Yaliyompata Edward Lowassa yatampata Paul Makonda?

Yaliyompata Edward Lowassa yatampata Paul Makonda?

MsemajiUkweli

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2012
Posts
13,185
Reaction score
24,055
Kwa wale wanafahamu siasa za Tanzania hawawezi kushangaa sana kile kinachoendelea katika sakata la Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam, Paul Makonda.

Kinachoendelea ni mapambano ya wanasiasa ndani ya CCM wakisaidiwa na baadhi ya wanasiasa kutoka nje ya CCM.

Hiki kinachotokea kwa sasa hakina tofauti sana na kile kilichomtokea Edward Lowassa wakati akiwa Waziri Mkuu wa Tanzania mara baada ya Utawala wa Rais Kikwete kuingia madarakani mwaka 2005.

Sitaki kwa sasa kuwagusia kina Ukiwaona Ditopile Mzuzuri na Kitwana Kondo ambao pia walipata misukosuko ya siasa za ndani za CCM kwa kuwa karibu sana na Jakaya Kikwete.

Historia inatuonyesha mara utawala mpya unapoingia madarakani huwa kunakuwa na msuguano mkali wa wanasiasa wakipambana ili kuwa karibu na Rais wa Tanzania. Hata kinachoendelea kwa sasa ni kile kile cha kutafuta kuwa karibu na Rais wa Tanzania, ndio maana unasikia sauti za baadhi ya wanasiasa wakidai wamekipigania chama kwa nguvu zao zote mpaka Rais Magufuli akachaguliwa kuwa Rais wa Tanzania.

Baada ya utawala wa Rais Kikwete kuingia madarakani, Edward Lowassa alikuwa na nguvu ndani ya serikali kutokana na kuwa karibu na Rais Kikwete kiasi kwamba hakuna maamuzi ya kiserikali yaliyokuwa yanafanyika bila mkono wa Lowassa.

Kuaminiwa sana kwa Lowassa kuliwafanya baadhi ya wanasiasa ndani ya CCM kujihisi kuwa mbali na Rais huku wakiamini kuwa wamefanya kazi kubwa zaidi ya Lowassa katika kuhakikisha Jakaya Kikwete anakuwa Rais wa Tanzania.

Wanasiasa walianza kutafuta madhaifu ya Lowassa ili wamsulubu kisiasa katika lengo la kuharibu mahusiano yake ya karibu na Rais Kikwete. Moja ya madhaifu ya Lowassa ilikuwa ni kutumia madaraka ‘vibaya’ na kumiliki mali nyingi bila maelezo sahihi/ufisadi .

Wanasiasa wa ndani na nje ya CCM walitengeneza kikundi cha kumsulubu kwa kutumia fimbo ya ufisadi wake mpaka akaundiwa tume ya bunge kuhusu sakata la Richmond ili kummaliza kisiasa.

Mbaya zaidi, Lowassa aliamini kuwa Rais Kikwete atamkingia kifua waziwazi bila kujua kuwa moja ya haiba ya Rais Kikwete iliyochanganyika na uzoefu wa kidiplomasia ni kupenda kufurahisha/kuridhisha makundi yote. Rais Kikwete alimtosa kimyakimya ambapo kitendo hicho kilileta mtafaruku mkubwa ndani ya bunge kiasi kwamba ilibidi Halmashauri Kuu (NEC) ya CCM kuunda tume iliyokuwa inaongozwa na Rais Mstaafu, Ali Hassan Mwinyi kwa ajili ya kutafuta chanzo cha uhasama na chuki baina ya wabunge wa CCM. Mengine ni historia.

Tukio hilo lilimfanya Rais Kikwete kutokuwa na mtu wa karibu zaidi mpaka mwisho wa utawala wake. Kwa maana nyingine, aliusoma vizuri mchezo mchafu wa wanaCCM.

