Wimbi la watu kudanganyana kuogea mkojo kiafya

Wimbi la watu kudanganyana kuogea mkojo kiafya

Royal Son

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2016
Posts
1,640
Reaction score
3,119
Habari za mchana. Nimekuwa nikikutana na video mbalimbali kwenye mitandao ya kijamii, hususan mtandao unaokua kwa kasi wa TikTok, zinazoonesha baadhi ya watu wakiogeshwa mkojo, wengine wakinywa, na wengine wakiosha miili yao kwa maji yenye chumvi ya mawe.

Naomba kufahamu, kiafya hali hii inachukuliwaje? Pia, kwa mtazamo wa kiimani au kiroho inaelewekaje, ilhali kwa uelewa wa kawaida mkojo huchukuliwa kuwa uchafu na unaweza kuwa na madhara kwa afya?

=======

JamiiCheck imepitia machapisho na tafiti za afya na kubaini kuwa hakuna uthibitisho wa moja kwa moja kuwa kunywa mkojo wa binadamu una faida kiafya.

Tovuti ya UPMC health inabainisha kuwa hakuna ushahidi wa kisayansi unaothibitisha kuwa kunywa au kutumia mkojo kwa namna yoyote kuwa una manufaa kiafya.

Zaidi Soma SI KWELI - Kunywa ama kutumia mkojo kama tiba ni salama kiafya​
 
Mkojo ni taka mwili... Nawashangaa wanaoogea mkojo wakiamini wanatakata.
 
Wanakwambia ati mababu na mabibi zetu walifanyaga hayo wakafanikiwa, sasa najiuliza walishindwaje kwenye vita ya Majimaji
 
Habari za mchana. Nimekuwa nikikutana na video mbalimbali kwenye mitandao ya kijamii, hususan mtandao unaokua kwa kasi wa TikTok, zinazoonesha baadhi ya watu wakiogeshwa mkojo, wengine wakinywa, na wengine wakiosha miili yao kwa maji yenye chumvi ya mawe.

Naomba kufahamu, kiafya hali hii inachukuliwaje? Pia, kwa mtazamo wa kiimani au kiroho inaelewekaje, ilhali kwa uelewa wa kawaida mkojo huchukuliwa kuwa uchafu na unaweza kuwa na madhara kwa afya?

Soma hapa kupata uhalisia wa matumizi ya mkojo kwa mujibu wa JamiiCheck
Mkojo ni uchafu haufai kuogea wala kunywa! Unachokiona huko sio halisi kwakuwa hakuna hakikisho la aslilimia 100 kuwa wanachokunywa ama kuogea ni mkojo halisi

Kuhusu kuchanganya na chumvi nalo ni upuuzi mtupu kwakuwa chumvi haihitaji kolabo maana yenyewe inajimudu kwa asilimia 1000
 
Mambo ya imani tuu mkuu
Kuna baadhi ya imani sio za kuiga. Maana zina madhara makubwa kiafya.. Mojawapo ilikuwa ile ya kurithi mke wa nduguyo marehemu! Hii ilipukutisha wengi kipindi cha ukimwi haujapata tiba!
 
Hii ya mkojo ndio naisikia keo
Kuogea mkojo, aina ya tiba ya mkojo (au Shivambu/Amaroli), inahusisha kutumia mkojo wa mtu mwenyewe kwa manufaa ya ngozi yanayodaiwa kuwa ya kiafya au ya vipodozi. Inayotokana na mila za kitamaduni, hii inahusisha massage, kuoga, au kupaka mkojo kwenye ngozi. Hata hivyo, hakuna ushahidi wa kisayansi wa kuunga mkono faida za afya, na ina hatari ya kuambukizwa, hasa ikiwa mkojo sio safi au ikiwa mtumiaji ana maambukizi ya njia ya mkojo.
 
Bongo bana, tutafika tumechoka kwelikweli na hii channel yetu
 
Back
Top Bottom