Wizi wa kwenye magari mchana kweupee .........


Carina

Carina

Senior Member
Joined
Jan 4, 2011
Messages
167
Points
225
Carina

Carina

Senior Member
Joined Jan 4, 2011
167 225
Ndugu zanguni napenda kuwasimulia yaliyonikuta weekend hii katikati ya jiji kwenye parking ya serikali, ni kwamba nilitoka bank kudraw some amount (kama 1m) hivi kisha nikaiweka kwenye gari lakini ndani kwenye dashboard kwa chini pale mlango wa abiria, kisha nikaenda kufanya some shopping maduka ya karibu, nikarudi baada ya nusu saa.

Hapo ndipo niliposhikwa na mshangao nimekuja garini na kukuta hela zote (1m) hakuna na gari haijavunjwa kioo wala mlamngo. walichofanya (wezi hao) wametoboa kwa juu ya kioo kisha wakabetua ile lock kwa ndani na kufungua mlango kilaiiini na kuchukua chao.

Maswali:

Je huu ndio mtindo wa kisasa wa kuwaibia watu kwenye magari jijini? manake sikuwa najua hii kitu, kama na nyie hamfahamu napenda kuwajulisha sasa huu wizi wa namna hii upo na mnatakiwa kuwa makini mnapodraw hela Bank, na nahisi kuna kundi la watu wanafuatilia watu wanaotoka Bank.

Je kwenye Parking areas za serikali ni kwamba hakuna ulinzi au ndo ile parking at your own risk?? kwani gari ina alarm kabisa lakini cha kushangaa wale wa parking hawakusikia chochote.

Pili, je ni hatua gani natakiwa nichukue ili haki itendeke kwani inavyoonekana wale jamaa wa parking system watakuwa wanahusika kwa njia moja ama nyingine.

Ni hayo tu
 
sixgates

sixgates

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2011
Messages
3,974
Points
1,250
sixgates

sixgates

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2011
3,974 1,250
Ndugu zanguni napenda kuwasimulia yaliyonikuta weekend hii katikati ya jiji kwenye parking ya serikali, ni kwamba nilitoka bank kudraw some amount (kama 1m) hivi kisha nikaiweka kwenye gari lakini ndani kwenye dashboard kwa chini pale mlango wa abiria, kisha nikaenda kufanya some shopping maduka ya karibu, nikarudi baada ya nusu saa.

Hapo ndipo niliposhikwa na mshangao nimekuja garini na kukuta hela zote (1m) hakuna na gari haijavunjwa kioo wala mlamngo. walichofanya (wezi hao) wametoboa kwa juu ya kioo kisha wakabetua ile lock kwa ndani na kufungua mlango kilaiiini na kuchukua chao.

Maswali:

Je huu ndio mtindo wa kisasa wa kuwaibia watu kwenye magari jijini? manake sikuwa najua hii kitu, kama na nyie hamfahamu napenda kuwajulisha sasa huu wizi wa namna hii upo na mnatakiwa kuwa makini mnapodraw hela Bank, na nahisi kuna kundi la watu wanafuatilia watu wanaotoka Bank.

Je kwenye Parking areas za serikali ni kwamba hakuna ulinzi au ndo ile parking at your own risk?? kwani gari ina alarm kabisa lakini cha kushangaa wale wa parking hawakusikia chochote.

Pili, je ni hatua gani natakiwa nichukue ili haki itendeke kwani inavyoonekana wale jamaa wa parking system watakuwa wanahusika kwa njia moja ama nyingine.

Ni hayo tu
Nakupa pole..
 
OLESAIDIMU

OLESAIDIMU

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2011
Messages
19,166
Points
1,250
OLESAIDIMU

OLESAIDIMU

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2011
19,166 1,250
Sijajua umri wako na umakini wako katika kutunza pesa

1. Umetoka bank na pesa ukaiacha kwenye gari bila kujua kama unafuatiliwa........ukitoka bank na pesa always make sure yu dont have a tail....nor abandon the cash in a car........ushawishi uliufanya wewe

2. Miliono moja jamani ilikuwa ni kwenda nayo tu mbona inakaa mifukoni bila ya shida?????

Never leave valuables unattended.....!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
 
Asante

Asante

JF-Expert Member
Joined
Dec 18, 2009
Messages
2,056
Points
1,500
Asante

Asante

JF-Expert Member
Joined Dec 18, 2009
2,056 1,500
a,e,i,o,u.

sijui kama bado unamkumbuka mwalimu wako aliyekufundisha kusoma na kuandika.

elimu bado inaendelea, kwa mwalimu usiyemjua.

pole ndugu, uwe mwangalifu kutunza fedha na vitu vya thamani.
 
kbm

kbm

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
5,149
Points
1,500
kbm

kbm

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2012
5,149 1,500
Pole sana ndugu' kweli mjini SHULE! siku hizi nikuwa makini.
 
cacico

cacico

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2012
Messages
8,389
Points
1,250
cacico

cacico

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2012
8,389 1,250
Simuamini yeyote, popote! Siweki pesa kwenye gari ng'o! Hata kama ni buku! Nazifunga kwa handkerchief bank huwa wanacheka sana, kama ni m kushuka chini nazipakia kwenye brazia fasta na kwenye pochi nabakiza kiasi kidogo mayb for fuel etc!

