Who runs Government of Tanzania?JK,Lowasa,Meghji au Mwandosya?


M

mstahiki

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2007
Messages
310
Likes
3
Points
0
M

mstahiki

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2007
310 3 0
who is the Brain ya serikari ya bongo?JK haonekani kama ana msimamo au kuwa na muelekeo unaoeleweka?wala kuwawajibisha mafisadi...
 
K

Kalamu

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2006
Messages
874
Likes
3
Points
0
K

Kalamu

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2006
874 3 0
who is the Brain ya serikari ya bongo?JK haonekani kama ana msimamo au kuwa na muelekeo unaoeleweka?wala kuwawajibisha mafisadi...
Why?
None of the above. More likely 'wafadhiri' na hasa hasa hivi karibuni watakuwa wafadhiri wenye maslahi ya nchi yao. Taifa kubwa. Na hapo tutakuwa tumetimiza katika muda wa miaka chini ya ishirini hivi, ndoto ya kuwa "Banana Republic."
 
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified User
Joined
Feb 25, 2006
Messages
3,347
Likes
96
Points
145
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified User
Joined Feb 25, 2006
3,347 96 145
Labda tuulize pia who is the star minister in this government? Maana wakati wa Nyerere walikuwepo akina Sokoine; wakati wa Mwinyi-akina Mrema; na kwa Mkapa walikuwepo akina Magufuli. Who is a star minister in this guy's government?
 
K

Kalamu

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2006
Messages
874
Likes
3
Points
0
K

Kalamu

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2006
874 3 0
Labda tuulize pia who is the star minister in this government? Maana wakati wa Nyerere walikuwepo akina Sokoine; wakati wa Mwinyi-akina Mrema; na kwa Mkapa walikuwepo akina Magufuli. Who is a star minister in this guy's government?
I'll have to say, kwa mbali kidogo: Huyo Prof. wa magogo - Maghembe (labda, whoelse?).
 
D

DAR si LAMU

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2007
Messages
2,941
Likes
285
Points
180
D

DAR si LAMU

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2007
2,941 285 180
Labda tuulize pia who is the star minister in this government? Maana wakati wa Nyerere walikuwepo akina Sokoine; wakati wa Mwinyi-akina Mrema; na kwa Mkapa walikuwepo akina Magufuli. Who is a star minister in this guy's government?
..kitila,

..frankly,i think its too early to say.why?kwasababu bado hamna aliyetuonyesha mabadiliko makubwa katika kazi yake.

..lakini,diallo alianza vizuri misitu,only to be moved!magufuli bado anaendeleza kazi zake ardhi,ila kwa kasi ndogo[labda hatuyapati vizuri anayoyafanya!]maghembe nae wamo kidogo!
 
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Likes
101
Points
145
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 101 145
Labda tuulize pia who is the star minister in this government? Maana wakati wa Nyerere walikuwepo akina Sokoine; wakati wa Mwinyi-akina Mrema; na kwa Mkapa walikuwepo akina Magufuli. Who is a star minister in this guy's government?
Kitila,

Swali lako ni zuri na gumu, lakini kama kawaida litajibiwa kirahisi!!! kwa maana waziri mzuri atachukuliwa kwamba ni yule anayeongea na vyombo vya habari.


Binafsi, Namkubali Dr. Shukuru Kawamba waziri wa maji, hana makeke lakini ni mfuatiliaji mzuri sana, anajali utendaji na wala sio kuvuma kwenye vyombo vya habari. Lakini lazima niseme huu ni utashi tu, sio proper performance appraisal. Pia naibu wake Shamsa Mwangunga anachapa kazi yule mama.

Mwingine ni yule mama wa Elimu! Magrati Sitta!!! Anajitahidi sana hata kama kwa kweli wizara ile ina-support kubwa kutoka kila ngazi ya serikali.
 
