Zitto, ACT itakufia rudi CHADEMA


T

Toosweet

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2012
Messages
1,611
Likes
1,156
Points
280
T

Toosweet

JF-Expert Member
Joined May 27, 2012
1,611 1,156 280
Heshima,

Si lazima kwa mwanasiasa kubaki katika chama kilichomlea, hasa kwa siasa za Tanzania ambazo kwa namna fulani ni za masilahi zaidi kuliko utumishi wa watu. Wako waliohama toka CCM kwenda NCCR-Mageuzi kwenda TLP kisha CCM tena. Kutoka chama kimoja mpaka kingine ni jambo tulilolizoea.

Baada ya Zitto na wenzake kutimka CHADEMA na kwenda kuanzisha ACT-Wazalendo, walikuwa na matumaini ya kustawi. Kilivutia watu. Kilipata mbunge mmoja, Zitto mwenyewe na kuongoza Halmashauri ya Ujiji.

Mh. Rais alianza kuimong'onyoa ACT kwa kumteua Prof. Kitila Mkumbo kuwa Katibu Mkuu Wizara ya Maji. Akaendelea kwa kumpa mgombea urais wa ACT mwaka 2015,mama Anna Mghwira u-RC wa Kilimanjaro.

Rais Magufuli hakuishia hapo, alimpa Juliana Shonza, aliyekuwa Viti Maalum CCM u-Naibu Waziri, Wizara ya Utamaduni na Michezo. Leo hii,mwanasheria Albert Msando ameula kwa kupata ajira Wizara ya Michezo, akiwa mjumbe kwa ajili ya kushughulikia hati miliki. Hii ni siku kadhaa baada ya kiongozi mwingine wa ACT, Samson Mwigamba, kutangaza kutimkia CCM akiwa na wenzake.

Hawa wote waliokimbia/walioteuliwa toka ACT kwenda CCM na Serikali, walikuwa 'wasaliti' toka CHADEMA.
ACT imekuwa shamba zuri la CCM. Ni kama CCM ilianzisha ACT ili kupokea makada waasi.

Sijui kama Zitto ataweza kujenga chama peke yake bila 'wataalamu'. Chama kinaweza kumfia. Ni bora arudi CHADEMA kuimarisha upinzani. Ni ngumu kupata tena ubunge na kuongoza Halmashauri. ACT inafuata njia ya UDP-Cheyo.
 
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2012
Messages
11,980
Likes
8,069
Points
280
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2012
11,980 8,069 280
Chama chenye mbunge chawezaje kufa? Tulia tu utaona mengi zaidi ya hayo. Atakuja jiunga Machali uone wakipata wabunge 2 utasema kinakufa? Chama kikipata mbunge 1 tu hakifi kamwe na hakuna wa kumtoa ZZK Kigoma upande wowote hata ccm wanalijua hili
 
B

Babati

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
31,778
Likes
25,188
Points
280
Age
33
B

Babati

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
31,778 25,188 280
Chama chenye mbunge chawezaje kufa? Tulia tu utaona mengi zaidi ya hayo. Atakuja jiunga Machali uone wakipata wabunge 2 utasema kinakufa? Chama kikipata mbunge 1 tu hakifi kamwe na hakuna wa kumtoa ZZK Kigoma upande wowote hata ccm wanalijua hili
Mbona UDP na TLP zilikufa?
 
K

kicha

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2011
Messages
581
Likes
715
Points
180
K

kicha

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2011
581 715 180
Kwani mkuu mmesahau kama huyu mnamwita ndumilakuwili baada ya kuutaka uwenyekiti, kama lengo la wanasiasa kushika madaraka waongoze wananchi kwa nini ukatae nafasi iyo ukipewa, wewe ukisusa hata mimi nakula uishie kulialia mitandaoni.
 
R

Rogojin The Idiot

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2017
Messages
707
Likes
632
Points
180
R

Rogojin The Idiot

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2017
707 632 180
Heshima,

Si lazima kwa mwanasiasa kubaki katika chama kilichomlea, hasa kwa siasa za Tanzania ambazo kwa namna fulani ni za masilahi zaidi kuliko utumishi wa watu. Wako waliohama toka CCM kwenda NCCR-Mageuzi kwenda TLP kisha CCM tena. Kutoka chama kimoja mpaka kingine ni jambo tulilolizoea.

