Wimbi la watu kuomba nauli

Wimbi la watu kuomba nauli

Nauli nishatoa sana mpaka najiulizaga sijui nina sura ya huruma sana. Naombwa sana stendi.
Mwingine mama kabisa siku kanisimamisha anasema mwanangu nina njaa nisaidie hata 1000 nikale na kavaa vizuri tu.
 
Habari ya weekend. Katika pita pita zangu hapa jijini Dar haswa maeneo ya centre, nimekuja kushtukia naombwa nauli na watu tofauti tofauti tena waweza kuta unaombwa mara mbili kwa siku moja.

“Samahani kaka nimetokea Kigogo nilikuwa naomba nauli niweze kurudi nyumbani, maana hapa nimepoteza nauli ya kurudi” hii ndo gia anayokuja nayo.

Hivi inawezekanaje watu wengi wapoteze nauli kwa wakati mmoja, na kama wanapoteza, mbona sisi hatuokoti hizo hela wanazopoteza. Au kuna mtu kashawahi kuokota hela stend?

Bila shaka huu ni usanii na sasa hivi ni kuwaepuka vikali.
Kama unania ya kutoa toa
 
Mkuu hii imeshamiri sana hasa wengi unakuta wadada au wamama...


Nb:kuna wengine wana uhitaji kweli
 
Mimi ilikuwa Zanzibar, nipo Stand nasubiri usafiri, akaja Mmama mmoja akanisalimia....akasema "Mwanangu naomba unisaidie nauli, nimekwama". Kwa vile alikuwa Mama Mtu Mzima na nilikuwa na hela, nikatoa elfu 10 nikaenda duka la pembeni nichenji nimpatie Mama nauli, nimeenda maduka matatu hawana Chenchi!
Mama akauliza "Kwani hiyo hela ni sh ngapi Mwanangu", nikamjibu ni elfu 10 Mama....akasema ilete, nikampatia nikijua labda ataomba na yeye Chenchi, kaichukua hela akazama katika Sidiria yake akataoa burungutu la chenchi....akauliza "Mwanangu nikurudishie sh ngapi"?!, yan ndani ya bumbuwazi nikajikuta nimesema elfu 5.....mama akanipa elfu 5 akaondoka!
Nilibaki nimejiuliza maswali mengi sana...kwa nn aniombe nauli wakati ana hela kwenye sidiria yake? Hela sio zake? Ameshindwa kutumia hata elfu 1 kwa nauli? Ni chuma ulete au?...sikupata jibu.
Na niliwiwa kumsaidia yule Mama, sababu Mama yangu aliwahi kutusimulia kadhia aliyoipata kipindi hicho ubungo...baada ya kuibiwa mkoba wake, alimfata msamalia mwema akamuomba amsaidie nauli arudi Nyumbani, hivyo kwa mama wa Zanzibar nilipata hisia labda kadondosha au kaibiwa..nikaamua kumsaidia, nilichokiona kikanikatisha tamaa!!
 
Hiyo ndio kazi yao, kuomba nauli ni gea tu.

Jioni akifunga mahesabu, uhakika anao
 
Habari ya weekend. Katika pita pita zangu hapa jijini Dar haswa maeneo ya centre, nimekuja kushtukia naombwa nauli na watu tofauti tofauti tena waweza kuta unaombwa mara mbili kwa siku moja.

“Samahani kaka nimetokea Kigogo nilikuwa naomba nauli niweze kurudi nyumbani, maana hapa nimepoteza nauli ya kurudi” hii ndo gia anayokuja nayo.

Hivi inawezekanaje watu wengi wapoteze nauli kwa wakati mmoja, na kama wanapoteza, mbona sisi hatuokoti hizo hela wanazopoteza. Au kuna mtu kashawahi kuokota hela stend?

Bila shaka huu ni usanii na sasa hivi ni kuwaepuka vikali.

Yupo jamaa mmoja kuna siku alitangaza amekwama nauli,, anasema alikuja msibani mbezi,, kutoka mlandizi,,

Sasa kapishana na gari ya msiba ,,
wamesafirisha iringa.

Anahitaji msaada afike mlandizi...

Nilichofanya nikampeleka stand nikaingia nae kwenye bus,,

Maana na Mimi nilikuwa na safari ya Kibaha.

Jamaa kuona tunazama kwenye bus,,alitokea dirishani huku akifoka kwamba kama ni kusaidiwa basi nimpe pesa maana kuna begi kaliacha huko msibani.

