Yaliyompata Edward Lowassa yatampata Paul Makonda?

Yaliyompata Edward Lowassa yatampata Paul Makonda?

Mimi Siyo mwanasiasa lakini sina uhakika kama bashite anayo madhara yoyote kwa yeyote yule kwa sababu uwezo wake wa kufikiri ni zero kama jinsi aliyofanya ( exam results) form four. Angekuwa hata na d moja tu form four asingeweza kumtii huyo alomtuma kwenda kuvamia clouds au kutoa kauli kama ile alotoa kuhusu roma. He does not differ from the computer. 100% Gabage in will produce 100% garbage out
 
Nadhani umesoma andiko langu lakini hukuelewa msingi wa hoja yangu.

Nami nimelisoma andiko lako kwa umakini.

Hongera kwa kuhusisha matukio, ukayajumlisha, ukayachanganya, ukayajumuisha kisha ukayachambua kufikia hitimisho kwamba "CCM kuna watu (viongozi) wanapenda kuwa karibu na Rais (kujikomba)". Kimsingi hao kwangu nawaona kama watafuta 'Political Power' (Nguvu Kisiasa).

Hakika hilo ni hitimisho zito sana, lakini linakosa ushahidi wa moja kwa moja zaidi ya hisia zako.

Ni imani yetu, wanao hisiwa (viongizi wa kisiasa CCM) kufanya hivyo, au kama ni kweli wanafanya hivyo, iwapo wanasoma JF, warekebishe tabia hiyo kwa kuwa Rais Magufuli ni tofauti na Marais waliomtangulia, kutokana na mazingira ya utawala yalivyotofautiana sana, kama ifuatavyo:
1) Baba wa Taifa, kama mwazilishi wa Taifa hili, alikuwa na wajibu wa kujenga Umoja wa Kitaifa dhidi ya utawala wa kitemi. Kitu alichofanikiwa, tofauti na majirani zetu. Hivyo maamuzi yake mengi (ikiwemo uteuzi na utenguaji wa wasaidizi wake) yaliongozwa na dhamira yake ya Utaifa kwanza. Kwa sababu hiyo wateuliwa wake hawakuwa na 'political power' kwa kuwa alihodhi hiyo nguvu.

2) Rais Mwinyi, amekuta nchi ikiwa na amani kutokana na kazi iliyofanywa na Baba ya Taifa, "Utaifa Kwanza" kisha utajirisho. Hivyo pamoja na kuwa Taifa moja, wateule wake walitamani utajirisho. Huo ndio ukawa mwanzo wa kuiingilia Taasisi ya Urais kwa mbinu chafu (RUKHSA) hadi kiasi cha 'First Lady' kuitwa shemeji, na kuzikwa rasmi kwa Azimio la Arusha.

3) Rais Mkapa, alikuwa Waziri kidiplomasia (mwandishi wa habari na waziri wa mambo ya nje) katika vipindi vilivyopita, hivyo haikuwa ajabu kwake kupokea mageuzi ya kisiasa na kiuchumi yaliyojitokeza dunia wakati wake (globalisation & privatisation). Isitoshe alingia madarakani kwa nguvu ya Baba wa Taifa na siyo kwa makundi (kwani wakati huyo ubinafsishaji na kifo cha Azimio la Arusha kilikwisha jenga viongozi wenye fedha haramu na siyo tena nguvu ya kisiasa ilihitajika). Hivyo basi, yeye bahati yake hakuwa na watu wa kujikomba kwake kwa kuwa wateule wake walishindana kununua/ kuuza mashirika ya umma. Hawakuwa na muda wa kutafuta 'political power'.

4) Rais Kikwete, kama ulivyoeleza, aliingia madarakani kwa nguvu ya pesa (makundi) iliyokuwa imechumwa kifisadi. Fedha huendana na kutafuta nguvu ya kisiasa (political power). Ni katika awamu yake ndiyo tunaona kuongezeka kwa wafanya biashara matajiri na wasomi kugombea nafasi za uongozi wa kisiasa. Siasa ikawa ni mtaji mkubwa wa siyo tu kupata nguvu za kisiasa lakini pia 'utajirisho'. Mazingira ya hali hii yalikwisha wekwa na Rais Mkapa, kwa makusudi au la. Kesi ya mgodi wa makaa ya mawe, ni moja ya mifano hiyo. Hivyo, viongozi wa kisiasa walipishana kwenye korido za Ikulu na kugongana mabega kuwa karibu na Rais.

5) Rais Magufuli amejipambanua kuwa tofauti na waliomtangulua kwa kutokuwa karibu na kundi lolote kisiasa na hili analiweka wazi kila siku (hakusaidiwa na tajiri yoyote na alichukua fomu mwenyewe kugombea na hatimaye kuteuliwa Rais. Na haya maneno yanatokana na dhamira yake ya dhati (utashi wa kiasa) kuirudisha Tanzania katika utawala wa kisheria, ambao wapinzani wanauona wa kidikteta.

Hivyo kuhusu Makonda, au kiongozi yeyote mteule wake atatengua uteuzi wake, siyo kwa shinikizo la kisiasa, kama wewe 'MsemajiUkweli' unavyotaka tuamini.