Baada ya Zitto na wenzake kutimka CHADEMA na kwenda kuanzisha ACT-Wazalendo, walikuwa na matumaini ya kustawi. Kilivutia watu. Kilipata mbunge mmoja, Zitto mwenyewe na kuongoza Halmashauri ya Ujiji.

Mh. Rais alianza kuimong'onyoa ACT kwa kumteua Prof. Kitila Mkumbo kuwa Katibu Mkuu Wizara ya Maji. Akaendelea kwa kumpa mgombea urais wa ACT mwaka 2015,mama Anna Mghwira u-RC wa Kilimanjaro.

Rais Magufuli hakuishia hapo, alimpa Juliana Shonza, aliyekuwa Viti Maalum CCM u-Naibu Waziri, Wizara ya Utamaduni na Michezo. Leo hii,mwanasheria Albert Msando ameula kwa kupata ajira Wizara ya Michezo, akiwa mjumbe kwa ajili ya kushughulikia hati miliki. Hii ni siku kadhaa baada ya kiongozi mwingine wa ACT, Samson Mwigamba, kutangaza kutimkia CCM akiwa na wenzake.

Hawa wote waliokimbia/walioteuliwa toka ACT kwenda CCM na Serikali, walikuwa 'wasaliti' toka CHADEMA.
ACT imekuwa shamba zuri la CCM. Ni kama CCM ilianzisha ACT ili kupokea makada waasi.

Sijui kama Zitto ataweza kujenga chama peke yake bila 'wataalamu'. Chama kinaweza kumfia. Ni bora arudi CHADEMA kuimarisha upinzani. Ni ngumu kupata tena ubunge na kuongoza Halmashauri. ACT inafuata njia ya UDP-Cheyo.
Ndege mjanja huwa ananaswa na tundu bovu. Zitto ni opportunist. Aliamua kuanza kukimbia kabla ya kutembea sababu ya kubebwa mgongoni. Sasa anaishi kwa kutoa jasho lake.

Amebaki anapiga porojo mitandaoni...wala haeleweki anasema nini.Kuchanganyikiwa sio mchezo
 
kilambalambila

kilambalambila

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2013
Messages
8,035
Likes
4,346
Points
280
kilambalambila

kilambalambila

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2013
8,035 4,346 280
Zito yuko mitandaoni anapiga mdomo tu
 
charty

charty

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2013
Messages
7,161
Likes
3,146
Points
280
Age
27
charty

charty

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2013
7,161 3,146 280
Muacheni Zitto apambane na hali yake hata CHADEMA yenyewe haikujengwa siku moja.Ipo siku atatoboa ZZK komaa hadi kieleweke
 
T

Toosweet

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2012
Messages
1,611
Likes
1,156
Points
280
T

Toosweet

JF-Expert Member
Joined May 27, 2012
1,611 1,156 280
Chama chenye mbunge chawezaje kufa? Tulia tu utaona mengi zaidi ya hayo. Atakuja jiunga Machali uone wakipata wabunge 2 utasema kinakufa? Chama kikipata mbunge 1 tu hakifi kamwe na hakuna wa kumtoa ZZK Kigoma upande wowote hata ccm wanalijua hili
Hata Cheyo na Mrema walipitia njia hiyo hiyo.
 
N

ndayilagije

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2016
Messages
6,332
Likes
6,691
Points
280
Age
58
N

ndayilagije

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2016
6,332 6,691 280
Zzk kurudi cdm ni ngumu sana, Kwanza alifukuzwa,ingawa wana utaratibu tofauti akirudi ni Junior wa bint Sepeture,pili hatoaminika. Nadhani siasa siyo kitu chema sana kwa kijana,atafute ishu nyingine afanye wakati akisogeza umri atakaporudi kama itakuwa upande wake,amalizie hapo maisha.
 
