Uchaguzi 2020 Zamu yetu vijana kuamua mustakabali wa Taifa ifikapo Oktoba 2020

Ahmad Mtunda

Member
Mar 15, 2014
37
95
Umuhimu wa vijana kupiga kura

Kupiga kura. Neno linalofafanuliwa kama " maoni au upendeleo." Dhana inayojulikana na Watanzania wote kwa kuzingatia mambo yetu mengi juu ya nchi hii huamuliwa na uchaguzi. Rais, wabunge na madiwani wote wanapigiwa kura na watu ili kuweza kupata nafasi ya kuwawakilisha kwa niaba ili kufikia malengo ya wananchi husika.

Binafsi, ninaamini kwamba kila mtu anapaswa kupiga kura, kwa sababu kila mtu ana maoni. Katika demokrasia ya Tanzania, tunathamini uwezo wetu wa kuchagua nani yuko ofisini, na tunafurahi kwa ukweli kwamba tuna maoni katika kile kinachoendelea katika ulimwengu wa kisiasa.

Kwa mujibu wa taarifa iliyopo katika tovuti ya Tume ya Taifa ya Uchaguzi inaonesha idadi ya waliojiandikisha kupiga kura ni 29188347 huku asilimia kubwa ikiwa ni ya vijana kati ya miaka 18-35.

Ni suala jema kuona vijana tumekuwa na mwamko katika masuala makubwa ya kitaifa kama hili la uchaguzi ambalo linaamua hatima ya maisha yetu ya leo na ya kesho.

Sambamba na hilo, Kinachonitia wasiwasi ni ukweli kwamba watu wengi ambao hawapigi kura ni vijana ambao ndio wamejiandikisha kwa wingi. Awamu hii vijana tusifanye makosa,tuondoe ile desturi ya kwamba wakina mama na wazee ndio wanaopiga kura huku sisi vijana tukiachwa nyuma wakati kura zetu zina nguvu ya maamuzi.

Kwa sababu hii, na ukweli kwamba mpiga kura wa kweli ana mustakabali wa nchi mikononi mwake, ninawahimiza watu wote na watu wote wanaosoma hii kutambua jinsi sehemu kubwa ya kupiga kura kwa demokrasia ilivyo na tukipiga kura kwa wingi katika kuchagua viongozi wa kutuongoza hakutokuwa na shaka juu ya matokeo.

Raia wengi tunalalamika juu ya ulimwengu unaotuzunguka, na wengi hatuna budi kuchagua kubadili ulimwengu huo. Vijana wa Tanzania wana uwezo wa kufanya maamuzi ambayo yanaweza kuathiri nchi. Ikiwa hupendi jinsi Tanzania inaendeshwa, na bado haupigi kura katika uchaguzi au kutoa maoni yako, basi wewe, sio tu unakosa haki yako ya kimsingi bali unasaidia kuchanua kwa hayo ambayo unaona hayaendi sawa.

Natumai kuwa kwa kusoma hii nimekusaidia kutambua umuhimu wa kupiga kura: kwa sababu kwa nguvu ya kuchagua kinachotokea katika nchi hii, sio tu tunaimarisha Tanzania bali tunakwenda kuibadili Tanzania. Wewe binafsi unaweza kuifanya Tanzania kuwa nchi yenye nguvu kwa kufanya mchakato wa uchaguzi uwe bora, na hiyo inamaanisha kupiga kura.

Kura yako haiwezi kumchagua rais moja kwa moja, lakini ikiwa kura yako inajiunga na wengine wa kutosha katika jimbo lako au kata yako, bila shaka kura yako inajali inapofikia matokeo ya uchaguzi.

Ikiwa bado haujafikia miaka 18, bado unaweza kushiriki katika mchakato wa uchaguzi. Unaweza usiweze kuingia kwenye kibanda cha kupiga kura, lakini kuna mambo ambayo unaweza kufanya ili kushiriki:

Jambo la kwanza ni Kuwa na taarifa! Soma juu ya maswala ya kisiasa (ya ndani na ya kitaifa) na ujue unasimama wapi.

Jambo la pili, Toka nje na uzungumze na watu. Hata ikiwa huwezi kupiga kura, bado unaweza kutoa maoni kwenye media ya kijamii, katika shule yako au gazeti la karibu,kwenye michezo hata kwenye nyumba za kuabudia au hata kwenye familia pia au mabaraza mengine ya umma. Huwezi kujua ni nani anayeweza kukusikiliza na kubadili maamuzi yake juu ya mgombea au chama alichoamini awali.

Jambo la tatu ni Kujitolea. Ikiwa unamuunga mkono mgombea fulani, unaweza kufanya kazi kwenye kampeni yao kwa kushiriki katika benki za simu, kufanya ufikiaji wa nyumba kwa nyumba, kuandika makala, au kujitolea katika makao makuu ya kampeni. Kazi yako inaweza kusaidia kupata wagombea waliochaguliwa, hata ikiwa huwezi kupiga kura mwenyewe.

Kushiriki katika uchaguzi ni moja wapo ya uhuru muhimu wa maisha ya Tanzania. Haijalishi ni nini unaamini au ni nani unamuunga mkono, ni muhimu kutumia haki zako.

Imeandikwa na
Ahmad mtunda
mtundaahmad@gmail.co
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom