Zimbabwe: Rais Robert Mugabe amemfuta kazi Makamu wa Rais


Ghazwat

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2015
Messages
17,654
Likes
51,721
Points
280
Ghazwat

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2015
17,654 51,721 280
00a02432c3890e329b4653950492af87.jpg
4a7dafeab3e474a8b5dc5a116f980a01.jpg
Rais Robert Mugabe amemfuta kazi Makamu wake wa Rais, Emmerson Mnangagwa kwa mujibu wa Wizara ya Habari nchini humo.

Bw. Mnangagwa mwenye umri wa miaka 75, ameachishwa kazi kwa madai kuwa alionyesha tabia za kukosa uzalendo na uaminifu hasa kwa Rais. Hayo yamesemwa na Waziri wa Habari wa Zimbabwe, Simon Kahaya Moyo.

Kufutwa kwake ni ishara kuwa mke wa Rais Robert Mugabe, Bi Grece, atafuata nyayo za mumewe za kuwa Rais wa Zimbabwe.

Siku ya Jumapili Bi. Grece Mugabe alitoa wito wa kutaka mumewe amfute kazi Mnangagwa.

Bw. Mnangagwa, ambaye ni mkuu wa zamani wa Idara ya Ujasusi, amekuwa kwenye mstari wa mbele kumrithi Rais Mugabe.

Kufutwa kwake kunakuja baada ya Rais Robert Mugabe, 93' kutishia kumuachisha kazi Bw. Mnangagwa hatua ambayo imezua uvumi kuwa anataka mke wake kuchukua hatamu za kuliongoza taifa hilo.
 
gollocko

gollocko

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2011
Messages
2,944
Likes
1,756
Points
280
gollocko

gollocko

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2011
2,944 1,756 280
Naona Zimbabwe inakuwa nchi ya kifamilia, hapa lazima Grace ndiye aliyeshinikiza hili ili yeye awe makamu wa rais, halafu huyu Moyo si alikuwa hapikiki chungu kimoja na Mugabe? leo kawa waziri wa habari?
 
S

Smartbeing

JF-Expert Member
Joined
Apr 7, 2014
Messages
204
Likes
136
Points
60
S

Smartbeing

JF-Expert Member
Joined Apr 7, 2014
204 136 60
Nasikia alisikika akisema ana mpango wa kumrithi mzee akiondoka
 
Mark Msue

Mark Msue

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2017
Messages
2,306
Likes
11,958
Points
280
Age
32
Mark Msue

Mark Msue

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2017
2,306 11,958 280
Uzee sio kukua kiakili ni kupungua kwa uwezo wa kufanya,maamuzi rational.
 
mwena

mwena

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2016
Messages
659
Likes
408
Points
80
Age
48
mwena

mwena

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2016
659 408 80
Hawezi ongoza milele, kiti atakiacha kwa fedheha
 
tremendous

tremendous

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2016
Messages
2,703
Likes
4,499
Points
280
tremendous

tremendous

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2016
2,703 4,499 280
Shida sana kashinikizwa na mkewe huyo.
 
Tony antony

Tony antony

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2013
Messages
4,952
Likes
2,632
Points
280
Tony antony

Tony antony

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2013
4,952 2,632 280
Wanaofuatilia Siasa za Zimbabwe inasemekana huyu ndo alikua akitabiriwa kuwa mrithi wa Mugabe endapo Mugabe akiachia ngazi na kuruhusu mtu mwingine kutoka ndani ya ZANU-PF kugombea uraisi,kufukuzwa kwake leo kunatoa mwanya kwa Mama Mugabe ambaye anaonekana nae kukitaka kile kiti kwa muda mrefu.

mbali na hivyoo kutimuliwa kwake kwa kosa la uaminifu si la kushangaza maana alikua akishirikiana na upande wa upinzani katika mikakati mbalimbali ya maendeleo ikiwemo kilimo cha kisasa jambo ambalo halikuleta picha nzuri kwa mhe. Rais wa Sasa Mugabe na kuhisi na ilikua wazi kuwa anajiwekea mazingira sawa kuweza ama kuleta ushawishi wa kukirithi kiti cha Mugabe huko mbeleni.

kutimuliwa kwake kuna ashiria nini labda??kufukuzwa kwake kunaweza kuleta vuguvugu ndani ya chama kwa wafuasi wake kuhamasisha mapinduzi ndani ya chama hiko kikongwe au mwanasiasa huyo nguli na mwenye wafuasi wakutosha anaweza kujiengua na kujiunga na upinzani na kuchagiza vuguvugu la kumuondoa Mugabe japo haitakua rahisi maana mugabe amejichimbia mizizi mirefu kama ya mbuyu ambayo kuitikisa inabidi mpaka upinzani ujipange sana.
 
nankumene

nankumene

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2015
Messages
5,557
Likes
5,058
Points
280
nankumene

nankumene

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2015
5,557 5,058 280
mzee mwsho wake umekaribia
 
Freyzem

Freyzem

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2013
Messages
7,234
Likes
17,027
Points
280
Freyzem

Freyzem

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2013
7,234 17,027 280
Siendi tena zimbabwe...
 
T

Trump2

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2017
Messages
1,358
Likes
2,252
Points
280
T

Trump2

JF-Expert Member
Joined May 28, 2017
1,358 2,252 280
_98636474_1cda66d2-5e3c-46f8-b690-6cb311a1ac5f.jpg
Haki miliki ya pichaAFP
Image captionEmmerson Mnangagwa
Taarifa kutoka Harare zinasema kwamba, Makamu wa rais wa Zimbabwe, Emmerson Mnangagwa amefutwa kazi.