Kwa kifupi maisha yamekuwa magumu sana, kila kiumbe kinatafuta unafuu, pole lakini!
 
nyabhingi

nyabhingi

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
13,606
Points
2,000
nyabhingi

nyabhingi

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
13,606 2,000
Hapo ndipo niliposhikwa na mshangao nimekuja garini na kukuta hela zote (1m) hakuna na gari haijavunjwa kioo wala mlamngo. walichofanya (wezi hao) wametoboa kwa juu ya kioo kisha wakabetua ile lock kwa ndani na kufungua mlango kilaiiini na kuchukua chao.



sijajua tofauti ya hayo maneno mawili..pole anyway,hii ndo daslam
 
Fekifeki

Fekifeki

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2011
Messages
1,212
Points
1,250
Fekifeki

Fekifeki

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2011
1,212 1,250
Pole sana ndugu, tunajifunza kutokana na makosa, Muombe Mungu atukurudishia maradufu!,
 
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2008
Messages
8,609
Points
2,000
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2008
8,609 2,000
Siku ingine, kama ni lazima sana kuacha pesa kwenye gari basi uiweke sehemu ambayo ni unexpected kabisa.
 
Ngagarupalu

Ngagarupalu

Senior Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
156
Points
0
Ngagarupalu

Ngagarupalu

Senior Member
Joined Oct 13, 2012
156 0
Kama umelipia na umepewa risti na hiyo kapuni ya kupaki, unaweza peleka polisi malalmiko kisha ukatoa ushahidi, hiyo kamapuni ya parking itakulipa.
Note; Je unaushahidi gani uliacha 1m ndani ya gari?, je baada ya kuona kioo kimetendwa ulimwita mtu wa parking na kumwoshesha na evidence zinatosheleza? if yes file a case. Kama mtanzania usiogope kupoteza muda, utasadia jamii na wewe binafsi pia.
 
Nivea

Nivea

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2012
Messages
7,464
Points
1,250
Nivea

Nivea

JF-Expert Member
Joined May 21, 2012
7,464 1,250
Pi a roho mbaya za jamii huchangia sana wizi huu sababu yeye hana gari anatembea kwa mguu ata akimkuta mtu anavunja anajipitia tu ,usiniambie hakuna aliyewaona wezi ni.wapo ila walinyamaza ukaibiwa .jamii pia ikiamini cha mwenzio ni chko itasaidia sana kutokomeza wizi huu
 
K

Kakalende

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2006
Messages
3,256
Points
1,195
K

Kakalende

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2006
3,256 1,195
Ndugu zanguni napenda kuwasimulia yaliyonikuta weekend hii katikati ya jiji kwenye parking ya serikali, ni kwamba nilitoka bank kudraw some amount (kama 1m) hivi kisha nikaiweka kwenye gari lakini ndani kwenye dashboard kwa chini pale mlango wa abiria, kisha nikaenda kufanya some shopping maduka ya karibu, nikarudi baada ya nusu saa.

Hapo ndipo niliposhikwa na mshangao nimekuja garini na kukuta hela zote (1m) hakuna na gari haijavunjwa kioo wala mlamngo. walichofanya (wezi hao) wametoboa kwa juu ya kioo kisha wakabetua ile lock kwa ndani na kufungua mlango kilaiiini na kuchukua chao.

Maswali:

Je huu ndio mtindo wa kisasa wa kuwaibia watu kwenye magari jijini? manake sikuwa najua hii kitu, kama na nyie hamfahamu napenda kuwajulisha sasa huu wizi wa namna hii upo na mnatakiwa kuwa makini mnapodraw hela Bank, na nahisi kuna kundi la watu wanafuatilia watu wanaotoka Bank.

Je kwenye Parking areas za serikali ni kwamba hakuna ulinzi au ndo ile parking at your own risk?? kwani gari ina alarm kabisa lakini cha kushangaa wale wa parking hawakusikia chochote.

Pili, je ni hatua gani natakiwa nichukue ili haki itendeke kwani inavyoonekana wale jamaa wa parking system watakuwa wanahusika kwa njia moja ama nyingine.

Ni hayo tu
Hao wezi hakika wapo kwenye parking zote na ndio fani yao. Wakati mwingine wanatoa msaada, kwa mfano wakati fulani pale parking nyuma ya Forodhani nilijisahau nika-lock gari bila kuzima na walinisaidia kufungua. Walichofanya ni kupenyeza bisibisi kwenye mlango kwa juu na kupanua kidogo kisha waya mrefu unabonyeza autolock na kufungua. Ilichukua kama dk. 2 na wakanionya nisiache vitu vya thamani ndani ya gari.

Pole sana Ndugu Carina. Experience ni mwalimu mzuri sana, anakupa mtihani kwanza kisha somo baadae, nadhani utakuwa umejifunza kuwa makini na kutoach vitu vya thamani ndani ya gari.
 
Last edited by a moderator:
mayenga

mayenga

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2009
Messages
3,985
Points
2,000
mayenga

mayenga

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2009
3,985 2,000
Simuamini yeyote, popote! Siweki pesa kwenye gari ng'o! Hata kama ni buku! Nazifunga kwa handkerchief bank huwa wanacheka sana, kama ni m kushuka chini nazipakia kwenye brazia fasta na kwenye pochi nabakiza kiasi kidogo mayb for fuel etc!

Kwa kifupi maisha yamekuwa magumu sana, kila kiumbe kinatafuta unafuu, pole lakini!
We noma lol!
 
Akagando

Akagando

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2012
Messages
535
Points
195
Akagando

Akagando

JF-Expert Member
Joined May 24, 2012
535 195
Pole ndio mambo ya mjini kila siku wezi wanakuwa na Teknolojia mpya.
 
fr3

fr3

Senior Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
102
Points
195
Age
35
fr3

fr3

Senior Member
Joined Oct 17, 2012
102 195
Inaonekana unaiamini gari yako sana,ivyo ndo maana ukaiamini, chakufanya usiamini garikwani hata nyumbani yanaweza kutokeahayo. pole mkuu
 

Forum statistics

Threads 1,285,566
Members 494,675
Posts 30,866,915
Top