Utawala wa Rais Magufuli pia umeanza kupitia njia ile ile ya utawala wa Rais Kikwete baada ya kuingia madarakani mwaka 2005.

Baada ya kugundua kuwa Waziri wa mambo ya ndani ya nchi Charles Kitwanga ni mtu wa karibu sana na Rais Magufuli, wanasiasa waliunda kikundi kuhakikisha wanavuruga ukaribu wao. Madhaifu ya Charles Kitwanga yalitambulika kuwa ni mahusiano yake na Lugumi na pia ulevi wa 'kupindukia.

Kelele za mahusiano yake na Lugumi zilianza kupigwa kwa nguvu mpaka tume ya bunge ikaundwa ili kumsurubu kisiasa . Baada ya muda mahasimu wake waligundua kuwa Rais Magufuli hawezi kumwajibisha kwa sababu ya tuhuma za Lugumi kwa vile hazina uzito.

Wajanja wakatumia udhaifu mwingine wa ulevi wake kumsulubu kisiasa baada ya kumshawishi kunywa naye pombe mpaka alfajiri halafu wakamweleza Waziri Mkuu, Majaliwa kuwa Waziri wa mambo ya ndani ya nchi Charles Kitwanga ameingia bungeni huku amelewa. ‘’Mission accomplished’’ mengine ni historia.

Kwa sasa amejitokeza Mkuu wa Mkoa wa Dar es salaam, Paul Makonda ambaye wanahisi pia anaaminiwa sana zaidi yao.

Wanasiasa wameunda kikundi ili kuhakikisha uhusiano huo unafutiliwa mbali kama ilivyokuwa kwa Charles Kitwanga.

Madhaifu ya Paul Makonda yametafutwa na kupatikana. Madhaifu hayo ni pamoja na utata wa vyeti vya shule/chuo, mali zake na utumiaji 'mbaya' wa madaraka ambapo anawashughulikia wabaya wake kwa kutumia vyombo vya dola.

Ieleweke kuwa waliomsulubu Kitwanga ndani ya CCM ndio walewale wanaomsulubu Paul Makonda huku wakisaidiwa na wanasiasa wa upinzani/UKAWA kwa sababu Makonda amewabana sana UKAWA kisiasa katika mkoa wa Dar es Salaam wakati kisheria wao ndio wanaongoza Jiji.

Baada ya hoja ya vyeti na mali kutokuzaa matunda mazuri kwa sasa wanasiasa wanapiga kelele kuhusu kuundwa tume ya bunge kuchunguza suala la TISS lakini mlengwa ni Paul Makonda. Amini ninakuambia kama Makonda akiondolewa leo hii kwenye Ukuu wa Mkoa wa Dar es Salaam hata hoja ya kufanya uchunguzi kuhusu TISS itakufa kama ilivyokufa hoja ya Lugumi baada ya Charles Kitwanga kuondolewa Uwaziri wa Mambo ya Ndani.

Je, Spika atamtosa Makonda na kuunda tume ya kuchunguza TISS wakati mlengwa mkuu ni Makonda kama Marehemu Sitta alivyomtosa Lowassa na kuunda tume ya bunge kuchunguza Richmond wakati mlengwa mkuu ni Lowassa.

Je, Rais Magufuli atamtosa Makonda kama alivyomtosa Kitwanga baada ya kuingia kwenye mtego wa ulevi.

Je, Rais Magufuli atadhihirisha kuwa yeye ni tofauti na Rais Kikwete ili kumkingia kifua Paul Makonda.

Je, Rais Magufuli atapata faida au hasara gani kisiasa kwa Paul Makonda kama atafukuzwa au kuendelea kuwa Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam.

Je, Rais Magufuli ana la kujifunza kutoka kwa Mzee Kikwete kuhusu hii mivutano inayotokea kwa sasa ndani ya CCM.
 
Sidhani kama Makonda anamnyima mtu yeyote usingizi ndani ya chama au nje ya chama.
Makonda ni incompetent leader, anayetakiwa kuwekwa pembeni tukwa sababu ya kuvuruga kwake, bila hata kujali yuko karibu na Mukulu au lah.

Suala la hoja ya kumulikwa TISS huenda likazimika baada ya Makonda kuwekwa pembeni maana mmoja wa waliokuwa wanaitumia vibaya TISS kuteka na kufanya utesaji atakuwa kawekwa pembeni.

Hata huko TISS kuna watu hawamkubali kabisa huyu dogo, kaja kuwavuruga sana na kuwavua nguo tu.

Nikung'ate sikio tu kuwa huenda hata hii mijadala ya TISS ivunjwe imetokea huko huko TISS kwa kazi moja tu ya kumsulubu dogo mara baada ya kuonekana anawavuruga tu huko idarani.
Mbinu za kijasusi huwa ni pana sana.

Kama walivyomtungia Nyerere jina la Baba-haambiliki na wakafanya jina hilo alijue bila yeye kujua ni mchezo toka TISS na ikapelekea Mzee "kununua" kiaina na kukaa kimya kwenye ulingo wa siasa mpaka alipoibuka kule mbeya siku ya Mei Mosi na hotuba yake ile, huenda hata hili ni mchezo tu anachezewa mzee wa Chato.
 
Kwa wale wanafahamu siasa za Tanzania hawawezi kushangaa sana kile kinachoendelea katika sakata la Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam, Paul Makonda.

Kinachoendelea ni mapambano ya wanasiasa ndani ya CCM wakisaidiwa na baadhi ya wanasiasa kutoka nje ya CCM.

Hiki kinachotokea kwa sasa hakina tofauti sana na kile kilichomtokea Edward Lowassa wakati akiwa Waziri Mkuu wa Tanzania mara baada ya Utawala wa Rais Kikwete kuingia madarakani mwaka 2005.

Historia inatuonyesha mara utawala mpya unapoingia madarakani huwa kunakuwa na msuguano mkali wa wanasiasa wakipambana ili kuwa karibu na Rais wa Tanzania. Hata kinachoendelea kwa sasa ni kile kile cha kutafuta kuwa karibu na Rais wa Tanzania, ndio maana unasikia sauti za baadhi ya wanasiasa wakidai wamekipigania chama kwa nguvu zao zote mpaka Rais Magufuli akachaguliwa kuwa Rais wa Tanzania.

Baada ya utawala wa Rais Kikwete kuingia madarakani, Edward Lowassa alikuwa na nguvu ndani ya serikali kutokana na kuwa karibu na Rais Kikwete kiasi kwamba hakuna maamuzi ya kiserikali yaliyokuwa yanafanyika bila mkono wa Lowassa.

Kuaminiwa sana kwa Lowassa kuliwafanya baadhi ya wanasiasa ndani ya CCM kujihisi kuwa mbali na Rais huku wakiamini kuwa wamefanya kazi kubwa zaidi ya Lowassa katika kuhakikisha Jakaya Kikwete anakuwa Rais wa Tanzania.

Wanasiasa walianza kutafuta madhaifu ya Lowassa ili wamsulubu kisiasa katika lengo la kuharibu mahusiano yake ya karibu na Rais Kikwete. Moja ya madhaifu ya Lowassa ilikuwa ni kutumia madaraka ‘vibaya’ na kumiliki mali nyingi bila maelezo sahihi/ufisadi .

Wanasiasa wa ndani na nje ya CCM walitengeneza kikundi cha kumsulubu kwa kutumia fimbo ya ufisadi wake mpaka akaundiwa tume ya bunge kuhusu sakata la Richmond ili kummaliza kisiasa.

Mbaya zaidi, Lowassa aliamini kuwa Rais Kikwete atamkingia kifua waziwazi bila kujua kuwa moja ya haiba ya Rais Kikwete iliyochanganyika na uzoefu wa kidiplomasia ni kupenda kufurahisha/kuridhisha makundi yote. Rais Kikwete alimtosa kimyakimya ambapo kitendo hicho kilileta mtafaruku mkubwa ndani ya bunge kiasi kwamba ilibidi Halmashauri Kuu (NEC) ya CCM kuunda tume iliyokuwa inaongozwa na Rais Mstaafu, Ali Hassan Mwinyi kwa ajili ya kutafuta chanzo cha uhasama na chuki baina ya wabunge wa CCM. Mengine ni historia.

Tukio hilo lilimfanya Rais Kikwete kutokuwa na mtu wa karibu zaidi mpaka mwisho wa utawala wake. Kwa maana nyingine, aliusoma vizuri mchezo wa wanaCCM.

Utawala wa Rais Magufuli pia umeanza kupitia njia ile ile ya utawala wa Rais Kikwete baada ya kuingia madarakani mwaka 2005.

Baada ya kugundua kuwa Waziri wa mambo ya ndani ya nchi Charles Kitwanga ni mtu wa karibu sana na Rais Magufuli, wanasiasa waliunda kikundi kuhakikisha wanavuruga ukaribu wao. Madhaifu ya Charles Kitwanga yalitambulika kuwa ni mahusiano yake na Lugumi na pia ulevi wa 'kupindukia.

Kelele za mahusiano yake na Lugumi zilianza kupigwa kwa nguvu mpaka tume ya bunge ikaundwa ili kumsurubu kisiasa . Mahasimu wake waligundua kuwa Rais Magufuli hawezi kumwajibisha kwa sababu ya tuhuma za Lugumi kwa vile hazina uzito.

Wajanja wakatumia udhaifu mwingine wa ulevi wake kumsulubu kisiasa baada ya kumshawishi kunywa naye pombe mpaka alfajiri halafu wakamweleza Waziri Mkuu, Majaliwa kuwa Waziri wa mambo ya ndani ya nchi Charles Kitwanga ameingia bungeni huku amelewa. ‘’Mission accomplished’’ mengine ni historia.

Kwa sasa amejitokeza Mkuu wa Mkoa wa Dar es salaam, Paul Makonda ambaye wanahisi pia anaaminiwa sana zaidi yao.

Wanasiasa wameunda kikundi ili kuhakikisha uhusiano huo unafutiliwa mbali kama ilivyokuwa kwa Charles Kitwanga.

Madhaifu ya Paul Makonda yametafutwa na kupatikana. Madhaifu hayo ni pamoja na utata wa vyeti vya shule/chuo, mali zake na utumiaji 'mbaya' wa madaraka ambapo anawashughulikia wabaya wake kwa kutumia vyombo vya dola.

Ieleweke kuwa waliomsulubu Kitwanga ndani ya CCM ndio walewale wanaomsulubu Paul Makonda huku wakisaidiwa na wanasiasa wa upinzani/UKAWA kwa sababu Makonda amewabana sana kisiasa katika mkoa wa Dar es Salaam wakati kisheria wao ndio wanaongoza Jiji.

Baada ya hoja ya vyeti na mali kutokuzaa matunda mazuri kwa sasa wanasiasa wanapiga kelele kuhusu kuundwa tume ya bunge kuchunguza suala la TISS lakini mlengwa ni Paul Makonda. Amini ninakuambia kama Makonda akiondolewa leo hii kwenye Ukuu wa Mkoa wa Dar es Salaam hata hoja ya kufanya uchunguza kuhusu TISS itakufa kama ilivyokufa hoja ya Lugumi baada ya Charles Kitwanga kuondolewa Uwaziri wa Mambo ya Ndani.

Je, Spika atamtosa Makonda na kuunda tume ya kuchunguza TISS wakati mlengwa mkuu ni Makonda kama Marehemu Sitta alivyomtosa Lowassa na kuunda tume ya bunge kuchunguza Richmond wakati mlengwa mkuu ni Lowassa.