Tony antony

Tony antony

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2013
Messages
4,953
Likes
2,634
Points
280
Tony antony

Tony antony

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2013
4,953 2,634 280
alimpa Juliana Shonza, aliyekuwa Viti Maalum CCM u-Naibu Waziri, Wizara ya Utamaduni na Michezo. Leo
Juliana Shonza ana uhusiano gani na ACT ??
 
Prince Kunta

Prince Kunta

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2014
Messages
11,833
Likes
10,244
Points
280
Prince Kunta

Prince Kunta

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2014
11,833 10,244 280
Time will tell
 
nkuwi

nkuwi

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2013
Messages
3,117
Likes
2,543
Points
280
nkuwi

nkuwi

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2013
3,117 2,543 280
Chama chenye mbunge chawezaje kufa? Tulia tu utaona mengi zaidi ya hayo. Atakuja jiunga Machali uone wakipata wabunge 2 utasema kinakufa? Chama kikipata mbunge 1 tu hakifi kamwe na hakuna wa kumtoa ZZK Kigoma upande wowote hata ccm wanalijua hili
Machali yupi unamzungumzia mkuu?? Huyu aliyekuwa mbunge wa kasulu kupitia NCCR-mageuzi??


Ana historia hii CHADEMA NCCR-mageuzi ACT-wazalendo CCM now!
 
Yamakagashi

Yamakagashi

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2016
Messages
6,655
Likes
11,983
Points
280
Yamakagashi

Yamakagashi

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2016
6,655 11,983 280
Teh teh hivi mcubic kajificha wapi siku hizi? Au ndiye aliyeteuliwa majuzi maana yeye humwambii kitu kuhusu Zito
 
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2012
Messages
11,980
Likes
8,069
Points
280
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2012
11,980 8,069 280
Machali yupi unamzungumzia mkuu?? Huyu aliyekuwa mbunge wa kasulu kupitia NCCR-mageuzi??


Ana historia hii CHADEMA NCCR-mageuzi ACT-wazalendo CCM now!
Usijali hao ni wasaka tonge akiona hachaguliwi huko aliko aweza jiunga hapo ACT. Japo mkia ushakatwa watampokea tu labda awe ameshapata u dc
 
stroke

stroke

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2012
Messages
16,560
Likes
9,605
Points
280
stroke

stroke

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2012
16,560 9,605 280
Nadhani umefika muda muafa sasa kwa zito kubwaga manyanga na kukabidhi uongozi wa ACT kwa mwanachama mwingine.

Kukimbiwa na vigogo wasiopungua watano ni kiashiria tosha kuwa kama kiongozi amepoteza uhalali wa kuendelea kukiongoza chama na ni dalili kwamba walioondoka wameona kuwa kiongozi wao hana vision hivyo kubaki hapo ni kupoteza future Yao kisiasa.

Ila kama anataka kukiua kabisa aendelee kungangania tu.
 
Kadhi Mkuu 1

Kadhi Mkuu 1

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2015
Messages
6,788
Likes
5,027
Points
280
Kadhi Mkuu 1

Kadhi Mkuu 1

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2015
6,788 5,027 280
Hicho ni chama chake, huyo mwingine aanzishe chake pia.
 
manzuki

manzuki

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2017
Messages
276
Likes
143
Points
60
manzuki

manzuki

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2017
276 143 60
zitto na yeye anaona wivu kumuona cheyo na dovutwa wakialikwa ikulu na yeye amesubiri mwaliko akumbuke ikulu haiendi watu wanafiki ni sehemu takatifu
 
Mama_Aheshimiwe

Mama_Aheshimiwe

JF-Expert Member
Joined
Feb 6, 2014
Messages
2,290
Likes
2,897
Points
280
Mama_Aheshimiwe

Mama_Aheshimiwe

JF-Expert Member
Joined Feb 6, 2014
2,290 2,897 280
Kwani mkuu mmesahau kama huyu mnamwita ndumilakuwili baada ya kuutaka uwenyekiti, kama lengo la wanasiasa kushika madaraka waongoze wananchi kwa nini ukatae nafasi iyo ukipewa, wewe ukisusa hata mimi nakula uishie kulialia mitandaoni.
Mungu nisaidie uzao wangu usiwe na akili kama hizi
 

Forum statistics

Threads 1,250,234
Members 481,278
Posts 29,725,412