Bw. Mnangagwa mwenye umri wa miaka 75, aameachishwa kazi kwa madai kuwa alionyesha tabia za kukosa uzalendo na uaminifu hasa kwa Rais. Hayo yamesemwa na Waziri wa Habari wa Zimbabwe Simon Kahaya Moyo.

Kufutwa kwake ni ishara kuwa mke wa rais Robert Muabe, Bi Grace, atafuata nyayo za mumeme za kuwa rais wa Zimbabwe

Siku ya Jumapili Bi Grace Mugabe alitoa wito wa kutaka mumewe amfute kazi Mnangagwa.

Bwana Mnangagwa, ambaye ni mkuu wa zamani wa idara ya ujasusi, amekuwa kwenye mstari wa mbele kumrithi Rais Mugabe.

Kufutwa kwake kunakuja baada ya Rais Robert Mugabe, 93, kutishia kumuachisha kazi Bw Mnangagwa, hatua ambayo imezua uvumi kuwa anataka mke wake kuchukua hatamu za kuliongoza taifa hilo.
Akihutubia mkutano wa wanachama wa makanisa ya asili mji Harare siku ya Jumapili, Bi Mugabe alisema:

"Nyoka ni lazima apiwe kwenye kichwa. Lazima tukabiliane na nyoka mwenyewe anayehusika na migawanyiko chamani. Tunaelekea kwenye mkutano tukiwa chama kimoja."

Bw Mugabe alimtaka Mnangagwa na wafuasi wake kumuonyesha uzalendo au afutwe kazi.

Chama cha Zanu-PF kinatarajiwa kuifanyia mabadiliko katiba yake wakati wa mkutano na kuweka nafasi mbili za makamu wa rais, nafasi moja ikiwa ni ya mwanamke.

Nafasi hiyo inatarajiwa kujazwa na Bi Mugabe na kuongeza uwezekano wa kumrithi mume wake.
 
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2014
Messages
13,519
Likes
11,358
Points
280
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined May 27, 2014
13,519 11,358 280
_98636474_1cda66d2-5e3c-46f8-b690-6cb311a1ac5f.jpg
Haki miliki ya pichaAFP
Image captionEmmerson Mnangagwa
Taarifa kutoka Harare zinasema kwamba, Makamu wa rais wa Zimbabwe, Emmerson Mnangagwa amefutwa kazi.

Bw. Mnangagwa mwenye umri wa miaka 75, aameachishwa kazi kwa madai kuwa alionyesha tabia za kukosa uzalendo na uaminifu hasa kwa Rais. Hayo yamesemwa na Waziri wa Habari wa Zimbabwe Simon Kahaya Moyo.

Kufutwa kwake ni ishara kuwa mke wa rais Robert Muabe, Bi Grace, atafuata nyayo za mumeme za kuwa rais wa Zimbabwe

Siku ya Jumapili Bi Grace Mugabe alitoa wito wa kutaka mumewe amfute kazi Mnangagwa.

Bwana Mnangagwa, ambaye ni mkuu wa zamani wa idara ya ujasusi, amekuwa kwenye mstari wa mbele kumrithi Rais Mugabe.

Kufutwa kwake kunakuja baada ya Rais Robert Mugabe, 93, kutishia kumuachisha kazi Bw Mnangagwa, hatua ambayo imezua uvumi kuwa anataka mke wake kuchukua hatamu za kuliongoza taifa hilo.
Akihutubia mkutano wa wanachama wa makanisa ya asili mji Harare siku ya Jumapili, Bi Mugabe alisema:

"Nyoka ni lazima apiwe kwenye kichwa. Lazima tukabiliane na nyoka mwenyewe anayehusika na migawanyiko chamani. Tunaelekea kwenye mkutano tukiwa chama kimoja."

Bw Mugabe alimtaka Mnangagwa na wafuasi wake kumuonyesha uzalendo au afutwe kazi.

Chama cha Zanu-PF kinatarajiwa kuifanyia mabadiliko katiba yake wakati wa mkutano na kuweka nafasi mbili za makamu wa rais, nafasi moja ikiwa ni ya mwanamke.

Nafasi hiyo inatarajiwa kujazwa na Bi Mugabe na kuongeza uwezekano wa kumrithi mume wake.
Sijaona kitu kipya hapo tofauti na siasa za Afrika!!
 
Mr Q

Mr Q

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2012
Messages
7,502
Likes
9,739
Points
280
Mr Q

Mr Q

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2012
7,502 9,739 280
yaani anaweza kumtimua makamu wake kama mkurugenzi tu. Hiyo katiba ya huko ni shida.
 
Beef Lasagna

Beef Lasagna

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2015
Messages
13,235
Likes
53,614
Points
280
Beef Lasagna

Beef Lasagna

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2015
13,235 53,614 280
Ukiona kwako kunavuja kwa mwenzio kumelowa
 
ELI-91

ELI-91

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2014
Messages
2,071
Likes
4,704
Points
280
ELI-91

ELI-91

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2014
2,071 4,704 280
nchi inaongozwa na grace kwa miaka sasa, akidai chochote mugabe anatii, mbele ya .......... kila goti litapigwa.
 
Vupu

Vupu

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2016
Messages
1,423
Likes
904
Points
280
Age
32
Vupu

Vupu

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2016
1,423 904 280
Afrika!!!! Afrika......
 

Forum statistics

Threads 1,235,946
Members 474,901
Posts 29,241,291