Je, Rais Magufuli atamtosa Makonda kama alivyomtosa Kitwanga baada ya kuingia kwenye mtego wa ulevi.

Je, Rais Magufuli atadhihirisha kuwa yeye ni tofauti na Rais Kikwete ili kumkingia kifua Paul Makonda.

Je, Rais Magufuli atapata faida au hasara gani kisiasa kwa Paul Makonda kama atafukuzwa au kuendelea kuwa Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam.

Je, Rais Magufuli ana la kujifunza kutoka kwa Mzee Kikwete kuhusu hii mivutano inayotokea kwa sasa ndani ya CCM.

Lowassa alikuwa na Mali kabla ya kuwa Waziri Mkuu na wala hawafanani na Makonda.
 
Huyu ni mkuu wa mkoa wa rais lakini polisi hawamkubali na hao uliowataja hawamkubali na itafika wakati magufuli atamtosa tu maana shutuma zake zinaichafua serikali ya mheshimiwa
 
Rais anajidhalilisha sana kuendelea kumlinda Makonda; makosa ya Makonda yapo wazi mno kisheria na yanaichafua mno sifa ya nchi kuliko hata makosa ya Lugumi. Makonda ameshusha sana credibility ya Rais ktk vita yake dhidi ya ufisadi. Mtu unajiuliza ni ufisadi upi sasa Magufuli anaupinga - kama mtu mwenye makosa ya wazi ya kiuadilifu kama Makonda anasifiwa badala ya kuwajibishwa.
 
Acha porojo Fanya yako selikari IPO kukuelekeza we ndyi ufanye ukikomaa na selikari utakufa mtupu upon?
 
Mkuu
Mara nyingi huwa ninapingana na wewe kiitikadi, lakini uliloliandika liko sahihi sana kwa mtazamo wangu pia.

JPM anatakiwa kuzichanga vizuri karata zake, Yawezakuwa Paul utendaji kazi wake wa kazi unamfurahisha mkuu kama ilivyokuwa kwa Edo na Jk - between the lines 'mapungufu' yake yatazidi kuleta mpasuko mkubwa CCM na UKAWA inazidi kugain ground.

Watampiga kwelikweli kupitia kwa Paul, asipowapa ushindi mapema hio - atakuja kukumbuka 2020. Nothin is fair in Love and war! By the way, Jk aliung'amua mchezo mapema.

Am out!
 
Mkuu nimekupata sana na kwakweli sina lakusema kwa sasa kwani bandiko lako linahitaji muda wakuifanyia kazi akili yangu. Ila hongera sana kwa ufafanuzi wako Mkuu.
 
Hivi wewe ni msemakweli au msema hisia???
1. Hivi unahisi kila anayeandika hapa vyeti tu au tunataka vyeti ametumwa na kikundi ndani ya CCM au nje ya CCm?
2. Hivi unahisi mtu akihoji kwanini magari ya watuhumiwa wa drug dealers ambao yeye mwenyewe kawataja huu ni wivu, au makundi au ametumwa na drug dealers?
Watanzania tuache wendawazimu! the best way to solve this issue ni kusema Yes or No rather than kupotezeana muda sijui makundi, wivu !
 
Hivi wewe utamlinganishaje lowasa na bashite?

Hivi bashite ana nguvu gani ccm?

Ameifanyia nini ccm huyu?
 
Kwa wale wanafahamu siasa za Tanzania hawawezi kushangaa sana kile kinachoendelea katika sakata la Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam, Paul Makonda.

Kinachoendelea ni mapambano ya wanasiasa ndani ya CCM wakisaidiwa na baadhi ya wanasiasa kutoka nje ya CCM.

Hiki kinachotokea kwa sasa hakina tofauti sana na kile kilichomtokea Edward Lowassa wakati akiwa Waziri Mkuu wa Tanzania mara baada ya Utawala wa Rais Kikwete kuingia madarakani mwaka 2005.