Nilipojaribu kumsisitiza konda ili jamaa arudishwe kwenye bus,,

Jamaa alianza marathon za mchana mchana,,,,

Kila mtu alishikwa na butwaa..na hata mm sikufikiria kama jamaa alikuwa muongo...

Tangu siku hiyo simwamini yeyote.
 
Yupo jamaa mmoja kuna siku alitangaza amekwama nauli,, anasema alikuja msibani mbezi,, kutoka mlandizi,,

Sasa kapishana na gari ya msiba ,,
wamesafirisha iringa.

Anahitaji msaada afike mlandizi...

Nilichofanya nikampeleka stand nikaingia nae kwenye bus,,

Maana na Mimi nilikuwa na safari ya Kibaha.

Jamaa kuona tunazama kwenye bus,,alitokea dirishani huku akifoka kwamba kama ni kusaidiwa basi nimpe pesa maana kuna begi kaliacha huko msibani.

Nilipojaribu kumsisitiza konda ili jamaa arudishwe kwenye bus,,

Jamaa alianza marathon za mchana mchana,,,,

Kila mtu alishikwa na butwaa..na hata mm sikufikiria kama jamaa alikuwa muongo...

Tangu siku hiyo simwamini yeyote.
Hapa ulimuweza. Hahahhah
 
Yupo jamaa mmoja kuna siku alitangaza amekwama nauli,, anasema alikuja msibani mbezi,, kutoka mlandizi,,

Sasa kapishana na gari ya msiba ,,
wamesafirisha iringa.

Anahitaji msaada afike mlandizi...

Nilichofanya nikampeleka stand nikaingia nae kwenye bus,,

Maana na Mimi nilikuwa na safari ya Kibaha.

Jamaa kuona tunazama kwenye bus,,alitokea dirishani huku akifoka kwamba kama ni kusaidiwa basi nimpe pesa maana kuna begi kaliacha huko msibani.

Nilipojaribu kumsisitiza konda ili jamaa arudishwe kwenye bus,,

Jamaa alianza marathon za mchana mchana,,,,

Kila mtu alishikwa na butwaa..na hata mm sikufikiria kama jamaa alikuwa muongo...

Tangu siku hiyo simwamini yeyote.
[emoji38][emoji38][emoji38][emoji38]
 
Habari ya weekend. Katika pita pita zangu hapa jijini Dar haswa maeneo ya centre, nimekuja kushtukia naombwa nauli na watu tofauti tofauti tena waweza kuta unaombwa mara mbili kwa siku moja.

“Samahani kaka nimetokea Kigogo nilikuwa naomba nauli niweze kurudi nyumbani, maana hapa nimepoteza nauli ya kurudi” hii ndo gia anayokuja nayo.

Hivi inawezekanaje watu wengi wapoteze nauli kwa wakati mmoja, na kama wanapoteza, mbona sisi hatuokoti hizo hela wanazopoteza. Au kuna mtu kashawahi kuokota hela stend?

Bila shaka huu ni usanii na sasa hivi ni kuwaepuka vikali.
Mie nawaambia kamuombe konda muelezee naye ni binadamu atakuelewa usijali. Ama naenda kumpandisha Gari pia hapo atatokomea
 
Njia mpya ya kuomba yaani hao ni ombaomba kama wale wengine sema wao wameboresha.
 
Haya mambo yanaudhi sana.
Dodoma, niliombwa nauli na kipofu kabisa ni kipofu sio anaigiza, nikampa elfu 2 akaita bodaboda ampeleke bar akanywe pombe za kienyeji.
Niliumia sana japo elfu 2 sio hela nyingi ila kwangu niliona kama dharau kubwa. Siji kumpa hela ombaomba wa Dodoma hasa wakazi wa mkoa wa Dodoma watu wa hovyo sana.
huo ni ubaguzi kwani kipofu hana haki ya kupata burudani ya kilevi ukimpa mtu pesa matuminzi ni juu yake kwa kadri itakavyo mpendeza
 
Mie huwa nawanunulia msosi, ugali wa buku, dagaa mixer maharage.
Sasa akaja jamaa analia shida kibarua kimeota nyasi ana mke na watoto wa 3, anataka kesho yake awatie katika fuso warudi tanga.
Huyu nilienda kumnunulia wali Samaki wa Elfu 5, alimind kichizi asee...narudi kijiweni kuna jamaa mgeni alikua pale wakati napigwa mzinga.
Akasema yule jamaa yeye anamfahamu, ndio tabia yake kuomba anakaa kigogo, hapo alituambia anaishi Kwa Ali Maua...tulikua K'nyama.
 
Back
Top Bottom