Wiki ya ngapi ni wakati mzuri wa mwanamke kujifungua?

Wiki ya ngapi ni wakati mzuri wa mwanamke kujifungua?

Blaque

Senior Member
Joined
Feb 11, 2011
Posts
127
Reaction score
105
Habari wataalamu,

Mimi naomba kufahamishwa ni wiki ya ngapi mwanamke mjamzito anatakiwa kujifungua?


  • Je, akiwahi kujifungua kuna tatizo?
  • Je, akichelewa kuna tatizo gani kati ya mama au mtoto?

Naomba kufahamishwa tafadhali.

 
Habari wataalamu,
Mimi naomba kufahamishwa ni wiki ya ngapi mwanamke mjamzito anatakiwa kujifungua?
  • Je,akiwahi kujifungua kuna tatizo?
  • Je akichelewa kuna tatizo gani kati ya mama au mtoto?
Naomba kufahamishwa tafadhari.

Mmmmmmmh! Tusioweza Kuzalisha Ngoja TUCHAPE LAPA.
 
Kuanzia wiki ya 36-42 hiki ni kipindi cha kawaida kwa mama mja mzito kujifungua. Ikiwa chini zaidi ya hapo mtoto anaweza kuzaliwa na uzito pungufu na akizidi hapo anaweza kuzaliwa na uzito uliopitiliza kwani uzito wa kawaida kwa mtoto anaezaliwa na wastani wa kilo 3 na isipungue wala kuzidi sana. madhara ni kuchelewa kukua baadhi ya organs kama atawahi kuzaliwa. na hatari kubwa ya kukaa zaidi kwenye tumbo la mama kwanza kwa mama mjazito mwenyewe na pia inatakiwa baadhi ya process zifanyike akiwa nje na sio ndani ya tumbo la mama hivyo anaweza kuwa na mapungufu hasa ya sense organs.
 
Kitaalamu ni kuanzia wiki ya 37 mpaka 42(wastani ni wiki ya 40) ni muda sahihi wa mama kuweza kujifungua. Japokuwa wiki 36 anakuwa tayari amekoma.

Kabla ya wiki ya 36 mtoto atazaliwa njiti(Premature) na anakuwa hajakomaa vizuri kuweza kuishi nje ya tumbo la mama(Anakuwa na uzito mdogo, hawezi kupumua vizuri, hawezi kunyonya vizuri, kinga duni, teketeke nk)

Baada ya wiki 42 kama hajazaliwa basi anaweza kudumaa ndani ya tumbo la mama na anaweza kufia tumboni, kuzaliwa na uzito MDOGO au akazaliwa kama mtoto aliyezeeka!!

Suala la kuzaliwa na Uzito mkubwa halina uhusiano na mtoto kukaa zaidi tumboni(Zaidi ya wiki42)
 
Kuna mdogo wangu anaugomvi na mke wake sababu mke wake amejifungua mtoto wakati mimba inaumri wa miezi minane na wiki mbili je nisahihi kuzaliwa mtoto mwenye afya njema kabisa kwa muda huo au huyo mkewe alikuja na mimba toka kwao tusaidieni mana anampago wakufata taratibu za kupima DNA yani amani hakuna mpaka kwenye familia yao yeye alikua hajawahi kula mzigo nahuyo mke wake mpaka walipo funga ndoa
 
Kuna mdogo wangu anaugomvi na mke wake sababu mke wake amejifungua mtoto wakati mimba inaumri wa miezi minane na wiki mbili je nisahihi kuzaliwa
mtoto mwenye afya njema kabisa kwa muda huo au huyo mkewe alikuja na mimba toka kwao tusaidieni mana anampago wakufata taratibu za kupima DNA yani amani hakuna mpaka kwenye familia yao yeye alikua hajawahi kula mzigo nahuyo mke wake mpaka walipo funga ndoa

Duh...Nafikiri hapo busara inahitajika saana inaweza ikawa mtoto wake ngoja Freedom tommorow aje anaweza fafanua zaidi kama mjamzito anaweza akajifungua 32 weeks
 
Kuna mdogo wangu anaugomvi na mke wake sababu mke wake amejifungua mtoto wakati mimba inaumri wa miezi minane na wiki mbili je nisahihi kuzaliwa mtoto mwenye afya njema kabisa kwa muda huo au huyo mkewe alikuja na mimba toka kwao tusaidieni mana anampago wakufata taratibu za kupima DNA yani amani hakuna mpaka kwenye familia yao yeye alikua hajawahi kula mzigo nahuyo mke wake mpaka walipo funga ndoa
Nakushauri mkapime DNA maana hiyo aman haitakuwepo na hiyo nna maana zaidi ya kutafuta amani ndani ya ndoa na kama Mwanamke anakataa basi huyo ni mke wa mtu na si wake sasa kuna haja gani ya kuishi na mke wa mtu, Unajuwa wanaume, wanawake tunachepuka lkn lazima tuzingatie kuwa si tabia na mwenendo mzuri na hii husababishwa na matarajio yasiyokamilika maana pengine kwenye tendo la ndoa mmoja wapo haridhiki na mwengine hajali, lkn pia umeowa mwanamke au kuolewa na mwanamme ambaye ni mtu wa mtu hakukuwa na mapenzi ya dhati kwenu yaani ni shida.

Na yote hayo lazima mtafute njia ya kuridhiana na inaanza na wanandoa na si kwa msaada wa yoyote maana saa nyengine gonjwa linaweza kutafutiwa tiba likamtibu mmoja kwa msaada wa ndugu, jamaa na marafiki na mwengine asitibike kwasababu ya blood group au RH POSITIVE AU RH NEGATIVE zikawa hazioani.

Ahsante.
 
wiki 32 anajifungua mtoto yuko fresh tu.kwa normal calculated from LNMP ukipata 32 ila ukipima kwa utrasound utakuta 36.PIA kupitiliza ck 42.inaleta shida pande zote kwa mtoto anaweza fia tumboni placenta hua linafikia kikomo cha kufanya kazi.so likijiachia halafu mtoto bado yupo tumboni atakosa hewa na vingine
 
wiki 32 anajifungua mtoto yuko fresh tu.kwa normal calculated from LNMP ukipata 32 ila ukipima kwa utrasound utakuta 36.PIA kupitiliza ck 42.inaleta shida pande zote kwa mtoto anaweza fia tumboni placenta hua linafikia kikomo cha kufanya kazi.so likijiachia halafu mtoto bado yupo tumboni atakosa hewa na vingine
Ongezea nyama hapa mkuu
 
Kuna mdogo wangu anaugomvi na mke wake sababu mke wake amejifungua mtoto wakati mimba inaumri wa miezi minane na wiki mbili je nisahihi kuzaliwa mtoto mwenye afya njema kabisa kwa muda huo au huyo mkewe alikuja na mimba toka kwao tusaidieni mana anampago wakufata taratibu za kupima DNA yani amani hakuna mpaka kwenye familia yao yeye alikua hajawahi kula mzigo nahuyo mke wake mpaka walipo funga ndoa
Hata mimi nina hii kesi, nimekutana na mwanamke trh15 januari jana kajifungua
 
Back
Top Bottom