! au huu mjadala wa posho tangu umeanza naona haukuwa ndani ya Tanganyika yetu.
     
  6. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #6
    Dec 12, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,187
    Likes Received: 4,541
    Trophy Points: 280
    Hongera sana Zitto
     
  7. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #7
    Dec 12, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,850
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 0
    Anaekerwa na posho Chadema ni Zitto Kabwe tu?

    FJM
    Wazo zuri, kila anatoa chochote ajieleze amezipata wapi ni muhimu kwenye kuweka rikodi ya majumuisha ya kodi ya raia mmoja mmoja pia.
     
  8. m

    mtemiwao JF-Expert Member

    #8
    Dec 12, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 384
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Namkubali zkabwe,keep it up
     
  9. r

    raffiki Senior Member

    #9
    Dec 12, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 160
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    well said, hajamaliza habari yake na Mkulo kadandia lingine.........umelta post nae katumia lugha kali kwa issue ndogo na ilishakua wimbo shv...eti kuwapasua roho wabunge..nakujibu kwa lugha rahisi pia...kama kawapasua roho wenzake basi si mtu mzuri atawa ua...jamanii
     
  10. Wambandwa

    Wambandwa JF-Expert Member

    #10
    Dec 12, 2011
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 2,124
    Likes Received: 290
    Trophy Points: 180
    ​Does that complement come from down deep of your heart?
     
  11. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #11
    Dec 12, 2011
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kwa hili Zitto nakupa 'Like' yangu.
     
  12. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #12
    Dec 12, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 3,419
    Likes Received: 1,727
    Trophy Points: 280
    mwendo ni huo huo Mh. Zitto,nakukubli wewe ni mpambanaji!
     
  13. m

    mwabho New Member

    #13
    Dec 12, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Kwa upande wangu naungana na Zito kupinga ongezeko hili la posho, kwa ujumla issue sio kiasi wanachopata, issue ni utaratibu uliotumika, kwa hali hii hawatakuwa na uhalali wa kuwahoji wakina Jairo na wenzao kwani posho hizi hazikuwa kwenye bajeti ya mwaka husika na pia hazina idhini ya Raisi kama Ikulu ilivyotoa taarifa yake.
     
  14. m

    matawi JF-Expert Member

    #14
    Dec 12, 2011
    Joined: Mar 29, 2010
    Messages: 2,058
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    iundwe tume ya wananchi na majaji kuchunguze iweje pesa imetolewa bila kuidhinishwa. nini maana ya kuidhinisha au wabunge walitakiwa waionje posho kwanza halafu walete feedback kwa raisi kwamba posho tamu
     
  15. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #15
    Dec 12, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,148
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Gaijin hujui siasa wewe..........ulikuwa unataka wabunge wote wa cdm watoe matamko?

    we fanya kazi ulopewa na max bana. achana na siasa, huziwezi, siasa zinataka majibu, sio maswali, and you are full of questions.
     
  16. G

    GAGAGIGIKOKO Senior Member

    #16
    Dec 12, 2011
    Joined: Jul 31, 2011
    Messages: 126
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hongera kamanda zitto
     
  17. JS

    JS JF-Expert Member

    #17
    Dec 12, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Warudishe hizo fedha tena haraka sana wevi wakubwa...wanapokeaje bila ya kutafiti kama zimeidhinishwa au la?
     
  18. Non stop

    Non stop Senior Member

    #18
    Dec 12, 2011
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 117
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Hongera Mh. Zito,.lakini hii inchi kumbe haina uongozi kabisa,.Makinda anaruhusu vipi kulipwa posho hawa wabunge wakati hata boss wake JK hajaruhusu?,au ndo kujichukulia sheria mkononi kama polisi wanavyotuzui kila siku? :lol:.
     
  19. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #19
    Dec 12, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,105
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Kazi nzuri kijana
     
  20. mwaJ

    mwaJ Tanzanite Member

    #20
    Dec 12, 2011
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 4,077
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Ungeiacha tu sentensi ya kwanza kwamba ametoka kuzimu! Yaani hakuwepo kabisaa duniani kwa kipindi fulani!
     
Loading...