Wilaya Mpya Kisesa, Mwanza: Maoni Juu ya Mgawanyo wake

Wilaya Mpya Kisesa, Mwanza: Maoni Juu ya Mgawanyo wake

Protector

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2019
Posts
423
Reaction score
903
Habari wanaJF,

Nimeona nilete kwenu hii ishu inayoendelea ya Uanzishwaji wa Wilaya mpya ya Kisesa. Kuna wilaya tatu zimeathirika moja kwa moja ambazo ni Ilemela, Magu na Misungwi. Mapendekezo ya makao Makuu ya wilaya yatakuwa Fella ambapo ndo itajengwa station ya SGR.

Ni ukweli usiopingika kuwa wakazi wa Kisesa na Usagara wanasafiri Muda mrefu sana na kwa gharama kufuata huduma katika makao makuu ya wilaya zao.

Kutokana na usemi kwamba kuanzishwa kwa Wilaya hii itasogeza huduma kwa wananchi na kupunguza umbali wa kuzifuata, katika kuwaza kwangu nikaona kama ni kusogeza huduma mbona wakazi wa Ilemela ambao kata zao zimemegwa za Sangabuye, Kayenze na Nyamhongolo watakuwa wamepelekwa mbali zaidi kuliko ilivyo sasa hivi.

Kutoka Kayenze/Sangabuye mpaka Ilemela ni kilomita kama 20 hivi na kutoka Kayenze/Sangabuye mpaka Fella ni km zaidi ya 40 tena barabara inapita palepele makao makuu ya Ilemela.

Kwa nini Kata za Ilemela zisiachwe badala yake wachukue kata kutoka Nyamagana kati ya Buhongwa na Kishiri ziunde Wilaya mpya ziungane na kata za Magu na Misungwi?

Au kama lengo ni kusogeza huduma basi wachukue Kisesa waiongeza Ilemela na wachukue Usagara waiongeze Nyamagana (Jiji).

Haya ni moni yangu binafsi, karibuni kwa hoja.
 
Hiyo ya kumega Ilemela na sio Nyamagana bado hata hainiingii akilini.
 
Habari wanaJF,

Nimeona nilete kwenu hii ishu inayoendelea ya Uanzishwaji wa Wilaya mpya ya Kisesa. Kuna wilaya tatu zimeathirika moja kwa moja ambazo ni Ilemela, Magu na Misungwi. Mapendekezo ya makao Makuu ya wilaya yatakuwa Fella ambapo ndo itajengwa station ya SGR.

Ni ukweli usiopingika kuwa wakazi wa Kisesa na Usagara wanasafiri Muda mrefu sana na kwa gharama kufuata huduma katika makao makuu ya wilaya zao.

Kutokana na usemi kwamba kuanzishwa kwa Wilaya hii itasogeza huduma kwa wananchi na kupunguza umbali wa kuzifuata, katika kuwaza kwangu nikaona kama ni kusogeza huduma mbona wakazi wa Ilemela ambao kata zao zimemegwa za Sangabuye, Kayenze na Nyamhongolo watakuwa wamepelekwa mbali zaidi kuliko ilivyo sasa hivi.

Kutoka Kayenze/Sangabuye mpaka Ilemela ni kilomita kama 20 hivi na kutoka Kayenze/Sangabuye mpaka Fella ni km zaidi ya 40 tena barabara inapita palepele makao makuu ya Ilemela.

Kwa nini Kata za Ilemela zisiachwe badala yake wachukue kata kutoka Nyamagana kati ya Buhongwa na Kishiri ziunde Wilaya mpya ziungane na kata za Magu na Misungwi?

Au kama lengo ni kusogeza huduma basi wachukue Kisesa waiongeza Ilemela na wachukue Usagara waiongeze Nyamagana (Jiji).

Haya ni moni yangu binafsi, karibuni kwa hoja.
Makao Makuu ya Wilaya ya Nyamagana ni Mkolani. Utachukuaje Buhongwa uipeleke Fela ambako ni mbali badala ya mkolani ambako ni jirani na Buhongwa ? Aidha siyo kweli kwamba kutoka Kayenze kuja Fela ni km 40 ni kama km 28 tu. Mtoa posti usidanganye.
 
Makao Makuu ya Wilaya ya Nyamagana ni Mkolani. Utachukuaje Buhongwa uipeleke Fela ambako ni mbali badala ya mkolani ambako ni jirani na Buhongwa ? Aidha siyo kweli kwamba kutoka Kayenze kuja Fela ni km 40 ni kama km 28 tu. Mtoa posti usidanganye.
Hizo km 28 umezitoa wapi? Labda kama umepima kwa rula (kunyooka). Hizo km 28 zinaishia Igoma tu hazifiki hata Kishiri.
 
Habari wanaJF,

Nimeona nilete kwenu hii ishu inayoendelea ya Uanzishwaji wa Wilaya mpya ya Kisesa. Kuna wilaya tatu zimeathirika moja kwa moja ambazo ni Ilemela, Magu na Misungwi. Mapendekezo ya makao Makuu ya wilaya yatakuwa Fella ambapo ndo itajengwa station ya SGR.

Ni ukweli usiopingika kuwa wakazi wa Kisesa na Usagara wanasafiri Muda mrefu sana na kwa gharama kufuata huduma katika makao makuu ya wilaya zao.

Kutokana na usemi kwamba kuanzishwa kwa Wilaya hii itasogeza huduma kwa wananchi na kupunguza umbali wa kuzifuata, katika kuwaza kwangu nikaona kama ni kusogeza huduma mbona wakazi wa Ilemela ambao kata zao zimemegwa za Sangabuye, Kayenze na Nyamhongolo watakuwa wamepelekwa mbali zaidi kuliko ilivyo sasa hivi.

Kutoka Kayenze/Sangabuye mpaka Ilemela ni kilomita kama 20 hivi na kutoka Kayenze/Sangabuye mpaka Fella ni km zaidi ya 40 tena barabara inapita palepele makao makuu ya Ilemela.

Kwa nini Kata za Ilemela zisiachwe badala yake wachukue kata kutoka Nyamagana kati ya Buhongwa na Kishiri ziunde Wilaya mpya ziungane na kata za Magu na Misungwi?

Au kama lengo ni kusogeza huduma basi wachukue Kisesa waiongeza Ilemela na wachukue Usagara waiongeze Nyamagana (Jiji).

Haya ni moni yangu binafsi, karibuni kwa hoja.
Declare interest kwanza!
 
Unapitaje Igoma kama unatoka Kayenze kuja Fela ? Inaonekana wewe hata Mwanza yenyewe huijui kwa taarifa yako wanaotoka Kayenze kuja Fela hawapiti Igoma njia rahisi ni Kayenze- Kisesa - Fela.
Hizo km 28 umezitoa wapi? Labda kama umepima kwa rula (kunyooka). Hizo km 28 zinaishia Igoma tu hazifiki hata Kishiri.
 
Back
Top Bottom