Zitambue Halmashauri 105 zilizopata hati zenye mashaka

Zitambue Halmashauri 105 zilizopata hati zenye mashaka

mpwapwa ingekosa hati yenye mashaka ningepiga picha mimi na wyfe za utupu kisha ningezirusha hapa jf!
 
Halmashauri 3 zilizopata Hati chafu



1. Karatu DC 2. Hai DC 3. Kigoma/Ujiji MC

Daah!!! Karatu na Hai kulikoni tena.

Hizi Halmashauri si zipo chini ya Chadema mbona kuna ufisadi wa kutisha.
 
Hati chafu kwa Halmashauri si swala la chama fulani. Wakurugenzi wanateuliwa na nani? Je hawa watumishi idara za pesa wanaajiriwa na chama? Tumekuwa tukiona madiwani wanaazimia kumfukuza mtumishi lakini wakuu wa Wilaya ambao ni ni makada wa CCM wanawakingia kifua hivyo ufisadi huu ktk Halmashauri ni mfumo wa utawala wa CCM.......naenda kupumuzika tuonane baadaye.
Kumbe wewe ndio hujuwi hata maana ya Halmashauri. Halmashauri maana yake baraza la madiwani.
 
Siku hizi jf imekuwa " sample space" ya kupima "intelligent quotient" ya Watanzania.Ukitaka kufahamu kiwango cha ukilaza wa Watanzania ingia jf.Kama wewe mwenye uwezo wa kutumia smart phone/Computor hivyo kukupa fursa ya kujielimisha,humfahamu mtendaji mkuu wa halmashauri,itakuwaje kwa mwanakijiji wa kawaida wa kikongono Rufiji au miumbu Kilwa? Ni lini Mbowe alikuwa Mkurugenzi wa Halmashauri ya Hai hadi ufikie mahali umtwishe zigo la hati chafu za Halmashauri ya Hai?
Acheni hizo nyie. Mbona mnailalamikia CCM kwa ufisadi kwani CCM ndio inafanya ukaguzi wa mahesabu ya Halmashauri na utendaji wa serikali?
 
Kazi ya Madiwani ni kusimamia na Mkurugenzi ndo kila kitu kwenye pesa hata ukimuuliza Diwani Halmashauri ina Tsh ngapi hajui. Kwa katiba yetu mbovu lazima serikali ya ccm itaendelea kuiba ktk Halmashauri zetu.
 
Kinachonisikitisha watu humu wanaendekeza ushabiki wa siasa ebu tuangalie hali halisi ya huduma za kijamii katika halmashauri hizo je hizo zinazoonekana safi hali ya Elimu, Miundombinu, Afya N.K zikoje baada ya hapo ndio mje na hizo hoja zenu kwani ni wazi kuna halimashauri eti zina hati safi huku kila kitu ni kibovu Elimu hovyo, Afya Hovyo Miundombinu na maji hakuna eti leo hii zina hati safi hivi hiyo hati safi ina maana gani kwa wananchi wa maeneo hayo?
Reasoning ya kijinga kabisa kuwahi kutokea tangu mwaka huu uanze.
 
Wakuu nawasoma kwa masikitiko makubwa sana.Sitaki kuwalaumu sababu ukaguzi ni weledi,wengi mnakosa ABC za mambo ya kikaguzi na uelewa wa utoaji hati kwa ujumla.Kuna expectation gap naliona.Pakikucha salama ntatoa ufafanuzi wa kuridhisha,katika hati safi,yenye mashaka,chafu na mbaya ni vitu gani huzingatiwa.Mnayoyataka yawe yanaweza yasionekane kwenye hati lakini yakawepo kwenye Barua ya Menejimenti inayotolewa na CAG.Nachotaka kusema ni kuwa taasisi inaweza kupata hati safi lakini kukawa na ubadhirifu mwingi tu umeripotiwa,hata changamoto za maji,elimu na afya zikawekwa ktk repoti za kisekta.
Tatizo lako ndugu mkaguzi unatoa ripoti huku mapenzi yako yakiegemea chama Fulani.hatutegemei uwe fair katika hili.kama Halmashauri zinazosimamiwa na Chadema zimefanya vibaya kuwa fair sema tu kuwa madiwani wameshindwa kusimamia fedha za umma.nyingine zitakuwa bla bla
 
hata tukizitambua huwa sioni kinachotokea na tukijaaliwa mwakani hao hao ndio wezi wanalembwa tuu kwa kuitwa hati chafu..
 
Wakuu nawasoma kwa masikitiko makubwa sana.Sitaki kuwalaumu sababu ukaguzi ni weledi,wengi mnakosa ABC za mambo ya kikaguzi na uelewa wa utoaji hati kwa ujumla.Kuna expectation gap naliona.Pakikucha salama ntatoa ufafanuzi wa kuridhisha,katika hati safi,yenye mashaka,chafu na mbaya ni vitu gani huzingatiwa.Mnayoyataka yawe yanaweza yasionekane kwenye hati lakini yakawepo kwenye Barua ya Menejimenti inayotolewa na CAG.Nachotaka kusema ni kuwa taasisi inaweza kupata hati safi lakini kukawa na ubadhirifu mwingi tu umeripotiwa,hata changamoto za maji,elimu na afya zikawekwa ktk repoti za kisekta.
Acha porojo bana sema hivi halmashauri zinazoongozwa na upinzani Hai na Karatu zimepata hati chafu.

Ili uwezi kulisema tatizo umeishakuwa mateka wa Chadema hata kwenye ukweli unajificha.

Pro-Chadema viumbe wa ajabu sana halmashauri zilizopata hati chafu ambazo zipo chini ya CCM wanaishambulia CCM lakini zile zilizo chini ya Chadema wanaitoa Chadema kuwa hawahusiki.
 
Bariadi TC tulisikia walijenga barabara ya kilometers 4 kwa bill 9 then katika uzi wako wapo miongoni mwa halmashaur zenye hati safi imekaa vp hii mkuu
 
Halmashauri yangu ya Tunduma ni jipu, Mbunge Mwakajoka ( CHADEMA) unahusika hapa maana mwaka Jana ulikuwa Diwani safari hii Mbunge kwenye halmashauri hiihii.

Kwa hiyo uozo wote huu unaujua mwanzo mwisho, maana tenda za ushuru hapa mjini karibu zote zako kupitia majina ya jamaa zako, hasa huyo mpambe wako anaejilukana kwa jina la Issa.

Watu tukianza kuhoji unaanza kusingizia ukabila, safari hii tunaomba maelezo ya kutosha kuhusu huu ufisadi.
Muhasibu na Mkurugenzi nao ni ukawa dah...!
 
Jamani wabunge sio watendaji kazi yao Ni kutunga Sheria na kuisimamia serikali kiutekelezaji na sio usimamizi wa jiji au halmashauri moja moja

Ninaelewa ila nimemjibu aliyekuwa analaumu diwani wa Upinzani kwa ubadhirifu.
 
Kahama walikokula hela ya mgodi wana hati safi?Ile barabara ya lami kwenda Phantom ilivyochakachuliwa bado wana hati safi?Inawezekana ofisi ya CAG nayo ni jipu!maana ulilikuwepo utaratibu wa wakuu wa idara "kuwaweka sawa"hawa wakaguzi ili mambo yao yawe safi!Nahitaji kutafakari kuhusu ubora wa kaguzi za CAG

Sent from my BlackBerry 9220 using JamiiForums
 
Back
Top Bottom