Zaidi ya 4,000,000 hawakuona majina yao, nec tupe majibu.

  • Thread starter MWANA WA UFALME
  • Start date

MWANA WA UFALME

MWANA WA UFALME

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2010
Messages
578
Likes
0
Points
0
MWANA WA UFALME

MWANA WA UFALME

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2010
578 0 0
Pamoja na nec kueleza kuwa iliweka mikakati ya kuwasaidia watu ambao hawakuona majina yao, bado idadi inahisiwa kuzidi million nnne ya waliokosa kupiga kura kwa kukosa kuona majina yao.

Tusilaumu wananchi kwamba hawakujitokeza, bali tuiulize nec kwanini watu wafike vituoni kupiga kura wakiwa na kadi za kupiga kura na warudishwe!. Watu hao hao walipiga vituo hivyo hivyo mara chaguzi zilizopita lakini huu eti majina hayakuonekana.

Inavyoonekana huu ulikuwa ni mkakati wa makusudi. Kila kituo kilikuwa na zaidi ya watu kumi waliokosa kuona majina. This is not coincidence. Nec itupe majibu ya maswali haya kabla haijaanza kujitetea eti watu hawakujitokeza.
 
Consultant

Consultant

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2008
Messages
7,211
Likes
9,234
Points
280
Consultant

Consultant

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2008
7,211 9,234 280
Inavyoonekana huu ulikuwa ni mkakati wa makusudi. Kila kituo kilikuwa na zaidi ya watu kumi waliokosa kuona majina. This is not coincidence. Nec itupe majibu ya maswali haya kabla haijaanza kujitetea eti watu hawakujitokeza.
Mkuu, kuwaomba NEC watoe maelezo leo ni sawa na kuipigia mbuzi guiter. Kwanza hawa NEC wameshamaliza kazi yao. Cha msingi ni kutafuta means za kuifutilia mbali hii NEC.

Nina imani wabunge waliochaguliwa (CCM na Upinzani) kwa pamoja wanaweza kuanzisha motion bungeni na kuona jinsi gani NEC mpya, iliyo huru, na iliyo an wafanyakazi wasio na haja ya kulamba miguu ya mtu yeyote, inaweza kupatikana ili angalau kupunguza matatizo makubwa kabisa yaliyojitokeza kwenye uchaguzi wa mwaka huu.....japo matatizo hayo kwa 90% yalikuwa fabricated makusudi

Tumeanza kufanya uchaguzi wa vyama vingi tangu mwaka 1995 na badala ya kusonga mbele, sisi tupo tunarudi nyuma tu. Inasikitisha na kuumiza sana. Kiravu na Makame ni vilaza tu na wasipoangalia huko mtaani, wanaweza kujikuta wanapata ''accidents''.

Itakuwa ni upotezaji wa muda kuingia kwenye uchaguzi mwingine kwa utaratibu tulionao sasa. Kama wabunge wa upinzani watashindwa kuleta mabadiliko kwenye muundo na ufanyaji kazi wa NEC, nathubutu kusema kwamba hakutakuwa na haja ya kufanya uchaguzi mwaka 2015. Ni bora tujue moja kwamba kuna utawala wa kiimra kama ilivyo kwa Museveni au kwa Mugabe, na kwamba CCM imedhamiria kabisa kuhodhi kiti cha uRais milele dumu.
 
R

Rugemeleza

Verified Member
Joined
Oct 26, 2009
Messages
668
Likes
6
Points
35
R

Rugemeleza

Verified Member
Joined Oct 26, 2009
668 6 35
Mkuu, kuwaomba NEC watoe maelezo leo ni sawa na kuipigia mbuzi guiter. Kwanza hawa NEC wameshamaliza kazi yao. Cha msingi ni kutafuta means za kuifutilia mbali hii NEC.

Nina imani wabunge waliochaguliwa (CCM na Upinzani) kwa pamoja wanaweza kuanzisha motion bungeni na kuona jinsi gani NEC mpya, iliyo huru, na iliyo an wafanyakazi wasio na haja ya kulamba miguu ya mtu yeyote, inaweza kupatikana ili angalau kupunguza matatizo makubwa kabisa yaliyojitokeza kwenye uchaguzi wa mwaka huu.....japo matatizo hayo kwa 90% yalikuwa fabricated makusudi

Tumeanza kufanya uchaguzi wa vyama vingi tangu mwaka 1995 na badala ya kusonga mbele, sisi tupo tunarudi nyuma tu. Inasikitisha na kuumiza sana. Kiravu na Makame ni vilaza tu na wasipoangalia huko mtaani, wanaweza kujikuta wanapata ''accidents''.

Itakuwa ni upotezaji wa muda kuingia kwenye uchaguzi mwingine kwa utaratibu tulionao sasa. Kama wabunge wa upinzani watashindwa kuleta mabadiliko kwenye muundo na ufanyaji kazi wa NEC, nathubutu kusema kwamba hakutakuwa na haja ya kufanya uchaguzi mwaka 2015. Ni bora tujue moja kwamba kuna utawala wa kiimra kama ilivyo kwa Museveni au kwa Mugabe, na kwamba CCM imedhamiria kabisa kuhodhi kiti cha uRais milele dumu.
Ndugu zangu kutegemea wabunge wa ushindani kuendesha mapambano ni kuingia katika mtego wa CCM. Mapambano lazima yawe nje na ndani ya bunge. Ni lazima tuendeshe vuguvugu kali nje kuhusu umuhimu wa katiba mpya, tume huru ya uchaguzi na umuhimu wa kuwa na demokrasia ya kweli. Pale moto utakapowaka nje ndipo Kikwete na watu wake wataelewa umuhimu wa Katiba mpya. Hivyo shinikizo lazima liletwe na sisi Watanzania. Hivyo hoja ni namna gani tunaweza kuanzisha, kuendesha na kukuza vuguvugu hilo.
 
W

werawera

Senior Member
Joined
Oct 5, 2010
Messages
138
Likes
16
Points
35
W

werawera

Senior Member
Joined Oct 5, 2010
138 16 35
Ndugu zangu kutegemea wabunge wa ushindani kuendesha mapambano ni kuingia katika mtego wa CCM. Mapambano lazima yawe nje na ndani ya bunge. Ni lazima tuendeshe vuguvugu kali nje kuhusu umuhimu wa katiba mpya, tume huru ya uchaguzi na umuhimu wa kuwa na demokrasia ya kweli. Pale moto utakapowaka nje ndipo Kikwete na watu wake wataelewa umuhimu wa Katiba mpya. Hivyo shinikizo lazima liletwe na sisi Watanzania. Hivyo hoja ni namna gani tunaweza kuanzisha, kuendesha na kukuza vuguvugu hilo.
hapo kwenye RED nimekusoma tulizingatie hili mazee.
 
C.K

C.K

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2010
Messages
389
Likes
37
Points
45
C.K

C.K

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2010
389 37 45
Kweli tunahitaji tume huru ambayo watendaji wake hawatakuwa waajiriwa yaani watumishi wa umma bali wawakilishi wa vyama vyote vya siasa vinavyoshiriki uchaguzi. Hapo hakutakuwa na mwanya wa kuchakachua kura za mtu!
 
J

JIWE2

Senior Member
Joined
Sep 17, 2010
Messages
124
Likes
5
Points
35
J

JIWE2

Senior Member
Joined Sep 17, 2010
124 5 35
Ongezea wanafunzi zaidi ya 60,000 hawakuweza kupiga kura.
 

Forum statistics

Threads 1,238,977
Members 476,289
Posts 29,338,591