Kwa Rais Magufuli, nionavyo mimi, na kwa uthibitisho wa kauli na matendo yake, kwake ni kazi tu, siasa zinabaki ndani ya vikao vya vyama vya siasa kutengeneza sera. Inathibitishwa pia kwa aina ya wateuzi wake kushika nyadhifa mbalimbali, kwani kiasi kikubwa ni wasomi siyo wanasiasa, ingawa wapinzani wanajitahidi kuwaaminisha tofauti Watanzania.
 
Umesahau na role ya wauza madawa ya kulevya kwenye suala la Makonda.....kumuondoa Makonda ni sawa na kuwapa ushindi wauza madawa ya kulevya....Je...Magufuli amtose Makonda na kuwapa ushindi wauza madawa ya kulevya au amlinde Makonda pamoja na tuhuma zake zote? ...Magufuli ana wakati mgumu sana kufanya maamuzi kuhusu Makonda.......Makonda mnamdharau lakini ni mjanja sana hata huku kutaja wauza unga hadharani ni usanii wake tu ili kujilinda na kupata huruma ya Rais kwamba ukiniondoa maisha yake yatakuwa hatarini na atakuwa amewapa ushindi wauza madawa..! Makonda yuko smart. , anajua kucheza na akili za mkulu!
 
Usijenge hoja kwa hisia mleta Mada.Makonda kajitolea kutumika ila kosa kubwa asilolitambua mkulu ni kwamba makonda hafai hata kutumika kwa namna hiyo kitendo cha mkulu kwendelea kumkumbatia makonda ni sawa na kubeba mavi kwenye Rambo hata kama umevaa suti utanuka tu.Mkulu anakufa kisiasa ila akimweka dogo pembeni watu watarudisha imani kwa mkulu. Time times before time timing you.
 
Mahusiano ya Mukulu na Bashite yamevuka mipaka..
Sio ya kikazi tena. Ni zaidi ya kazi...
Maana kwa makosa ambayo huyu Bashite ameshayafanya alipaswa awe out of the system..
Kuna kitu cha ziada kati yao.
 
Kwa hiyo Makonda yupo Kundi gani? Na hill Kundi ndio lilimwezesha kufoji cheti? Ni Kundi hili hili lililompeleka kwenye uvamizi wa clouds?
Hoja zako nimezijibu ndani ya mada yangu.

Ukisoma vizuri nadhani utanielewa vizuri.
 
Mkuu naona tunachanganya madesa kuhusu Edward Lowassa na Paul Makonda.Mh Lowassa ilikuwa Mbunge wa Monduli na Waziri Mkuu.

Mh Lowassa ilikuwa very Leader kwa wakati wake na kipindi kile alikuwa na maamuzi makali na yenye misimamo kimamlaka na wengi walikuwa wanaona kweli hapa kuna Waziri Mkuu.

Na Hata hali ya uongozi wa nchi ulianza kuonekana kana kwamba Lowassa anasikilizwa na kuaminiwa zaidi kuliko Rais wa nchi kwa wakati ule kitu ambacho haikuwa hali ya kawaida.

Hiyo ya kuacha uwaziri Mkuu ni complex of events

Kuhusu Paul Makonda yeye ni mteule wa Rais na atakayemtoa ni Rais mwenyewe.TISS haiwezi kuchungwa na Bunge kwa mujibu wa Kanuni za Bunge zenyewe.

Yaliyomtokea Mh Lowassa si rahisi kumtokea Paul Makonda kwa sababu ya utofauti wa kiuongozi na kiutendaji kwa motive ya kisiasa na makundi ndani ya vyama.

Paul Makonda bado hajakuwa na tangible issue ambayo eti kuna watu sasa wanampiga vita.

Nachokiona kama hawa wahariri ni mchezo tu wakitoto usiokuwa na Maslahi yoyote kwa Taifa.

Kuhusu Askofu Gwajima na Mange bado naona ni personal attack za kitoto zisizokuwa na maana yoyote wala hazisimamishi kazi na Maslahi ya umma kufanyika.

Na ndiyo maana naona Rais anajaribu sana kuwasisitiza watanzania kuangalia vitu vya msingi na sio Hata mambo ya udaku na umbeya tu kila siku.
 
Ukaribu wa PM na Raisi ni obvious lakini ukaribu wa RC na Raisi mhhh!

Ya Lugumi tume iliundwa na kutoa majibu(I stand to be corrected)

Kuna utekaji, uvamiaji, utesaji ...? Kama upo kuna haja gani ya kuzunguka? Una uthibitisho wa ufisadi wa Lowasa? Anaogopwa? Mbona mahakama ya mafisadi imeundwa na hashitakiwi? Au upelelezi haujakamilila?
Hivi ile mahakama IPO?

Imeshafanya kazi ngapi tangu kuanzishwa kwake?

Wangapi washapatikana na hatia kupitia mahakama hii?
 
Usimlinganishe Makonda wetu na fisadi na mpiga dili.Makonda anaandamwa baada ya kuharibu mipango ya wauza unga
 
Toka Nchi ipate UHURU hapakuwahi kutokea kiongozi wa kuvamia studio za televisheni na silaha za moto, ili kushinikiza

habari aitakayo ipewe muda wa hewani!

BASHITE ndio wa kwanza!
 
Bashite mwizi wa simu"bunge la katiba"good for nothing
 
thread hii ni tepetepe kama mrenda, Lowasa katua kwa samasoti wakati makonda ataangukia pua, Makonda aliaza na kufunga watu nyuzi za viatu wakati Lowasa aliaza na kagera, etc etc... ....
 
Back
Top Bottom