Historia inatuonyesha mara utawala mpya unapoingia madarakani huwa kunakuwa na msuguano mkali wa wanasiasa wakipambana ili kuwa karibu na Rais wa Tanzania. Hata kinachoendelea kwa sasa ni kile kile cha kutafuta kuwa karibu na Rais wa Tanzania, ndio maana unasikia sauti za baadhi ya wanasiasa wakidai wamekipigania chama kwa nguvu zao zote mpaka Rais Magufuli akachaguliwa kuwa Rais wa Tanzania.

Baada ya utawala wa Rais Kikwete kuingia madarakani, Edward Lowassa alikuwa na nguvu ndani ya serikali kutokana na kuwa karibu na Rais Kikwete kiasi kwamba hakuna maamuzi ya kiserikali yaliyokuwa yanafanyika bila mkono wa Lowassa.

Kuaminiwa sana kwa Lowassa kuliwafanya baadhi ya wanasiasa ndani ya CCM kujihisi kuwa mbali na Rais huku wakiamini kuwa wamefanya kazi kubwa zaidi ya Lowassa katika kuhakikisha Jakaya Kikwete anakuwa Rais wa Tanzania.

Wanasiasa walianza kutafuta madhaifu ya Lowassa ili wamsulubu kisiasa katika lengo la kuharibu mahusiano yake ya karibu na Rais Kikwete. Moja ya madhaifu ya Lowassa ilikuwa ni kutumia madaraka ‘vibaya’ na kumiliki mali nyingi bila maelezo sahihi/ufisadi .

Wanasiasa wa ndani na nje ya CCM walitengeneza kikundi cha kumsulubu kwa kutumia fimbo ya ufisadi wake mpaka akaundiwa tume ya bunge kuhusu sakata la Richmond ili kummaliza kisiasa.

Mbaya zaidi, Lowassa aliamini kuwa Rais Kikwete atamkingia kifua waziwazi bila kujua kuwa moja ya haiba ya Rais Kikwete iliyochanganyika na uzoefu wa kidiplomasia ni kupenda kufurahisha/kuridhisha makundi yote. Rais Kikwete alimtosa kimyakimya ambapo kitendo hicho kilileta mtafaruku mkubwa ndani ya bunge kiasi kwamba ilibidi Halmashauri Kuu (NEC) ya CCM kuunda tume iliyokuwa inaongozwa na Rais Mstaafu, Ali Hassan Mwinyi kwa ajili ya kutafuta chanzo cha uhasama na chuki baina ya wabunge wa CCM. Mengine ni historia.

Tukio hilo lilimfanya Rais Kikwete kutokuwa na mtu wa karibu zaidi mpaka mwisho wa utawala wake. Kwa maana nyingine, aliusoma vizuri mchezo wa wanaCCM.

Utawala wa Rais Magufuli pia umeanza kupitia njia ile ile ya utawala wa Rais Kikwete baada ya kuingia madarakani mwaka 2005.

Baada ya kugundua kuwa Waziri wa mambo ya ndani ya nchi Charles Kitwanga ni mtu wa karibu sana na Rais Magufuli, wanasiasa waliunda kikundi kuhakikisha wanavuruga ukaribu wao. Madhaifu ya Charles Kitwanga yalitambulika kuwa ni mahusiano yake na Lugumi na pia ulevi wa 'kupindukia.

Kelele za mahusiano yake na Lugumi zilianza kupigwa kwa nguvu mpaka tume ya bunge ikaundwa ili kumsurubu kisiasa . Mahasimu wake waligundua kuwa Rais Magufuli hawezi kumwajibisha kwa sababu ya tuhuma za Lugumi kwa vile hazina uzito.