F

FDR Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
249
Likes
4
Points
0
F

FDR Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
249 4 0
Labda tuulize pia who is the star minister in this government? Maana wakati wa Nyerere walikuwepo akina Sokoine; wakati wa Mwinyi-akina Mrema; na kwa Mkapa walikuwepo akina Magufuli. Who is a star minister in this guy's government?
Nadhani tukubaliane na hiyo hoja yako,lakini ktk kipindi hiki itakuwa ngumu,kwa sababu awamu hii imejaa viongozi wengi ambao walikuja kwa mvuto na wote walipendelea sana kung'ara kama alivyo JK mwenyewe lakini wakasahau kuwa mng'aro wa JK ni KARAMA za mungu na si nguvu za kibinadamu.
Wakati wa Mwalimu alifanya kila awezalo ku shine yeye kama Mkuu ni Sokoine tu ndie aliyethubutu kujipambanua na kutawala mioyo ya waTZ,walikuwepo viongozi waliokuwa na mvuto lakini hawakupewa nafasi hiyo kwa makusudi au bahati mbaya na zaidi ni mfumo wa kimangimeza ulokuwepo ktk jamii yetu na watawala,Mwinyi yeye hakuwa na mng'aro mkubwa bali presidency ndiyo iliyomjenga hivyo alijikuta anarithi mfumo uliompatia mamlaka lakini alichelewa kung'amua kuwa asingeliweza kufanikisha malengo yake kwa taifa,mataifa na siasa kwa yeye kujaribu kuwa mrithi bora wa Mwalimu,alipoligundua hilo ndio changes za 1990 pale aliweza kutupatia sura yake rasmi ingawaje kwa kutojiamini sana maana bado alikuwa anajiona Mzanzibar zaidi kuliko TZ ambayo yeye ndiye rais wetu;kosa hilo lilimnyima mandate ya kurithisha mtu kiti hicho na Mwalimu akatupatia Ben,lakini 5yrs yake ya mwisho aliwawezesha wanasiasa wengi kujipambanua,JSM,Lyatonga,Kighoma,Lowasa,JK,Amina Salum Ally,nk.

Benj alipoingia alichofanya ni kutupatia PM asiye na nuru ktk jamii hivyo kwa njia hiyo walijitokeza wengine kama kina Magufuri na wengine wengina hata Sumaye alipoanza kujipambanua it was late but walong'ara waling'ara ,why not this time" Rais na PM ni watu ambao wanang'ara hata kama kuna kuzidiana kwa namna wanavyong'ara,ktk hali hiyo the only person ambaye angeliweza kujipambanua ni Waziri wa Mambo ya Nje lakini bahati mbaya ni kwamba bado hajapatia mtu wa karisma ya uhusiano wa kimataifa ambaye angeweza kutikisa mvuto wa PM au rais,aliyepo ni msomi mzuri wa diplomasia na mzoefu lakini hana mvuto unaofanana na kiti hicho,Migiro was going somewhere positively,akitaka kurejesha hali hiyo nafasi hiyo ampatie Dkt Mary Nagu,she is something better than aliyepo.

Naamini kwa dhati ya roho yangu kuwa Rais wetu ndiye ring Leader wengine wote hawa tuwaonao wanajitahidi kuisaka nyota hiyo ya Mng'aro.
Shukrani
 
M

Mshamba wa Kijijini

Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
74
Likes
0
Points
0
M

Mshamba wa Kijijini

Member
Joined Oct 5, 2007
74 0 0
huyo macrsitta tena ana makando kando mengi ndo yameanza kuingia leo amekula rushwa tenda ya mwalimu house ili ajenge shule yake
 
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2007
Messages
6,919
Likes
7,516
Points
280
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined May 1, 2007
6,919 7,516 280
Ila Mama Sitta kweli nilipata kuona baadhi ya maagizo yake, inaonekana huyu mama kweli anawajali wanafunzi. atleast kwa sasa Hata mimi nampa bigup huyu mama.
 
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2007
Messages
4,134
Likes
72
Points
145
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2007
4,134 72 145
I will say Mizengo Pinda TAMISEMI., hii can be the star by now .

Jueni kuwa yuko chini ya PM ila anajitahidi sana kufuatilia na hata ukimsikia na kumwona bungeni huwa anajibu akimaanisha kile anachosema sio kama wengine ambao unajua kabisa kuwa wameandikiwa.
 
Samweli Mathayo

Samweli Mathayo

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2017
Messages
1,410
Likes
1,269
Points
280
Age
52
Samweli Mathayo

Samweli Mathayo

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2017
1,410 1,269 280
Labda tuulize pia who is the star minister in this government? Maana wakati wa Nyerere walikuwepo akina Sokoine; wakati wa Mwinyi-akina Mrema; na kwa Mkapa walikuwepo akina Magufuli. Who is a star minister in this guy's government?
Kwahiyo magufuli kaanza zaman
 

Forum statistics

Threads 1,205,667
Members 458,033
Posts 28,202,082