Zambian President Sata death: White interim leader appointed

Zambian President Sata death: White interim leader appointed

huyu jamaa yuko vizuri kwa miaka michache aliyokuwa waziri mkuu amefanya kazi nzuri na rais wake mr sata (rip) ndani ya miaka 4 wameweza kupandisha uchumi wa zambia sasa hivi kwacha ya zambia ina thamani kuliko rand ya south africa
huyu scott aliwaambia vijana government haina kazi so biashara ndogo ndogo ruksa tax free
 
Guy Scott ni mzalendo wa kweli wa Taifa la Zambia. Fuatilieni utendaji kazi wake muone. I hope Tanzania angepatikana mtendaji kama yeye. Ana elimu nzuri (ana PhD ya ya ukweli tena ni mchumi pia, sio ya kupewa kwa kubandikwa kibandiko begani) ana uwezo mkubwa wa kuendesha challenges dhidi ya wawekezaji wababaishaji. Akipewa,naamini ataiweka ktk ramani nzuri ya kiuchumi Zambia (kama siasa za kiafrika hazitoingilia utendaji).

Hata hivyo, kizingiti chaweza kuwa kwa katiba ya Zambia ambayo inamtaka Rais lazima awe ni kizazi walau cha tatu cha Zambia, kitu ambacho huenda kikamtoa kwenye kinyang'anyiro cha kugombea urais.
 
0,,17353383_303,00.jpghuyu ndiye GUY SCOT anayekuwa rais wa kwanza mzungu kuiongoza zambia.mi nafikiri tumwombe jk atutafutie mchina huko alikokuwa ili awe mgombea mwenza wa lowasa ili na sisi tuambulie kuongozwa na mtu mweupe.
 
Hapa Tanzania, tungempata Rais wa asili ya hawa Bwana, ange=perform zaidi ya mara elfu moja ya Kikwete, tunaweza kubisha lakini huo ndiyo ukweli. Wenzetu hawa wana ethics, sisi tunapenda sana mambo yasiyofuata taratibu. Angalia Kikwete anavyoendesha mambo kienyeji katika kila nyanja.
 
muuza ubuyu

Katiba ya Zambia ina "indigenous clause". Huruhusiwi kuwa rais Zambia kama wazazi wako hawajazaliwa Zambia.

Guy Scot kazaliwa Zambia lakini wazazi wake hawakuzaliwa Zambia, hivyo hawezi kuwa rais.

Hii "indigenous clause" iliwekwa wakati wa Chiluba kumzuia Kaunda, ambaye wazazi wake hawakuzliwa Zambia, asirudi kwenye kugombea urais.

Viongozi wa kiafrika wapo strategic aisee, akili za kuwawekea vikwazo watu wasifanikiwe hizo wanazo aisee
 
Guy Scott ni mzalendo wa kweli wa Taifa la Zambia. Fuatilieni utendaji kazi wake muone. I hope Tanzania angepatikana mtendaji kama yeye. Ana elimu nzuri (ana PhD ya ya ukweli tena ni mchumi pia, sio ya kupewa kwa kubandikwa kibandiko begani) ana uwezo mkubwa wa kuendesha challenges dhidi ya wawekezaji wababaishaji. Akipewa,naamini ataiweka ktk ramani nzuri ya kiuchumi Zambia (kama siasa za kiafrika hazitoingilia utendaji).

Hata hivyo, kizingiti chaweza kuwa kwa katiba ya Zambia ambayo inamtaka Rais lazima awe ni kizazi walau cha tatu cha Zambia, kitu ambacho huenda kikamtoa kwenye kinyang'anyiro cha kugombea urais.
Pamoja na PhD yake haitwi Dr,mheshimiwa sana Rais wa Zambia mteule
 
Hongereni wazambia kwa kupata rais asiyekuwa mswahili. Sisi bado tunababaishwa na viongozi waswahili wanaoendekeza kujuana na ubinafsi bila kujali maendeleo ya nchi. Ee Mungu nasi tunaomba utupatie walau mchina tu aje atutawale. Ikishindikana kabisa utuletee walau Paul Kagame aje akomeshe ufisadi huu unaokula nchi yetu Amen.
 
kAGAME NJOO MAANA TUMECHOKA tunasika wewe mafisadi kwako wameufiata.Huyu prof wa kichina mmmmh
 
kAGAME NJOO MAANA TUMECHOKA tunasika wewe mafisadi kwako wameufiata.Huyu prof wa kichina mmmmh

Tunamuhitaji mzungu mwenye ngozi nyeusi, mfano wa Kagame; wabunge waliokata mauno kwenye nyumba tukufu wote wangekuwa wanagonga resheni segadansi. Bila kusahau shaba kwa mafisadi.

Prof wa kugawa nchi, migodi yenye hisa za serik inajengwa na wachina, majengo ya serik, bandari, viwanja vya ndege... mpira, reli, viwanda... si ajabu kawapa gesi pia.

China wanatuona kama koloni lao na ~dagama wao aliyefanikisha yote anastahili uprofesa na kusindikizwa...
 
Ni Hitler tu ndiyo anayehitajika kuja kuwaua hawa viongozi waliopo sasa madarakani na waliopita toka mwaka 1985. Aje Hitler na aunde kamati maalum ya kuchunguza uhalali wa hawa viongozi pamoja na mawaziri wake kumiliki uchumu usiolingana na mshahara wao, wakibainika tu kuwa waliiba mali za umma then lazima wanyongwe tena hadharani. Tumechoka na kauli mbiu ya CCM kuwa nchi ni masikini huku wakiibia nchi hiyo hiyo na kuwaacha wananchi wake hoi na kuchekwa na nchi majirani.
 
Wazambia walishaamka kitambo. ...
Sio hapa bado li ccm hili lipo tu!
Big up my country!
 
Back
Top Bottom