Wajanja wakatumia udhaifu mwingine wa ulevi wake kumsulubu kisiasa baada ya kumshawishi kunywa naye pombe mpaka alfajiri halafu wakamweleza Waziri Mkuu, Majaliwa kuwa Waziri wa mambo ya ndani ya nchi Charles Kitwanga ameingia bungeni huku amelewa. ‘’Mission accomplished’’ mengine ni historia.

Kwa sasa amejitokeza Mkuu wa Mkoa wa Dar es salaam, Paul Makonda ambaye wanahisi pia anaaminiwa sana zaidi yao.

Wanasiasa wameunda kikundi ili kuhakikisha uhusiano huo unafutiliwa mbali kama ilivyokuwa kwa Charles Kitwanga.

Madhaifu ya Paul Makonda yametafutwa na kupatikana. Madhaifu hayo ni pamoja na utata wa vyeti vya shule/chuo, mali zake na utumiaji 'mbaya' wa madaraka ambapo anawashughulikia wabaya wake kwa kutumia vyombo vya dola.

Ieleweke kuwa waliomsulubu Kitwanga ndani ya CCM ndio walewale wanaomsulubu Paul Makonda huku wakisaidiwa na wanasiasa wa upinzani/UKAWA kwa sababu Makonda amewabana sana kisiasa katika mkoa wa Dar es Salaam wakati kisheria wao ndio wanaongoza Jiji.

Baada ya hoja ya vyeti na mali kutokuzaa matunda mazuri kwa sasa wanasiasa wanapiga kelele kuhusu kuundwa tume ya bunge kuchunguza suala la TISS lakini mlengwa ni Paul Makonda. Amini ninakuambia kama Makonda akiondolewa leo hii kwenye Ukuu wa Mkoa wa Dar es Salaam hata hoja ya kufanya uchunguza kuhusu TISS itakufa kama ilivyokufa hoja ya Lugumi baada ya Charles Kitwanga kuondolewa Uwaziri wa Mambo ya Ndani.

Je, Spika atamtosa Makonda na kuunda tume ya kuchunguza TISS wakati mlengwa mkuu ni Makonda kama Marehemu Sitta alivyomtosa Lowassa na kuunda tume ya bunge kuchunguza Richmond wakati mlengwa mkuu ni Lowassa.

Je, Rais Magufuli atamtosa Makonda kama alivyomtosa Kitwanga baada ya kuingia kwenye mtego wa ulevi.

Je, Rais Magufuli atadhihirisha kuwa yeye ni tofauti na Rais Kikwete ili kumkingia kifua Paul Makonda.

Je, Rais Magufuli atapata faida au hasara gani kisiasa kwa Paul Makonda kama atafukuzwa au kuendelea kuwa Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam.

Je, Rais Magufuli ana la kujifunza kutoka kwa Mzee Kikwete kuhusu hii mivutano inayotokea kwa sasa ndani ya CCM.
Hivi hamuoni aibu mnapoona watumishi wengine wa serikali wanapofikishwa mahakamani kwa makosa ya kughushi vyeti lakini kwa Bashite mnashikwa kigugumizi na kuleta ngonjera nyingi kama hii uliyoleta? Kule Moshi kuna diwani wenu kafikishwa kortini kwa tuhuma kama hizi za Bashite-kughushi vyeti!

Kwa mtazamo wako kisiasa Bashite anakisaidia CCM na serikali? Really? Kama jibu ni ndiyo basi kutakuwa na tatizo!
 
Nadhani umesoma andiko langu lakini hukuelewa msingi wa hoja yangu.

Ukaribu wa PM na Raisi ni obvious lakini ukaribu wa RC na Raisi mhhh!

Ya Lugumi tume iliundwa na kutoa majibu(I stand to be corrected)

Kuna utekaji, uvamiaji, utesaji ...? Kama upo kuna haja gani ya kuzunguka? Una uthibitisho wa ufisadi wa Lowasa? Anaogopwa? Mbona mahakama ya mafisadi imeundwa na hashitakiwi? Au upelelezi haujakamilila?
 
Back
Top Bottom